[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

piano

Xe điện
Chuẩn cụ, em hay nói đùa là phương Tây họ cũng đá rắn đấy nhưng đó là cuộc chiến của những người "đàn ông" còn mấy ông ĐNA đánh nhau như mấy thằng "sửu nhi" đập nhau vậy. Hôm qua, ta cũng hơi sa đà quá chứ tập trung thì chắc nã Indo ngay hiệp 1 rồi :).

Tác dụng của đi du học rõ nhất là VH cách đây 2 năm e nhớ khi còn ở Hà Lan về đá mấy trận mà em ấy có nhưng pha tạt bóng đặc xệt châu Âu (Những pha chuyền tầm trung, căng ngang rất hiện đại để bên trong băng cắt) tiếc là tiền đạo mình khó ai theo được. Sau mấy năm ở VN thì gần như không thấy đâu nữa rồi.
Mình thắng thì vui, thỏa mãn, nhưng quả thật xem các trận đấu AFF thì rất chán.
Đa phần là phá lối chơi của nhau, hở chút là hầm hè, cùi chỏ, ăn vạ, cắt còi.
Cảm tưởng đây là 2 nước đang có xích mích về chính trị, tôn giáo, chứ ko phải là đang thi đấu trong 1 giải ko được FIFA thừa nhận.

motcuvaohoami

Xe buýt
Thì Thái giải này kém mà cụ, cu Sarach được đá chính và là key thì cụ biết là Thái kém thế nào rồi (hồi đỉnh cao của cu Sarach cũng cách đây gần 10 năm rồi), Thái kém nhưng Malay cũng kém mà, điển hình là trận đá với mình hôm nọ, hơn mình 1 người 30' mà không làm gì được, còn đủ người thì mình thịt nhẹ nhàng đấy thôi. Thế mới nói là VN gặp Thái chung kết thì thầy Park xử đẹp Thái mà.
Sarach trước nay vẫn là key mà cụ.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Thì Thái giải này kém mà cụ, cu Sarach được đá chính và là key thì cụ biết là Thái kém thế nào rồi (hồi đỉnh cao của cu Sarach cũng cách đây gần 10 năm rồi), Thái kém nhưng Malay cũng kém mà, điển hình là trận đá với mình hôm nọ, hơn mình 1 người 30' mà không làm gì được, còn đủ người thì mình thịt nhẹ nhàng đấy thôi. Thế mới nói là VN gặp Thái chung kết thì thầy Park xử đẹp Thái mà.
bóng đá làm gì có tính chất bắc cầu :)))

Alongcamepolly06

Xe container
cháu hóng kèo chung kết, ko biết Mã hay Thái được xướng tên sau tối nay?

pooka

Xe container
Xem cái clip cầu thủ Ỉn diễn kịch ăn vạ Văn Hậu mà vẫn buồn cười.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Mình thắng thì vui, thỏa mãn, nhưng quả thật xem các trận đấu AFF thì rất chán.
Đa phần là phá lối chơi của nhau, hở chút là hầm hè, cùi chỏ, ăn vạ, cắt còi.
Cảm tưởng đây là 2 nước đang có xích mích về chính trị, tôn giáo, chứ ko phải là đang thi đấu trong 1 giải ko được FIFA thừa nhận.
Cụ thấy chán, em vẫn thấy hay. Màu cờ sắc áo xem vẫn sướng nhất. Gì chứ mấy trận derby bên Anh hay Ý cũng phang nhau cật lực đấy cụ ạ.
2 bàn thắng của Linhkaku quá đẳng cấp. Phê!!!

Bobbo

Xe điện
Ko thấy cụ Tiều Phu đốn củi vào trù ẻo huy chương đất nhỉ

t_t_7love

Xe tải
Không có tay Amat này thì Indo mang rổ ra mà đựng. Chính hắn chặn Tuấn Hải 2 lần ngon ăn đấy.
Vâng cụ, e chỉ đang thỏa mãn với chiến thắng của đội tuyển cho bọn Indo nó hết gáy, chứ từ khi nó nhập tịch được 3 thằng tây đã khá lên rõ rệt mà. Chứ mà còn đội hình như VL WC thì k khác gì bố đá với con.

VuNgoanMuc

Xe điện
Giải này năm sau cũng nên chơi cộng giờ như World Cup đi cho đỡ phải nhìn các pha nằm lăn lộn.. Chả hiểu sao Indo yếu đuối thế không biết, trận lượt đi với lượt về hôm qua cứ va chạm chút xíu là thấy nằm lăn ra đau đớn.

NNS

Xe ngựa
Ấy chết, gì mà cụ vang e thế.
Ý e là mấy cái hội trang điểm lòe loẹt cố đứng thành đàn chỗ lan can, ra vẻ là cổ vũ nhưng thực ra để được truyền hình quảng bá miễn phí. Chắc mấy anh truyền hình rút kn rồi, muốn được quảng cáo thì xì $ ra nhé :))
họ là gì, cụ vẫn nên tôn trọng họ, kể cả họ là cave thật, chứ đừng nói chi họ là những nữ cđv đến đó xem trận đấu, cổ vũ cho đội nhà. còn việc họ xinh đẹp, họ trang điểm, họ đứng đó thì có thích lên hình cũng là chuyện bình thường. phái đẹp mà.
cụ gọi họ bằng những danh từ miệt thị trước nay vẫn dùng để chỉ những cô gái mại dâm là rất vô văn hóa

smart_sharp

Xe tăng
Cụ nói đúng ý e. Giải này e mong ô Park đôn mấy e trẻ ở U23 có thể hình tốt lên tuyển để đường dài cho WC 4 năm sau. Các cầu thủ có thể hình mỏng lép như Phan Văn Đức, Văn Toàn Tuấn Hải thậm chí Quang Hải e nghĩ loại dần trong tuyển quốc gia. Ra châu lục hoặc hướng tới mục tiêu WC phải chọn và bồi dưỡng lứa cầu thủ to khỏe như Văn Hậu, Nhâm Mạnh Dũng í, chứ nhỏ mỏng người đá đụng tụi to khỏe là ngã.
Văn Đức và Văn Toàn đúng là hơi mỏng người thật. Tuấn Hải là tiền đạo khá khỏe đấy cụ. Tất nhiên, thể hình chưa thực sự ngon nhưng Hải khá dày mình, chịu va đập tốt, vẫn khá hữu dụng. Nhâm Mạnh Dũng thể hình tốt nhưng chưa chắc khỏe bằng Tuấn Hải. Quang Hải vẫn là của hiếm của bóng đá VN và hi vọng là đá Ligue 2 một thời gian sẽ khỏe hơn, nhanh hơn. Vị trí của Hải cần sáng tạo, không cần thể hình cao to nên chấp nhận được (Không to cao nhưng phải khỏe, nhanh)