[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

acjs

Xe tăng
Các "cháu ngoan bác Hồ" ở nhà ôm vợ thò đầu ra khỏi chăn đá bóng qua màn hình. Chứ đâu có cảm giác tỳ vai bật ra khỏi sân ngã dúi dụi. Nhưng vào mạng chém như chuyên gia.
Vâng cụ. Đã đối kháng mà không quyết liệt thì đừng tham gia nữa. Phải vào sân mới hiểu cảm giác chiến đấu/thắng thua nó như thế nào. Giải nội bộ mà đồng nghiệp còn "phang" nhau bầm tím, nói gì đến thắng thua của tuyển.
Nói như vậy, nhưng em không cổ súy đá láo, và cũng nghĩ VH nên kiềm chế và "kinh nghiệm" hơn. Làm sao vẫn quyết liệt, tránh thiệt quân, hiệu quả cho cả đội.

Chỉnh sửa cuối:

nhuataiche

Xe container
Sao cháu ko nghĩ đến cảm giác của người đối diện, là ng hâm mộ malaxia! Hãy nhìn nhận vđ trung thực khách quan, là cdv trung lập! Ko tự nhiên mà tất cả thành viên của Malxia nó nhảy bổ ra quây kín trọng tài, thấy còn động viên mãi nó mới đá tiếp! Sau trận đấu thấy báo đăng Liên đoàn bđ ng ta cũng gửi khiếu nại về tình huống đấy lên FiFa và liên đoàn bđ ĐNA
Đúng rồi, ko phải tự nhiên mà người Mã kiện cáo, có lý do, chắc chắn là thế !

Lý do là họ ko kịp cập nhật luật mới, nhưng trọng tài thì có !

tica

Xe điện
Vâng e nghĩ Thái thắng, e thấy Thái nó đá hiện đại, thoáng, nhiều cầu thủ giỏi, thể lực, thể hình dầy ...thoát Pressing, nó xếp mâm 2 cùng Tq, triều tiên, irac, Quatar..!
Thái còn xa mới xếp được ở mâm 2. Đá Châu Á thì thua liểng xiểng do trình kém mà thích đá chuqua chula và cầu thủ Thái cũng không hề dầy mình, hầu hết các cầu thủ đều mỏng cơm.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Mình nghĩ Văn Hậu nên đá tiết chế hơn. Tuy nhiên có điều đang ko hiểu sao ông Darby làm HLV bên Thái lan mà suốt ngày chõ mũi vào bóng đá Việt nam nhỉ. Bản thân ông này có thời gian làm việc ở đây nhưng cũng có thuộc loại xuất sắc đâu mà báo chí Việt nam chăm chỉ phỏng vấn ông này thế?

Ông Steve Darby có vợ Việt Nam ah
Chắc là chị vợ bắt ông ấy trả lời PV😆

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Có đá đẹp với thế trận, con người và cái Vía, sân nhà thì Việt vẫn thắng Malaxia thôi, khi đá đủ 10 ng trên sân thấy Malaxia khó có cửa thắng! Nhưng chúng ta cũng ko nên thắng theo cách xấu xí ý và gọi nó là vẻ vang và vinh quang! Nếu mình cửa dưới như khi thắng Tq, hay cầm hoà đc nhật hàn mình phải xù lông xù mỏ còn tạm chấp nhận đc! Giống thằng to bắt nạt thằng nhỏ vẫn phải chiêu trò mánh lới xấu xí!
Cụ lại lái còm em rồi nhưng em chiều :)) Lần này cụ không lái nữa nhé? Em đồng ý với cụ là trận này đá đẹp cũng thắng nhưng lúc gặp đối thủ mạnh hơn thì chấp nhận đá xấu để thắng phải không? Vậy thì đâu phải cụ yêu bóng đá đẹp mà đơn giản là cụ tính toán được mất, thiệt hơn và khác gì VH đâu mà phê phán em nó? (chưa kể em nó còn cả trách nhiệm trên vai chứ với cụ thì nếu có thua cùng lắm chỉ hơi buồn 1 chút nên yêu cầu của cụ với VH là vô lý kiểu được voi đòi 2 bà :)) )

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]

Quả đấy VH phạm lỗi trc mà cụ, huých cầu thủ Mala đang phá bóng lên ra đg biên ngang nên nó trả đũa, công bằng thì phạt VH trc cho phát bóng lên và cầu thủ Malaxia thẻ đỏ thì hợp lý hơn, thế là hết chuyện bàn!

TieuFu

Xe container
Kk ! Các cụ hăng quá lại chuyển sang bỏ bóng vật nhau, lại còn khen chê cu VH ! Thật là fun oto !

Xe gia đình

Xe điện
Mong thế cụ ạ. Nhưng nói trước bước ko qua. Cứ từ từ khoai mới nhừ, và dù thế nào thì cũng nên tôn trọng mọi đối thủ nói chung và Thái nói riêng!
Trước mắt thì khoai năm nay nhừ rồi ạ :)

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại lái còm em rồi nhưng em chiều :)) Lần này cụ không lái nữa nhé? Em đồng ý với cụ là trận này đá đẹp cũng thắng nhưng lúc gặp đối thủ mạnh hơn thì chấp nhận đá xấu để thắng phải không? Vậy thì đâu phải cụ yêu bóng đá đẹp mà đơn giản là cụ tính toán được mất, thiệt hơn và khác gì VH đâu mà phê phán em nó? (chưa kể em nó còn cả trách nhiệm trên vai chứ với cụ thì nếu có thua cùng lắm chỉ hơi buồn 1 chút nên yêu cầu của cụ với VH là vô lý kiểu được voi đòi 2 bà :)) )
Khoảnh khắc tốt xấu trong 1 tích tắc thôi, nhưng vh cũng nên rút kinh nghiệm, đừng lỗi hệ thống hết trận này đến trận kac! Bây giải Châu lục có Var rồi, có tổ cs phạt nguội rồi nó đuổi thì 10 ông chạy phọt rắm gánh sao nổi! Như Văn Toàn hôm qua bị đuổi cả đội chạy voãi

berryfun

Xe điện
Câu chuyện cái ao làng đúng là vui cụ nhẩy.

Gần nửa hiệp 1 hơn người ko nuốt được ô Vietnam. Tỷ số thua trắng bụng 3-0 chứ có phải 1-0 hay 3-2 đâu mà luyến tiếc. Bóng đá vùng trũng hay thật.

Chiến thắng đã khó nhưng học cách thất bại hóa ra ko đơn giản.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Khoảnh khắc tốt xấu trong 1 tích tắc thôi, nhưng vh cũng nên rút kinh nghiệm, đừng lỗi hệ thống hết trận này đến trận kac! Bây giải Châu lục có Var rồi, có tổ cs phạt nguội rồi nó đuổi thì 10 ông chạy phọt rắm gánh sao nổi! Như Văn Toàn hôm qua bị đuổi cả đội chạy voãi
Kinh nghiệm thì phải rút rồi, thống nhất thế nhé! Nhưng đừng chưởi em nó nữa vì cái tội (nếu có) nhỏ hơn công em nó nhiều và khi phê, tự phê thì luôn có đoạn đưa ra ưu, khuyết chứ chả có ai chỉ đưa ra khuyết còn nhổ toẹt ưu để dìm hàng cả :))

acjs

Xe tăng
Thái còn xa mới xếp được ở mâm 2. Đá Châu Á thì thua liểng xiểng do trình kém mà thích đá chuqua chula và cầu thủ Thái cũng không hề dầy mình, hầu hết các cầu thủ đều mỏng cơm.
Em đồng ý với cụ. Thái vẫn ngước nhìn mâm 2, mon men thôi chứ chưa ngồi được đâu.

motcuvaohoami

Xe buýt
Mấy cụ chê Việt Nam loằng ngoằng ưỡn ẹo một lúc rồi cũng bật mí là em yêu anh Thái. Rõ khổ. Yêu ai thì cứ mạnh dạn nói ra, e ấp làm gì. :D Năm nay em cũng xin chúc mừng nhiều cụ trước vì khả năng cao Thái sẽ được Mã tiễn về nhà xem họ đá CK với Việt Nam nên các cụ vẫn có thể tự hào bao năm nay Việt Nam chưa từng thắng Thái.

Trước đem tất cả các trận ở VL WC ra so với Việt Nam, nhưng từ lúc Việt Nam thắng ở VL3 WC đến giờ các cụ ấy lại lôi AFF Cup 2020 ra, khi mà cái giải đấy Chatchai của Thái còn hành hung Văn Toàn và chơi bóng bằng tay ngay ngoài vòng cấm địa. Tự hào quá đỗi các cụ nhỉ. :D Mà trận gần nhất gặp nhau Thái co cụm tử thủ để cho các fans của mình lên đỉnh với điệp khúc Việt Nam chưa thắng được Thái Lan đấy. Ố dề...

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Nó vẫn ở mâm 2 từ xưa nay rồi cụ ah! Thường xuyên góp mặt Asiad, vào sâu vloai WC và thứ hạng cao của FiFa ( thường xuyên đứng đầu ĐNA)

namphong12

Xe lăn
Quả đấy VH phạm lỗi trc mà cụ, huých cầu thủ Mala đang phá bóng lên ra đg biên ngang nên nó trả đũa, công bằng thì phạt VH trc cho phát bóng lên và cầu thủ Malaxia thẻ đỏ thì hợp lý hơn, thế là hết chuyện bàn!
Cụ nên xem lại luật bóng đá. Dùng vai mà huých cầu thủ văng ra khỏi sân thì đúng luật nhé .

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên xem lại luật bóng đá. Dùng vai mà huých cầu thủ văng ra khỏi sân thì đúng luật nhé .
Vấn đề là bóng trong chân nó, nó đang phá lên thì huých nó mất trụ bay ra biển qc ý! Cản trái phép nó chơi bóng còn gie!

namphong12

Xe lăn
Vấn đề là bóng trong chân nó, nó đang phá lên thì huých nó mất trụ bay ra biển qc ý! Cản trái phép nó chơi bóng còn gie!
Thế sao trọng tài không thổi phạt. Vì nó huých đúng luật còn ông Mã cay quá nên mới đánh nguội và bị thẻ đỏ.

motcuvaohoami

Xe buýt
Nó vẫn ở mâm 2 từ xưa nay rồi cụ ah! Thường xuyên góp mặt Asiad, vào sâu vloai WC và thứ hạng cao của FiFa ( thường xuyên đứng đầu ĐNA)
Asiad là cái giải gì thế cụ ơi? :D Vào sâu vòng loại WC là vào đến đâu? Thứ hạng FIFA cao là cao đến đâu? Hay cụ nghĩ thứ hạng có số càng to thì càng đẹp? Cụ yêu Thái quá nên lẫn rồi.

TieuFu

Xe container
Asiad là cái giải gì thế cụ ơi? :D Vào sâu vòng loại WC là vào đến đâu? Thứ hạng FIFA cao là cao đến đâu? Hay cụ nghĩ thứ hạng có số càng to thì càng đẹp? Cụ yêu Thái quá nên lẫn rồi.
Trước thì quả có thế thật, cơ mà 4, 5 năm lại đây thỉ Thái kém mình rồi ! Cụ kia chắc già nên thích ôn chuyện cũ ! Kk