[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
E thích thắng ko bị thủng lưới, nhưng bị chê tơi tả như trận hôm qua để cầu thủ còn động lực trận sau thắng tiếp :D
Trận hôm qua mình đá hay mà cụ. Kể cả Văn Hậu đá cũng rất hay, chỉ chê trách một vài tình huống của Văn Hậu là hơi thô và phản cảm thôi, hoặc tình huống phạm lỗi dẫn đến thẻ đỏ của Văn Toàn là thiếu kinh nghiệm thôi mà cụ!

Lam__Phương

Xe điện
Tóm lại cụ chọn ai vào đội tuyển thì lên danh sách đi chứ đá rắn thì cụ chê mất dạy còn đá hiền thì cụ chê tấu hài ai biết đâu mà chiều :))
Cụ lại nhét chữ vào mồm e rồi cụ kia kêu đám tấu hài đó chứ e có sáng tác ra đâu ;))
Mà e xin phép k dám tranh luận với cụ nhỡ mồm cụ lại mách min mod khổ thân e tiki taka còn theo được chứ pờ ressing tầm cao thế e sợ lắm;))

nhuataiche

Xe container
Rất may là k phải vậy nên cái đám tấu hài mới mài đít trên ghế dự bị chứ cụ.
Bảo bác đề cử những cái tên thay thế thì bác ko nói ( hay không thể nói được ? ). Nên bác cũng ko thể nói gì về hiệu quả của những cái sự thay thế đó !

Mà cầu thủ HAGL trên tuyển ko chỉ có 1 người, mà cả một nhóm khá đông, nghĩa là theo ý bác đang thể hiện ra đây, không chỉ ông Park mà cả ban huấn luyện đông đảo đều mắc sai lầm, không chỉ một mà là nhiều sai lầm, hết lần này đến lần khác, gọi đội tấu hài lên tuyển ! Nghe hay đấy, bác có thể phân tích chi tiết hơn được không ?

cu mậm

Xe buýt
Trận hôm qua mình đá hay mà cụ. Kể cả Văn Hậu đá cũng rất hay, chỉ chê trách một vài tình huống của Văn Hậu là hơi thô và phản cảm thôi, hoặc tình huống phạm lỗi dẫn đến thẻ đỏ của Văn Toàn là thiếu kinh nghiệm thôi mà cụ!
Vâng, cứ có cái để chê là còn cái để các e cố gắng, chứ cứ tung hô ao chình với đẳng cấp này nọ như năm ngoái mới đáng ngại.

Lam__Phương

Xe điện
Bảo bác đề cử những cái tên thay thế thì bác ko nói ( hay không thể nói được ? ). Nên bác cũng ko thể nói gì về hiệu quả của những cái sự thay thế đó !

Mà cầu thủ HAGL trên tuyển ko chỉ có 1 người, mà cả một nhóm khá đông, nghĩa là theo ý bác đang thể hiện ra đây, không chỉ ông Park mà cả ban huấn luyện đông đảo đều mắc sai lầm, không chỉ một mà là nhiều sai lầm, hết lần này đến lần khác, gọi đội tấu hài lên tuyển ! Nghe hay đấy, bác có thể phân tích chi tiết hơn được không ?
Cái đó cụ đi hỏi ông Pác chứ cần gì e đề cử, cụ k đọc đc tên cầu thủ chạy trên sân hay sao mà cứ đi hỏi e.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ lại nhét chữ vào mồm e rồi cụ kia kêu đám tấu hài đó chứ e có sáng tác ra đâu ;))
Mà e xin phép k dám tranh luận với cụ nhỡ mồm cụ lại mách min mod khổ thân e tiki taka còn theo được chứ pờ ressing tầm cao thế e sợ lắm;))
haha không cãi nhau thì thôi đâu cần gt dài dòng thế :))

juve99

Xe cút kít
Em cũng fan HAGL :D quan điểm của em thì thế này: Bầu Đức có công xây nhưng bác cũng có công phá. Bỏ công để ươm một lứa đầy tiềm năng nhưng chính cái khùng dở của bác lại giết chết chính cái lứa đó. Quy luật xã hội rồi thiếu tính cạnh tranh thì không bao giờ phát triển được đằng này còn tư tưởng đá cho vui, không vô địch thì thôi là hỏng cmnr.

Đã thế pử HAGL gần như các vị trí cố định, ae cứ thế mà đá chẳng lo gì cả. Nhìn sang Hà Nội có vị trí nào là an toàn đâu? Mấy ông trẻ trẻ như Dụng Quang Nho, Triệu Việt Hưng, Châu Ngọc Quang ở HAGL đá cũng tàng tàng qua Hải Phòng nó lại khác bọt hẳn. Quá đáng tiếc cho 1 thế hệ đáng lý ra phải tài năng hơn nữa
E thấy cầu thủ HAGL chả có gì đáng tiếc, tiềm lực họ chỉ đến thế. Được đá cn và có thành tích với tuyển qg như mấy năm qua là mãn nguyện rồi. Hơn chục cầu thủ HAGL thấy có Văn Thanh là có tố chất hơn người và TA - XT có nhãn quan chiến thuật và kỹ năng tốt nhưng yếu mong manh, cái này ai cũng thừa nhận. Còn lại toàn bé loắt choắt hoặc ko có gì vượt trội thì sao phát triển dc. Mình Vương chẳng hạn, kỹ thuật và bao sân khá ngon, sút tốt mà mấy khi được ô Park ngó ngàng đâu, chẳng qua là hạn chế về thể hình, tốc độ. Khả năng phòng ngự cũng như tấn công chỉ ở mức tròn vai nên rất khó phát triển thành sao số. K chỉ Minh Vương bị vấn đề kiểu này mà nhiều cầu thủ khác như Vũ Minh Tuấn, Khắc Ngọc, Đinh Thanh Trung, Nghiêm Xuân Tú…ngôi sao của các clb cũng k phát triển lên tầm cao được vì nội lực của họ chỉ dc đến vậy

nhuataiche

Xe container
Cụ nói hài cụ kêu tìm người thay đi giờ cầu thủ CLB khác chạy nhông nhông trên sân trong khi mấy ông HAGL ngồi đánh cờ với HLV lại hỏi đóng góp cuồng nó cũng vừa thôi cụ.
Túm cái váy lại là bác ko trả lời được. Gợi ý cho bác là khi chia tiền thưởng, chênh lệch giữa cầu thủ chính thức và dự bị không đáng kể. Nghĩa là số cầu thủ dự bị cũng đóng góp ko ít ! Vậy họ đóng góp ở chỗ nào ? Trả lời cho bác luôn: trên sân tập. Ko có đối thủ trên sân tập thì số cầu thủ chính thức cũng khỏi tập, khỏi tập thì khỏi đá ! Đơn giản hoá mọi sự là như thế !

Em là người rất không ưa Văn Quyết nhưng hôm qua vẫn hy vọng và tin chắc là Văn Quyết sẽ vào đá hiệp 2 thay Văn Đức vì hiệp 2 ta thiếu người, cần một cầu thủ quái và kinh nghiệm như Văn Quyết để điều tiết nhịp độ trận đấu. Nhưng điều ấy đã không xảy ra. Hơi tiếc và ngạc nhiên

doctor103

Xe điện
Bác phân tích xong thì đề cử luôn ai thay thế số cầu thủ HAGL đi ! Bác chê số cầu thủ đó nghĩa là bác đang chê ông Park và ban huấn luyện ko biết chọn người ! Vậy bác nói to lên và phân tích kỹ lưỡng một cách logic để cả OF này mở mang đầu óc đi !
Các cầu thủ được gọi lên ĐTQG là các cầu thủ mà HLV thấy là phù hợp với lối chơi mà HLV định hình tại đội tuyển và nhiều khi đó chưa phải là các cầu thủ xuất sắc nhất của cả nền bóng đá. Đội tuyển có thành tích thì sự lựa chọn của HLV đúng, đội thua thì HLV chịu chỉ trích.
em thấy sự khác biệt giữa AFF cup 2020 khi VN bị loại và năm 2018 khi VN vô địch là 2020 có nhiều cầu thủ hagl và bị loại, năm 2018 thì không, có vẻ HLV Park gọi quân HAGL vì mối quan hệ với bầu Đức, còn về các vị trí tương ứng thì VLeague không thiếu cầu thủ tốt hơn

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Tóm lại cụ chọn ai vào đội tuyển thì lên danh sách đi chứ đá rắn thì cụ chê mất dạy còn đá hiền thì cụ chê tấu hài ai biết đâu mà chiều :))
Mình bình luận, chém gió thôi cụ. Chứ bảo ông này ông kia đá kém mà lựa ai được chuẩn hơn thì chưa đủ trình để thay ông Park. Hoặc chê ca sỹ hát chưa hay, diễn viên đóng chưa nhập vai bảo vào mà hát mà diễn xem có bằng họ không thì em chạy mất dép :))

shannon wl

Xe điện
Thắng báo đội mất người thì không chửi đi chửi thằng kiếm pen loại bớt đối thủ ra chửi khắp các mạng xã hội đủ thấy đội truyền thông của HAGL ghê gớm cỡ nào. Không ghét nhưng quá phản cảm dư luận dễ bị dắt nước định hướng

nhuataiche

Xe container
Em là người rất không ưa Văn Quyết nhưng hôm qua vẫn hy vọng và tin chắc là Văn Quyết sẽ vào đá hiệp 2 thay Văn Đức vì hiệp 2 ta thiếu người, cần một cầu thủ quái và kinh nghiệm như Văn Quyết để điều tiết nhịp độ trận đấu. Nhưng điều ấy đã không xảy ra. Hơi tiếc và ngạc nhiên
VQ giỏi nhưng thiếu tốc độ, kiếm suất đá chính e hơi khó, nhưng dự bị thì lại hay. Kinh nghiệm như anh chàng này có thể xoay chuyển những cục diện khó khăn được !

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mình bình luận, chém gió thôi cụ. Chứ bảo ông này ông kia đá kém mà lựa ai được chuẩn hơn thì chưa đủ trình để thay ông Park. Hoặc chê ca sỹ hát chưa hay, diễn viên đóng chưa nhập vai bảo vào mà hát mà diễn xem có bằng họ không thì em chạy mất dép :))
Ở đây nhiều cao thủ ẩn mình lắm, mấy ông đấy cầm quân thì Argentina hay Pháp nhằm nhò gì :))

Lam__Phương

Xe điện
Túm cái váy lại là bác ko trả lời được. Gợi ý cho bác là khi chia tiền thưởng, chênh lệch giữa cầu thủ chính thức và dự bị không đáng kể. Nghĩa là số cầu thủ dự bị cũng đóng góp ko ít ! Vậy họ đóng góp ở chỗ nào ? Trả lời cho bác luôn: trên sân tập. Ko có đối thủ trên sân tập thì số cầu thủ chính thức cũng khỏi tập, khỏi tập thì khỏi đá ! Đơn giản hoá mọi sự là như thế !
Cụ hỏi e ai thay thế thì đó thằng khác nó chạy nhông nhông trên sân rồi giờ cụ bắt phân tích hiệu quả thỉ chắc ông Pác cũng botay chẳng lẽ lắp đội hình HAGL vào đá lại để so sánh à cụ.

bmt1986

Xe tăng
Bác phân tích xong thì đề cử luôn ai thay thế số cầu thủ HAGL đi ! Bác chê số cầu thủ đó nghĩa là bác đang chê ông Park và ban huấn luyện ko biết chọn người ! Vậy bác nói to lên và phân tích kỹ lưỡng một cách logic để cả OF này mở mang đầu óc đi !
Cụ đùa à, đám HAGL năm nay phế gần hết, trận hôm qua có mỗi VT đá thì ăn thẻ đỏ.

Cụ đừng có bảo là tuyển VN - Văn Toàn là không thể thay thế nhé ?

Cụ xem bóng đá hay xem mỗi HAGL thế ? =)))

nhuataiche

Xe container
Thắng báo đội mất người thì không chửi đi chửi thằng kiếm pen loại bớt đối thủ ra chửi khắp các mạng xã hội đủ thấy đội truyền thông của HAGL ghê gớm cỡ nào. Không ghét nhưng quá phản cảm dư luận dễ bị dắt nước định hướng
Em tưởng là đội truyền thông sẽ tốn nhiều tiền lắm, té ra ông bầu phá sản như ông Đức vẫn có đội truyền thông ghê gớm thế sao ?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đoạn sau là không chính xác. 2 thẻ vàng nó khác 1 thẻ đỏ và nếu không có VH thì VT no đòn. VT phải cảm ơn VH :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thôi trận đấu đã kết thúc với chiến thắng đậm đà 3-0 xứng đáng cho tuyển Việt Nam. Các cụ bình và chém gió về các trận tới đi.

Cụ nào sa đà công kích nhau quá là em mách nẻo MOD đấy. Em không có đùa đâu =))=))=))