[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

toyennha

Xe lăn
Nói gì thì nói em vẫn công nhận Mợ Pang yêu bóng đá, làm tất cả những gì có thể vì bóng đá TL!
Mợ Pang hay hơn, có tâm hơn và quan trọng là có thực lực hơn nhiều lần so với mấy ông bầu đất cát bất động sản... nhà mình!
Anh "3 Đức" Nhà Mình cũng tốt mà cụ.

motcuvaohoami

Xe buýt
Phạm lỗi xong ngoài người lấy tay với bóng Cụ nhé, chứ ko phải bóng bật vào tay như Cụ nói. :D
Pha thằng Mã tt bắt pen là tình huống phạm lỗi, còn thẻ đỏ là tình huống nó đánh nguội VH, trước khi phạt tt tham khảo rất lâu với tt biên, người có góc quan sát gần và tốt nhất mới đưa ra quyết định.
Ô thế trước khi ra trận lại khen đối thủ mạnh lắm à, rồi bảo chúng mày đánh ko thắng dx đâu thế thì còn tâm trí đâu mà đánh nhau nữa? :))
Người văng miểng là phải khen đối, dìm nhà cụ nhá. Cổ vũ đội nhà là không văng miểng tí nào. :D

nhuataiche

Xe container
E tưởng mình trên trình nó cơ mà cần gì phải tính đến mấy cái yếu tố di chuyển, trời lạnh, thể lực bày vẽ cúng bái các kiểu làm gì phỏng cụ;))
Mà thấy lạ là trận thằng VH nó chơi cùi chỏ thì kêu bđ có TT và TT Fifa mà giờ nhiều ông lại kêu sợ TT nhận Bạt thổi ép trơ trẽn thế cũng nghĩ ra đc.
Ta trên cơ Thái nhớ quá trình rèn luyện và xây dựng đội ngũ lâu dài, học hỏi tiến bộ mọi mặt, từ thể lực, kỹ thuật, chiến thuật, quản lý, hỗ trợ hậu cần, và nhiều cái khác nữa. Ta ko trên cơ Thái nhờ chém gió ! Người Thái đã chém gió hơn 20 năm qua và em tin là họ vẫn sẽ chỉ có thể chém gió !

Bóng đá là môn thể thao đối kháng trực tiếp không khoan nhượng. Dưới sân cầu thủ VN đối kháng cầu thủ Thái, ở đây, thớt này cđv VN cũng ko khoan nhượng cđv Thái đâu ! Bác qua bên thớt cđv Thái mà bảo người Việt trơ trẽn, còn ở đây thì đừng trách sao bị ném đá hội đồng !

TieuFu

Xe container

motcuvaohoami

Xe buýt
Văn Hậu chính thức trở thành hung thần của anh em ĐNA. :D

Trong đó, Siam Sports chú ý đến Văn Hậu. Tờ báo Thái Lan này viết: “Vai trò của Văn Hậu trong đội hình tuyển Việt Nam rất quan trọng. Cầu thủ 23 tuổi từng có kinh nghiệm chơi bóng ở châu Âu trong màu áo Heerenveen. Văn Hậu là mẫu cầu thủ đa năng, có thể đá tốt ở cả vị trí hậu vệ trái và trung vệ. Văn Hậu luôn làm tốt nhiệm vụ cả trong phòng thủ lẫn tấn công. Hậu vệ sinh năm 1999 cũng có những pha vào bóng quyết liệt, sẵn sàng tranh chấp không chút sợ hãi.Quan trọng nhất, Văn Hậu có thể khiến đối phương mất bình tĩnh. Tuyển Thái Lan phải cẩn trọng trước cầu thủ này”.

Năm 2019, Thitipan không kìm được ức chế đã tát Văn Hậu một cái, và điều này đã làm cho Chanathip rất sướng. Liệu tối nay, nạn nhân tiếp theo của Văn Hậu sẽ là ai? Pansa chăng? Hay là Ekanit?

OTheAh

Xe tăng
Em vẫn có niềm tin nơi Quang Hải và Văn Đức. Cả hai hoặc ít nhất một trong hai bạn này chung kết sẽ ghi bàn. Tiến Linh có lẽ giải này đúng đỉnh phong độ rất có thể có thêm 2 bàn nữa để vượt qua Dangda lên ngôi vua phá lưới. Tỷ số trận lượt đi rất có thể là 3-0 hoặc 4-0; Lượt về là 1-0 hoặc 0-0; Việt Nam vô địch mag không thủng lưới giống như Seagaemes vừa qua.
TL sẽ bị bắt chặt, e thấy vua phá lưới nhường cho đội bạn mình ẵm cup là đẹp nhất

The Unforgiven

Xe tải
Cụ chắc không thuộc luật rồi. Tài chưa còi thì phạm bao nhiêu lỗi sẽ bị tính đủ. Pha Chatchai phạm 3 lỗi: kéo áo, đạp gầm giày, chơi bóng bằng tay. Cả ba pha này đều xứng đáng ăn thẻ đỏ vì sau Chatchai là khung thành bỏ trống.
E chỉ tin vào những gì mắt e nhìn thấy thôi chắc NHA là trọng tài thổi theo luật khác :D
Mà e chỉ muốn nhắc lại lời các cụ là bóng đá có TT và tay thổi trận TL vs Việt Nam hình như cũng TT FIFA cụ nhỉ.

Humishoes

Xe tải
Thời tiết nóng lạnh bất thường có thể là yếu tố gây ảnh hưởng tới thể lực của đội khách. Iem dự Thái xơi 3 trái.

nhuataiche

Xe container
E việc đek gì phải đi đâu, các cụ thích thì cứ rúc vào mấy cái forum hay gì gì của Thái mà quai tay chứ e k rảnh. E nghĩ cụ thật tội nghiệp hoặc ở nhà cụ rất là gia trưởng cả nhà quán triệt k đc nhắc đến TL chứ cứ ai k dìm Thái cụ khoác ngay cho CĐV Thái thế thì chết.
Em bây giờ hiểu cụ rất rõ: NGƯỜI THÁI NÓI TIẾNG VIỆT ! Dám bảo cđv VN là kẻ trơ trẽn ! Tranh luận ko lại là tấn công cá nhân, ko phải một lần ! Ở đây ai là kẻ trơ trẽn, ai tấn công cá nhân, em mời mọi người vào chứng giám cho rõ !

Mời cụ đi chỗ khác mà cổ vũ cho tuyển Thái ! Chỗ này là chỗ của cđv Việt Nam ! Nếu có thời gian, cụ có thể xem lại trận ngày 26/3/2019, U23 Thái Lan với sự có mặt của Supachai, Supachok, Ekanit đã dạy cho VN một bài học về bóng đá như thế nào !

BVTL

Xe điện
Người OF
Em lâu lắm ko độ đẽo gì? Cụ chắc chắn thế này e với Cụ làm tí độ nhỉ? :D
Đá đúng kèo châu Á, em cầm VN chấp hòa, nếu Cụ thắng e chuyển Cụ 1tr ngựa, Cụ thua Cụ chuyển hết ngựa cho e. :D
Em chờ các Chã ra kèo mới thả ngựa thôi 😅