[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

motcuvaohoami

Xe buýt
Ôh hay thì cũng như có người kêu TT ăn Bạt của TL chứ nào ai nhìn thấy đâu. Bđ có TT phỏng cụ.
Pha của Chatchai chưa bao giờ thủ môn thoát thẻ đỏ, trừ trường hợp của anh ta. Pha thủ môn Thái va chạm với Pansa xong tài tước bàn thắng của Mã cũng vậy. Pha này không khác gì pha của Kawin ở lượt về VL 2 WC gặp Việt Nam.

Bobbo

Xe điện
Cổ vũ đội nhà có gì là xấu? Hay phải chê đội nhà mới là trình cao, đạo mạo? :D
Hay khen, dở chê, còn cụ chỉ có một chiều khen em chê. Hiện nay tuyển đá hay, em khen và tin sẽ thắng Thái trận chiều nay. Nhưng trong quá khứ VN có những trận đá dở thì em chê chứ. Aff trước VN kém thật sự, dù có sai lầm của tài hay chăng nữa. Là người VN ai chả mong đội nhà đá hay, đá thắng.

The Unforgiven

Xe tải
Pha của Chatchai chưa bao giờ thủ môn thoát thẻ đỏ, trừ trường hợp của anh ta. Pha thủ môn Thái va chạm với Pansa xong tài tước bàn thắng của Mã cũng vậy. Pha này không khác gì pha của Kawin ở lượt về VL 2 WC gặp Việt Nam.
Ý cụ là pha thằng TM TL nó lao ra phi vào ông Văn Toản ở BK có phải k, e hỏi vì thú thực cầu thủ Thái e biết mặt nhưng nhiều thằng e đếch nhớ tên. Pha bóng đó e cũng chửi thằng tài và hồi đó cũng cmt y như cụ là các TT trên TG đều tặng nó thẻ đỏ ngay lập tức nhưng sáng hôm sau "còi vàng" Việt Nam Dương Văn Hiển phân tích e mới biết rằng mình đã sai.
Vấn đề e sai thì e nhận sai còn cụ thì e k biết.

motcuvaohoami

Xe buýt
Hay khen, dở chê, còn cụ chỉ có một chiều khen em chê. Hiện nay tuyển đá hay, em khen và tin sẽ thắng Thái trận chiều nay. Nhưng trong quá khứ VN có những trận đá dở thì em chê chứ. Aff trước VN kém thật sự, dù có sai lầm của tài hay chăng nữa. Là người VN ai chả mong đội nhà đá hay, đá thắng.
Bóng đá thắng thua 1 trận là bình thường. Khen chê cũng là bình thường. Nhưng chê kiểu bới móc, xỉ vả thì là bất bình thường. Em khen đều có lý lẽ, trình bày, dẫn chứng đàng hoàng, chứ không u mê như fans Thái cụ nhé.

motcuvaohoami

Xe buýt
Ý cụ là pha thằng TM TL nó lao ra phi vào ông Văn Toản ở BK có phải k, e hỏi vì thú thực cầu thủ Thái e biết mặt nhưng nhiều thằng e đếch nhớ tên. Pha bóng đó e cũng chửi thằng tài và hồi đó cũng cmt y như cụ là các TT trên TG đều tặng nó thẻ đỏ ngay lập tức nhưng sáng hôm sau "còi vàng" Việt Nam Dương Văn Hiển phân tích e mới biết rằng mình đã sai.
Vấn đề e sai thì e nhận sai còn cụ thì e k biết.
Trên TG, thủ môn bắt bóng trong vòng cấm, theo quán tính bị trượt ra ngoài còn ăn đỏ nữa là tình huống của Chatchai.

Xe gia đình

Xe điện
ko hề
nhưng chưa đá thì ko thể nói trước đc gì đúng ko cụ
còn vài cụ trong này thì aff chỉ là giải ao làng, cup chỉ để đó chờ vn lấy thôi ý :D
Cứ chờ kết quả xong rồi bình luận đã chẳng có thớt này :)
Năm nay VN hội tủ đủ điều kiện để vô địch ao làng (AFF không phải ao làng thì là hồ làng, chứ sao đã là sông, là biển được) vì thế em dự VN vô địch.
Ngoài ra, vì em là người VN nên em mong muốn VN vô địch.

The Unforgiven

Xe tải
Trên TG, thủ môn bắt bóng trong vòng cấm, theo quán tính bị trượt ra ngoài còn ăn đỏ nữa là tình huống của Chatchai.
Tất nhiên rồi bắt bóng ngoài vòng cấm thì đương nhiên thẻ đỏ ngay lập tức còn kia là tình huống nó phạm lỗi và ông còi vàng ông ấy phân tích là pha bóng phải hướng vào khung thành mới ăn thẻ đỏ còn pha đó đang ở biên thì làm sao mà thẻ đỏ được.

Xe gia đình

Xe điện

Ga_son

Xe điện
Trận lượt đi Vn ko thắng TL hoặc ko chiếm ưu thế về thế trận thì VN chấp nhận là yếu hơn nhé, hơn 1 ngày nghỉ ko phải di chuyển ko thắng hơi phí.
Ko chơi các thể loại phàn nàn về trọng tài hay đội hình thiếu vắng nhiều cầu thủ j đó nhé, chơi thế Pháp nó cười cho.
Poll King sẽ chắc chắn chơi phòng ngự tử thủ số đông để có 1 trận hòa ko bàn thắng trên sân khách.

Venetta

Xe điện
Hoàng Đức - lần đầu tiên em được chơi trận chung kết trong màu áo đội tuyển quốc gia

https://www.facebook.com/watch?v=2096028623921924

motcuvaohoami

Xe buýt
Tất nhiên rồi bắt bóng ngoài vòng cấm thì đương nhiên thẻ đỏ ngay lập tức còn kia là tình huống nó phạm lỗi và ông còi vàng ông ấy phân tích là pha bóng phải hướng vào khung thành mới ăn thẻ đỏ còn pha đó đang ở biên thì làm sao mà thẻ đỏ được.
Thế Chatchai có ôm bóng ngoài vòng cấm không? Văn Toàn đang dẫn bóng hướng về khung thành bỏ trống đó. Tiến Linh bị hai cầu thủ UAE kẹp chả, một ông lỡ tay đẩy nhẹ cái còn ăn đỏ nữa là.

The Unforgiven

Xe tải
Thế Chatchai có ôm bóng ngoài vòng cấm không? Văn Toàn đang dẫn bóng hướng về khung thành bỏ trống đó. Tiến Linh bị hai cầu thủ UAE kẹp chả, một ông lỡ tay đẩy nhẹ cái còn ăn đỏ nữa là.
Nó phạm lỗi trước bóng mới vào tay chứ, mà đúng là e cũng nghĩ Văn Toàn đang dẫn bóng hướng về khung thành bỏ trống thậm chí nó sắp lốp qua thằng TM rồi hoàn toàn là bàn thắng chứ nhưng TT k nhìn như e và có thể là k nhìn như cụ. Chẳng lẽ TT FIFA, cựu còi vàng lại k bằng e với cụ thì vô lý quá.

BVTL

Xe điện
Người OF
Cuộc đọ sức thượng đỉnh!
Chung kết lượt đi AFF Mitsibishi Electric Cup 2022
19.30 | 13/1/2023 | SVĐQG Mỹ Đình
Việt Nam🇻🇳 vs. 🇹🇭Thái Lan
Chúng ta hãy phủ đỏ các khán đài để tiếp lửa cho thầy trò HLV Park Hang Seo🔥🔥🔥
#GoldenStarWarriors

LeTai1979

Xe cút kít
E thấy thằng tt phân tích dốt, thế nó dẫn bóng vượt qua thủ môn ko hướng đến khung thành thì nó hướng đến điểm phạt góc chắc?
Tình huống đấy vừa phạm lỗi vừa chơi bóng bằng tay ngoài vòng cấm.