[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

qazwsxedc

Xe tăng
Chả hiểu sao e có 1 dự cảm trận gặp Thái, Tuấn Hải sẽ tỏa sáng. TL thì hv Thái quá rõ rồi, sẽ phong tỏa và khả năng là nó phong tỏa được. Riêng Tuấn Hải bọn nó chưa biết nhiều, hai nữa là TH rất khát khao.

shannon wl

Xe điện
Chỉ mong nhà mình duy trì làng nhàng nhóm 2 châu á thêm 3-5 năm nữa thì khi đó mí mong lên nhóm 1 “nhóm dự wc thường xuyên của châu á” châu á. Mình thời cụ Park chen chân được vào nhóm 2 châu á rồi dù chưa vững chãi. thái gặp nhóm 2 châu á là đái ra quần chứ team cụ Park cỡ uae, syria, iraq, bahrain … là ko ngán
Mình tầm 2,5 chưa vào được mâm 2 đâu, khi nào cầu thủ mình đá chính ở các giải đấu cao hơn liên tiếp vào vl3 hay 1/8 cup châu á bxh đứng thứ 10 châu á thì mới khẳng định được. Còn lứa này hết cỡ rồi mà trình độ vẫn dưới nhóm 2 đó là sự thật e thấy nhiều cụ đang lầm tưởng trình độ của đội tuyển.

motcuvaohoami

Xe buýt
Mình tầm 2,5 chưa vào được mâm 2 đâu, khi nào cầu thủ mình đá chính ở các giải đấu cao hơn liên tiếp vào vl3 hay 1/8 cup châu á bxh đứng thứ 10 châu á thì mới khẳng định được. Còn lứa này hết cỡ rồi mà trình độ vẫn dưới nhóm 2 đó là sự thật e thấy nhiều cụ đang lầm tưởng trình độ của đội tuyển.
Cụ vội thế. Đợi hết Asian Cup đã rồi kết luận vẫn chưa muộn. Hiện tại thì mình vẫn top 8 tại Asian Cup đó.

motcuvaohoami

Xe buýt
Em vừa xem lại pha kiến tạo của Hùng Dũng cho Tiến Linh mở tỉ số trận gặp Indonesia ở góc quay khác. Klok đã mắc lỗi khi bỏ Hùng Dũng không kèm. Xem xong pha này có thể hiểu được tại sao Klok lại tự dưng mất kiểm soát hành vi đến vậy.

playboy83

Xe buýt
Hy vọng QH sẽ tỏa sáng ở lượt trận ck này

shannon wl

Xe điện
Cụ vội thế. Đợi hết Asian Cup đã rồi kết luận vẫn chưa muộn. Hiện tại thì mình vẫn top 8 tại Asian Cup đó.
Cụ đánh giá theo kiểu đó không chuẩn nhìn nhận phải vào thực lực, top 8 đó may mắn do triều tiên nó cứu chứ không đó mình tự quyết vào thẳng đâu.
Cứ đợi khi nào đáp ứng các tiêu trí trên hãy phán là trình châu á giờ đang ngấp nghé cửa áo làng thôi

motcuvaohoami

Xe buýt
Cụ đánh giá theo kiểu đó không chuẩn nhìn nhận phải vào thực lực, top 8 đó may mắn do triều tiên nó cứu chứ không đó mình tự quyết vào thẳng đâu.
Cứ đợi khi nào đáp ứng các tiêu trí trên hãy phán là trình châu á giờ đang ngấp nghé cửa áo làng thôi

Cứ đợi Asian Cup tới đá xong đã rồi hãy kết luận cụ ơi. Còn giờ đành phải chấp nhận Việt Nam đang ở Top 8 tại Asian Cup và Top 4 tại Asiad thôi. Sự thật hơi khó nuốt trôi với người anh em Thái Lan.

nhuataiche

Xe container

Bác có vẻ tin vào Dân Trí cũng như là cái anh được gọi là siêu cò nhỉ ! Em đọc Dân Trí một thời gian ngắn là phải bỏ, viết lách rất thiếu độ tin cậy ! Cái anh cò thì đúng rồi, nhưng chữ siêu thì chắc là do cái anh Dân Trí chuyên chém gió quá đà gắn vào !

Túm cái váy lại là bài báo bác trích dẫn ra là ý kiến cá nhân của một anh cò ( trong vô số các anh cò la liệt trên thị trường ) do một toà báo hạng hai ghi lại, chả có gì chứng tỏ đó là kim chỉ nam mà bóng đá Việt Nam nên đi theo cả !

longphúc

Xe tăng
Chán thật,mai trời lại khô ráo nắng ấm

Sfgs

Xe buýt
Cứ đợi Asian Cup tới đá xong đã rồi hãy kết luận cụ ơi. Còn giờ đành phải chấp nhận Việt Nam đang ở Top 8 tại Asian Cup và Top 4 tại Asiad thôi. Sự thật hơi khó nuốt trôi với người anh em Thái Lan.
TL cũng đã từng top 8 Asian cup và top 4 asiad trước cả VN cụ ạ. Bóng đá nó không kiểu toán học đâu, VN mình từng là Á quân U23 châu Á 2018 nhưng năm 2020 thì lại loại từ vòng bảng và xếp bét bảng đó, cái này thì báo chí ít khi nhắc tới thật

Sfgs

Xe buýt

Bảo là " đẳng cấp" để xếp vào mâm châu Á thì chưa phải, VN mới gọi là phong độ cao mới lọt top8 Asian cup, nó cũng như Hilap dành vô địch Euro 2004 thôi, "đẳng cấp" thực sự phải cần thời gian chứng minh phải k cụ???

motcuvaohoami

Xe buýt
TL cũng đã từng top 8 Asian cup và top 4 asiad trước cả VN cụ ạ. Bóng đá nó không kiểu toán học đâu, VN mình từng là Á quân U23 châu Á 2018 nhưng năm 2020 thì lại loại từ vòng bảng và xếp bét bảng đó, cái này thì báo chí ít khi nhắc tới thật
Đang nói hiện tại cụ lại đi khoe đã từng. Em đến chịu. Năm 2007, tứ trụ ĐNA là Việt Nam, Thái Lan, Indonesia, Malaysia cùng đăng cai Asian Cup. Việt Nam là đội duy nhất lọt vào được vòng 8 đội. Thái Lan chỉ có một lần đoạt giải 3 vào năm 1972, khi đó được tổ chức tại Thái Lan, và chỉ có 6 đội tham gia, sau khi thắng luân lưu Campuchia. Như vậy, thông tin top 8 của cụ là thông tin ảo tung chảo nhé. :D

Chỉnh sửa cuối:

Sfgs

Xe buýt
Đang nói hiện tại cụ lại đi khoe đã từng. Em đến chịu. Năm 2007, tứ trụ ĐNA là Việt Nam, Thái Lan, Indonesia, Malaysia cùng đăng cai Asian Cup. Việt Nam là đội duy nhất lọt vào được vòng 8 đội. Thái Lan chỉ có một lần đoạt giải 3 vào năm 1972, khi đó được tổ chức tại Thái Lan, và chỉ có 6 đội tham gia. Như vậy, thông tin top 8 của cụ là thông tin ảo tung chảo nhé. :D
Oh thế tôi đọc nhầm ở đâu đó rồi, nếu hiện tại thì đúng như vậy rồi, trận CK đây sẽ vô cùng đáng xem rồi hehe, quyết định ai sẽ là nhà vua của DNA keke

nhuataiche

Xe container
Bảo là " đẳng cấp" để xếp vào mâm châu Á thì chưa phải, VN mới gọi là phong độ cao mới lọt top8 Asian cup, nó cũng như Hilap dành vô địch Euro 2004 thôi, "đẳng cấp" thực sự phải cần thời gian chứng minh phải k cụ???
Rất đúng ! Thái Lan dùng chữ đẳng cấp được, VN thì chưa. Hơn 20 năm nay Thái Lan rất vững chắc ở đẳng cấp số 1 Đông Nam Á, không nhúc nhích đi đâu được. Còn VN mới mon men ra châu Á khoảng vài năm gần đây !

motcuvaohoami

Xe buýt
Oh thế tôi đọc nhầm ở đâu đó rồi, nếu hiện tại thì đúng như vậy rồi, trận CK đây sẽ vô cùng đáng xem rồi hehe, quyết định ai sẽ là nhà vua của DNA keke
Cụ có biết tại sao Thái Lan chọn sân Thamasat để thi đấu với Việt Nam không?

Năm 2019, Thái gạ Việt Nam sang sân Chang Arena thi đấu và bị thua. Sau đó bác Nishino sang, quyết định chọn sân Thamasat để thi đấu với Việt Nam. Qua tìm hiểu thì thấy, sân Thamasat có kích thước mặt cỏ rất nhỏ. Nó còn nhỏ hơn sân cỏ nhân tạo của Singapore vừa rồi. Điều này phù hợp với lối đá lười chạy chỗ của Thái, thứ mà các chuyên gia khen là điềm đạm, và quan trọng chống được lối đá chuyển trạng thái nhanh của Việt Nam. Với đội hình không có tiền đạo và mặt sân nhỏ, bác Nishino đã cầm hòa Việt Nam thành công. Kể từ đó, Thái Lan luôn dùng sân Thamasat để thi đấu, mặc dù nó còn khó tìm với chính người Thái.

OTheAh

Xe tăng
Cụ có biết tại sao Thái Lan chọn sân Thamasat để thi đấu với Việt Nam không?

Năm 2019, Thái gạ Việt Nam sang sân Chang Arena thi đấu và bị thua. Sau đó bác Nishino sang, quyết định chọn sân Thamasat để thi đấu với Việt Nam. Qua tìm hiểu thì thấy, sân Thamasat có kích thước mặt cỏ rất nhỏ. Nó còn nhỏ hơn sân cỏ nhân tạo của Singapore vừa rồi. Điều này phù hợp với lối đá lười chạy chỗ của Thái, thứ mà các chuyên gia khen là điềm đạm, và quan trọng chống được lối đá chuyển trạng thái nhanh của Việt Nam. Với đội hình không có tiền đạo và mặt sân nhỏ, bác Nishino đã cầm hòa Việt Nam thành công. Kể từ đó, Thái Lan luôn dùng sân Thamasat để thi đấu, mặc dù nó còn khó tìm với chính người Thái.
Đúng là giải vớ vẩn, ban tổ chức ko quy định kích thước sân ah cụ mà thích trọn sân có kích thước nào cũng dc