[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

Phét!

Xe tải
Nhâm Mạnh Dũng ảnh cũng sáng lại có duyên ghi bàn ở cấp tuyển, pa trung phong cắm thay cho TL ngon quá mà lần này k dc gọi. Văn Toàn - VQ đúng ra 1 trong 2 ô này ở nhà để NMD đi mới phải
Mai lão lại mời rượu đỏ nhé . Ngon thế

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hồng duy kém
Tuấn anh sức rướn kém xa các cầu thủ khác, khả năng thoát pressing kém xa trước đây
Mỗi ông văn toàn để câu pen khi phản công thôi
Kể ra để Hải Huy đi thay TA thì em nghĩ ổn hơn

motcuvaohoami

Xe buýt
Kể ra để Hải Huy đi thay TA thì em nghĩ ổn hơn
Hải Huy đá tiền vệ công lệch trái, vị trí mà Văn Đức, Hoàng Đức hay đá. Nếu đá lệch phải thì Quang Hải, Hùng Dũng, Ngọc Quang. Tuấn Anh được cụ Park gắn chặt vào vị trí tiền vệ trụ rồi.

piano

Xe điện
Bài cả đấy cụ ạ. Indonesia hôm nay về mổ băng thấy Việt Nam bị Myanmar áp sát, chơi phòng thủ cao thì luống cuống, sướng quá bắt chước theo là hỏng đời ngay. :D Bác Shin trận tới mà tính nhầm như này chắc là hận cụ Park như cụ Tan Cheng Hoe đã từng hận. :))
VN tầm này thì cần quái gì bài vở với Indo hả cụ? Ko phải tự kiêu, nhưng e ko thấy Indo có cách gì mà đá với VN cả, ngoài việc lại tử thủ chờ hòa để kéo vào Pen. Shin khôn lắm chứ ko dại đâu.

motcuvaohoami

Xe buýt
Ông Park lần cuối cầm tuyển nên không mạo hiểm nữa. Ông gọi toàn cầu thủ quen thuộc. Chờ HLV khác mới có thể tính dài, tạo nguồn kế thừa cho đội.
Hải Huy SN91 nên việc gọi Hải Huy chả liên quan gì đến nguồn kế thừa cả.

motcuvaohoami

Xe buýt
VN tầm này thì cần quái gì bài vở với Indo hả cụ? Ko phải tự kiêu, nhưng e ko thấy Indo có cách gì mà đá với VN cả, ngoài việc lại tử thủ chờ hòa để kéo vào Pen. Shin khôn lắm chứ ko dại đâu.
Thế mới phải tìm cách dụ đối phương tấn công cho dễ đá chứ cụ.

motcuvaohoami

Xe buýt
Hạt sạn BLV Huy Béo:
- Việt Nam đá 343. Trong khi Việt Nam đã chuyển sang đá 352 từ đời nào rồi.
- Thái Lan đã từng dự FIFA WC U20. Sai. Vì ở ĐNA hiện nay mới có 4 đội là Indo, Malaysia, Myanmar và Việt Nam đã từng tham dự giải đấu này 1 lần. Năm 2023, Indonesia sẽ chắc suất tham dự lần thứ 2, với tư cách chủ nhà. Bốn suất còn lại của AFC sẽ tranh nhau ở VCK U20 AFC diễn ra từ 1 đến 18 tháng 3 năm 2023 tại Uzbekistan, các cụ nhớ cổ vũ nhé. Giải này Thái Lan bị loại từ vòng gửi xe rồi.

motcuvaohoami

Xe buýt
Hội đồng HLV quốc gia khóa IX có 5 thành viên được bầu ra tại hội nghị sáng nay (3/1). Có 4 ứng viên đạt số phiếu cao nhất là ông Nguyễn Sỹ Hiển, ông Mai Đức Chung, ông Lê Huỳnh Đức và ông Phan Thanh Hùng. Ở vị trí còn lại, HLV Chu Đình Nghiêm và HLV Đoàn Thị Kim Chi có số phiếu bằng nhau. HLV Chu Đình Nghiêm rút lui vì cho rằng trong Hội đồng HLV Quốc gia nên có một thành viên nữ và cũng là người dẫn dắt một CLB bóng đá nữ. Do đó, thành viên cuối cùng của Hội đồng HLV quốc gia Khóa IX là bà Đoàn Thị Kim Chi.

shannon wl

Xe điện
Mặt sân quá tởm đến cầu thủ nhà còm ngán ngẩm hết chỗ nói, thế này mà bảo nước yêu bóng đá thì quá vớ vẩn. Để cho bạn bè đông nam á nó lôi ra làm trò mà không ai vào lò.

first

Xe tăng
Chú em Azam Azmi huých nhau với VH rồi giờ bị treo giò 2 trận. Khổ thân!

motcuvaohoami

Xe buýt
Các HLV Online bên Thái đang thắc mắc: tại sao Việt Nam đón bóng hai (bóng nảy ra sau pha tranh chấp) tốt thế?

Kính mời các đồng nghiệp bên phía Việt Nam chia sẻ kinh nguyệt à quên kinh nghiệm. :D

first

Xe tăng
Mặt sân quá tởm đến cầu thủ nhà còm ngán ngẩm hết chỗ nói, thế này mà bảo nước yêu bóng đá thì quá vớ vẩn. Để cho bạn bè đông nam á nó lôi ra làm trò mà không ai vào lò.
Giải tầm cỡ cũng ngang với cái sân. Sing nó cũng cho xuống sân nylon đá thôi.

Gaumabe

Xe tải
Lợi thế đấy cụ, cụ không thấy toàn đá bó vào trong à, các em có ai dám le ve dọc biên đâu ✌. DM đầu trận phá quả bóng gần biên sục đúng đống đất đấy thây, các cụ xem chửi rầm trời!
Tuyển khác đến shock không dám chạy, tuyển mình thì nó biết luôn chỗ nào cao chỗ nào lỗ..Đang thấy Hậu với Tài nó bám mãi ko tha tự nhiên đến đoạn nó thả cho đường biên thoáng…
Mừng hết biết dốc bóng qua người… dốc dốc tốc độ cao bước trúng chỗ thấp hụt chân thì oẳng luân… xui thì tàn phế!
Hậu với Tài cụ không thấy trận này đá nhàn vãi đứng ngoài vợt bóng có phải kèm nhiều đâu✌.

motcuvaohoami

Xe buýt
Lợi thế đấy cụ, cụ không thấy toàn đá bó vào trong à, các em có ai dám le ve dọc biên đâu ✌. DM đầu trận phá quả bóng gần biên sục đúng đống đất đấy thây, các cụ xem chửi rầm trời!
Tuyển khác đến shock không dám chạy, tuyển mình thì nó biết luôn chỗ nào cao chỗ nào lỗ..Đang thấy Hậu với Tài nó bám mãi ko tha tự nhiên đến đoạn nó thả cho đường biên thoáng…
Mừng hết biết dốc bóng qua người… dốc dốc tốc độ cao bước trúng chỗ thấp hụt chân thì oẳng luân… xui thì tàn phế!
Hậu với Tài cụ không thấy trận này đá nhàn vãi đứng ngoài vợt bóng có phải kèm nhiều đâu✌.
Cụ nói em mới để ý. Tuyển thủ mình bao nhiêu người đứt dây chằng vì sân lồi lõm rồi. Đặc biệt là những pha bóng bổng tiếp đất xuống đúng chỗ lõm nhẹ thì dây chằng, nặng thì nhận combo dây chằng, mẻ sụn.

Gaumabe

Xe tải
Cụ nói em mới để ý. Tuyển thủ mình bao nhiêu người đứt dây chằng vì sân lồi lõm rồi. Đặc biệt là những pha bóng bổng tiếp đất xuống đúng chỗ lõm nhẹ thì dây chằng, nặng thì nhận combo dây chằng, mẻ sụn.
Em cứ vui vậy thôi chứ sân lởm ảnh hưởng trận đấu lắm. Độ cứng mềm không đủ tiêu chuẩn thì thôi rồi…Cầu thủ chuyên nghiệp họ nhậy cảm với nguy hiểm chấn thương nên ngoài ham bóng hay phải tranh chấp thì họ sẽ rất khác với bt ở những sân bóng như thế khi di chuyển, dễ thấy nhất là tốc độ!
Chuyện chấn thương khi không bóng là chuyện cơm bữa trên mặt sân ko tốt, chưa kể nó khiến cầu thủ rất không thoải mái trong cả trận đấu, ảnh hưởng lối chơi chiến thuật ect…
Ví dụ nhỏ thôi giờ ae đá phủi mà rủ qua sân kiểu bê tông ngày xưa là thôi ai đá thì đá em xin phép bận!

Chỉnh sửa cuối:

mazda3_pro

Xe lăn
giải năm nay đội Cam tiến bộ kinh phết đấy chứ các cụ, trước thì cùng hạng với Lào, Bru nay Timor, mà giờ nó đá đá cho Thái toát mồ hôi phết rồi đấy.
Seagame tới CAM tiến bộ sẽ hấp dẫn hơn, chứ nguyên 1 dàn 4-5 đội chiếu dưới rồi chỉ có mấy ông cạnh tranh với nhau hơi chán >:)

motcuvaohoami

Xe buýt
Em cứ vui vậy thôi chứ sân lởm ảnh hưởng trận đấu lắm. Độ cứng mềm không đủ tiêu chuẩn thì thôi rồi…Cầu thủ chuyên nghiệp họ nhậy cảm với nguy hiểm chấn thương nên ngoài ham bóng hay phải tranh chấp thì họ sẽ rất khác với bt ở những sân bóng như thế khi di chuyển, dễ thấy nhất là tốc độ!
Chuyện chấn thương khi không bóng là chuyện cơm bữa trên mặt sân ko tốt, chưa kể nó khiến cầu thủ rất không thoải mái trong cả trận đấu, ảnh hưởng lối chơi chiến thuật ect…
Ví dụ nhỏ thôi giờ ae đá phủi mà rủ qua sân kiểu bê tông ngày xưa là thôi ai đá thì đá em xin phép bận!
Đá sân bê tông dùng quả futsal đá vui phết cụ ạ. Hồi covid em đá chui toàn đá như vậy. Có cảm giác như Messi. :D Lúc hết covid, ra sân to đá, vừa thấy bóng trước mặt chưa kịp đỡ đã bị xúc cho tung người. :D

shannon wl

Xe điện
Thiên là địa võng à, đá riết thuộc bài nhưng nhiều khi cũng bất lợi nhiều thứ.