[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

TieuFu

Xe container
  • Đối đầu Myanmar là trận khởi đầu năm mới 2023 của ĐT cũng như bóng đá Việt Nam!
  • Người hâm mộ, các cầu thủ, ban huấn luyện và VFF rất cần 1 trận thắng thuyết phục để lấy may mắn cho bóng đá nước nhà trong năm 2023!
  • Dự đoán: ĐT Việt Nam thắng 3-0🇻🇳🌹👏
Cụ dự mà phòng hờ nhiều thế ! Hay cụ lại bắt bài ông Park là dùng người như trận với Sing ? Em doán là 4-0, đội hình giống hiệp 1 trận Sing thay HDuy băng V Toàn !

f1_hn

Xe container
Xuân Trường tư duy tốt đấy cụ. Rình rập chờ đối phương sơ hở, thi thoảng cũng có 1 đường chuyền sáng nước. Nhưng ngoài ra ko có kỹ năng gì khá khẩm, thể chất lại quá kém, nên mấy năm nay đá đấm cứ chán dần đều.
Ý e là lối đá chậm chậm và ngại va chạm ý ah...

cu mậm

Xe buýt
Thì đó là do cách nhìn của cụ .

Chứ em thấy không thể so với năm 2018 , năm đó Anh Đức khá hơn hẳn Tiến Linh , Hải Quế cũng đang độ chín , QUang Hải , Văn Đức , Trọng Hoàng phong độ cũng cao hơn hiện tại . Các tiền đạo dự bị như Công Phượng vv cũng thể hiện khá tốt .

Và quan trọng là các đối thủ lúc đấy hoàn toàn bất ngờ với cách chơi và con người đội VN . Tới năm 2021 thì mọi chuyện đã khác , và năm nay em nghĩ không thể bì với 2018 được . Lối chơi của chúng ta rất dễ bị bắt bài , khi mà khá kém sáng tạo

Bóng đá thì phải có khen chê , có ý kiến trái chiều chứ cụ , mỗi người có 1 cách nhìn , cách xem khác nhau , chứ cứ kiểu con hát mẹ khen thì cần gì mở thớt để mọi người bình luận
Nếu bổ đội hình ra thì năm nay cơ bản mạnh hơn nhiều mà cụ. Hàng tiền vệ hơn đứt nhờ Hùng Dũng, Hoàng Đức. Trung vệ thì khỏi nói, toàn hàng khủng cả chính lẫn dự bị. Tấn Tài ko kém thậm chí còn đột biến hơn Hoàng bò. Có thể cụ đúng ở chỗ phong độ Q Hải, Văn Đức ko bằng 2018, nhưng giờ mình chơi đa dạng hơn nhiều rồi chứ ko phụ thuộc nhiều Q Hải như hồi đấy.
Cách chơi của mình vẫn là tùy cơ ứng biến. Nhưng nếu gặp đội ngang cơ thì kiểu Thái mình dễ chơi hơn bọn Indo cứ gặp mình là đá tử thủ nhiều. Năm ngoái thua là sai lầm của Mr. Park và tính toán sai của BHL thôi. Năm nay gặp Thái e đảm bảo họ ko có cửa.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Cụ dự mà phòng hờ nhiều thế ! Hay cụ lại bắt bài ông Park là dùng người như trận với Sing ? Em doán là 4-0, đội hình giống hiệp 1 trận Sing thay HDuy băng V Toàn !
Em có "trừ hao" đôi chút ạ😆👍
  • Một trận thắng của ĐT Việt Nam trước Myanmar là phản ánh đúng trình độ hai đội vào thời điểm hiện tại
  • BHL sẽ phải tính toán kỹ để bảo vệ lực lượng cho trận BK - 99% là ta sẽ gặp Indo tại trận BK1 - đối thủ vừa phức tạp vừa tham vọng vừa khó chơi (và cũng khá xấu tính nữa😆)?
  • Lịch thi đấu BK và CK rất dày, gồm cả việc di chuyển Hà Nội- Jakarta- Bangkok
  • KQ thi đấu bán kết của ĐT Việt Nam:
    • Ngày 6/1: gặp Indo sân khách (2-1)
    • Ngày 9/1: gặp Indo sân nhà (2-0)
  • KQ thi đấu chung kết của ĐT Việt Nam:
    • Ngày 13/1: gặp Thái sân nhà (2-1)
    • Ngày 16/1: gặp Thái sân khách (1-1)! Việt Nam voi địch AFF lần thứ 3🏆
  • Ngày 17/1: người hâm mộ đón cúp vàng và bắt đầu chuẩn bị bánh chưng, bánh tét, đào, mai, quất, rượu bia, pháo không nổ... mừng năm mới Quý Mão🌹🇻🇳

juve99

Xe cút kít
Mấy lão bóng bàn ác thật. Loanh quanh vẫn là giải đấu, các đội bóng và con người quen thuộc, thế mà bàn mãi chưa xong =P~

piano

Xe điện
Em có "trừ hao" đôi chút ạ😆👍
  • Một trận thắng của ĐT Việt Nam trước Myanmar là phản ánh đúng trình độ hai đội vào thời điểm hiện tại
  • BHL sẽ phải tính toán kỹ để bảo vệ lực lượng cho trận BK - 99% là ta sẽ gặp Indo tại trận BK1 - đối thủ vừa phức tạp vừa tham vọng vừa khó chơi (và cũng khá xấu tính nữa😆)?
  • Lịch thi đấu BK và CK rất dày, gồm cả việc di chuyển Hà Nội- Jakarta- Bangkok
  • KQ thi đấu bán kết của ĐT Việt Nam:
    • Ngày 6/1: gặp Indo sân khách (2-1)
    • Ngày 9/1: gặp Indo sân nhà (2-0)
  • KQ thi đấu chung kết của ĐT Việt Nam:
    • Ngày 13/1: gặp Thái sân nhà (2-1)
    • Ngày 16/1: gặp Thái sân khách (1-1)! Việt Nam voi địch AFF lần thứ 3🏆
  • Ngày 17/1: người hâm mộ đón cúp vàng và bắt đầu chuẩn bị bánh chưng, bánh tét, đào, mai, quất, rượu bia, pháo không nổ... mừng năm mới Quý Mão🌹🇻🇳
Việt Nam có chuyên cơ không cụ.
Tính ra thì tối mai phải 9h30 mới xong trận. Giả sử gặp Indo, thì từ HN đi Jarkata đường bay khá mệt đấy, trong khi ngay 6.1 đá rồi

nhuataiche

Xe container
Thì đó là do cách nhìn của cụ .

Chứ em thấy không thể so với năm 2018 , năm đó Anh Đức khá hơn hẳn Tiến Linh , Hải Quế cũng đang độ chín , QUang Hải , Văn Đức , Trọng Hoàng phong độ cũng cao hơn hiện tại . Các tiền đạo dự bị như Công Phượng vv cũng thể hiện khá tốt .

Và quan trọng là các đối thủ lúc đấy hoàn toàn bất ngờ với cách chơi và con người đội VN . Tới năm 2021 thì mọi chuyện đã khác , và năm nay em nghĩ không thể bì với 2018 được . Lối chơi của chúng ta rất dễ bị bắt bài , khi mà khá kém sáng tạo

Bóng đá thì phải có khen chê , có ý kiến trái chiều chứ cụ , mỗi người có 1 cách nhìn , cách xem khác nhau , chứ cứ kiểu con hát mẹ khen thì cần gì mở thớt để mọi người bình luận
Em phải nói lại cái chỗ: lối chơi của VN rất dễ bị bắt bài, kém sáng tạo !

Ngang cơ hoặc cao cơ hơn VN thì nói câu đó được ! Kém VN cả thể lực, tốc độ, kỹ thuật, chiến thuật như Mã hay Myanmar thì ko thể nói được và ko thể làm được !

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Việt Nam có chuyên cơ không cụ.
Tính ra thì tối mai phải 9h30 mới xong trận. Giả sử gặp Indo, thì từ HN đi Jarkata đường bay khá mệt đấy, trong khi ngay 6.1 đá rồi
Không có cụ ạ!
Trước đây Bamboo từng là nhà tài trợ vận chuyển cho các ĐT quốc gia! Anh Quýt đã bị bắt - chắc là cũng hết dịch vụ đưa đón rồi😆
Ngoài ra, VN chỉ có đường bay thẳng từ HCMC đi Jakarta Indo!
Nếu ta gặp Indo thì di chuyển khá mất thời gian😤

nhuataiche

Xe container
Trường hợp của VH, trọng tài đã quyết định và Ban tổ chức Aff cũng không có ý kiến gì, chỉ có Of cứ lèm bèm cãi đài :)
Em thấy những người em quen biết, ai đã từng ra sân đá bóng đều ko thắc mắc gì cái pha bóng phút 16 !

Những người chưa bao giờ đá bóng thì em ko dám hỏi :))

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Mấy lão bóng bàn ác thật. Loanh quanh vẫn là giải đấu, các đội bóng và con người quen thuộc, thế mà bàn mãi chưa xong =P~
Các cụ mợ tiếp tục bàn bạc tranh luận và cãi nhau tới giao thừa Tết Quý Mão anh Ju ạ👍😆

piano

Xe điện
Không có cụ ạ!
Trước đây Bamboo từng là nhà tài trợ vận chuyển cho các ĐT quốc gia! Anh Quýt đã bị bắt - chắc là cũng hết dịch vụ đưa đón rồi😆
Ngoài ra, VN chỉ có đường bay thẳng từ HCMC đi Jakarta Indo!
Nếu ta gặp Indo thì di chuyển khá mất thời gian😤
Ối giời vậy là bay vào SG rồi từ SG tới Indo. Check in khách sạn xong là hết ngày.
Nghỉ ngơi đc ngày 5, ngày 6 đá luôn. Xếp lịch hay thật

Gionam72

Xe lăn
Em thấy những người em quen biết, ai đã từng ra sân đá bóng đều ko thắc mắc gì cái pha bóng phút 16 !

Những người chưa bao giờ đá bóng thì em ko dám hỏi :))
Cụ nên dừng tranh luận. Về Văn Hậu với mấy cụ ấy nữa. Không giải quyết vấn đề gì đâu. Vì có nói gì đi nữa. Trích dẫn cả luật ra các cụ ấy cũng không hiểu.

nhuataiche

Xe container
Cụ nên dừng tranh luận. Về Văn Hậu với mấy cụ ấy nữa. Không giải quyết vấn đề gì đâu. Vì có nói gì đi nữa. Trích dẫn cả luật ra các cụ ấy cũng không hiểu.
Vâng, cảm ơn cụ ! Em tranh luận vì em hâm mộ đội tuyển, muốn các em nó thành công hơn nữa !

motcuvaohoami

Xe buýt
Ối giời vậy là bay vào SG rồi từ SG tới Indo. Check in khách sạn xong là hết ngày.
Nghỉ ngơi đc ngày 5, ngày 6 đá luôn. Xếp lịch hay thật
Hồi VCK U23 ĐNA, cầu thủ mình còn đi xe ôm thâu đêm suốt sáng sang Campuchia, ăn miếng bánh, uống ngụm nước rồi vào đá ngay còn được mà cụ. Sau giải đó anh em ĐNA chính thức ngả mũ trước Việt Nam vì họ hiểu một điều rằng lực lượng của mình quá dày.

Vào đến BK thì cứ túc tắc thắng nhà hòa khách mà đá là ổn. Nếu hòa sân khách có tỉ số nữa thì càng tốt. :D

Dream 100

Xe trâu
Người OF
HLV Park Hang-seo: Nếu gặp Indonesia ở bán kết, VFF cần yêu cầu phía bạn đảm bảo an toàn cho ĐT Việt Nam 👍 👋
  • “Trong mỗi giải đấu, sẽ có fan cuồng hoặc những người quá khích. Bóng đá là môn thể thao có tinh thần dân tộc lớn. Về những hành vi mất lí trí, không kiểm soát của cổ động viên, tôi nghĩ không nên làm như vậy.
  • Nếu như điều này có tiền lệ thì VFF hoặc Chính phủ VN cần có yêu cầu đảm bảo an toàn, bảo vệ cho đội tuyển Việt Nam và các đội tuyển khác khi thi đấu ở nước ngoài.
  • Tôi không rõ tình hình cụ thể khi đội Thái Lan bị cổ động viên đe doạ trước đó, nhưng nếu có tiền lệ thì chúng ta cần đặt vấn đề.
  • Việc bảo vệ đội khách là điều mà các nước chủ nhà phải làm. Nếu đội khách sang Việt Nam thì chúng ta cũng phải bảo vệ họ”

piano

Xe điện
Hồi VCK U23 ĐNA, cầu thủ mình còn đi xe ôm thâu đêm suốt sáng sang Campuchia, ăn miếng bánh, uống ngụm nước rồi vào đá ngay còn được mà cụ. Sau giải đó anh em ĐNA chính thức ngả mũ trước Việt Nam vì họ hiểu một điều rằng lực lượng của mình quá dày.

Vào đến BK thì cứ túc tắc thắng nhà hòa khách mà đá là ổn. Nếu hòa sân khách có tỉ số nữa thì càng tốt. :D
6 ngày 3 trận, đi lại hết 2 ngày. Vậy mà nhiều cụ còn thắc mắc đội hình 1 vs đội hình 2.

khanhtb

Xe điện
Quá ngọt
Xuân Trường gia nhập tân binh V.League, tài khoản "ting ting" 6 tỷ đồng

My Hao

Xe điện
Quá ngọt
Xuân Trường gia nhập tân binh V.League, tài khoản "ting ting" 6 tỷ đồng
Khánh Hòa làm gì có tiền mà mua XT?

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Hy vọng có bất ngờ tại bảng A tối nay???