[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Trong 1 trận mà không phải thắng bằng mọi giá thêm nữa nếu cố có khả năng mất quân (Sing đã mất là thực tế) và chúng ta đá đẹp (vây hãm đội bạn suốt 90 phút :)) ) thêm nữa đội bạn đã phòng thủ rất tốt còn chúng ta kém duyên thì kết quả như vậy là chấp nhận được :)) Cái khó chấp nhận nhất là không biết lấy cớ gì chê đây :))

TieuFu

Xe container
Em nghĩ Mã nó sẽ ăn Sing đấy cụ, hai đội này đá với nhau thường rất máu lửa. Trận sinh tử thì Sing nó sẽ không tử thủ đâu.
Trận hòa này đẩy Sing - Mã vào thế ai thắng thì vào ! Cặp này tàn sát nhau xong thì coi như chung kết Việt - Thái, đếch phải Việt -Mã.

berryfun

Xe điện
Thực tế thì hôm nay Sing có thua thì trận cuối nó với Mã vẫn 1 mất 1 còn mà cụ
Nhưng hòa được Vietnam thì cầu thủ bhl sing tự tin hơn. Biết đâu đấy trận cuối lại cầm hòa được mã thì sao.

tratida

Xe container
Mãi mới bắt được 1 cụ phán chuẩn. Cầu thủ có cái khó của họ. Các cụ chê hết thằng này dở đến thằng kia kém chỉ chứng tỏ chả hiểu mẹ gì về sân cỏ cả. KO phải ko có lý khi Sing nó tuyên bố thẳng thừng là vào BK mới cho đá sân xịn.
Yếu thì không hiệu quả bằng mạnh, có đơn giản vậy thôi mà. Đôi cánh biết tạt thì tăng gấp 3 sức tấn công rồi. Đời thưở nhà ai mấy ông tiền vệ trung tâm Hùng Dũng, Quang Hải, Hoàng Đức phải chạy ra cánh tạt hộ bao giờ.

Sent from Other Universe via OTOFUN

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Kể thắng thì thích hơn. Nhưng thôi hoặc cũng được vì kiểu gì mình vẫn chả nhất bảng các cụ nhỉ

Sing đã tính toán rất kỹ khi đá ở sân nhân tạo, dĩ nhiên khó người, khó ta nhưng với cách chơi thủ dày đặc như Sing thì nó chỉ có lợi chứ không có hại. Em hoàn toàn thông cảm với cầu thủ, họ cố gắng đá nhẹ nhàng hết sức có thể nhằm tránh chấn thương và có thể kiểm soát bóng được tốt vì kiểu sân này rất khó tăng tốc, rất khó chuyền bóng chính xác. Một trận hòa ổn, dĩ nhiên thắng thì tốt còn không thì cũng chẳng sao, đội mình giờ này gặp ai ở BK cũng được, không vấn đề gì cả.
Em cũng cho rằng trận này ông Park cất hẳn Văn Hậu là do lo ngại với lối chơi máu lửa lại đá trên sân cỏ nhân tạo thì Hậu sẽ rất dễ bị chấn thương. Ai cũng nhớ hình ảnh ở Seagame bên Phil, 2 cái đầu gối Hậu be bét máu vì xoạc bóng nhìn phát khiếp

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em dự đoán mình bất bại ở vòng bảng, nhất bảng và không để thủng lưới bàn nào nhé :))

berryfun

Xe điện
Em cũng cho rằng trận này ông Park cất hẳn Văn Hậu là do lo ngại với lối chơi máu lửa lại đá trên sân cỏ nhân tạo thì Hậu sẽ rất dễ bị chấn thương. Ai cũng nhớ hình ảnh ở Seagame bên Phil, 2 cái đầu gối Hậu be bét máu vì xoạc bóng nhìn phát khiếp
Vff chỉ đạo đá nhẹ nhẹ để còn bán vé trận cuối Vietnam- miến chứ trận cuối dễ quá ko ai đến xem thì chết. Vé đang ế sưng vêu hết cả mồm cụ ợ

Bạch Thủ

Xe điện
Kể thắng thì thích hơn. Nhưng thôi hoặc cũng được vì kiểu gì mình vẫn chả nhất bảng các cụ nhỉ
Trận này Sing chả có vẹo gì, chỉ cố thủ. Buồn chút là mình ép thế mà không khoan thủng được hàng thủ của Sing, em nghĩ nếu mình ăn đc 1 bàn thì thế trận sẽ khác cụ ạ.

Dan du an

Xe ba gác
Vff chỉ đạo đá nhẹ nhẹ để còn bán vé trận cuối Vietnam- miến chứ trận cuối dễ quá ko ai đến xem thì chết. Vé đang ế sưng vêu hết cả mồm cụ ợ
Trận sau cũng chả ai xem vì thằng kia thì nó bị loại rồi. Nó cũng chả thiết tha gì. Nhìn nó đá với Lào như hạch thế là biết khả năng và độ quyết tâm của nó.

mazda3_pro

Xe lăn
Nếu em nhớ không nhầm thì Việt Nam mình mấy giải Seagames, AFF Cup gần đây dưới thời cụ Park đều luôn có 1 trận hòa ở vòng bảng thì phải.

AFF Cup 2018 hòa Myanmar sau hàng loạt pha bỏ lỡ khó tin, Seagames 30 hòa Thái Lan sau khi bị dẫn 2 bàn, AFF Cup 2020 hòa Indonesia khi Indonesia chơi theo chiến thuật có bóng tao trả lại mày, tao đếch thèm đá, Seagames 31 hòa Philippines với những pha dứt điểm ối dồi ôi, vậy đến AFF Cup 2022 liệu có hòa Singapore ở lượt trận thứ 2 hoặc 3 như thường lệ không các cụ? Ở Seagames 30, Việt Nam cũng phải đá mãi mới ăn được Singapore.
Có, chắc chắn sẽ hoà, à nhầm, đã hoà :)) =))

motcuvaohoami

Xe buýt
Thớt này bắt đầu lại bị mấy cụ HAGL HNFC vào phá rồi. Chán quá. Mong bác chủ thớt có lời.

Hôm nay, Singapore tiếp Việt Nam tại SVĐ Jalan Besar. Đây là SVĐ cỏ nhân tạo, có kích thước mặt sân là 98 x 63.5 so với kích thước ta thường thấy là 105 x 68. Đây cũng là một chiêu mà Thái Lan hay rủ ta về sân Thamasat có kích thước 95 x 62 để thi đấu cho đỡ mệt và dễ bề đổ bê tông.

Trong khi đội bạn họ tính toán từ trên xuống dưới thì ta cứ hềnh hệch chê bai đội nhà đá xấu, đá dở, quân bầu này, bầu kia. Đọc mà như nhai phải sạn. Mấy cụ chê bai, hay bầu nọ bầu kia có thể lập thớt khác được không? Thớt này dành để cổ vũ đội tuyển, BHL và các cầu thủ thôi. Mấy nhà đạo đức và chuyên gia thích dìm hàng vui lòng tự lập thớt mà vật nhau.

Vô Dụng

Xe tăng
Vâng, em đồng ý với nhận định của cụ

trinhhunghb

Xe lăn
Thớt này bắt đầu lại bị mấy cụ HAGL HNFC vào phá rồi. Chán quá. Mong bác chủ thớt có lời.

Hôm nay, Singapore tiếp Việt Nam tại SVĐ Jalan Besar. Đây là SVĐ cỏ nhân tạo, có kích thước mặt sân là 98 x 63.5 so với kích thước ta thường thấy là 105 x 68. Đây cũng là một chiêu mà Thái Lan hay rủ ta về sân Thamasat có kích thước 95 x 62 để thi đấu cho đỡ mệt và dễ bề đổ bê tông.

Trong khi đội bạn họ tính toán từ trên xuống dưới thì ta cứ hềnh hệch chê bai đội nhà đá xấu, đá dở, quân bầu này, bầu kia. Đọc mà như nhai phải sạn. Mấy cụ chê bai, hay bầu nọ bầu kia có thể lập thớt khác được không? Thớt này dành để cổ vũ đội tuyển, BHL và các cầu thủ thôi. Mấy nhà đạo đức và chuyên gia thích dìm hàng vui lòng tự lập thớt mà vật nhau.
em ủng hộ cụ . Thớt aff thớt đội tuyển việt nam chứ có phải thớt vê lang que 2023 đâu

motcuvaohoami

Xe buýt
Yếu thì không hiệu quả bằng mạnh, có đơn giản vậy thôi mà. Đôi cánh biết tạt thì tăng gấp 3 sức tấn công rồi. Đời thưở nhà ai mấy ông tiền vệ trung tâm Hùng Dũng, Quang Hải, Hoàng Đức phải chạy ra cánh tạt hộ bao giờ.

Sent from Other Universe via OTOFUN
Suy nghĩ như cụ là tư duy cũ mèm rồi, giống mấy thanh niên BLV nhà mình kêu Theerathon đá trung vệ đó. Singapore họ đổ bê tông, bỏ cánh để sẵn sàng đón đường tạt cánh của mình vào thì tạt làm gì cho bị ăn phản công? Hai tiền đạo VQ, TH thấp thế tạt vào để chơi bóng bổng với Irfan cao 1m9? Cụ có mơ không đấy?

Lúc Tài vào em nó cũng đá bó trung lộ, chứ không hề dạt cánh. Đây là yêu cầu của BHL nhằm làm quá tải hàng thủ của Singapore thôi. Singapore về sau mệt quá, có bóng là trả lại mình luôn, cứ trước gôn mà đứng.