[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

Chauthanh11

Xe điện
Tùy cụ thôi. Trường hợp 1 em google cụm: why guendouzi left arsenal thì thấy báo Tây nó đăng hơi khác cụ nói.
Mấy thanh niên Arsenal hình như nghĩ ra trò 5 6 chú phạm lỗi lần lượt với 1 chú đầu tiên. Lần đầu tiên em biết khái niệm này là đọc thấy chú Evra kể trọng tài có nói với chú rằng, mày phải cẩn thận, vì tao thấy bên Ars đang thay nhau nhằm vào mày đó.
Còn trường hợp bên Thái, hành vi hành hung người khác của cầu thủ Thái cụ nói là đá láo thì nó khác quan điểm của em về đá láo. Quan điểm đá láo của em là mấy thanh niên kiểu Pepe, Chiellini, Bumathan... Sầm Ngọc Đức, Huy Hoàng, Đình Đồng.. thôi.
Em thấy trường hợp của Văn Hậu không khác mấy cầu thủ VN kia là bao .

Tất nhiên trong trận đấu thì đôi lúc cần phải phạm lỗi , phải đá láo ở những tình huống bất khả kháng .

Nhưng trường hợp của Văn Hậu em thấy nó hơi sa đà 1 cách thái quá , đôi lúc không cần thiết . Những trường hợp như Pepe , Chiellini nó là quái kiệt rồi cụ , ngoài Pepe có vài trường hợp bộc phát thì anh ta còn nhận ít thẻ hơn cả Neymar nữa

Kasparov

Xe buýt
  • Người Thái tin chắc sẽ thắng Indo chiều nay, nói rằng Indo không phải là đối thủ xứng tầm của Thái?
  • Người Thái cũng lo gặp Malay ở bán kết do "kỵ dơ"?!
  • Lịch sử đối đầu Malay vs Thái kể từ 1958 (112 trận) trong đó:
    • Malay thắng: 41
    • Hòa: 34
    • Thái thắng: 37
  • Thái đã không thắng được Malay kể từ 12/2014:
Lần thắng gần nhất của VN trước TL là ở King's Cup 2019 (giải giao hữu)

Còn tính riêng ở các giải đấu chính thức (AFF, Asian, WC) thì lần gần nhất là 24/12/2008 VN thắng TL 2-1 trên sân Rajamagala.

Cũng tròn 14 năm rồi cụ nhề 😌😌

Gaumabe

Xe tải
Văn Đức con cưng của ô Park đấy cụ, cũng ko thấy tiến bộ nhiều nhưng vẫn là cái tên đáng tin cậy mỗi khi tập trung. Chú này có quả qua người nhìn khá lộ nhưng luôn qua rất ngọt và thoát đi thường mở ra cơ hội sáng nước. Mẫu cầu thủ thể lực thể hình kém, ko dẻo dai hoa mỹ nhưng lối đá tinh tế hiện đại và hiệu quả thừa độ quái và lại đa năng, có thể đá bất cứ vị trí nào trên hàng công, sút tốt cả 2 chân, chớp thời cơ rất giỏi
Em cực thích Đức, nhưng có cảm giác thầy Park chưa tìm được cách để Đức bộc lộ được hết khả năng trong đội hình tuyển.
Thêm nữa Đức nên dày người và tìm cách tăng sức mạnh lên thêm, Linh gỗ giờ người dày to mù 🤣🤣🤣, giờ trận nào Linh cũng ghi bàn, quá kinh rồi ✌.
HLV ngoài thích những phẩm chất cầu thủ họ còn theo dõi trong những tập luyện của cầu thủ đó, phong độ giải nội etc… em không nghĩ vì ưu ái mà đá chính liên tục đâu. Trình độ của cầu thủ còn phải thuyết phục được cả đồng đội và BHL chứ không chỉ HLV, nhưng với 90 phút thì chưa được như kì vọng!

belo

Xe điện
Em thấy trường hợp của Văn Hậu không khác mấy cầu thủ VN kia là bao .

Tất nhiên trong trận đấu thì đôi lúc cần phải phạm lỗi , phải đá láo ở những tình huống bất khả kháng .

Nhưng trường hợp của Văn Hậu em thấy nó hơi sa đà 1 cách thái quá , đôi lúc không cần thiết . Những trường hợp như Pepe , Chiellini nó là quái kiệt rồi cụ , ngoài Pepe có vài trường hợp bộc phát thì anh ta còn nhận ít thẻ hơn cả Neymar nữa
Rồi ai cũng trưởng thành thôi cụ. VH chắc cũng sẽ điều chỉnh sau khi tích lũy đủ kinh nghiệm để thi đấu đỡ vất vả hơn mà vẫn hiệu quả.
Hồi 9x em hay xem Calcio đài HN nên quen việc xem bóng đá tiểu xảo rồi. Chắc cũng do thế nên thấy kiểu đá VH là bình thường. Tất nhiên vẫn thấy ngứa mắt khi xem các đội kiểu Mã, Inđô, Miến thi triển võ công.

Xe gia đình

Xe điện
Youtobe có giang hồ mouth
Of có đạo đức mouth :)

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Lần thắng gần nhất của VN trước TL là ở King's Cup 2019 (giải giao hữu)

Còn tính riêng ở các giải đấu chính thức (AFF, Asian, WC) thì lần gần nhất là 24/12/2008 VN thắng TL 2-1 trên sân Rajamagala.

Cũng tròn 14 năm rồi cụ nhề 😌😌
Một số cụ ở thót này nói bđ Việt Nam out trình rồi, mình hơn Thái rất nhiều rồi! Nếu ss từng vị trí trên sân, e thấy Thái vữn đang nhỉnh hơn mình, khách quan, nó đều hơn, nhiều ngôi sao đẳng cấp hơn mình! Việt Nam mình thì đc cái máu lửa hơn, tinh thần cao hơn, quýt liệc và mưu mô tiểu xảo hơn!

nhuataiche

Xe container
Pha dẫn tới phạt đền, tại sao trọng tài ko phạt VH phạm lỗi với số 2 Mã ? Ai đã từng ra sân thi đấu đều biết là trọng tài đã xử lý đúng. Xem bóng đá sẽ thấy hay hơn nếu mình cũng chơi bóng qua vài lần !

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Thực ra các trận wc đều có những tình huống tiểu sảo. Đặc biệt là agentina và pháp. Đá rats rát và tiểu sảo nên nếu đá kiểu ngây thơ như tuyene anh thì các cụ biết kết q như nào rồi đấy. Nhiều cụ bảo văn hâuk thô bạo thế các cụ muốn tuyển mình giống tuyển a hay giống agentina. Còn e chưa bao h ủng hôk bóng đá bạo lực

namphong12

Xe lăn
Pha dẫn tới phạt đền, tại sao trọng tài ko phạt VH phạm lỗi với số 2 Mã ? Ai đã từng ra sân thi đấu đều biết là trọng tài đã xử lý đúng. Xem bóng đá sẽ thấy hay hơn nếu mình cũng chơi bóng qua vài lần !
Các "cháu ngoan bác Hồ" ở nhà ôm vợ thò đầu ra khỏi chăn đá bóng qua màn hình. Chứ đâu có cảm giác tỳ vai bật ra khỏi sân ngã dúi dụi. Nhưng vào mạng chém như chuyên gia.

nhuataiche

Xe container
Một số cụ ở thót này nói bđ Việt Nam out trình rồi, mình hơn Thái rất nhiều rồi! Nếu ss từng vị trí trên sân, e thấy Thái vữn đang nhỉnh hơn mình, khách quan, nó đều hơn, nhiều ngôi sao đẳng cấp hơn mình! Việt Nam mình thì đc cái máu lửa hơn, tinh thần cao hơn, quýt liệc và mưu mô tiểu xảo hơn!
Ta chưa hơn Thái nhiều đâu, nhưng đã hơn rồi. Trong vài năm nữa, nếu ta ko tự bắn vào chân, ta thực sự sẽ giỏi hơn Thái rất nhiều đấy !

juve99

Xe cút kít
Em cực thích Đức, nhưng có cảm giác thầy Park chưa tìm được cách để Đức bộc lộ được hết khả năng trong đội hình tuyển.
Thêm nữa Đức nên dày người và tìm cách tăng sức mạnh lên thêm, Linh gỗ giờ người dày to mù 🤣🤣🤣, giờ trận nào Linh cũng ghi bàn, quá kinh rồi ✌.
HLV ngoài thích những phẩm chất cầu thủ họ còn theo dõi trong những tập luyện của cầu thủ đó, phong độ giải nội etc… em không nghĩ vì ưu ái mà đá chính liên tục đâu. Trình độ của cầu thủ còn phải thuyết phục được cả đồng đội và BHL chứ không chỉ HLV, nhưng với 90 phút thì chưa được như kì vọng!
Con cưng ý e là rất tin cậy vào năng lực ấy. Văn Đức khá lạ, giống cầu thủ Italy, k thấy sự khéo léo đẹp mắt trong mỗi lần chạm bóng nhưng lúc cần sự tinh tế cũng chẳng kém ai. Đội tuyển giờ đá nặng về chiến thuật, gai góc rồi cụ nên cá nhân khó nổi bật bùng nổ hơn, bù lại có kết cấu vững chắc ổn định. Tầm này mấy ô top 5 châu Á đá với mình cũng khá vất vả, k phải thích ăn là ăn và có thể bị ép liên tục nhưng thế trận vẫn xem dc :P

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Tóm lạ là "đi với Bụt mặc cà sa, đi với Ma mặc áo giấy" phải không các cụ :)
Với ông VH này thì ko cụ nhé, nó đá trong V.L nó cũng đá láo lắm, nó tẩn cả đồng đội đang cùng đội tuyển QG của nó luôn.

chim-ưng

Xe tăng

e thấy Thái và mình bây giờ chỉ như nửa cân và 8 lạng thôi nhưng mình vào thời điểm hiện tại thì nhỉnh hơn Thái tí , nếu mình đào tạo được tiền đạo như Tiến Linh và có sự khéo léo hơn thì có thể đàng hoàng out trình ĐNA :D .

Các cụ để ý đến chiều cao của các cầu thủ VN ở giải đấu này thì rất vui , bảo sao khả năng vô địch được đánh giá cao .

Chỉnh sửa cuối:

NewVegas

Xe tải
Em thích VN thua Sing 1 trái để Sing có cơ hội đi tiếp và trận sân nhà VN cũng hay hơn.
E nghe cụ nói lại nhớ cái chuyện này: Có 1 ông thích thằng hàng xóm nó chén vợ mình 1 phát để lần sau mình chén vợ nó cũng hay hơn. Tiếc là vợ hàng xóm nó chê hôi nách, ko thèm...

Lam__Phương

Xe điện
Với ông VH này thì ko cụ nhé, nó đá trong V.L nó cũng đá láo lắm, nó tẩn cả đồng đội đang cùng đội tuyển QG của nó luôn.
Thì là do nó bảo vệ màu cờ sắc áo CLB nó khoác áo và đám đồng đội trên tuyển QG đá láo nên nó phải đá thế để dằn mặt thôi cụ;))

juve99

Xe cút kít
e thấy Thái và mình bây giờ chỉ như nửa cân và 8 lạng thôi nhưng mình vào thời điểm hiện tại thì nhỉnh hơn Thái tí , nếu mình đào tạo được tiền đạo như Tiến Linh và có sự khéo léo hơn thì có thể đàng hoàng out trình ĐNA :D .
Tiến Linh ko khéo léo, k biết đột phá và thiếu tốc độ. Còn lại các khả năng dứt điểm chả kém gì hội Tây đâu cụ nhỉ, oánh đầu và sút xa gần rất ngon và ổn định. Bàn vào lưới UAE ở Mỹ Đình siêu sao thế giới cũng chỉ sút dc đến vậy là hết.

namphong12

Xe lăn
Cụ chịu khó xem hết video phỏng vấn VH nhé. Có nhắc đến pha và chạm giữa Văn Hậu và Văn Thanh đấy.

Xe gia đình

Xe điện