[Funland] Giải vô địch bóng đá châu Âu - Euro 2024 🏆 ⚽

Entropy

Xe tăng
Bà xã chuyến này đầu tư luôn cậu Nico để làm đôi cánh Tây ban nha để đấu Real cho nó máu.

Bà xã chuyến này đầu tư luôn cậu Nico để làm đôi cánh Tây ban nha để đấu Real cho nó máu.
tiền đâu ra cụ ơi :))

thằng Bà Xã giờ chiến thuật ký HĐ với cầu thủ hết hạn thôi, bù lại bằng đãi ngộ, được giá thì bán.

chánvcd

Xe buýt
Gấp gấp e hỏi các cụ chút :
Thằng cu F1 nhà e đang đòi mua áo số 19 của Lamie Yamal thì hà nội mua chỗ nào cụ nhỉ?
Khổ đúng tầm tuổi bọn teen cuồng quá
Thấy trong lớp nó còn thi nhau lập hội fan cháu Yamal này

El Jefe 2

Xe điện
Thằng cu F1 nhà e đang đòi mua áo số 19 của Lamie Yamal thì hà nội mua chỗ nào cụ nhỉ?
Yamal này nó ăn gái thì mòn .. nhể các cụ.

cụ tìm chỗ bán quần áo bóng đá, rồi bảo họ in số + tên cầu thủ theo yêu cầu là được đó cụ, cửa hàng nào cũng có dịch vụ đó.

giá cao chút vì in lẻ.

NewVegas

Xe tải
Yamal hồi bé còn được Messi tắm cho.
Đợt này dịch vụ tắm cho trẻ em của Messi chắc đắt hàng.

Thắng ND TD

Xe buýt
Tối nay Anh loại Hà Lan nữa là trận chung kết trong mơ với nhiều cụ. Dân mình nhiều người thích Anh. Em thì ghét thằng Hà lan vì cực ghét lối đá gần đây của nó. Danh hiệu cơn lốc giờ không phù hợp với bọn này.
Em lại chúa ghét thẳng INH LẦN . Thực lực thì có - Rất nhiều cầu thủ giỏi, mà lối đá thì xấu xí. Lẽ ra nên bị loại từ mấy vòng trước rồi. Từ trận gặp SLOVA, khi kéo sang hiệp phụ ghi đc bàn cái là lại rút về phòng ngự. Quân SLOVA yếu hẳn mà không đập chết luôn mà rút hết quân ra nghỉ. Rồi đến trận gặp TS, lối đá chán òm, cả có gì đặc sắc. Nếu không có sự tỏa sáng của 1 vài cá nhân thì đã xách Vali về từ vòng 1/8. Có vẻ ông Sao Gết không kết nối đc các cầu thủ ở giải này. Đội nên đi tiếp là Hà Lan. Ít ra trận CK còn có cái để xem - Cứu cho 1 mùa Ơ Rô nhàm chán.

t12a11g

Xì hơi lốp
Đương nhiên rồi. Messi xuống là so với chính nó, chứ nó vẫn là bố của các cầu thủ khác. Nhưng nếu mình mess thì ko ăn giải gì đâu mà phải cộng thêm thế hệ mới và cái tài nhào nặn của scolani. Nhiều người còn chả biết tay này là ai vì mes nó chiếm hết spotligt rồi
2022 ko có quả của messi trong trận mexico thì xách vali từ vòng bảng r ấy

LongNguyễn8x

Xe tăng
Em lại chúa ghét thẳng INH LẦN . Thực lực thì có - Rất nhiều cầu thủ giỏi, mà lối đá thì xấu xí. Lẽ ra nên bị loại từ mấy vòng trước rồi. Từ trận gặp SLOVA, khi kéo sang hiệp phụ ghi đc bàn cái là lại rút về phòng ngự. Quân SLOVA yếu hẳn mà không đập chết luôn mà rút hết quân ra nghỉ. Rồi đến trận gặp TS, lối đá chán òm, cả có gì đặc sắc. Nếu không có sự tỏa sáng của 1 vài cá nhân thì đã xách Vali về từ vòng 1/8. Có vẻ ông Sao Gết không kết nối đc các cầu thủ ở giải này. Đội nên đi tiếp là Hà Lan. Ít ra trận CK còn có cái để xem - Cứu cho 1 mùa Ơ Rô nhàm chán.
Mùa này nhạt thật cụ ạ. Kiểu cầu thủ sao số càng ngày càng ít. Các đội đá mất bản sắc. Hà Lan hoặc Anh vô địch cho nó đổi mới đi.

Namsilver

Xe buýt
Tây Bán Nhà được cái có tuyến TV và TĐ ngon nhưng HV thì toàn lớp già (trừ HV trái curcurela mới 24t), 2 năm nữa không lớp HV thay thế mà gặp đội nào đá phòng ngự phản công dễ toang lắm.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
à vâng cái đó em hoàn toàn đồng ý với cụ ạ :D
HLV tuyển nhiệm vụ duy nhất là kết hợp và chọn được lối chơi phù hợp với các cầu thủ của tuyển, cũng như là tâm lý cho các cầu thủ, và Argen 2022 quá quá tốt việc kết hợp sức trẻ và kinh nghiệm của đội già :D

nhân tiện, truyền thông VN làm nhiều người nhầm tưởng HLV tuyển là người giúp thay đổi lối chơi, giúp cầu thủ đá hay hơn, bla bla là quá sai lầm, mỗi lần tập trung tuyển được 1 tháng thì làm sao mà HLV tuyển huấn luyện được cho cầu thủ, nhiệm vụ đó của CLB chứ ko phải tuyển quốc gia. ông Park thành công cũng vì biết lựa chọn nhân sự phù hợp và lựa chọn đc lối chơi phù hợp với nhân sự đó.
chuẩn cụ ạ

hoaoaihuong

Xe buýt
Tây Bán Nhà được cái có tuyến TV và TĐ ngon nhưng HV thì toàn lớp già (trừ HV trái curcurela mới 24t), 2 năm nữa không lớp HV thay thế mà gặp đội nào đá phòng ngự phản công dễ toang lắm.
Giải La Liga rủ toàn mấy anh công cao to đen hôi cát sê trên trời ở nước ngoài về đá mà cụ lo chi!

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Em thì thấy cầu thủ TBN đều có kỹ thuật cá nhân thuộc hàng tốt nhất, HLV chỉ cần chỉ đạo chiến thuật và tạo hưng phấn là đủ. Ngoài Rodri (MC) thì Jesus và Laporte cũng từng đá cho MC. Nacho và Carvajal -RM, Lopez-Pedri-Yaman-Torres của Barca, Cutorênla-Chelsea. Olmo-Leipzig thì hay từ giải trước rồi, còn mấy cầu thủ kia cũng chơi cho PSG, A.Madrid, Bilbao, Villareal...toàn CLB dữ dằn cả. Em nhớ ko nhầm, ngoài Real là ông kẹ C1, thì Villareal cũng là ông lớn C2.
Ko hiểu do tố chất hay đào tạo, mà kỹ năng chơi bóng của cầu thủ TBN đỉnh nhất luôn, đáng tiếc là Gavi chấn thương ko tham dự.
Nó là tố chất rồi cụ ạ. Thời trước những thập kỉ 50-80-90 Tây nó đá vẫn hồn nhiên chủ yếu dựa vào kĩ năng, nhưng từ thập niên 2000 có khoa học thể thao khoa học phân tích vào rồi thì những đội được coi là IQ cao như Đức hay Ý không làm gì nổi nữa. Trước kia Đức có thể thắng nó chứ giờ cứ gặp là ăn hành ngập mồm.
Bởi Đức với Ý giờ chả có lợi thế nào hơn nữa. Kĩ năng con người thì còn lâu mới đọ được, IQ thì hiện tại nó cũng có.
Đức mà không đãi cát tìm vàng tìm nhân tài thì còn thua dài dài. Đức hiện tại có musi với Witlz thì chưa ăn thua.

Chỉnh sửa cuối:

El Jefe 2

Xe điện
Hậu vệ TBN nó ko chơi kiểu băm bổ kèm người vật nhau mà nó đá thiên về khu vực, đánh chặn tình huống, và chơi kỹ thuật. Chỉ có 2 thằng kiểu trâu bò là Puyol và Ramos nhưng 2 thằng đó nó vẫn đọc tình huống, và kỹ thuật cũng rất tốt. Nên nhìn bọn hậu vệ TBN đá cảm giác nó ko chặt, nhưng thực tế là ăn được nó còn mệt.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
2022 ko có quả của messi trong trận mexico thì xách vali từ vòng bảng r ấy
Nếu không có thế hệ mạnh và chiến lược tổng thể thì làm sao vô địch được. SẼ chỉ đến bán kết chung kết và sẽ chết ở ngưỡng cửa thien đường.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Hậu vệ TBN nó ko chơi kiểu băm bổ kèm người vật nhau mà nó đá thiên về khu vực, đánh chặn tình huống, và chơi kỹ thuật. Chỉ có 2 thằng kiểu trâu bò là Puyol và Ramos nhưng 2 thằng đó nó vẫn đọc tình huống, và kỹ thuật cũng rất tốt. Nên nhìn bọn hậu vệ TBN đá cảm giác nó ko chặt, nhưng thực tế là ăn được nó còn mệt.
Ăn được hậu vệ Tây thì hơi bị khó. Cụ cứ nghiên cứu cách đá của Ramos đi, Cầu thủ tây nó có thể không khỏe như cầu thủ Đức hay Anh nhưng độ khéo léo với trái bóng nên khi tranh chấp tiền đạo đội bạn toàn thất thế. Khi có được bóng mà dứt điểm cũng ở tư thế khó và ko làm gì được. Cụ xem clip ramos nó tâng bóng với ozil thời ozil mới về Real thì biết ramos nó đỉnh cỡ nào. ozil là bậc thầy với trái bóng mà dùng đầu với vai tâng bóng còn chưa nhuyễn bằng Ramos. Đấy là ramos nó hậu vệ đấy nhé. Bảo sao tiền đạo gặp nó là khóc thét.

fallingwater

Xe tăng
Em thì thấy cầu thủ TBN đều có kỹ thuật cá nhân thuộc hàng tốt nhất, HLV chỉ cần chỉ đạo chiến thuật và tạo hưng phấn là đủ. Ngoài Rodri (MC) thì Jesus và Laporte cũng từng đá cho MC. Nacho và Carvajal -RM, Lopez-Pedri-Yaman-Torres của Barca, Cutorênla-Chelsea. Olmo-Leipzig thì hay từ giải trước rồi, còn mấy cầu thủ kia cũng chơi cho PSG, A.Madrid, Bilbao, Villareal...toàn CLB dữ dằn cả. Em nhớ ko nhầm, ngoài Real là ông kẹ C1, thì Villareal cũng là ông lớn C2.
Ko hiểu do tố chất hay đào tạo, mà kỹ năng chơi bóng của cầu thủ TBN đỉnh nhất luôn, đáng tiếc là Gavi chấn thương ko tham dự.
Em thích lối đá của TBN giải này hơn là giai đoạn 2008-2012. Tuy giai đoạn 2008-2012 TBN rất thành công nhưng lối đá Tiki-taka rất buồn ngủ, với các tiền vệ cầm bóng tốt như Xavi, Iniesta... TBN cứ ban bật với nhau cả trận, rất nhàm chán. Hiện tại các cầu thủ TBN vẫn rất kỹ thuật nhưng tấn công trực diện hơn, nhiều pha bóng nhanh và nguy hiểm hơn. Nếu TBN vô địch giải này thì hoàn toàn xứng đáng.

Mấy CLB NHA đc cái ăn hôi giải EPL hấp dẫn, chứ trình độ cho xin cái tuổi với mấy CLB La Liga
MU, Chelsea, Ars thời còn mạnh gặp Villareal, Sevilla, Bilbao ... chả khóc tiếng mán :))

còn chất lượng cầu thủ thì đọ danh hiệu của tuyển là biết tbn ngon rồi

Gooner_88

Xe tải
e cũng mong cho HL thắng tối nay, ông Pháp vs Anh năm nay đá xem chán kinh, bóng loanh quang ở giữa sân là hết giờ

Bemagauvn

Xe điện
Công bằng mà nói thì Đờ Xăm hôm qua bỏ thằng Gi Man ra đá không hề tệ tẹo nào, em còn phải nói là trận hay của Pháp trong giải.
Hai cánh Pháp Theo với gì hạn chế rất tốt thậm chí bắt được 2 cánh của Tây là Alma với JR. JR tối và đá ko tốt bằng Alma. Pháp triển khai bóng nhanh, mạch lạc và bàn đầu tiên cũng bộc lộ sự hạn chế của Vuvuzela.
Có cái Tây nó bản lĩnh và 2 bàn sau em nói thật là đến từ sự toả sáng bất ngờ, dấu ấn cá nhân của hai siêu thủ Alma với Olmo hơn. Quả của Alma thì thằng Gôn nào chả chết ko cứ Pháp.
Thực tế ngoài ra Tây cũng ko còn cơ hội nào và Pháp thua vì cá nhân không toả sáng và ngẫu hứng như Tây được. EmBayBi cũng có quả đi bóng giống Alma nhưng bắn chim, đá với tâm thế đầy ghen tị với đàn em từ khi Alma ghi bàn nên mất đi sự trầm tĩnh, chính xác, phối hợp.
Em nói lời công bằng cho Pháp ạ và em đề nghị cho thằng Gi Man nghỉ vì quá phế và ảnh hưởng lối chơi cả đội 😃.

Chỉnh sửa cuối: