[Funland] Giải vô địch bóng đá châu Âu - Euro 2024 🏆 ⚽

Hp007hp

Xe buýt
Nay e thích xem trận đêm hơn, trận sớm lại đá cù cưa thôi. Thổ dễ vào, độ quái dị nó hơn Áo.

cod

Xe buýt
Em thích Pogba ở tuyển Pháp lẫn MU :D
Ở MU đá dặt dẹo bao nhiêu thì lên tuyển đá hay bấy nhiêu :))
Tiền vệ Pháp trừ chú Rabiot ở level trung bình chứ Kante, Pogba, Grizman là tầm WC rồi.
Kankute ở đẳng cấp huyền thoại rồi ý chứ cụ ;))

He is regarded as one of the best defensive midfielders of all time.

Pogba lúc prime thì world class nhưng ko giữ đc lâu. Chừng 2-3 năm gì đó bắt đầu phập phù và đi xuống dần đều. Em nghĩ Pogba ko độc lập tác chiến đc mà cần có 1 cầu thủ hỗ trợ kiểu Kante, Matuidi mới phát huy hết tiềm năng của mình. Nhưng hình như thời ở MU, Pogba còn phải làm nhiệm vụ của Kante ;))

Hoàng tử đỏ

Xe container
Ý giờ sự thật chỉ có đúng Donna là ngôi sao (mà cũng chỉ là sao khi lên tuyển chứ CLB cũng phập phù). Còn lại đám Barella, Chiesa, Bastoni thì chỉ ở mức gọi là khá hơn so với mặt bằng chung của tuyển Ý. Jorginho thì xuống, Verratti thì đi kiếm tiền rồi. Có cậu Calafiori dạo này đc bơm thổi nhưng em chưa tin lắm bởi chưa đá cho Big3 bao giờ. Cùng lắm thêm Tonali nhưng em ko rõ thằng cháu sau treo giò sẽ đá thế nào.

Nếu cụ nào hay chơi game FM thì sẽ biết rõ hơn. Cầu thủ Ý hiện tại ko lọt nổi top 30 thế giới về CA (tức Current Ability) và người đứng đầu của Ý là Donnarumma.
Thế cho nên Ý bị loại hoàn toàn xứng đáng cụ ạ.
Và trước khi bị loại, nhiều cụ dự đoán Ý vào sâu, đúng là Lạc quan tếu, hay Ảo tưởng lắm ạ.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Ri đỗ bị ám ảnh kỷ lục, cụ ạ! Kiểu ko đọ nổi Si lùn về mấy cái giải quan trọng (WC, QBV) thì xoay ra cố kiếm các kỷ lục để đc nhớ mãi. Nhưng thực ra, những cái kỷ lục kiểu này lại rất khó nhớ. Mà Ri đỗ có 5 QBV thì cũng đi vào lịch sử rồi, có gì mà ám ảnh thế nhỉ!

Em thấy bảo cứ chung kết Euro trước, tài là người nước nào thì mùa sau, đội nước đó vào chung kết mà. Lặp từ 2004 đến 2020 rồi. Chung kết Euro 2020, trọng tài người ... Hà Lan ;))
Cu R7, phấn đấu cái kỷ lục ghi bàn ở 6 VCK Euro liên tục, chắc cũng trường tồn mãi, phỏng cụ?
Đêm nay, Hà Lan mà bị loại thì hết thống kê luôn ạ.

Và trước khi bị loại, nhiều cụ dự đoán Ý vào sâu, đúng là Lạc quan tếu, hay Ảo tưởng lắm ạ.
xem trận đá với Croatia chật vật và phải may mắn lắm mới gỡ hòa phút cuối là em biết Ý sẽ dừng bước sớm rồi 8-}

tutamduongtinh

Xe đạp
Được năm Mbabe tuyến bố Euro hơn WC thì giải này đá chán quá. Chỉ có Đức là TBN đá đúng vị thế đội bóng lên thì tứ kết đã phải loại nhau! Làm giải mà có 6 bảng lấy 16 đội vào vòng 1/8 làm chất lượng giải thấp quá

thứ 6 này trận chung kết sớm giữa Đức và Tây Ban Nha xem kịch tínH các cụ nhẩy

Chỉnh sửa cuối:

Napolong

Xe điện
Xem vòng knock out, đối với ai thích nặng về chiến thuật, em nghĩ đều thấy sướng.

Có thể cả tối nay cũng vậy nữa.

cuongtelecoms

Xe buýt
Kankute ở đẳng cấp huyền thoại rồi ý chứ cụ ;))

He is regarded as one of the best defensive midfielders of all time.

Pogba lúc prime thì world class nhưng ko giữ đc lâu. Chừng 2-3 năm gì đó bắt đầu phập phù và đi xuống dần đều. Em nghĩ Pogba ko độc lập tác chiến đc mà cần có 1 cầu thủ hỗ trợ kiểu Kante, Matuidi mới phát huy hết tiềm năng của mình. Nhưng hình như thời ở MU, Pogba còn phải làm nhiệm vụ của Kante ;))
Pogba, khả năng giữ vị trí là kém. Cậu này dạng cho hoạt động tự do, có vấn đề gì về phòng ngự thì người khác (Kante hay Matuidi) lo giúp thì mới đá tốt được. Ở MU, bắt cậu ấy giữ vị trí phòng ngự nên hỏng. Lúc đó mà Carrick còn đỉnh cao thì MU mới bá được. Tiếc rằng không phải vậy. Ngay cả trước khi về MU, ở Juventus, Pirlo và chiến binh Chile đã lo phần giữ vị trí (đại loại chống phản công) cho Pogba rồi. Pogba đá tiền vệ cánh trái nhưng dâng cao.

cuongtelecoms

Xe buýt
Xem vòng knock out, đối với ai thích nặng về chiến thuật, em nghĩ đều thấy sướng.

Có thể cả tối nay cũng vậy nữa.
Đúng rồi cụ. Xem vòng knock out thì các đội rất nặng về chiến thuật. Đội nào ngây thơ là phải trả giá ngay, không như vòng bảng. Nhưng cũng vì thế mà xem không "sướng mắt" như các trận hai đội thi đấu đôi công

cod

Xe buýt
Ý chờ lứa U17, U19 sau này thôi, phải k cụ cod nhỉ?
Quá xứng đáng ý chứ! Đến cỡ Scam mà còn là tiền đạo chủ lực, El còn ra đá chính thì nói gì nữa :))

Thực ra, lứa U17-U19 của Ý hiện cũng khá ổn. Nhưng là ổn với mặt bằng U thôi. Mà từ U lên đội lớn thì khoảng cách quá xa. Như trước kia, Daniel Maldini đá ở U như rồng, như hổ, gánh team Milan trẻ tụt quần mà lên đội 1 bỡ ngỡ như dâu mới về nhà chồng, đến giờ sắp 23 tuổi vẫn chưa định hình đc mình cần gì và phải làm gì.

Em ko để ý các đội khác lắm ngoài Milan của em, thấy có Camarda và Liberalli là ngon nhất. Nhưng ở tuổi chúng nó, thằng Yamal đã đc kéo lên đội 1 Barca để đá rồi mà chúng nó vẫn loanh quanh ở giải trẻ. Cảm giác Ý ko dám cho lứa trẻ thử lửa sớm nữa.

Trước kia, Maldini là cầu thủ chính của Milan hồi 17 tuổi, Totti hay Nesta 19 tuổi đã là trụ cột của đội mình, Del Piero 19 tuổi đã ra sân thường xuyên ở Juve. Hay sau này, Gilardino 20 tuổi cũng đc Parma coi trọng. Còn giờ kiếm đc cầu thủ teenage mà đóng vai trò quan trọng ở các đội bóng lớn tại Serie A gần như ko có (may ra có Scalvini).

Cu R7, phấn đấu cái kỷ lục ghi bàn ở 6 VCK Euro liên tục, chắc cũng trường tồn mãi, phỏng cụ?
Đêm nay, Hà Lan mà bị loại thì hết thống kê luôn ạ.
Để xem đã cụ. Nhiều khi bóng đá có cái gì đó lạ lắm!

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Dự đoán😎🥹

TN1805

Xe điện
Năm nay xem Copa đá thực sự hay và hấp dẫn hơn xem Euro!
Copa xem các đội đá máu lửa...Nhưng tôi chỉ thích ĐT Mỹ và Canada và các đội ngoài khu vực Nam Mỹ.
Bọn Nam Mỹ, đặc biệt Uruguay, Argentine chơi tiểu xảo và ranh mãnh kiểu khôn lỏi, không fairplay.

Vừa xem lại trận Mỹ - Uruguay (đá sáng nay) thấy bọn Uruguay chơi bẩn bựa, gặp tài người Peru cũng lởm kinh. Tệ hơn cả trọng tài V-League. :P

Nói chung chỉ xem Brazil đá phô diễn kỹ thuật thì sướng thôi....chứ Bọn Nam Mỹ đá trẻ trâu lắm, chiến thuật không bằng Châu Âu.

Chỉnh sửa cuối:

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Ngày này năm xưa: Chỉ có mấy ông Nam Mỹ mới làm được chuyện này!:D

Đã 14 năm kể từ khi Luis Suarez làm tan nát hàng triệu trái tim người hâm mộ châu Phi khi tước đi cơ hội của Ghana trở thành đội bóng đầu tiên của châu lục lọt vào bán kết World Cup!

Suarez dùng tay cản bóng (giống như tay chuyền hai trong bóng chuyền) ngăn bàn thắng của Ghana ở phút 120+1! Ghana được hưởng phạt đền nhưng sút trượt:))

Và sau đó, Ghana đã thua ở loạt sút luân lưu may rủi:(

Chỉnh sửa cuối:

TN1805

Xe điện
Được năm Mbabe tuyến bố Euro hơn WC thì giải này đá chán quá. Chỉ có Đức là TBN đá đúng vị thế đội bóng lên thì tứ kết đã phải loại nhau! Làm giải mà có 6 bảng lấy 16 đội vào vòng 1/8 làm chất lượng giải thấp quá
Mbappe nói có lý đấy. Bóng đá Châu Âu hơn Nam Mỹ về tư duy chiến thuật và khoa học. Có thể mức độ đẹp mắt thì không bằng bóng đá Nam Mỹ, nhưng chỉ Brazil đá đẹp thôi, các đội khác đá tiểu xảo, và hùng hục như trâu...Ngoài ra WC còn có thêm các đội ở các khu vực bóng đá chưa thể sánh với Châu Âu, nên tôi nghĩ Giải Euro vẫn là chất nhất TG.
Hy vọng kỳ Euro tới UEFA cho 32 đội tham dự thì hay hơn. Châu Âu đủ đội để chọn 32 đội vào vòng CK. Bóng đá Châu Âu chênh lệch trình không nhiều, tăng số đội lên 32 chắc được.

P/S: Giải Euro 2028 mà có Israel, Kazakstan cũng thú vị đấy chứ. :)

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng tử đỏ

Xe container
Copa xem các đội đá máu lửa...Nhưng tôi chỉ thích ĐT Mỹ và Canada và các đội ngoài khu vực Nam Mỹ.
Bọn Nam Mỹ, đặc biệt Uruguay, Argentine chơi tiểu xảo và ranh mãnh kiểu khôn lỏi, không fairplay.

Vừa xem lại trận Mỹ - Uruguay (đá sáng nay) thấy bọn Uruguay chơi bẩn bựa, gặp tài người Peru cũng lởm kinh. Tệ hơn cả trọng tài V-League. :P

Nói chung chỉ xem Brazil đá phô diễn kỹ thuật thì sướng thôi....chứ Bọn Nam Mỹ đá trẻ trâu lắm, chiến thuật không bằng Châu Âu.
Chỉ ranh mãnh và khôn lỏi, liệu có vô địch WC được k cụ?

Dan du an

Xe ba gác

Bóng đá dù sao nó cũng là một môn thể thao, mà thể thao thì nó phải làm người chơi và người không chơi chỉ xem nó hưng phấn (kiểu tăng hóc môn). Đồng ý là không phải nó cứ vào liên tục như bóng rổ hay ghi điểm liên tục như bóng chuyền nhưng quan trọng là khi xem phải thấy cầu thủ nó khát khao chiến thắng. Đá như cơm nguội, đá như vừa ngủ với 4 em cả đêm thì chả ai thích cả. Một hai trận còn thông cảm. Đây một nửa số trận là xem rất nhạt. Như ăn phở chay. Chính giải đấu này nó làm mất chất của nó. Ai đời những trận đáng ra rất hay như thế phải nhiều người xem như Pháp Bỉ mà quanh nhà em im phăng phắc. Ngày trước thì tiếng hô vào liên tục.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Quá xứng đáng ý chứ! Đến cỡ Scam mà còn là tiền đạo chủ lực, El còn ra đá chính thì nói gì nữa :))

Thực ra, lứa U17-U19 của Ý hiện cũng khá ổn. Nhưng là ổn với mặt bằng U thôi. Mà từ U lên đội lớn thì khoảng cách quá xa. Như trước kia, Daniel Maldini đá ở U như rồng, như hổ, gánh team Milan trẻ tụt quần mà lên đội 1 bỡ ngỡ như dâu mới về nhà chồng, đến giờ sắp 23 tuổi vẫn chưa định hình đc mình cần gì và phải làm gì.

Em ko để ý các đội khác lắm ngoài Milan của em, thấy có Camarda và Liberalli là ngon nhất. Nhưng ở tuổi chúng nó, thằng Yamal đã đc kéo lên đội 1 Barca để đá rồi mà chúng nó vẫn loanh quanh ở giải trẻ. Cảm giác Ý ko dám cho lứa trẻ thử lửa sớm nữa.

Trước kia, Maldini là cầu thủ chính của Milan hồi 17 tuổi, Totti hay Nesta 19 tuổi đã là trụ cột của đội mình, Del Piero 19 tuổi đã ra sân thường xuyên ở Juve. Hay sau này, Gilardino 20 tuổi cũng đc Parma coi trọng. Còn giờ kiếm đc cầu thủ teenage mà đóng vai trò quan trọng ở các đội bóng lớn tại Serie A gần như ko có (may ra có Scalvini).

Để xem đã cụ. Nhiều khi bóng đá có cái gì đó lạ lắm!
Cụ Chauthanh11 nói có lý. Bóng đá Ý lạc hậu về chiến thuật chung, phần nào lạc hậu cả về đào tạo huấn luyện nên k phát triển kịp xu thế chung, chẳng hạn các đội bóng hàng đầu hiện nay họ triển khai bóng từ thủ môn, hàng hậu vệ, hậu vệ phải biết thoát pressing, khi cần phải pressing tầm cao,... điều này gần như k thấy có ở đội Ý cũng như các CLB Ý. Mùa rồi Atalanta biết pressing, trận ck EPL, biết thoát pressing, chiến thuật hợp lý đã thắng trận ck trước Leverkusen bất bại.
Nói gì thì nói, chung quy lại, bản chất là đội Ý hiện nay quá thiếu cầu thủ giỏi so với trước, cho nên kỳ vọng đạt kết quả cao là không thể ạ.

• Vodka
Reactions: cod

hongsonphan82

Xe buýt
Mbappe nói có lý đấy. Bóng đá Châu Âu hơn Nam Mỹ về tư duy chiến thuật và khoa học. Có thể mức độ đẹp mắt thì không bằng bóng đá Nam Mỹ, nhưng chỉ Brazil đá đẹp thôi, các đội khác đá tiểu xảo, và hùng hục như trâu...Ngoài ra WC còn có thêm các đội ở các khu vực bóng đá chưa thể sánh với Châu Âu, nên tôi nghĩ Giải Euro vẫn là chất nhất TG.
Hy vọng kỳ Euro tới UEFA cho 32 đội tham dự thì hay hơn. Châu Âu đủ đội để chọn 32 đội vào vòng CK. Bóng đá Châu Âu chênh lệch trình không nhiều, tăng số đội lên 32 chắc được.

P/S: Giải Euro 2028 mà có Israel, Kazakstan cũng thú vị đấy chứ. :)
Chả có lí tẹo nào! WC phải là đội có số má mới giành được cup chứ cái Euro thì thằng Đan Mạch hay Hi Lạp vẫn lượm cup được.