[Funland] Giải vô địch bóng đá châu Âu - Euro 2024 🏆 ⚽

Entropy

Xe tăng
Bê cúp thì thỏa mãn điều kiện thiếu thốn thành tích bao năm nay.
Khó tính như e, Anh đá dở k đạt yêu cầu ạ.
Bị loại nhưng đá nhiệt, cuốn hút e thích như Thổ, Áo, và cả Thụy Sĩ nữa ạ.
Anh chưa có danh hiệu Euro nên quan trọng nhất lúc này là cù nhây kiếm đc cái rồi xấu đẹp tính sau - đó là cách liên đoàn và anh Cửa Nam đang khấn.

Napolong

Xe điện
Ghê! Cảm giác của S nó cũng yomost lắm các cụ nhể. Kiểu như: Bọn tao tức lắm rồi đấy, giờ chỉ có cúp không là sập ngay lập tức. 8-} Thua, dừng lại rồi về vườn là một nhẽ. Nhưng trước mắt còn ra sân và ngước lên khán đài nữa. Vào phone check Of hàng ngày nữa, Southgate tím tái.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Anh chưa có danh hiệu Euro nên quan trọng nhất lúc này là cù nhây kiếm đc cái rồi xấu đẹp tính sau - đó là cách liên đoàn và anh Cửa Nam đang khấn.
E cũng mong tuyển Anh kiếm được cái danh hiệu lớn. Tuy nhiên đá như thế mà vô địch thì thiếu thuyết phục quá ạ.

Entropy

Xe tăng
E cũng mong tuyển Anh kiếm được cái danh hiệu lớn. Tuy nhiên đá như thế mà vô địch thì thiếu thuyết phục quá ạ.
Thời gian sau ai quan tâm thuyết phục hay không đâu cụ? Cứ vô địch đc thì nói gì cũng đúng.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Bóng đá bây giờ trở lên thực dụng hơn rồi!

Hồi Qatar WC 2022, Tây Ban Nha khai cuộc tưng bừng, chơi titikaka rất đẹp, hay, máu lửa.. vùi dập Costa Rica 7-0 ở vòng bảng!

Tất cả đều cho rằng TBN sẽ là nhà vô địch với lứa cầu thủ rất trẻ và tài năng của Barcelona! Rồi TBN lại thua Nhật, đứng thứ 2 bảng đấu!

Sau đó thì thua Ma Rốc đau đớn với tỷ số khó tin 0-3 trong loạt luân lưu 11m ở vòng 1/8!

Và chả ai nhắc tới TBN😉

Chỉnh sửa cuối:

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Khi chủ nhà cay cú😭🤓🥹

‼ CÓ HƠN 300.000 CHỮ KÝ MUỐN ĐÁ LẠI TRẬN TÂY BAN NHA VS ĐỨC

Số CĐV ký đơn yêu cầu UEFA tổ chức lại trận tứ kết giữa Tây Ban Nha và Đức đã hơn 370.000 người 😳 Nhiều CĐV cảm thấy bất bình vì trọng tài Anthony Taylor không cho Đức hưởng phạt đền khi bóng chạm tay Cucurella 😂

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Khi chủ nhà cay cú😭🤓🥹

Số CĐV ký đơn yêu cầu UEFA tổ chức lại trận tứ kết giữa Tây Ban Nha và Đức đã hơn 370.000 người 😳 Nhiều CĐV cảm thấy bất bình vì trọng tài Anthony Taylor không cho Đức hưởng phạt đền khi bóng chạm tay Cucurella 😂
Hay là gửi đơn lên ICC - cái toà đã ra trát bắt các ông TT Israel và Nga nhỉ😎

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Khi chủ nhà cay cú😭🤓🥹

Pha này em thấy 50-50, nhưng ko bắt pen là hợp lý hơn vì cầu thủ đang thu tay về. Em ghét vì Đức đá rắn ngay từ đầu trận, cảm giác như để TBN chùn chân ấy #:-s

Entropy

Xe tăng
Khi chủ nhà cay cú😭🤓🥹

Tự do quá cũng phiền, có trận bóng đá mà rùm beng quá.

Bemagauvn

Xe điện
Pha này em thấy 50-50, nhưng ko bắt pen là hợp lý hơn vì cầu thủ đang thu tay về. Em ghét vì Đức đá rắn ngay từ đầu trận, cảm giác như để TBN chùn chân ấy #:-s
Thì đúng là đấu pháp thế mà cụ. Chắc chắn cố tình đốn thọt một trong 3 tam giác tiền vệ của TBN thì mới mong đỡ nguy hiểm.
Mà sức tụi Tây lông nó mà cố tình lỗi thì thôi. Chỉ hai phát vào bóng mỏng chút như Pedri hẹo luôn.
Em nghĩ lại thấy mấy thẳng như Lukaku, Embolo, Thuram con … trông vụng về như thế nhưng thực ra chúng nó vật nhau cả trận với hậu vệ bên kia. Hậu vệ mà yếu là chết với tụi nó hoặc tiền vệ bên kia tấn công ko xoay xở kịp. Hậu vệ Việt thì chắc 3 ông ôm nó nó vẫn đi như bt.
Kane hơi già chút mà chịu không nổi cuối trận phải thay. Bóng đá bây giờ quá khắc nghiệt.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Nếu hôm này Southgate bê được cúp thì a ta có lý cụ ạ còn nếu k thì k khác gì một thất bại hổ thẹn vì với chất lượng đội hình của mình ĐT Anh k cần phải chơi hèn nhát như thế mới bóp được những đội trung bình khá của châu Âu cỡ Slovakia trước kia họ bóp phát toạch ngay H1 rồi.
Thực ra các cụ có thể nói luôn tôi ko thích lối chơi của SG, tôi ko ưa khuôn mặt đó, tôi ko thích phong cách đó. Tôi chán ngán cách chơi của tuyển Anh. Sẽ ko ai phản đối cả, vì sự thích hay ko thích ko ai có quyền phản đối cả. Nhưng các cụ lại lồng ghép phân tích chuyên môn. các cụ phân tích chuyên môn nó chưa đúng. người phương tây có câu ngạn ngữ nếu bạn trót nói sai một câu, bạn sẽ phải nói thêm 10 câu để bao biện cho câu đầu tiên. Cụ đừng để rơi vào tình thế phải nói thêm 10 câu tiếp theo cho câu đầu tiên.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Thì đúng là đấu pháp thế mà cụ. Chắc chắn cố tình đốn thọt một trong 3 tam giác tiền vệ của TBN thì mới mong đỡ nguy hiểm.
Mà sức tụi Tây lông nó mà cố tình lỗi thì thôi. Chỉ hai phát vào bóng mỏng chút như Pedri hẹo luôn.
Em nghĩ lại thấy mấy thẳng như Lukaku, Embolo, Thuram con … trông vụng về như thế nhưng thực ra chúng nó vật nhau cả trận với hậu vệ bên kia. Hậu vệ mà yếu là chết với tụi nó hoặc tiền vệ bên kia tấn công ko xoay xở kịp. Hậu vệ Việt thì chắc 3 ông ôm nó nó vẫn đi như bt.
Kane hơi già chút mà chịu không nổi cuối trận phải thay. Bóng đá bây giờ quá khắc nghiệt.
Đơn giản vì đức sợ phong cách của tây. Thế thôi, họ cảm nhận đc sự nguy hiểm từ lối chơi của tây. Đức cũng thích kiểm soát bóng cũng thích chuyền bóng nhưng chuyền bóng với ks thì ko lại với tây. Nên trong lòng nơm nớp lo sợ. Nên thay vì chơi ks tìm cách chơi rắn và phá nhân sự của tây cho chắc ăn

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Nhiều người còn bảo sao đức ko trở lại sự xù xì lầm lì ngày xưa. Tôi chỉ biết bấm bụng mà cười
- Thứ nhất phong cách xù xì lầm lì mà còn giúp đức vô địch hay chiến thắng thì đức đã ko phải canh tân. Khi đấu với brasil đức bị ép cho mghetj thở dù vẫn xù xì. Vậy nên phong cách lầm lì ko ăn giải gì ở thời hiện đại.
- thứ hai lầm lì xù xì là ngày xưa chưa có nhiều góc quay chưa có truyền thông nhiều. Chưa có var. Ngày nay vẫn định dùng sức mạnh hăk doạ hay chặt chém đội bạn mà qua mắt đc var à. Nên băm bổ bặm trợn doạ người là vô tác dụng. Có khi còn ăn thẻ và thất thế
- ko tuyển chọn được nhân tài có kĩ thuatk vượt trội thì còn thua dài dài.

Dan du an

Xe ba gác
Thời gian sau ai quan tâm thuyết phục hay không đâu cụ? Cứ vô địch đc thì nói gì cũng đúng.
Công nhận, cứ thắng kể cả như thắng luân lưu thì truyền thông lại xông vào khen hết lời kiểu chiến thuật bắt pen dán ở chai nước. Cứ thắng là sẽ có người tìm bằng được ra cái hay để đưa lên mây, giống kiểu em họp khoá. Mấy cụ làm lãnh đạo cấp cao là đến muộn cũng được chào đón hết lời.

hauyenhd

Xe container
Thực ra các cụ có thể nói luôn tôi ko thích lối chơi của SG, tôi ko ưa khuôn mặt đó, tôi ko thích phong cách đó. Tôi chán ngán cách chơi của tuyển Anh. Sẽ ko ai phản đối cả, vì sự thích hay ko thích ko ai có quyền phản đối cả. Nhưng các cụ lại lồng ghép phân tích chuyên môn. các cụ phân tích chuyên môn nó chưa đúng. người phương tây có câu ngạn ngữ nếu bạn trót nói sai một câu, bạn sẽ phải nói thêm 10 câu để bao biện cho câu đầu tiên. Cụ đừng để rơi vào tình thế phải nói thêm 10 câu tiếp theo cho câu đầu tiên.
E bảo với cụ là k thích bao giờ lúc đi xỉu chả thích bome ra ấy chứ :D Chuyền về càng nhiều càng thích chẳng hạn.
Phòng ngự nó cũng có vẻ đẹp của nó cụ nhé còn Southgate với e chẳng có bài vở gì chỉ là k để thủng lưới cái đã bên trên các cầu thủ tự xoay sở có thế thôi và nhờ chất lượng dàn cầu thủ mới dăm lần bẩy lượt chết đi sống lại như thế. E cũng k rảnh để nói thêm 10 câu với cụ nữa đâu cụ thích ai nói gì là quyền của cụ e cũng vậy thôi nhưng đừng đao to búa lớn phân tích chuyên môn mới cái gì gì ấy nói cho sang mồm thôi chứ chiến thuật đếch gì bản chất nó thế lúc thua lại bảo chưa may mắn nói thế cho nó vuông.

Bemagauvn

Xe điện
Đơn giản vì đức sợ phong cách của tây. Thế thôi, họ cảm nhận đc sự nguy hiểm từ lối chơi của tây. Đức cũng thích kiểm soát bóng cũng thích chuyền bóng nhưng chuyền bóng với ks thì ko lại với tây. Nên trong lòng nơm nớp lo sợ. Nên thay vì chơi ks tìm cách chơi rắn và phá nhân sự của tây cho chắc ăn
Nói gì nói cụ thể qua trận vừa rồi thì lại hợp lí cộng với lợi thế sân nhà. Nói cho cùng Tây cũng ko có quá nhiều nhân tài để thay, cũng xáo trộn. Hai cánh còn lại trẻ nên cũng rén. Đức rõ ràng có cơ hội nhiều trong trận với Tây để dẫn bàn.
Giờ giữ chân kiếm tiền chứ máu lửa quá chúng nó cũng hiểu. May còn Olmo, chính hàng tiền về quá mạnh và có chiều sâu che dấu đi sự yếu kém về tiền đạo với hậu vệ của Tây nhiều.
Vào được bán kết thì khá te tua nên ông Pháp lại lợi thế.

beomap2

Xe container
Schweini là mẫu tiền vệ luôn chơi nổi bật trong tất cả trận đấu tham gia, có thể cân cả hàng tiền vệ đối phương, đóng góp cả về lối chơi và tinh thần. Còn Kroos và Ozil chỉ thi đấu hay khi có những đồng đội xuất sắc bên cạnh.
Schweini năm 2014 đá trận chung kết với Argentina rất kiên cường, một mình chiến với hai tiền vệ lừng danh của Argentina trong đó có Maserano, bị uýnh cho máu me đầy mặt, lăn lóc trên mặt sân mà vẫn giúp Đức chiếm ưu thế ở giữa sân và rồi chiến thắng oanh liệt, ấn tượng nhất ông này