[Funland] Giải vô địch bóng đá châu Âu - Euro 2024 🏆 ⚽

QDV2012

Xe tăng
Rice này trình độ còn chả bằng Carrick. Nếu giỏi thật thì Arsenal đã phải đá tốt hơn rồi. Nói chung cũng là cầu thủ giỏi nhưng để lên đến hàng ngũ world class thì vẫn phải nỗ lực thêm.
Em không phải fan MU nên em không rõ Carrick đá hay ra sao, em cũng không so được 2 ông này đá ntn? Nhưng với fan Ars thì giai đoạn trước và sau có Rice thì Ars nó khác nhau hoàn toàn và chắc chắn 100% là tốt hơn. Còn tiêu chuẩn tốt hơn = danh hiệu thì đấy là một tiêu chuẩn khác rồi.

Còn tuyển Anh thì muôn đời nay đều như vậy rồi, cầu thủ tuyển Anh không phải là không tốt nhưng có thể nói na ná tuyển VN vậy. Thi đấu trong nước nhiều, tính đa dạng lối chơi ít phần lớn nguyên do là do tính chất giải quốc nội các đội dùng cầu thủ nước ngoài nhiều hơn là cầu thủ nội địa

The Silent

Xe tăng

Em thấy trận này dự đoán khó quá các cụ nhỉ?

hauyenhd

Xe container
Rice này trình độ còn chả bằng Carrick. Nếu giỏi thật thì Arsenal đã phải đá tốt hơn rồi. Nói chung cũng là cầu thủ giỏi nhưng để lên đến hàng ngũ world class thì vẫn phải nỗ lực thêm.

- World Cup 2018:
Cùng bảng với Bỉ, Panama và Tunisies nên Anh ko quá khó khăn có vé đi tiếp (thua Bỉ).
Vào vòng knock-out, Anh chật vật vượt qua Colombia từ chấm pen, thắng đc Thụy Điển vốn ko còn nhiều hảo thủ ở tứ kết. Sau đó, thua Croatia và Bỉ ở bán kết và tranh hạng 3.

- Euro 2020:
Cùng bảng với Croatia, Czech và Scotland. Công tâm mà nói, đây là thời điểm Anh chơi hay nhất dưới thời Southgate.
Vào vòng knock-out, Anh thắng Đức (đang chu kì đi xuống của thế hệ 2014), sau đó thắng dễ Ukraina - vốn là đội bị đánh giá thấp nhất ở tứ kết, trước khi chật vật thắng Đan Mạch ở bán kết. Chung kết thua khá đau dù chơi hay hơn Ý (em là fan Ý gộc nhé).

- World Cup 2022:
Cùng bảng với mấy đội ko quá mạnh như Mỹ, Wales và Iran nên nhất bảng.
Vòng knock-out, thắng Senegal, đội chỉ ở mức khá của châu Phi và thua Pháp ở tứ kết.

- Euro 2024:
Đến đây thì khá rõ rồi, lại rơi vào 1 bảng đấu dễ (nhưng đá rất tệ) và vào 1 nhánh ko quá khó khăn.

Nói chung, Cửa Nam rõ ràng là HLV thành công nhất của ĐT Anh sau thời Alf Ramsey nhưng em cho rằng có đến 50% thành công thuộc về ... may mắn. Ấy là may mắn vào 1 bảng đấu ko quá khó khăn và sau đó thường rất hay rơi vào nhánh đấu dễ (2018, 2020, 2024). Lần duy nhất rơi vào nhánh đấu khó thì thua Pháp ngay.
Bởi vậy ăn nhau ở cái đối thủ là ai, trước kia một phần các giải giới hạn đội bóng còn ít một phần đen vào vòng knock out cái là được ôm ngay đại ca nó chả tát tai đuổi về ngay lấy đâu mà thành tích.

TN1805

Xe điện
Hôm qua BLV trận Anh mới chán :D
Quả chú Foden việt vị rõ ràng mà chú BLV hét như VN ghi bàn vào Nhật bản, không biết luật lá thế nào.
Quả chú Anh (26?) ngã ngoài vòng cấm vài mét mà chú đòi penalty thì quá vãi
Thì thế đó....chán. BLV mà lại thể hiện tình cảm và cảm xúc cá nhân vào bình luận trực tiếp ...nó mất cái tính trung lập đi, mất cả hay, nếu BLV ĐTVN thi đấu thì làm thế được. Nhưng đây là 2 đội không phải "người nhà mình", mà cứ làm như đội Anh là ĐTVN vậy....Chán thật. :D

thanh040506

Xe trâu

- World Cup 2018:
Cùng bảng với Bỉ, Panama và Tunisies nên Anh ko quá khó khăn có vé đi tiếp (thua Bỉ).
Vào vòng knock-out, Anh chật vật vượt qua Colombia từ chấm pen, thắng đc Thụy Điển vốn ko còn nhiều hảo thủ ở tứ kết. Sau đó, thua Croatia và Bỉ ở bán kết và tranh hạng 3.

- Euro 2020:
Cùng bảng với Croatia, Czech và Scotland. Công tâm mà nói, đây là thời điểm Anh chơi hay nhất dưới thời Southgate.
Vào vòng knock-out, Anh thắng Đức (đang chu kì đi xuống của thế hệ 2014), sau đó thắng dễ Ukraina - vốn là đội bị đánh giá thấp nhất ở tứ kết, trước khi chật vật thắng Đan Mạch ở bán kết. Chung kết thua khá đau dù chơi hay hơn Ý (em là fan Ý gộc nhé).

- World Cup 2022:
Cùng bảng với mấy đội ko quá mạnh như Mỹ, Wales và Iran nên nhất bảng.
Vòng knock-out, thắng Senegal, đội chỉ ở mức khá của châu Phi và thua Pháp ở tứ kết.

- Euro 2024:
Đến đây thì khá rõ rồi, lại rơi vào 1 bảng đấu dễ (nhưng đá rất tệ) và vào 1 nhánh ko quá khó khăn.

Nói chung, Cửa Nam rõ ràng là HLV thành công nhất của ĐT Anh sau thời Alf Ramsey nhưng em cho rằng có đến 50% thành công thuộc về ... may mắn. Ấy là may mắn vào 1 bảng đấu ko quá khó khăn và sau đó thường rất hay rơi vào nhánh đấu dễ (2018, 2020, 2024). Lần duy nhất rơi vào nhánh đấu khó thì thua Pháp ngay.
Chuẩn ạ. Thống kê của cụ chuẩn nói lên tất cả ạ.
Trong đó, trận hay nhất của tuyển Anh là trận ck Euro thua đáng tiếc Ý trên chấm luân lưu 11m.
Trận đó, Southgate mà k rụt rè quá thì đã thắng trong 90 phút ạ.

vừa đi vừa láii

Xe container
Thì thế đó....chán. BLV mà lại thể hiện tình cảm và cảm xúc cá nhân vào bình luận trực tiếp ...nó mất cái tính trung lập đi, mất cả hay, nếu BLV ĐTVN thi đấu thì làm thế được. Nhưng đây là 2 đội không phải "người nhà mình", mà cứ làm như đội Anh là ĐTVN vậy....Chán thật. :D
Cũng thông cảm với BLV trẻ trâu yêu đội Anh quá nên không kìm chế được cảm xúc :D. Nhưng kiến thức bóng đá phải tốt hơn người thường chứ lỵ. Em mắt kém mà 2 pha đó còn biết, sau phải tắt tiếng nên không biết các BLV còn nói lăng nhăng nữa không? ;)

cod

Xe buýt
Em không phải fan MU nên em không rõ Carrick đá hay ra sao, em cũng không so được 2 ông này đá ntn? Nhưng với fan Ars thì giai đoạn trước và sau có Rice thì Ars nó khác nhau hoàn toàn và chắc chắn 100% là tốt hơn. Còn tiêu chuẩn tốt hơn = danh hiệu thì đấy là một tiêu chuẩn khác rồi.

Còn tuyển Anh thì muôn đời nay đều như vậy rồi, cầu thủ tuyển Anh không phải là không tốt nhưng có thể nói na ná tuyển VN vậy. Thi đấu trong nước nhiều, tính đa dạng lối chơi ít phần lớn nguyên do là do tính chất giải quốc nội các đội dùng cầu thủ nước ngoài nhiều hơn là cầu thủ nội địa
Mặc dù em rất ghét MU (ở đây chắc nhiều cụ biết em là fan Milan) nhưng em phải thừa nhận Carrick là 1 trong những cầu thủ underrate nhất từ đầu thế kỉ 21 đến giờ. Khả năng điều tiết bóng của anh ta thực sự rất mạnh và giúp cho đồng đội dễ đá hơn hẳn. Đáng tiếc là Carrick lại sinh vào thời có Lampard và Gerrard, những người đc đánh giá cao hơn rất nhiều nên ko có cơ hội thể hiện mấy. Ý kiến cá nhân của em thì nếu HLV Anh lúc đó loại Lampard hoặc Gerrard để thay bằng Carrick, có thể ĐT Anh sẽ có thành tích tốt hơn.

Còn việc Rice sang Arsenal lại đúng lúc đám trẻ của Arteta bắt đầu vào form. Ở Arsenal, em đánh giá ku Odegaard và Saka cao nhất. Đây mới là 2 cầu thủ có ảnh hưởng lớn nhất đến lối chơi của Pháo. Odegaard thì rõ ràng ở trình world class rồi. Nhưng Rice thì vẫn chưa, chắc cần thêm một vài năm nữa để khẳng định. Saka thì là một viên ngọc quý, Arsenal cần phải giữ cậu này.

Bởi vậy ăn nhau ở cái đối thủ là ai, trước kia một phần các giải giới hạn đội bóng còn ít một phần đen vào vòng knock out cái là được ôm ngay đại ca nó chả tát tai đuổi về ngay lấy đâu mà thành tích.
ĐT Anh bị loại ở các giải lớn đều có điểm chung là cứ đụng đối mạnh là tèo, cụ ạ! Kiểu cảm giác họ không có khả năng giành chiến thắng trước những đội bóng lớn vậy.

Giải lớn đầu tiên em đc xem là WC 1990, năm đó Anh vào nhánh dễ nên đi thẳng tới bán kết, gặp Đức thua pen, sau đó tranh hạng 3 thua Ý.
Đến Euro 1996 thì sau khi thắng đc tứ kết nhờ pen, Seaman đc tung hô như người hùng rồi gặp Đức lại thua pen tiếp. Hết tung hô!

Cảm giác họ ko dám đặt mình là underdog khi đối mặt với những đối cứng mà luôn nghĩ mình ngang cơ. Chính vì thế họ mới thua liên tục!

Chuẩn ạ. Thống kê của cụ chuẩn nói lên tất cả ạ.
Trong đó, trận hay nhất của tuyển Anh là trận ck Euro thua đáng tiếc Ý trên chấm luân lưu 11m.
Trận đó, Southgate mà k rụt rè quá thì đã thắng trong 90 phút ạ.
Vâng, trận đó em xem cũng hú hồn cho Ý. Đến lúc kéo vào loạt pen thì mới yên tâm vì em biết Ý đá pen tệ nhưng Anh còn đá pen tệ hơn ;))

danleduc

Xe điện
Hôm qua ĐT Anh hú vía nhỉ.
May có Bé Linh Hâm ghi bàn gỡ hòa ở phút bù giờ chính thức, chứ không thì tạm biệt Euro ra về rồi.
Bé Linh Hâm là thần hộ mệnh của HLV Nam Môn. :))

Dan du an

Xe ba gác

Dan du an

Xe ba gác
Tính cả rồi bác😃
Saka sẽ bắt gôn nếu phải đá luân lưu 11m🤓
Công nhận ông huấn luyện viên Anh giỏi, em phục nhất là khi bù giờ đang bị dẫn 1-0 ông ấy lại thay người để kéo dài thời gian cho bọn kia được gần 1 phút. Đúng là ngoài làm huấn luyện viên, ông này còn là thầy phong thuỷ.

Agalloch275

Xe tải
Hôm qua mà quả qua đầu ông thủ môn mà vào thì nữ hoàng đi
Quả đấy quay lại ko rõ nên e ko nhìn được hậu vệ nào của Anh lơ đãng bác nhỉ? đang bị dẫn mà đồng đội chuyền sang nó còn ko thấy 8-|

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Quả đấy quay lại ko rõ nên e ko nhìn được hậu vệ nào của Anh lơ đãng bác nhỉ? đang bị dẫn mà đồng đội chuyền sang nó còn ko thấy 8-|
Phút 54, hậu vệ John Stones (Anh) mất tập trung, chuyền ngang rất khó hiểu và để cho David Strelec (Slovakia) cướp bóng, dứt điểm ở gần giữa sân.
May mắn cho "tam sư" là bóng đi ra ngoài. :D

Agalloch275

Xe tải
Phút 54, hậu vệ John Stones (Anh) mất tập trung, chuyền ngang rất khó hiểu và để cho David Strelec (Slovakia) cướp bóng, dứt điểm ở gần giữa sân.
May mắn cho "tam sư" là bóng đi ra ngoài. :D
View attachment 8605776
View attachment 8605777
John đá chuyền ngang nhưng đáng trách là người nhận đường chuyền bác ạ, e thấy hắn đứng ngẫn ra nên đội bạn cướp đc bóng, mà quay nhanh quá ko nhìn đc số áo.

Chauthanh11

Xe điện
Bữa trước em đã nói rồi , đội Anh ngoài Stone thì không có trung vệ nào chơi cho các đội thuộc top 6 cả. Với những trung vệ làng nhàng như vậy , gặp những trận căng thẳng rất dễ mắc sai lầm . Stone ở MC được đánh giá cao khi đẩy lên như 1 tv phòng ngự , chứ đá trung vệ thì cũng khá bình thường . Mùa vừa rồi thì Stone chủ yếu lại dự bị .

Đã vậy Cửa Nam còn không gọi ai ngoài Shaw đá hậu vê trái nữa chứ ?
Thằng Shaw giờ chưa đá nổi thì khẳng định là tới EURO để trị thương mà thôi .
Cánh trái của đội Anh gần như liệt khi Tripier và Foden đều trái kèo .

Đội hình kiểu chân đất sét như vậy , vô địch theo em là rất khó .

vuvanphong

Xe điện
2 trận đêm nay các cụ dự thế nào?

Liệu có hấp dẫn và nhiều bất ngờ khôngạ?

vuvanphong

Xe điện
Em hi vọng anh Ku sẽ giải đen tiễn Pháp về nước
Pháp là đội yêu thích của em
Hạnh phúc: 1998 (WC), 2000 (Euro)
Bị loại đau 2002 (bê bết) (WC)
2006 - Thua CK với Ý (WC), 2016 Á Quân, 2022 Á Quân
2018 Vô địch WC
Nói chung mấy anh Pháp vậy mà lại hay vô địch!
Thằng cu em trai em thích Anh - chưa bao giờ được cảm giác lên đỉnh! Hehe

Agalloch275

Xe tải
Pháp năm nay nhìn thì có vẻ mạnh nhưng e nghĩ mấy lí do sau khiến họ "yếu"
- Thiếu Pogba chia bài
- Cho Mp3 làm đội trưởng, ko có uy và tín với đồng đội
- Có vẻ đang mâu thuẫn nội bộ

vuvanphong

Xe điện
Pháp năm nay nhìn thì có vẻ mạnh nhưng e nghĩ mấy lí do sau khiến họ "yếu"
- Thiếu Pogba chia bài
- Cho Mp3 làm đội trưởng, ko có uy và tín với đồng đội
- Có vẻ đang mâu thuẫn nội bộ
Một độ vô địch được - ngoài bản thân nó, còn chờ các đội mạnh khác yếu đi bất ngờ!
Bóng đá thú vị là lại có quá nhiều yếu tố bất ngờ (ngoài yếu tố sắp xếp như một số cụ theo thuyế tâm mưu)