Giải thích hiện tượng ô tô nhao lái do góc Camber bị sai kỹ thuật

MONTERO

Xe tăng
Người OF
@cụ Sông nhỏ: mới đấy mờ đã tròn 1 năm 1 tháng rồi, nhanh thật đấy nhỉ. Cái vụ thông số đó là của PS nhà mình thôi chứ các xe khác thì cuối cùng vẫn về thông số thực theo thiết kế của từng loại xe. Có một số loại xe nhà sản xuất thiết kế thông số caster 2 bên không giống nhau đâu cụ nhé:D
Hôm nào về thủ đô qua em chơi nhé!

agrimeco

Xe lăn
Con Cam già của em dạo này thấy vô lăng có vẻ hơi lệch bên phải, mai nhờ cụ kiểm tra giúp em thế nào nhé
Một chiếc xe được căn chỉnh góc đặt bánh xe và cân bằng động chuẩn là với điều kiện lốp và các chi tiết hệ thống treo hoạt động bình thường thì chiếc xe đó phải chạy thẳng tắp trên đoạn đường thẳng, phẳng. Tuy nhiên thường thì đường của ta hơi bị nghiêng từ bên trái qua bên phải do thiết kế để thoát nước mưa nên xe hay có xu thế nhao về bên phụ. Đường thử nhao lái của các hãng xe đẹp, thẳng và phẳng lắm bác RAVA ạ.

chuvoicon

Xe tăng
Cụ Montero ơi, xe em là Carens 2010, theo tài liệu kĩ thuật và thông tin em hỏi thì chỉ có thể chỉnh được Độ Chụm (Toe) của bánh trước và bánh sau, còn góc Caster và góc Camber cả 4 bánh là được thiết lập chuẩn từ nhà máy và không thể chỉnh được (preset factory and non-adjustable), trong trường hợp Caster và Camber không chuẩn theo thông số NSX thì họ yêu cầu thay thế phụ tùng bị hỏng, lỗi. Vậy Cụ kiểm tra tất các thông số và chỉnh Toe cho em với nhé?

Chỉnh sửa cuối:

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Cụ Montero ơi, xe em là Carens 2010, theo tài liệu kĩ thuật và thông tin em hỏi thì chỉ có thể chỉnh được Độ Chụm (Toe) của bánh trước và bánh sau, còn góc Caster và góc Camber cả 4 bánh là được thiết lập chuẩn từ nhà máy và không thể chỉnh được (preset factory and non-adjustable), trong trường hợp Caster và Camber không chuẩn theo thông số NSX thì họ yêu cầu thay thế phụ tùng bị hỏng, lỗi. Vậy Cụ kiểm tra tất các thông số và chỉnh Toe cho em với nhé?
Oài cụ ơi vụ này cụ qua em kiểm tra thông số thực tế của xe đã nhé, tránh tiền mất mà không được việc cụ à.Sau khi có thông số chính xác thì mình sẽ có quyết định đúng đắn sau cụ nhỉ:D

agrimeco

Xe lăn
Định chạy qua chỗ cụ mà sáng mưa mãi ko ngớt, chắc để chiều xem thế nào, hoặc sáng mai vậy.:-w
Em thi thoảng hay có việc qua NNKT nên hôm nào em sẽ qua cafe với cụ nhé, cảm ơn cụ nhiều ạ(b)

Beck

Xe điện
Cụ cafe gần nhà em quá mà chưa biết chỗ nào qua ngồi nhỉ???? Có gần xí nghiệp thủy sản kô cụ?

agrimeco

Xe lăn
Cụ cafe gần nhà em quá mà chưa biết chỗ nào qua ngồi nhỉ???? Có gần xí nghiệp thủy sản kô cụ?
Ngay cổng xn thủy sản hn đấy cụ, rảnh qua em cafe giao lưu nhé, thường sáng nào em cũng ở đấy ợ.

agrimeco

Xe lăn
Hôm qua vừa đi quệt Hải dương sau khi căn chỉnh chỗ cụ, đã hết hiện tượng lệch phải và đi cảm giác chắc lái hơn. Cám ơn cụ Hà nhóe, có cần em show vài tấm hình quảng cáo thiết bị Hunter gì đó ko?;)) Lúc nào rảnh qua em mời ~o) nhé.
Nhà có quán thì còn gì bằng, sướng nhất cụ đới:)) các cụ gần nhau giao lưu cũng khoái nhỉ:))

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Hôm qua vừa đi quệt Hải dương sau khi căn chỉnh chỗ cụ, đã hết hiện tượng lệch phải và đi cảm giác chắc lái hơn. Cám ơn cụ Hà nhóe, có cần em show vài tấm hình quảng cáo thiết bị Hunter gì đó ko?;)) Lúc nào rảnh qua em mời ~o) nhé.
Cảm ơn cụ đã tin dùng dịch vụ bên em(b) cụ có ảnh ọt giề thì sâu lên cho anh em chiêm ngưỡng nhóe:))

A Quang Minh

Xe tăng
Em oánh dấu phát, xe em mới chạy được 8000 km mà sao em cũng thấy có hiện tượng tay lái bị lệch vậy các cụ nhẩy. Xe em CX5 bản 1 cầu ạ

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Em oánh dấu phát, xe em mới chạy được 8000 km mà sao em cũng thấy có hiện tượng tay lái bị lệch vậy các cụ nhẩy. Xe em CX5 bản 1 cầu ạ
Xe mới bị lệch là chuyện thường cụ ạ, nhiều xe mua đập hộp cứng cong đã sai rồi nên việc kiểm tra ngay từ đầu là rất quan trọng.

A Quang Minh

Xe tăng
Xe mới bị lệch là chuyện thường cụ ạ, nhiều xe mua đập hộp cứng cong đã sai rồi nên việc kiểm tra ngay từ đầu là rất quan trọng.
Vâng em cảm ơn cụ đã động viên em, chắc mai e phải đưa vào Hãng cho họ xử lý gấp. . .Chứ đọc xong mấy bài ở trên em chỉ sợ mất lái thì toi ạ

Ducky Momo

Xe buýt
Vote cho nhà Montero, em làm đây vài lần rồi, đợt trước thay cả bộ lốp xong chạy qua cân chỉnh lại giờ đi đường dài đỡ mỏi tay trái hẳn :))

agrimeco

Xe lăn
Đây cụ, quảng cáo hộ cái bộ căn độ chụm mờ cụ bẩu đầu tư có 2 củ tỏi thôi nhóe$-), Mod đừng có bem nick em, có bem thì bem nick Montero ấy nhé;))

Cảm ơn cụ đã tin dùng dịch vụ bên em(b) cụ có ảnh ọt giề thì sâu lên cho anh em chiêm ngưỡng nhóe:))

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Đây cụ, quảng cáo hộ cái bộ căn độ chụm mờ cụ bẩu đầu tư có 2 củ tỏi thôi nhóe$-)
Hơ hơ cụ tác nghiệp lúc nào mà nhanh thía nhỉ, sắp tới em lên Nguyễn Khánh Toàn sẽ đầu tư thiết bị hoành tráng hơn nữ:))