[Funland] Giải quyết mâu thuẫn hàng xóm

duonglamkhoa

Xe tăng
Nhà em cũng chơi như thế. Cho cả xóm nghe. Nhưng xong rồi nó lại mất dạy. Nó khômg bỏ thói đâu bác. Còn ăn không nói có. Lật lọng lắm.
Ông bà xưa từng nói: mềm nắn, rắn buông. Con người ta chỉ ăn hiếp với người mà họ nghĩ ăn hiếp được thôi, người nào mà họ cảm thấy rắn quá, nhai không được là nhả ngay ấy mà. Cụ phải rắn nhưng phải đúng pháp luật. Nếu giải quyết không xong mà muốn sống bình yên thì chỉ còn cách bán nhà, chuyển chỗ khác.

Bin24

Xe buýt
Ông bà xưa từng nói: mềm nắn, rắn buông. Con người ta chỉ ăn hiếp với người mà họ nghĩ ăn hiếp được thôi, người nào mà họ cảm thấy rắn quá, nhai không được là nhả ngay ấy mà. Cụ phải rắn nhưng phải đúng pháp luật. Nếu giải quyết không xong mà muốn sống bình yên thì chỉ còn cách bán nhà, chuyển chỗ khác.
Vi đúng pháp luật nên em mới hỏi các cụ nếu không thì thuê người đập nó rồi. anh em nhà em qua cũng nói chuyện với nó. Vậy mà nó dám mất dạy chửi cả nhà bảo là tụi mày. Anh em chỉ nhớ mặt chó m nha m. tính mai cho người vào luôn. Nó nhờ mấy người trong xóm lên giảng hòa. Rồi xin lỗi.

haitotbung

Xe tải
Đấy là một lý do em thích ở chung cư đấy. Ngày xưa em ở trong cái nhà 30m2 trong ngõ quận Đống Đa. Sau em bán đi, lên ở chung cư.

Ở nhà đất hàng xóm láng giềng thập cẩm lắm. Em lên chung cư hàng xóm chẳng bao giờ động đến nhau; mà lại toàn dân cùng tầng lớp, dễ sống.

Hồi đầu vợ em hơi khó chịu vì làm cái gì cũng phải xin phép, không được tự do. Em bảo là ở nhà đất, mình thích làm gì thì làm thì thằng hàng xóm cũng vậy; mình thích thì ra đầu ngõ vứt rác thì thằng hàng xóm nó thích thì cũng vứt rác trước cửa nhà mình. Cái gì cũng có giá của nó.

Bin24

Xe buýt
Đấy là một lý do em thích ở chung cư đấy. Ngày xưa em ở trong cái nhà 30m2 trong ngõ quận Đống Đa. Sau em bán đi, lên ở chung cư.

Ở nhà đất hàng xóm láng giềng thập cẩm lắm. Em lên chung cư hàng xóm chẳng bao giờ động đến nhau; mà lại toàn dân cùng tầng lớp, dễ sống.

Hồi đầu vợ em hơi khó chịu vì làm cái gì cũng phải xin phép, không được tự do. Em bảo là ở nhà đất, mình thích làm gì thì làm thì thằng hàng xóm cũng vậy; mình thích thì ra đầu ngõ vứt rác thì thằng hàng xóm nó thích thì cũng vứt rác trước cửa nhà mình. Cái gì cũng có giá của nó.
Chuẩn bác ạ. Lại có chỗ cho con cái tập thể dục sinh hoạt. Em kiếm được đất làm cái xưởng là em bán lên chung cư ở.

Diep1979

Xe container
Nhà cháu thấy cụ phải mở mấy thớt nói về vụ hàng xóm này rồi. Nhà cháu mạo muội cmt:

1. Sang đấm nhau một trận với nhà nó rồi tất cả ra pháp luật
2. Báo chính quyền cấp cao hơn. Bao gồm video, ghi âm...
3. Bán nhà đi chỗ khác
4. Thuê anh em tattoo hàng ngày đến ngồi ở cửa từ sáng đến lúc nhà cụ đi ngủ

Nếu không được nữa thì nhà cụ mua tai nghe bịt kín lỗ tai, mua kính đen đeo vào giả mù mà sống

lamhoangvan87

Xe container
Đúng cái bọn ngu này nõ không có não nên nó méo biết đúng sai. Vợ em mặc quần đùi ngồi tút trong nhà éo bao giờ ngồi chạng háng hướng ra cửa toàn hướng vô tường mà con điên đánh vợ em. Nó cũng kêu dù sao chồng nó là đàn ông không được mặc vậy. Còn 1 cái nhà bà già kia. Người ta rào đất không vào phơi quần áo được thì đưa chó đi vệ sinh. Nói nhẹ nhàng qua chửi còn thấy vk ck em phun nước miếng, chổng mông, xe hơi ra ngồi lì. Giờ hùa vào hăm dọa. Hỏi thì nó bảo em có nói gì đâu Anh. Nhưng cứ gào mồm sủa. Kéo anh em lên nói cho trận..anh em về lại dở thói vênh mặt lên hăm dọa.
Cụ hiền nhỉ. Lắp camera kín rồi gây cớ cho nó đánh. Chứng cứ đó đủ để kiện.
cụ xác định vậy. Ko thì bán nhà đi thôi

caukit

Đi bộ
Cụ càng không làm mà chỉ nói không thì nó càng nhờn
1 là dằn mặt nó, mình không cần trực tiếp ra tay, thuê đội tạt mắm tôm về là xong
2 là.... à mà không có 2
Với đội chỉ mõm thì dằn mặt là tịt miệng, chứ cứ chửi nhau qua lại hoặc chơi xỏ lại nó thì khác gì nó đâu cụ

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Theo các bác em nên xử lí sao với trường hợp bọn thích dọa nạt người khác. Em cho anh em kéo đến làm um lên thì chúng nó bảo. Chúng nó không nói gì. Nhưng khi anh em về thì nó lại tiếp tục trong nhà có lời nói hăm dọa vợ em kiểu: đi qua tát lên đầu nó. Rồi đồng nghiệp chúng nó tới nhà bảo là hủy dung nhan nó. Rồi thách em kêu cả họ cả xóm. Cứ nói đổng vậy. Mình nên kệ cụ nó hay sao các bác. Hay mình cũng bóng gió dọa lại nó. Gặp các bác thì sẽ làm gì. Em khômg hiểu sao chúng nó rãnh thế. Nhất là khi thấy vợ chồng em mua hay đi chơi gì về. Rồi chúng nó đi bịa chuyện với đồng nghiệp, họ hàng là nhà em kiếm chuyện. Mấy người đó không rõ xong cũng khích vào. Trong khi nhà em nhường nhịn rất nhiều lần. Mấy bác còn nói em nhu nhược thì mấy bác nghĩ nhà em kiếm chuyện được với ai. Mà đi lập cả bao nhiêu topic cho các bác đọc. Em mà nóng thì đã xảy ra án mạng rồi. Thật ức chế quá đôi khi muốn vác dao qua nói chuyện.
sao giống bọn phương bắc thế, hay thâm ý của cụ là thế ?

Bin24

Xe buýt
1 là dằn mặt nó, mình không cần trực tiếp ra tay, thuê đội tạt mắm tôm về là xong
2 là.... à mà không có 2
Với đội chỉ mõm thì dằn mặt là tịt miệng, chứ cứ chửi nhau qua lại hoặc chơi xỏ lại nó thì khác gì nó đâu cụ
Em.kiếm chưa ra đội đó. Kiếm được em chơi luôn. Quá ức chế chúng nó rồi.

Ớt xanh

Xe điện
Nếu đến 7 thớt rồi thì cụ chủ cũng rất bức xúc với hàng xóm rồi cụ ạ. Em không ở được biệt thự hoặc liền kề thì em ở chung cư chứ chả bao giờ ở mấy làng từ xưa của Hà Nội. Thành phần ít học, lao động tự do, ... chiếm phần lớn.
Chào bác, em lao động tự do đây.

Bin24

Xe buýt
2 là.... à mà không có 2
Tối qua vợ chồng em đi chơi trung thu về. Vợ em đi ra đường là nó trong nhà bảo vợ em ra đường tát chết luôn. Mất dạy lắm cụ.

Bin24

Xe buýt
Nhà cháu thấy cụ phải mở mấy thớt nói về vụ hàng xóm này rồi. Nhà cháu mạo muội cmt:

3. Bán nhà đi chỗ khác

Nếu không được nữa thì nhà cụ mua tai nghe bịt kín lỗ tai, mua kính đen đeo vào giả mù mà sống
Qua đòi đấm rồi nó xin lỗi gọi công an khu vực. Rồi nhờ hàng xóm giảng hòa. Báo công an bảo đợi căng rồi xử lí. Chỉ có chưa thuê anh em tattoo thôi.

Bin24

Xe buýt
đứng cầm dao trước nhà nó, bảo dkm chúng mày, thằng nào giỏi ra đây mà đấm này :))
Hồi trước nó dọa vợ em chọc mù mắt này kia. Lúc đó nó mới đánh và xử công an xong. Dọa mấy lần vợ em điên lên vác dao ném r đường bảo dm m kêu 10 thằng tới đây kiểu gì tao cũng đâm chết 1 thằng. Tối về xin lỗi rối rít. Thế mà lại vẫn tật hăm dọa. Vợ em kiểu bị bắt nạt và ép vào đường cùng. Chứ ra vô bà ấy chả thèm nhìn cũng không thèm nói tới.

Jason88

Xì hơi lốp

Chung cư mà gặp hàng xóm tính nết quái dị như vậy cũng khổ ko kém đâu cụ, gần nhất vụ Chung cư The Light Tố Hữu xong đấy thôi, vấn đề nó ko phải Nhà đất hay Chung cư. Vấn đề là gặp Chó dại sống cạnh nhà.

TXM3b

Xe buýt
Hồi trước nó dọa vợ em chọc mù mắt này kia. Lúc đó nó mới đánh và xử công an xong. Dọa mấy lần vợ em điên lên vác dao ném r đường bảo dm m kêu 10 thằng tới đây kiểu gì tao cũng đâm chết 1 thằng. Tối về xin lỗi rối rít. Thế mà lại vẫn tật hăm dọa. Vợ em kiểu bị bắt nạt và ép vào đường cùng. Chứ ra vô bà ấy chả thèm nhìn cũng không thèm nói tới.
nói chung e cũng k hiểu cụ lắm, cụ có tatto , có anh e , có đk hơn chúng nó, giờ mỗi ngày đi làm về qua nhà chúng nó, cụ lại đứng lại, chửi chúng nó 1 trận, làm độ 1 tuần xem, còn k làm được thì bảo sao nó vẫn dọa dẫm là đúng rồi

Bang lang

Xe điện

3. Bán nhà đi chỗ khác

Nói thật, em thấy cụ này cứ sao sao ấy. Có mỗi chuyện này thôi mà than thở bao lâu rồi. Một là sang tẩn nếu thấy ngứa mắt, hai là sang xin lỗi làm hoà nếu Đánh ko lại. Ba là chuyển nhà. Mà ăn ở kiểu gì để mọi người ghét thì cũng có vấn đề. Hàng xóm có thể ko quý vì ghen ăn tức ở nhưng ko đến nỗi suốt ngày chửi bới phiền phức nếu sống tử tế.