[Funland] Giải quần vợt Wimbledon 2021 (28/06 - 11/07)

bridge

Xe điện
Dân Đông Âu nó gấp mấy lần Tây Âu với Mỹ, ÚC cộng lại cụ ạ, thể chất tương đương ko như bọn Á ...đấy là lý do Đông Âu lắm VĐV.
Hình như tổng số dân thì ko đông hơn đâu, cũng ngang nhau thôi
Nhưng đúng là, theo cá nhân em, kiểu dân Nga và Đông Âu nghèo nhưng chịu khó, nên đạt nhiều thành tích tốt trong các môn thể thao, trong đó có tennis, điền kinh...

nidea

Xe tăng
Vâng vì họ đều là những người xuất sắc hơn người. Chỉ có fans cuồng thời mới hay so đo trẻ-già, chưa phát tiết, ăn may lọ kia thôi ạ.
Cụ chính là người đã so đo Nole vươn lên được là do Fed qua thời đỉnh cao và Nadal dính chấn thương nên người khác mới phản bác lại ý kiến của cụ thôi =)).
Còn em fan bóng đá cóc phải fan tennis. Mỗi người họ sẽ vĩ đại theo một cách khác nhau nhưng tennis là môn đậm tính cá nhân đối kháng do đó suy cho cùng thì sau này người ta vẫn chỉ lấy thống kê làm thước đo thôi.

thientudolong

Xe container
Cụ chính là người đã so đo Nole vươn lên được là do Fed qua thời đỉnh cao và Nadal dính chấn thương nên người khác mới phản bác lại ý kiến của cụ thôi =)).
Còn em fan bóng đá cóc phải fan tennis. Mỗi người họ sẽ vĩ đại theo một cách khác nhau nhưng tennis là môn đậm tính cá nhân đối kháng do đó suy cho cùng thì sau này người ta vẫn chỉ lấy thống kê làm thước đo thôi.
chuẩn luôn, tennis là đối kháng cá nhân tự làm tự ăn, chỉ có thống kê là thước đo chính xác nhất cho mọi đánh giá

xukthal.

Xe lăn
Hình như tổng số dân thì ko đông hơn đâu, cũng ngang nhau thôi
Nhưng đúng là, theo cá nhân em, kiểu dân Nga và Đông Âu nghèo nhưng chịu khó, nên đạt nhiều thành tích tốt trong các môn thể thao, trong đó có tennis, điền kinh...
Tây Âu mỗi PHáp - Đức - Anh là đông dân, còn Đông Âu chỉ riêng LX cũ nó đã bóp chết rồi chưa kể Balan, Nam Tư cũ :))

bridge

Xe điện
Tây Âu mỗi PHáp - Đức - Anh là đông dân, còn Đông Âu chỉ riêng LX cũ nó đã bóp chết rồi chưa kể Balan, Nam Tư cũ :))
Về dân số, Mẽo nó chấp cả Nga và nhiều nước LX cũ, còn thêm cả Pháp, Đức, Anh nữa nên dân đông hơn hẳn đấy ...
Còn về thể thao thì đúng là với nhiều món như golf, đua ngựa, thuyền buồm... thì Tây Âu và Mẽo ngon, còn các môn thể thao đại chúng (trừ bóng đá) thì Đông Âu và Ngố vẫn có chất riêng, kể cả với dân nhập cư sang Tây Âu nữa !!

niceshot

Xe container
Vâng. Thời nào thì cũng có lắm người hay, chỉ là anh có xuất sắc hơn người hay không thôi. Anh còn trẻ, người ta đỉnh cao. Anh đỉnh cao người ta đã già. Quy luật tre già măng mọc. Thế nên chả có ai ăn may hay gặp thời cả. Chỉ thấy fans nole hay kêu fed gặp thời lúc trẻ chứ fans fed chả ai kêu nole gặp thời lúc fed già nad chấn thương và NG không chịu lớn cả.😄
Năm 2011 khi No trấn áp làng banh nỉ thì Fed bao nhiêu tuổi mà đã bị coi là già hả cụ?

Lacet_ti

Xe container
Tham gia WTF là khó đấy cụ ạ, vì hiện Fed 4.815 điểm đang thứ 8, thứ 9 là Berrettini 4.425 điểm. Với phong độ như hiện nay thì Fed rất dễ bị Be đẩy xuống.

Cái tôi tò mò hiện nay là Nole còn áp đảo phần còn lại được bao lâu nữa. Nhìn hắn bây giờ có khi còn hiểm và sắc hơn mấy năm trước. Sức khỏe thì thật đáng ngạc nhiên.
Thực chất Nole ko hề có thể lực quá tốt. Nhưng hắn là kẻ phân phối sức tốt nhất.
Nó giống như 1 kẻ chạy nước rút- Mosetti, Tsit, Nadal 2 Set đầu gặp Nole. Và 1 người chạy bền- đánh 5 Set như 1.
Do vậy luôn thấy Nole đánh đến Set 5 vẫn mạnh- kỳ thực hắn vẫn đánh đều như thể là Set 1- nhưng đối thủ lúc này đã yếu đi- thì sự chênh lệch nó hiện ra.
Ai cũng muốn phân phối sức như vậy, vấn đề là bản lĩnh thực hiện điều đó - Trong vấn đề này, Nole đạt được tầm mức mà các tay vợt khác ko làm được. Không ai đủ bản lĩnh để chơi 1 cách chiến thuật, dám đánh đều tay,giữ thể lực mà thua 1,2 set đầu- điều quá nguy hiểm về mặt tâm lý, lại trước Nole nữa.
Nole trong thời khắc sinh tử, vẫn có thể mỉm cười, vẫn coi trận đánh là 1 trò chơi- dám tung ra những cú đánh mạo hiểm, ăn những điểm sinh tử làm nhụt ý chí của đối phương, xoay chuyển trận đấu.
Về chuyên môn, từ đầu năm trở lại đây, Nole đánh cực đa dạng, điều chỉnh lối đánh rất nhiều cho phù hợp tuổi xế chiều của mình- bóng ko hề quá mạnh nhưng đánh ra mang, đánh hiểm, điều đối thủ khắp mặt sân- với lối đánh này, đối thủ bung sức dễ ăn được 1,2 set đầu tiên, nhưng sẽ hết pin khi đánh 5 set.
Em vẫn cho Wim khó trượt với Nole, nhưng OP 3 set là 1 câu chuyện khác. Nole ko quá áp đảo khi đánh 3 set đâu :)

cusao

Xe lăn
Trước có big 4 sau rơi mất 1 còn big 3.
Năm nay 2 big lại đăng ký tham gia chương trình "lắng nghe cơ thể bạn" để rồi còn mỗi ông phốc kia để khoác trên mình bộ cánh "độc cô cầu bại" mất thôi.
Chẳng biết bao giờ mới lại đủ mâm big 4 kéo dài hàng thập kỷ 1-2-3-4 bán kết. 1 - 2 chung kết...

chievo

Xe điện
Trước có big 4 sau rơi mất 1 còn big 3.
Năm nay 2 big lại đăng ký tham gia chương trình "lắng nghe cơ thể bạn" để rồi còn mỗi ông phốc kia để khoác trên mình bộ cánh "độc cô cầu bại" mất thôi.
Chẳng biết bao giờ mới lại đủ mâm big 4 kéo dài hàng thập kỷ 1-2-3-4 bán kết. 1 - 2 chung kết...
Nole vẫn sợ ku Thiem. hai lần Thiem ăn Nole ở RG rùi, trong đó có 1 set sập hầm luôn. Hi vọng cổ tay chú này chữa trị được ổn. Một ngày đẹp trời lên đồng ở RG, Thiem có thể ẵm cúp khi Nadal đã già yếu rùi

chievo

Xe điện
hồi trước em rất thích xem tay vợt Nicolas Amagro đánh trái 1 tay. xem đẹp hơn gasquet và waw béo nhiều. ko biết có cụ nào biết tay vợt nầy không ạ? và hình như him giải nghệ rùi mặc dù mới sn 85. ko thấy xuất hiện nữa

xukthal.

Xe lăn
Về dân số, Mẽo nó chấp cả Nga và nhiều nước LX cũ, còn thêm cả Pháp, Đức, Anh nữa nên dân đông hơn hẳn đấy ...
Còn về thể thao thì đúng là với nhiều món như golf, đua ngựa, thuyền buồm... thì Tây Âu và Mẽo ngon, còn các môn thể thao đại chúng (trừ bóng đá) thì Đông Âu và Ngố vẫn có chất riêng, kể cả với dân nhập cư sang Tây Âu nữa !!
Cơ mà Mẽo nó quá ham Bóng chày với Bóng bầu dục nên dạo này Quần vợt xuống quá...lâu rồi ko có tay vợt mỹ nào cho ra hồn cụ nhỉ?

xukthal.

Xe lăn
hồi trước em rất thích xem tay vợt Nicolas Amagro đánh trái 1 tay. xem đẹp hơn gasquet và waw béo nhiều. ko biết có cụ nào biết tay vợt nầy không ạ? và hình như him giải nghệ rùi mặc dù mới sn 85. ko thấy xuất hiện nữa
Em cũng thấy tay này đánh đẹp, nghấp nghé chân trong chân ngoài top 10 1 thời gian lâu lâu :D Kieeur như Sapovalov bây giờ

xukthal.

Xe lăn
Nole vẫn sợ ku Thiem. hai lần Thiem ăn Nole ở RG rùi, trong đó có 1 set sập hầm luôn. Hi vọng cổ tay chú này chữa trị được ổn. Một ngày đẹp trời lên đồng ở RG, Thiem có thể ẵm cúp khi Nadal đã già yếu rùi
Thiêm học Nad chơi kiểu trâu bò, nhưng ko đú được vì kiểu này xưa nay chỉ có Nad thành công :))

rachfan

Xe container
Almagro bị chấn thương gót chân dai dẳng, đã giải nghệ năm 2019 cụ ợ.

Tony_Le

Xe container
Dân Đông Âu nó gấp mấy lần Tây Âu với Mỹ, ÚC cộng lại cụ ạ, thể chất tương đương ko như bọn Á ...đấy là lý do Đông Âu lắm VĐV.
Theo em hiểu là tố chất chứ không phải nhiều dân hay ít dân. Hà Lan, Đan Mạch một nhúm dân sao độ bóng nó mạnh thế, ông Nga ngố mấy trăm triệu vẫn kém tắm. Các em Kerber, Woniacki, Hingis... mặc dù mang cuốc tịch Đức, Đan Mạch, Thụy sỹ ... nhưng vẫn gốc Ba Lan với Tiệp khắc. Ngay cả Zverev, Shapo, Tomic, Raonic...cũng toàn gốc Đông Âu

thientudolong

Xe container
cụ nhầm rồi, đấy là 1 trận thua ở rome hay madrid master gì đó, còn nole thua thiem ở bán kết RG 2019

bridge

Xe điện
Cơ mà Mẽo nó quá ham Bóng chày với Bóng bầu dục nên dạo này Quần vợt xuống quá...lâu rồi ko có tay vợt mỹ nào cho ra hồn cụ nhỉ?
Vâng, trước Mẽo có cả 1 dàn VĐV tài năng (Samprass, Agassi, McEnroe, chị em nhà Williams...), nhưng dạo này xuống quá
Giờ có em Osaka gốc Nhật đánh hay nhưng lại cá tính, nên giờ là cuộc chiến của châu Âu

thientudolong

Xe container
Thiêm học Nad chơi kiểu trâu bò, nhưng ko đú được vì kiểu này xưa nay chỉ có Nad thành công :))
thiem đánh trái rất hay nhé, danh hiệu của thiem lại đến từ sân cứng chứ ko phải đất nện, lối đánh của nadal theo e nghĩ là gần như ko ai có thể copy đc

xukthal.

Xe lăn
thiem đánh trái rất hay nhé, danh hiệu của thiem lại đến từ sân cứng chứ ko phải đất nện, lối đánh của nadal theo e nghĩ là gần như ko ai có thể copy đc
Cứng nhưng là US, bóng chậm chứ sang sân bóng nhanh Thiêm đi nhanh phết :D