[Funland] Giải quần vợt Wimbledon 2021 (28/06 - 11/07)

xin hồn

Xe tải
Em Fan của Fed nhưng chúc mừng sớm chức vô địch Wimbledon 2021 của Nole.
Nhưng nghĩ cũng buồn của Nole: bị nhiều khán giả ghét
------------
Note: Các cụ đừng nghĩ khán giả họ phân biệt vùng/lãnh thổ hay chủng tộc hay thần tượng gì cả. Không hẳn đâu. Chắc do ghét thái độ, ... mà thôi.
cụ ko ở châu âu sao biết dc,nó cũng như dân hàn coi dân mình râttd ghét

Lambatda

Xe điện
Vừa có quả khán giả hét I love u; Nole rep luôn i love you too; giống đợt trước có tay vợt nữ nào đó cũng đã làm, hình như là Steffi Graff. Nhưng khi đó là đang chuẩn bị giao bóng.
Khán giả hét: "Cưới anh chứ?".
Graff rep: "Anh đủ tiền chứ?":D

xuongrongtrencat

Xe buýt
Các cụ thấy thế nào chứ em thấy trận này Nole đánh nhàn hơn nhiều trận trước. Cứ trả bóng rồi cò cưa một tí là chú kia tự hỏng. Trận trước Nole vất vả hơn nhiều.
Thực ra khi xem Berretinni đánh mấy quả đầu của trận Ck là em thấy khả năng về nhì là 99% rồi. Đánh với Nole muốn thắng thì cần nhiều hơn chiêu giao bóng mạnh.

mypleasure

Xe buýt
Mà thằng Berrettini vòng ngoài đánh thế nào? Em chả thấy nó có vẹo gì ngoài khỏe cả. Ít nhất là so với hàng top em xem mấy năm trước. Lâu lắm em mới xem lại GS nên chưa cập nhật.

xuongrongtrencat

Xe buýt
cụ ko ở châu âu sao biết dc,nó cũng như dân hàn coi dân mình râttd ghét
Bọn mọi Hàn (1 bộ phận không nhỏ) thì tính tiền gì. Nhưng cái gì nó giỏi thì cần phải công nhận và tôn vinh. Đơn giản em cũng không khoái dân Hàn nhưng như ông Park Hang Seo dẫn dẵn Việt Nam khá thành công: em rất tán dương ô ấy. Chẳng có gì phải lăn tăn cả.

Tony_Le

Xe container
Nói để chặn mồm mấy ông hay đổ lỗi khán giả chứ sao. Ông khó chịu khi người ta đưa ra lý do đầy đủ hết sau quy chụp người ta lèo bèo à?
Đang vui có thằng cha vào lèm bèm thì khó chịu chứ sao. Những do ông đưa ra loanh quanh chứ có j đặc sắc đâu, toàn đoán mò.

xuongrongtrencat

Xe buýt
Mà thằng Berrettini vòng ngoài đánh thế nào? Em chả thấy nó có vẹo gì ngoài khỏe cả. Ít nhất là so với hàng top em xem mấy năm trước. Lâu lắm em mới xem lại GS nên chưa cập nhật.
Em cũng khôgn xem mấy vòng ngoài nhưng đúng là xem trận này thì ấy cháu nó đánh chẳng có vẹo gì cả.

vneseman

Xe lăn
Em dốt TA. Cụ nào tóm tắt lại bài phát biểu ạ
Em tóm lại tý. Khi đc hỏi về 20GS bằng Fer Nal thì Nole bảo 2 người này đã giúp Nole trưởng thành cả về tinh thần, thể chất và cả chiến thuật. Trong những năm 2010-2011(?) cứ gặp 2 ca này là thua, sau này thì tốt hơn. Và anh ấy hy vọng tiếp tục với các GS trong tương lai.
Được hỏi cổ vũ Anh hay Ý tối nay anh ấy bảo hỏi khó vãi. Tối nay anh ấy thưởng thức đá bóng thôi (enjoy football).

xuongrongtrencat

Xe buýt
Đang vui có thằng cha vào lèm bèm thì khó chịu chứ sao. Những do ông đưa ra loanh quanh chứ có j đặc sắc đâu, toàn đoán mò.
Ông thần tượng Nole hay thế nào mà tôi nói mấy lý do khách quan ông quay ra la liếm com của tôi? Ông thấy không thích thì lướt qua đi. Tôi nói trên quan điểm khán giả trung lập. Mặc dù tôi hay xem tennis và có lúc thích cổ vũ người này người kia.

mypleasure

Xe buýt
Em tóm lại tý. Khi đc hỏi về 20GS bằng Fer Nal thì Nole bảo 2 người này đã giúp Nole trưởng thành cả về tinh thần, thể chất và cả chiến thuật. Trong những năm 2010-2011(?) cứ gặp 2 ca này là thua, sau này thì tốt hơn. Và anh ấy hy vọng tiếp tục với các GS trong tương lai.
Được hỏi cổ vũ Anh hay Ý tối nay anh ấy bảo hỏi khó vãi. Tối nay anh ấy thưởng thức đá bóng thôi (enjoy football).
Nó nói từ 2010-2011 bắt đầu ngon (incredible journey) cụ ạ.

thangmh

Xe tăng
MC nó hỏi cũng có ý tạo kịch tính. Xem có dám chọn Anh để xoa dịu lần sau khỏi la ó không 😀
Với những gì mà bọn khán giả Anh dành cho Hề thì câu trả lời đích đáng là Ý. Nhưng Hề trả lời vậy là lịch sự rồi 😙

Booong

Xe tăng
Hẹn các cụ vào 30/8 đến 13/9, US Open. Hy vọng Nole hoặc Dal ôm cup, chứ Fed nhà em có khi lúc đó giải nghệ rồi :(

thientudolong

Xe container
Không hẳn đâu cụ. Vì lấy ví dụ thời Fed, Nadal thì cũng chạm trán Agassi cơ số lần nhưng tại sao khán giả lại không thái quá như trường hợp Nole.
------------
Nói đến đây nhiều cụ sẽ nói do Nole nhăm nhe xô đổ Nadal, Federer, ... Các cụ nghĩ thế thì phiến diện và sân si quá rồi. Phải đặt câu hỏi tại sao lại bị Anti nhiều quá. Ắt hẳn có lý do nhưng đem những lý do em vừa nêu trên nó gượng ép, đổ lỗi khán giả, khó thuyết phục.
Dù sao Nole cũng là tay vợt rất xuất sắc nhưng đang tiếc lại bị ghét nhiều quá.
Nó q tâm gì, nghỉ đánh thì chả ai yêu/ghét nữa, q trọng là lịch sử ghi tên, quãng đời còn lại sống trong vinh quang, tiền bạc :))