[Funland] Giải pháp nào cho giày mua về nhưng bị rộng

duongkhaithach

Xe tải
Em cảm ơn các cụ đã tư vấn ạ, e thử mua đôi lót dành cho giày rộng ở lazada thử xem sao, khi nào hàng về em thử rồi báo các cụ ạ

duytrong

Xe lăn
Bẩm các cụ các mợ, e mới mua 1 đôi giày da, ko hiểu sao lúc xỏ thử ở cửa hàng thì vừa, nhưng khi về đi thì lại rộng và dài,chân không được chắc nên đi rất khó chịu, em đã dùng thử lót giầy loại dầy nhưng vẫn không ăn thua, nếu dùng lót loại dầy thì chân bị nhấc gót do bàn chân được nâng cao lên, đôi e mới mua mà lại đẹp nên em không muốn bỏ, cụ mợ nào có cách giải quyết vấn đề hỗ trợ e với ạ, ra thợ sửa có được ko ạ?
Giày rộng quá thì khó đi lắm nó lỏng lẻo hay bị trẹo chân nhưng còn dễ chịu hơn là giày chật, giày chật thì chỉ có vứt thôi. Cụ kiếm đôi vừa chân mà đi hoặc mang quay lại chỗ mua mà đổi.

uoat_LX

Xe điện
Bẩm các cụ các mợ, e mới mua 1 đôi giày da, ko hiểu sao lúc xỏ thử ở cửa hàng thì vừa, nhưng khi về đi thì lại rộng và dài,chân không được chắc nên đi rất khó chịu, em đã dùng thử lót giầy loại dầy nhưng vẫn không ăn thua, nếu dùng lót loại dầy thì chân bị nhấc gót do bàn chân được nâng cao lên, đôi e mới mua mà lại đẹp nên em không muốn bỏ, cụ mợ nào có cách giải quyết vấn đề hỗ trợ e với ạ, ra thợ sửa có được ko ạ?
Cụ ra cửa hàng mới mua nói người ta đổi cho đôi nhỏ hơn , cùng lắm thì thương lượng gởi lại chứ dày dép chẳng có giải pháp sửa chữa đâu 😁😁😁

phuongmit

Xe cút kít
Giày thể thao thì dư 1/2 size thì làm thêm đôi lót hoặc đi đôi tất dày vào sẽ ok. Nhưng giày da thì tối kị việc đó vì đi nó k “thật chân” sẽ rất khó chịu, nhất là phải di chuyển nhiều và đi liên tục tầm 8h. Thế nó mới sinh ra đo ni đóng giày, thửa last các kiểu. Tất nhiên cụ nào k cầu kì thì cứ lót cao vào mà đi, thậm chí lấy lót của giày thể thao cũng dc cho êm :))

công nông tàu

Xe container
Cụ hỏi cụ Pumzen xem có mẹo gì không. Cụ ấy chuyên ngành giày dép lâu năm nhiều kinh nghiệm lắm.

duytrong

Xe lăn
Chật thì mua thêm đồ nong giày là được mà cụ 😁
Trước em sang Nga chơi mua 2 đôi giày trắng thời trang số 39 của bọn Thỗ nhĩ kỳ, bên nhà thì em vẫn đi số 41, vừa rồi bảo thằng em mua cho 2 đôi nữa giử về vẫn số 39 mà xỏ vào chật ních em bỏ cả nót giày ra, cái nót rất dày mà vẫn chật, không biết số giày sai hay chân mình lớn lên không biết.

giang_ttyt

Xe máy
Công nhận xỏ vào mà nó rộng thì mất sướng, đi tất hay lót vào thì ko thích. cứ phải khít khìn khịt mới phê đc

banmotnucuoi

Xe lăn
Vợ em mua cho em một đôi, nhưng hâm hấp thế mua mỗi chiếc 1 size, thế là đành phải vứt (vì ra cửa hàng nó bảo đôi lẻ kia chắc cũng có khách lấy mất rồi) ko lẽ tát cho mấy phát.

Chỉnh sửa cuối:

Tac ke

Xe buýt
Cụ cứ đi ít time, da nó co lại là vừa ;))