Giải pháp lắp gương Altis cho Mer

ip3g

Xe đạp
Em đang có d định tậu 1 em Mer C hoc Camry 2.5 2010.
Nhưng tình hình dạo này gương Mẹc hay mất quá (mặt gương hoc thậm chí là cả củ) mà mất thì vài chục triệu đi tong.
Vì vậy các bác cho em hỏi:
1. Mình có thể lắp gương Altis cho Mer được không? (gương Altis chỉ 3tr/đôi).
2. Bảo hiểm gương bằng xích cam hoc dây cáp thì phương án nào có độ an toàn cao hơn (thằng bạn em để xe Trung Hoà Nhân Chính bảo hiểm bằng xích cam mà 10p sau ra thấy mất cả 2 củ 2 hai bên).
Theo em về lý thuyết có thể lắp gương Altis để cụp điện hoc chỉnh mặt được nhưng do khó khăn trong việc BH chính hãng (em thấy bảo hãng ko BH nếu mình lắp thiết bị không đồng bộ) thì cụp cơm cũng ko vấn đề gì.
đặc thù công việc và bãi xe cách nhà em xa quá (tối em mới gửi bãi) nên hay để xe ngoài đường (nếu có mất đôi gương Altis thì cũng ko quá thiệt hại).
Nếu ko có giải pháp nào cho việc chống mất gương chắc em phải t bỏ ước mơ s hữu 1 chú Mẹc của em quá (sắm Camry cho nó lành vậy).
Em nghĩ vấn đề lăn tăn của em sẽ có rất nhiều người d định mua Mẹc cân nhắc, nếu có giải pháp tốt cho vấn đề này thì cộng đồng Mer nhà ta chắc chắn sẽ còn lớn mạnh hơn nữa. :)
Rất mong các bác chỉ giáo.

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Đã đi được Mer thì phải chấp nhận. Mà đã đi Mer thì tiếc gì ... :)):)):)). Đi Mer mà lắp gương Altis thì mua Altis đi cho lành.

Merc C

Xe tải
Đã đi được Mer thì phải chấp nhận. Mà đã đi Mer thì tiếc gì ... :)):)):)). Đi Mer mà lắp gương Altis thì mua Altis đi cho lành.
Ko, theo e....đây là 1 ý kiến hay, có lẽ mở màn 1 ....concept....chứ ko hẳn phải là LẮP GƯƠNG ALTIS. Hay các cụ biết cơ khí vào cho ý kiến nhể:^):^):^).

ip3g

Xe đạp
Ko, theo e....đây là 1 ý kiến hay, có lẽ mở màn 1 ....concept....chứ ko hẳn phải là LẮP GƯƠNG ALTIS. Hay các cụ biết cơ khí vào cho ý kiến nhể:^):^):^).
May quá có bác ủng hộ em.
Em ko học cơ khí nhưng cũng là dân kỹ thuật, theo em việc chế gương Altis để lắp vào Mer là hoàn toàn khả thi.
Thậm chí đấu điện để sử dụng các tính năng như gập và chỉnh mặt gương cũng ko phải là vấn đề khó giải quyết.
Ở một góc độ khác thu nhập bình quân của anh em trên OF cũng chỉ vào khoảng 2000$ (không kể thu nhập bất thường) thì mất đôi gương Mer đời mới như bác Quang Thắng hôm nọ mua hết hơn 2000$ thì em nghĩ cũng ko phải là chuyện nhỏ đâu ạ.
Và như bác nào ví von là treo 2 con Vaio 2 bên (làm gì mà chả mất) e thấy quá chuẩn.

Merc C

Xe tải
May quá có bác ủng hộ em.
Em ko học cơ khí nhưng cũng là dân kỹ thuật, theo em việc chế gương Altis để lắp vào Mer là hoàn toàn khả thi.
Thậm chí đấu điện để sử dụng các tính năng như gập và chỉnh mặt gương cũng ko phải là vấn đề khó giải quyết.
Ở một góc độ khác thu nhập bình quân của anh em trên OF cũng chỉ vào khoảng 2000$ (không kể thu nhập bất thường) thì mất đôi gương Mer đời mới như bác Quang Thắng hôm nọ mua hết hơn 2000$ thì em nghĩ cũng ko phải là chuyện nhỏ đâu ạ.
Và như bác nào ví von là treo 2 con Vaio 2 bên (làm gì mà chả mất) e thấy quá chuẩn.
E chưa thử dây điều khiển và dây nhan vào thiết bị khác, nhưng e nghĩ táp lô nó báo lỗi nếu ko tương thích đầu cuối. Nhưng túm lại phải tìm cách nào thôi chứ ko thì...đắng lắm:77:. Cụ cứ mua Mẹc đi, đành cẩn thận thôi

ip3g

Xe đạp
Theo em thì nếu dòng và áp của motơ điều khiển gương có cùng thông số với gương Mẹc thì bộ xử lý chắc cg ko phát hiện dc đâu a.
Nhưng em nghĩ có cụp bằng cơm thì cũng ko vấn đề gì so với thiệt hại gánh chịu và nhất là bực mình thì đôi khi ko tính bằng tiền dc phải ko ạ.

ip3g

Xe đạp
Theo em thì nếu dòng và áp của motơ điều khiển gương có cùng thông số với gương Mẹc thì bộ xử lý chắc cg ko phát hiện dc đâu a.
Nhưng em nghĩ có cụp bằng cơm thì cũng ko vấn đề gì so với thiệt hại gánh chịu và nhất là bực mình thì đôi khi ko tính bằng tiền dc phải ko ạ.

bigdog

Xe tải
nếu cụp bằng cơm thì 0 bao h báo lỗi..
e sure.. xe vặt gương 4 lần rồi.. lúc mua về thì cụp ầm ầm.. xong rồi đi trong phố.. xe máy tạt lại gãy... 0 cụp đc nữa...nhưng e chán chả sửa nữa.. kệ bu nó... rồi lại gãy ngay í mà..:P

để 0 báo lỗi thì chỉ cần chế điẹn trở vào cái đèn ở gương là OK. sao cho đúng vs cái đèn LED của xe Mer...trên gương.. nhưng e nghĩ nếu ALtis cũng đèn led thì chả cần chế gì.. vì led trở là như nhau.. dòng nó nhỏ lắm à..

còn chuyện motor khiển gương thi e chưa nghiên cứu.(b) nếu cùng số dây thì e nghĩ ok..

cái chính là lắp có đẹp 0 thôi.. chứ lắp gương Vespa vào còn đc nữa là..

Chỉnh sửa cuối:

mcv30

Xe điện
xe mer nhìn gương đã cụp trông khác hoàn toàn mọi xe , thế mà các cụ lắp vào nhìn thế nào ý ợ

ip3g

Xe đạp
nếu cụp bằng cơm thì 0 bao h báo lỗi..
e sure.. xe vặt gương 4 l ần rồi.. lúc mua về thì cụp ầm ầm.. xong rồi đi trong phố.. xe máy tạt lại gãy... 0 cụp đc nữa...nhưng e chán chả sửa nữa.. kệ bu nó... rồi lại gãy ngay í mà..:P

để 0 báo lỗi thì chỉ cần chế điẹn trở vào cái đèn ở gương là OK. sao cho đúng vs cái đèn LED của xe Mer...trên gương.. nhưng e nghĩ nếu ALtis cũng đèn led thì chả cần chế gì.. vì led trở là như nhau.. dòng nó nhỏ lắm à..

còn chuyện motor khiển gương thi e chưa nghiên cứu.(b) nếu cùng số dây thì e nghĩ ok..

cái chính là lắp có đẹp 0 thôi.. chứ lắp gương Vespa vào còn đc nữa là..
Bác Bigdog nói vậy là e yên tâm mua Mẹc rồi. Keke...
Còn em nghĩ là nó cũng hơi xấu chút thôi, nói chung là chấp nhận dc. Còn hơn là lúc nào cũng phải trông nó hơn trông Bố. A e mình mua Mer C là để đi cho suong cai ban than chu sợ gì ai đánh giá, chứ e thấy những ng ko hiểu về Mer đều cho rằng mua Mer C là khoe mẽ (mer là phải E trở lên). Với cả suy nghĩ của e là "một đời ta trăm nghìn đời nó" nó phục vụ mình chứ ai lại bỏ ra gần tỷ rưỡi lại còn phục vụ nó nữa. Nếu ko nhất quyết là em mua xe Nhật.
Cảm ơn bác Mer C va bác bigdog rất nhiều. Các thành viên mới dc các bác diu dắt thế này thì "nhanh lớn" lắm ạ. Đa tạ.

bigdog

Xe tải
@khanh18 : bác có quan điểm zống e..
xe là để phục vụ mình.. chứ mua về hầu nó hơn hầu bố thì cho nó nghỉ cho khỏe ạ..
có lẽ lần sau e cũng lắp gương Altis thật.. chế thử phát xem sao..
nhìn đừng quá buồn cười là ok (b)
và đối vs e xe nó là 1 người bạn... mà đã là bạn bè thì phải quan tâm lẫn nhau..chỉ cần nó tốt là ok.

lần sau nếu xe e mất gương e sẽ đi tìm gương xe nhật xem sao.. miễn là có led trên gương.. 0 cứ Altis.. loại nao đẹp lắp vào là ok...

Chỉnh sửa cuối:

Gõ kiến

Xe buýt
Em đang có d định tậu 1 em Mer C hoc Camry 2.5 2010.
Nhưng tình hình dạo này gương Mẹc hay mất quá (mặt gương hoc thậm chí là cả củ) mà mất thì vài chục triệu đi tong.
Vì vậy các bác cho em hỏi:
1. Mình có thể lắp gương Altis cho Mer được không? (gương Altis chỉ 3tr/đôi).
2. Bảo hiểm gương bằng xích cam hoc dây cáp thì phương án nào có độ an toàn cao hơn (thằng bạn em để xe Trung Hoà Nhân Chính bảo hiểm bằng xích cam mà 10p sau ra thấy mất cả 2 củ 2 hai bên).
Theo em về lý thuyết có thể lắp gương Altis để cụp điện hoc chỉnh mặt được nhưng do khó khăn trong việc BH chính hãng (em thấy bảo hãng ko BH nếu mình lắp thiết bị không đồng bộ) thì cụp cơm cũng ko vấn đề gì.
đặc thù công việc và bãi xe cách nhà em xa quá (tối em mới gửi bãi) nên hay để xe ngoài đường (nếu có mất đôi gương Altis thì cũng ko quá thiệt hại).
Nếu ko có giải pháp nào cho việc chống mất gương chắc em phải t bỏ ước mơ s hữu 1 chú Mẹc của em quá (sắm Camry cho nó lành vậy).
Em nghĩ vấn đề lăn tăn của em sẽ có rất nhiều người d định mua Mẹc cân nhắc, nếu có giải pháp tốt cho vấn đề này thì cộng đồng Mer nhà ta chắc chắn sẽ còn lớn mạnh hơn nữa. :)
Rất mong các bác chỉ giáo.
@ Rất vui vì Cụ đã hướng mình đến chiếc Mercedes,em chúc cụ có một em Mer vừa ý ạ. Con người đã sáng tạo ra chiếc xe,chiếc xe sẽ làm thay đổi tính cách con người(người sử dụng nó),nên cẩn thận hơn cũng kô sao mà phải kô cụ!!!!!
@Khi nào cụ có em Mer mới thì mời cụ lên 4rum với ACE-MC cho vui ạ. Chào cụ!!!:):):)(k)(k)(k)(l)(l)(l)(b)(b)(b)

Merc C

Xe tải
Bác Bigdog nói vậy là e yên tâm mua Mẹc rồi. Keke...
Cảm ơn bác Mer C va bác bigdog rất nhiều. Các thành viên mới dc các bác diu dắt thế này thì "nhanh lớn" lắm ạ. Đa tạ.
Bác cứ mua Mẹc đi, 4rum còn nhiều niềm vui lắm, nếu bác muốn biết nhiều thứ hơn về Mẹc, hoặc chỉ là muốn giao lưu gặp gỡ thì chiều nay 6h trân trọng mời bác lên 34A Trần Phú, bia tươi Gold mall, bọn e tiếp bác(l)

belancer

Xe buýt
Em thấy có tiền bối đi Mer bày là bỏ cái mặt gương xịn cất đi, cắt 1 cái gương Toy cho vào đó, không làm bảo hiển gì hết, bọn nó cậy mặt gương thì đi lắp cái khác, rẻ bèo.

Gõ kiến

Xe buýt
Theo em,làm thế nào mà tháo ra lắp vào dễ dàng là đẹp nhất các cụ ạ: lúc nào đi thì lắp,lúc nào đi ăn,uống,hút,nhậu,chém gió thì tháo ra cho vào cốp (như chưn,tay giả)là yên tâm nhất các cụ nhảy!!!!!!!!!!Kekekeke...........chứ ai lại "râu ông nọ cắm cằm bà kia thế thì............chán vãi!!!!!!!:21::21::21::)):)):))

C.k

Xe buýt
Em thấy có tiền bối đi Mer bày là bỏ cái mặt gương xịn cất đi, cắt 1 cái gương Toy cho vào đó, không làm bảo hiển gì hết, bọn nó cậy mặt gương thì đi lắp cái khác, rẻ bèo.
Em tháo hai cái mặt xịn cất đi, ra Đỗ Ngọc Du cắt hai cái mặt đểu, bỏ cả bảo vệ gương ra đi từ hồi mua đến giờ chưa thấy mất. Chỉ mỗi tội không tin tưởng tuyệt đối vào cái gưong cắt thôi

ip3g

Xe đạp
@ Merc C
Cảm ơn thịnh tình của bác, tiếc là e đang đi công tác nên ko đến đc. Hẹn sớm gặp được các bác. Cảm ơn bác. Mclub có thành viên tích cực như bác thật sự là quý hóa. :)

Secondwife

Xe máy
Giải pháp của em là thành lập đội đặc nhiệm đi bắt bọn vặt Gương

thangangola

[Tịch thu bằng lái]
em cũng chuẩn bị ra nhập clb mẹc,đúng như cụ chủ thớt nói,đó là cả vấn đề,ăn tiêu bao nhiêu trả hết,tự nhiên nó làm đôi củ.mất kiểu gì chứ kiểu đấy rất khó chịu,mua xe để nó phục vụ mình chứ đi đâu cũng phải trông thì ái ngại thật,ngày trước chạy cam vứt đâu cũng được,giờ phải nghĩ cách gì để phòng vệ,sao mẹc không ra gương tàu nhỉ,gập cơm cũng được,miễn là nhìn giống hàng zin thì nắp vào vẫn hay hơn đồ chế xe khác vào

Mc230

Xe hơi
em cũng chuẩn bị ra nhập clb mẹc,đúng như cụ chủ thớt nói,đó là cả vấn đề,ăn tiêu bao nhiêu trả hết,tự nhiên nó làm đôi củ.mất kiểu gì chứ kiểu đấy rất khó chịu,mua xe để nó phục vụ mình chứ đi đâu cũng phải trông thì ái ngại thật,ngày trước chạy cam vứt đâu cũng được,giờ phải nghĩ cách gì để phòng vệ,sao mẹc không ra gương tàu nhỉ,gập cơm cũng được,miễn là nhìn giống hàng zin thì nắp vào vẫn hay hơn đồ chế xe khác vào
Thú thực, em phải nghĩ mãi mới hiểu đc cái từ "trả hết" của cụ:)):)):))