Giải pháp khi để xe trời nắng của e đây ah.

aloekorea

Xe máy
Nhớ hé kinh cả 2 bên nhá, 1 bên không ăn thua. Tốt nhất là có vè che mưa nữa.

aloekorea

Xe máy
Vừa sang thớt chống nóng kính lái, có lẽ tốt nhất là dán chống nóng loại xịn. Dán loại rởm không khéo vài bữa cả nhà cùng bị cận thì toi.

keptman

Xe buýt
Các cụ dùng gì để giảm nóng được thì dùng, nhưng trước khi lên xe các cụ nhớ hé mấy cửa ra một lúc rùi hẵng lên xe nếu không các cụ vào luôn thì chả khác gì lò bát quái :D
E cứ lên xe là mở hết kính, bật điều hòa đi 1 đoạn mới đóng dần các cửa theo thứ tự trên trc dưới sau kể cả đỗ chỗ mát hay chỗ nắng nó thành thói quen rồi ah nhanh mát mà dễ thở hơn ;)

Meobop

Xe tải
E cứ lên xe là mở hết kính, bật điều hòa đi 1 đoạn mới đóng dần các cửa theo thứ tự trên trc dưới sau kể cả đỗ chỗ mát hay chỗ nắng nó thành thói quen rồi ah nhanh mát mà dễ thở hơn ;)
em cung làm như cụ này nhưng thêm một cái nữa là lúc moi đầu e dùng gió ngoài sau khi đong hết của kính thì lấy gió trong ạ

Korea old 1.6

Xe buýt
Tam nay gia 21k/m2 loai 3 lop

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Em xuống 1 kính sau bên phụ, mở cửa lái ra vào mấy cái liền - như kiểu kéo bễ lò rèn các cụ ạ - đẩy hết khí nóng ra. Sau đó nổ máy, bật ĐH một lát rồi lên kính sau, sẽ nhanh hết nóng.

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
Em xuống 1 kính sau bên phụ, mở cửa lái ra vào mấy cái liền - như kiểu kéo bễ lò rèn các cụ ạ - đẩy hết khí nóng ra. Sau đó nổ máy, bật ĐH một lát rồi lên kính sau, sẽ nhanh hết nóng.
E cũng thử như cụ rồi, nhì nhằng lắm.
nói chung em đã thử đủ kiểu và kiểu này là chấp nhận đc http://www.otofun.net/threads/684989-nong-qua-em-phai-chong-nong-thoi-cac-cu-a

binhke

Xe buýt
Hôm nọ cháu đi xe mượn, dán cái loại giấy dán chống nóng giống như phim chống nóng. Công nhận hiệu quả , k có tí nắng xiên vào.
Họ bảo mua ở tô hiệu. LÚc nào rảnh cháu chuột bạch mua về dán rồi cháu báo các cụ.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Nhanh hơn các cụ ghép từng miếng lên kính.
Chiều nay em học cụ rồi: làm tấm Cát Tường kẹp dưới cần gạt nước, kéo ra sau dùng móc đằng đuôi, hai bên nhét vào trong cánh cửa. Không biết dùng lâu ngày có hỏng gioăng cánh cửa không cụ nhỉ? Mà mùa này mưa rào bất chợt thì cũng coi chừng.

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
Chiều nay em học cụ rồi: làm tấm Cát Tường kẹp dưới cần gạt nước, kéo ra sau dùng móc đằng đuôi, hai bên nhét vào trong cánh cửa. Không biết dùng lâu ngày có hỏng gioăng cánh cửa không cụ nhỉ? Mà mùa này mưa rào bất chợt thì cũng coi chừng.
Ron cửa nó bằng cao su đàn hồi nên ko hỏng được, ví như nó có hỏng thì cũng phải 4-5 năm, nếu ko che kiểu này thì sau 5 năm thì nội thất trong xe cũng tả tơi rồi - thay 4 cái ron này cũng quá rẻ so với những cái đc.
Nếu đóng cửa kẹp như thế này thì chấp các loại mưa ạ.
Mà cụ thấy kết quả như thế nào ạ???

bommo

Xe máy
E nghĩ là che ra ngoài sẽ tốt hơn chứ nhỉ

Đam mê

Xe tăng
Giải pháp của e thì đơn giản dư lày thui ợ.....;)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Giải pháp của e thì đơn giản dư lày thui ợ.....;)

Chỗ để xe của cụ thì mát sẵn rồi. Nhưng em hay phải di động thì không gấp cái ô của cụ mang theo được (có 54kg chắc cụ cho cái ô đó cũng không vác lên được).

iprilions

Xe hơi
Cháu thấy thì trường giờ có loại chụp lên kính rồi mà các cụ, chế thế này mất công quá, mà lúc cất đi cũng lâu :v

lenguyentuan

[Tịch thu bằng lái]
Sao phải làm vậy nhẩy em toàn đổ ở hầm xe không thấy năng bao giờ
Nắng nóng quá mà e hay để xe ngoài đường, mỗi lần chui vào như luộc người ấy. Hnay xin đc tấm xốp này e thử chế cháo xem có dịu mát hơn chút nào ko?
E vừa làm xong nên mai mới thử nghiệm đc, tấm trước thì e định làm dây thun móc vào gương ko biết có ổn ko, tấm sau thì e làm phía trong nên hiện chưa có giải pháp gì để gắn nó vào kính cho tiện lợi nên e tạm dán băng dính mai xử lý tiếp ;)
Có mấy cái ảnh các cụ xem qua và góp ý thêm cho e cho nó thẩm mỹ ah ;))

Vật liệu đây ah, nó là cái xốp bọc đồ của bọn Hàn xẻng ah.