[VHGT] Giải pháp giao thông của một nữ công chức làm trong Bộ của anh #.

Việt nam hiện là nước có mức độ phát triển xe máy hàng đầu thế giới, và nếu tính trên đầu dân số thì cũng vào hàng Top luôn. Tuy nhiên tham vọng của anh # và một số anh nữa là phải đưa VN lên số 1 về xe máy bằng mọi giá, để xe máy là đặc sản và được ghi vào kỷ lục ghi nét TG mới hài lòng. Này nhé: Kỷ lục về số xe máy / đầu người, kỷ lục về sự phát triển xe máy nhanh như tên lửa, kỷ lục về sản xuất xe máy ... và tất cả các hãng sản xuất xe máy đều đang coi VN là thị trường số 1 và tiềm năng vẫn còn rất to lớn. Đấy, thế thì phải cấm ô tô cá nhân càng sớm thì hiện thực xe máy càng nhanh đến chứ sao.

xamthung

Xe tăng
Mỗi nơi mỗi cảnh , các quan nhà mình cứ chém đông thế này tây nó thế kia , thử đi vài vòng loanh quanh ta xem nó ntn đã . Ah mà quan tây nó cũng khác quan ta chứ nhể :)) . Và em đảm bảo rằng kể cả có cấm tiệt xe máy đi nữa thì với kiểu quy hoạch đô thị như thế này chả mấy chốc mà không đi bộ nổi nữa để mà cấm . Tỉ dụ như cái xe BUS vào giờ cao điểm nó chở dc 50 ông béo , nay cấm ông béo lên thì có 70 ông gầy vào , vẫn hết chỗ =))

SHTP

Xe buýt
"Nàng" quả là sáng suốt, dưng mà chỉ cái suy nghĩ của cô văn phòng thôi. Nàng có biết rằng: nhiều xe máy được dùng làm phương tiện chở hàng hóa không nhỉ? Tỷ dụ một ngày đẹp giời, "nàng" đổi cái TV to, to một tí, ắt hẳn cái xe máy cà tàng có nhiệm vụ chở "nó" về tận đến nhà "nàng rồi.
Suy nghĩ của bác nông dân quá. Đổi tivi trả tiền là chuyện của bác, còn giao hàng là chuyện của cửa hàng bác cứ lo làm chi cho mệt? Cứ dần dần cấm tiệt xe máy, cấm luôn cả buôn bán ở vỉa hè là thông thoáng ngay!

Thực ra cái đầu của thằng Đinh La Lừa còn thua cái đầu của bà bán cá ngoài chợ. Chẳng qua nó cứ tưởng là nó thông minh thôi!

MIT-ONE

Xe điện
Tìm được chiếc xe máy ở Thủ Đô và 1 vài TP lớn của nước Lào là hơi bị khó đấy các bác ah. Nghe nói Lào còn nghèo hơn VN mà sao dân Lào toàn đi oto thui nhỉ ???

Vì ở bên đó lãnh đạo họ cũng là OFFER cụ ạ !!!

xedapcoi

Xe tải
Câm xe máy thì ai cũng đùg đùg, nhưng mấy hôm là im re ngay, hạ thuế má oto xuống thì nhao nhao mua ngay, thế kho bạc vẫn có tiền từ khoản thuế oto này. Nhìn ngoài đường giốg các nc Châu Âu ngay, mà bà này cũng kém nhỉ, có giám đốc hằng ngày đi làm xe máy 30 cây đi về còn k kêu, đây 6 cây đã kêu.
Không đơn giản thế đâu cụ ạ. Theo em, với mức sống hiện nay, không thể cấm xa máy được ạ. Không biết cụ có biết không, nhưng em thấy nhiều người phải chắt chiu lắm mới mua được con xe máy rẻ tiền. Còn có tiền mua 4b chắc không nhiều đâu ạ!

caicocsut

Xe đạp
xe máy dù sao vẫn là phương tiện chính. và có quá nhiều người sống nhờ cái xe máy ấy ở cả 2 thành phố. cấm được mới là khó ạ.:-<

Lungcu

Xe điện
Trả cần phải cấm xe máy ,chỉ cần cấm không cho để xe trên vỉa hè thôi là hạn chế được ối .

Caterpillar

Xe tăng
Xe máy cấm là đúng, chả có nước nào nó dùng lắm xe máy như VN cả, châu phi nội chiến ầm ầm dân nghèo chả đủ ăn mà nó còn cha cố cái ô tô để đi nữa là.
Những ông phản đối cấm xe máy là góp phần kéo lùi sự phát triển, đồng bọn của #`# 4` :))

Tahknct

Xe buýt
Trả cần phải cấm xe máy ,chỉ cần cấm không cho để xe trên vỉa hè thôi là hạn chế được ối .
Cụ làm quân sư chuẩn đấy. Cấm xe máy để nhưn dưn phản đối ầm ầm à? Cứ cấm để - đỗ - dừng xe máy như ô tô thôi là xã hội phát triển vài bậc.
Các cụ khác bẩu cấm xe máy (mặc dù đúng), dưng sẽ bị phản đối như thằng # cấm ô tô thôi (mức độ phản đối còn cao hơn nhiều lần, 600k<> 20M)

h_mdc

Xe điện
Lộ trình cấm xe máy đáng lẽ phải có cách đây hàng chục năm rồi, lợi ích nhóm nó cản đới. Bây gió làm lại vậy: 1/ Từ 2018 cấm tiệt xe máy từ vành đai 3 trở vào; 2/Xây dựng bãi để xe máy dọc vành đai 3, cạnh các đường vào trung tâm; xây dựng các bãi để xe otô, các nhà cao tầng cần cải tạo 4-5 tầng để làm chỗ đỗ xe của những người sống trong nhà; 3/ Không đăng ký xe máy cho các hộ nằm trong vành đai 3 kể từ năm 2013 hoặc 14; 4/ Xây dựng các tuyến vận tải công cộng; 5/ Bắt đầu tuyên truyền từ bây giờ thật rầm rộ;
Nhà em cũng có 3 xe máy nhưng em ủng hộ thành phố không xe máy.

thienphuc

Xe điện
cấm xe máy cực dễ nhưng làm thế nào để dân k dùng đến xe máy mới là khó.có nhưng con ngõ dài cả km nhưng k thể đi ô tô vào đc.
và có nhưng con ng làm cả đời k đủ tiền mua ô tô
và có những con người lương nhà nước có vài củ nhưng nhà chả thiếu cái gì
tốn cả trăm ngàn tỷ làm đc 2 cái cầu nhưng lại khánh thành vào lúc vắng phương tiện nhất rồi xin làm nhiều cái mới rồi sau lại giống vụ ngăn ngã 4 thôi
có thể nhiều bác k biết lệnh cấm của các anh ý chứ em đang bị cấm đến hết tháng 5 đây này.cấm xe trên 9 chỗ xe tải xe taxi.mọi ng về nghỉ lễ chả cần cầu luôn.cứ chờ hết tháng 5 hết lệnh cấm mới đánh giá đc nhé
chém gió thì dễ nhưng làm đc việc khó vô cùng

giờ cứ free xe bus đi có khá nhiều ng bỏ 2b.sau thời gian đi quen chẳng ai giữ 2b nữa thì mới hiệu quả chứ cấm ngay e khó lắm

Chỉnh sửa cuối:

Lexus430sc

Xe điện
Cấm xe máy thì em đã nói lâu lắm rồi, không làm còn để đến bao giờ?

anhtho

Xe ngựa
Tìm được chiếc xe máy ở Thủ Đô và 1 vài TP lớn của nước Lào là hơi bị khó đấy các bác ah. Nghe nói Lào còn nghèo hơn VN mà sao dân Lào toàn đi oto thui nhỉ ???
Lào vẫn có xe máy và họ đi rất nhiều xe tuk tuk ở thủ đô Viên Chăn cụ ui.
Cô nhân viên nào của bộ anh # lại xui dại anh ý thế nhỉ.

Oldstar

Xe tăng
Cụ đã đến Vientiane hay Luông lần nào chưa mà chém ác thế ạ ???
Em chỉ biết là ở Yangoon, thủ đô cũ của xứ Miến Điện thì chả có bóng dáng cái xe máy nào do Chính phủ cấm tiệt!

ryalgiggs

Xe hơi
Toàn suy nghĩ trên trời. cấm xe máy sao được. nếu cấm xe máy thì đi bằng gì? dùng oto cá nhân hay phương tiện công cộng? chi phí cũng như mức độ tiện lợi cho mọi người như thế nào? chắc chắn em này lại có TÓC VÀNG HOE đây!!! Bây giờ trước khi đưa ra giải pháp mình phải đặt câu hỏi câu hỏi về nguyên nhân gây tắc đường rồi từ đó mới có các giải pháp cụ thể. theo em thì cái tình trạng tắc đường còn kéo dài ít nhất 10 năm nữa, khi đó hi vọng sẽ giảm được các cơ quan công sở, trường học. còn trước mắt sẽ có nhiều sáng kiến cũng như tối kiến nữa ra đời. anh em mình sẽ có nhiều chuyện để chém.

MoonMax

Xe điện
Nghe cái đoạn đụng chạm trên xe buýt thích thích rồi đầy!!!!

Nàng của cụ còn son hay dạng ế??

biahoihanoi

Xe lăn
Cô này mà thay anh # thì lại không nói như vây vì có xe biển xanh vi vu.

SHD

Xe điện
Vào một ngày đẹp trời nhâm nhi cà phê cùng cô bạn gái hiện là công chức trong cơ quan của anh # hàng ngày đi xe máy 6km đến cơ quan. Giải pháp của cô này rất đơn giản:
- Ôtô là phương tiện văn minh, an toàn, không khuyến khích nhưng không thể cấm mà chỉ hạn chế.
- Quan trọng nhất là cấm tiệt xe máy ở Hà Nội và Sài Gòn, đơn giản thế thôi, đúng sai bàn sau, dùng tiền đầu tư cơ sở hạ tầng thu gom xe máy, tăng cường phương tiện vận tải công cộng, thanh lý dần xe máy ra các tỉnh. Tất cả các cơ quan ban ngành cứ tùy tình hình mà điều chỉnh dần cho phù hợp với việc thay đổi. Giải pháp này bước đầu gây sốc nhưng sẽ sớm khắc phục được, thành phố văn minh lịch sự hơn, khói bụi giảm, anh chị em đi làm sạch sẽ hơn, bệnh tật liên quan đến hô hấp giảm... trên các phương tiện công cộng anh em chạm chị em nhiều hơn.
Theo cô bạn thì rất nhiều chị em trong cơ quan ủng hộ giải pháp này. Các cụ thấy sao? có được không?
Ơ chuẩn, thế mà #`# chả chịu nghiên cứu gì cả, kể ra BGTVT cũng có nhiều người biết nghĩ đấy chứ