Giải pháp bị cúp điện:Đầu tư Ngon - bổ- rẻ<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<

Website
maytinhthudo.vn
Chỗ em mới mua mấy bộ Inverter hiệu Toki, công suất 1000W mà nặng tới gần 20kg chưa kể ắc quy, đấu trực tiếp vào nguồn điện tổng trong nhà, tự động chạy nạp/xả ắc quy như UPS vậy, em chạy thử đủ thứ cả tủ lạnh cũng vèo vèo, chạy đến lúc nào hết ắc quy thì thôi.
Mỗi tội giá lên đến gần 6 củ. Các cụ có nhu cầu thì kiếm em đó mà xài em nghĩ là ổn. Mấy cái đồ Tung Của em xài chán rồi, k0 bảo hành bảo họ gì mà công suất yếu, chạy lởm lắm, hơi tí là chết.

hana147

Xe điện
Em cũng đang định đầu tư một bộ đây. Tìm hiểu thì hiện Hồ Điện hết hàng, em muốn mua của Santak hoặc Techco nhưng chưa tìm đc chỗ mua.
Em dự Inverter 1KW + 2 ắc quy đấu song song 100ah/12V Kết quả ra khoảng dc 10h sử dụng liên tục cho 2 đèn ống, 1 quạt, 1 tivi (theo tính toán)
Ắc quy có khi mua của Pinaco cho lành.
Để tránh trường hợp ắc quy nóng lên và sủi khí trong quá trình sạc thì đầu tư hẳn ắc quy khô.
Dự là tổng thiệt hại khoảng ~4tr (trong đó inverter khoảng ~2 tr)
Theo em được biết thì nên dùng Inverter điện tử (dùng diot bán dẫn) thì sẽ cho Sin chuẩn, còn Inverter cơ thì chỉ cho hình thang (ko sử dụng được cho quạt)

Mới tìm hiểu thôi, cụ nào có nhã hứng thì cùng em nghiên cứu và mua sắm vụ này luôn nhẩy !!!
em cũng sưu tầm đc 1 số địa chỉ mua Inverter và ắc quy (cả 2 nên mua hàng VN cho lành, em sợ hàng Tung Của Lả lắm)
em: O979.771.482

Chỉnh sửa cuối:

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
có 1 công ty bán đồ này ngon lắm cụ ạ
hôm nọ em qua trên phố trần hưng đạo, cạnh ngã tư hàng bài, em không nhớ số
nó có nhiều loại phết
rảnh cụ qua nghía xem sao

o0NewDriver0o

Xe buýt
Nếu ở quê mua cái máy phát chạy dầu tiện hơn lại còn kinh doanh đc.

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
chuẩn đấy cụ ạ
như quán em đặt làm 1 con máy phát 3 pha hơn 20 kW đề chạy khóa điện như ô tô chạy dầu mà có 23 củ thôi
nhưng đối phó với điện mất tầm nửa ngày thì giải pháp của cụ tô râu là nhất

Website
maytinhthudo.vn
Chỗ em mới mua xong, chừng 4 củ thì mới mua được cái ắc quy loại tốt 200Ah, nên cụ đầu tư như vậy chắc k0 đủ.

Mấy cái bộ inverter chỗ em mới mua, lấy 1 cái lắp thẳng vào đằng sau áp tô mát tổng, chạy luôn đủ thứ thiết bị bắt đầu kể từ cái cửa cuốn, đến máy in, máy tính, máy in, mạng mẽo linh tinh phèo miễn là đừng quá công suất, sạc tự động có chế độ sạc nhanh chỉ chừng mấy tiếng là đầy rồi tự ngắt, hay phết.

Mấy cục inverter của tung của chừng hơn 2 củ đổ xuống chỗ em cháy mấy cái rồi, k0 chịu được tải, vứt đầy xó nhà. Ngoài ra mấy cục inverter tàu lởm nó còn tiêu hao công suất nữa chứ, điện lưu trong ắc quy được chừng 1 số (cứ 100Ah thì được khoảng hơn 1 số) thì cảm tưởng nó tiêu mất 1/2 qua cái cục inverter rồi, chỉ còn có 1/2 cho mình xài.

Ắc quy nào thì cũng nóng lên và sủi khí hết, vì cái ắc quy cụ bảo là khô thực ra là ắc quy nước kín khí chứ k0 phải nó khô cứng như gạo rang đâu ạ. Phải có bộ sạc ngon lành, nếu sạc mạnh quá thì nó cũng sôi như thường, mà sôi lâu là cong hết bản cực là vứt đi, còn đa số máy kèm sạc thì sạc cực lâu, toàn là mấy ngày mới đầy bình, k0 thể chờ được.

Em cũng đang định đầu tư một bộ đây. Tìm hiểu thì hiện Hồ Điện hết hàng, em muốn mua của Santak hoặc Techco nhưng chưa tìm đc chỗ mua.
Em dự Inverter 1KW + 2 ắc quy đấu song song 100ah/12V Kết quả ra khoảng dc 10h sử dụng liên tục cho 2 đèn ống, 1 quạt, 1 tivi (theo tính toán)
Để tránh trường hợp ắc quy nóng lên và sủi khí trong quá trình sạc thì đầu tư hẳn ắc quy khô.
Theo em được biết thì nên dùng Inverter điện tử (dùng diot bán dẫn) thì sẽ cho Sin chuẩn, còn Inverter cơ thì chỉ cho hình thang (ko sử dụng được cho quạt)

Mới tìm hiểu thôi, cụ nào có nhã hứng thì cùng em nghiên cứu và mua sắm vụ này luôn nhẩy !!!
em cũng sưu tầm đc 1 số địa chỉ mua Inverter và ắc quy (cả 2 nên mua hàng VN cho lành, em sợ hàng Tung Của Lả lắm)
em: 0979771482

Website
maytinhthudo.vn
Công suất lớn thì chắc chắn phải chạy máy phát rồi, chứ xài 20KW/h mà chạy ắc quy thì có mà đầy nhà ắc quy :o3
Nhưng mà dùng ở gia đình thì máy phát rắc rối lắm, vớ vỉn ngủ là khỏi tỉnh dậy luôn :ar!

chuẩn đấy cụ ạ
như quán em đặt làm 1 con máy phát 3 pha hơn 20 kW đề chạy khóa điện như ô tô chạy dầu mà có 23 củ thôi
nhưng đối phó với điện mất tầm nửa ngày thì giải pháp của cụ tô râu là nhất

dungcarnival

Xe tăng

em: 0979771482
em thích phương án như của kụ này. Có có thông tin nào kụ cho em biết với. số cầm tay của em 0903257909

FeRAM

Xe điện
nguy hại thế nào cụ ơi
accu đang dùng ngon, loại accu khô atlas bỏ trong nhà có sao ko cụ??
Cụ nghe nói lung tung làm gì. Ngày xưa, chưa có điện lưới, nhà nào chả có cái ắc quy 12V hoặc 6V để nghe đài.

Ắc quy cấu tạo chủ em là các điện cực, nhúng trong dung dịch axit loãng, đựng trong vỏ nhựa. Với ăc quy, có thể có những nguồn gây ô nhiễm sau:

1) Khi nạp ắc quy và ắc quy xả điện có thể sinh ra một số loại khí dễ cháy như hydro, ... nhưng ở hàm lượng cực nhỏ, hầu như không đáng kể
2) Khi nước ắc quy bị sôi, có thể có hơi a xít bay ra nhà, những cũng rất nhỏ không đáng kể.
3) Bề mặt các bản cực áp quy được phủ chì Pb, có thể nguy hiểm khi tiếp xúc trực tiếp.

Tóm lại, với ắc quy ta nên:

1) Để ở chỗ thoáng mát, khô ráo, tránh ánh nắng trực tiếp
2) Tránh các nguồn nhiệt lớn như bếp hoặc những nơi có thể sinh ra tia lửa điện (đề phòng hỏa hoạn)
3) Không tiếp xúc trực tiếp với dung dịch a xít, các bản điện cực của ắc quy.

Chỉ vậy thôi là các bác có thể vô tư dùng.

Be smart user!

Website
maytinhthudo.vn
Ắc quy nước thì để đề phòng bốc hơi, các cụ cứ làm cuộn nilon loại bọc thức ăn í, cuộn kín cái mặt nó vào, k0 cho bay hơi ra là OK.
Nhưng mà đừng có bọc cả ắc quy vì để cho nó còn tỏa nhiệt b-)

minhninh

Xe tải

CAR5

Xe tải
em mới mua cái sạc của Hitech, là loại tự động ngắt khi đầy bình nhưng ko biết thế nào là đầy bình, bác nào chỉ em cái.

Website
maytinhthudo.vn
em mới mua cái sạc của Hitech, là loại tự động ngắt khi đầy bình nhưng ko biết thế nào là đầy bình, bác nào chỉ em cái.
Có 2 cách:
- Xài thử. Cách này đơn giản, chắc cú. Tuy nhiên để chính xác thì cho ắc quy xả đủ chậm trong vòng 20h mới hết bình.
- Đo thử. Đo dòng, áp trong lúc nạp và sau khi nạp, tính toán, cân chỉnh rồi ra kết quả. Cái này khá lằng nhằng.

totorauxom

Xe điện
Đợi mãi mà không mất điện cho, hihi

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
mụ tô mua cái sạc acquy của robot ở đâu thế
em tìm mãi chả ra

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Đợi mãi mà không mất điện cho, hihi
Gia đình E vừa nghiến răng làm 1 cái ắc cu 150Ah. Gọi cho mụ xin tí tư vấn thì đếch thấy mụ nghe. Đọc 1 thôi 1 hồi chả rút ra được cái gì. Mụ làm ơn viết cho E cái bài tổng kết rồi PM cho E nhá. Bia chờ mụ. E thề

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
thì mua cái như của em rồi cắm vào chạy ro ro thôi
có gì mà rút với chả kết =))