[Funland] Giải oan trái nghiêp chướng tiền duyên kiếp trước.

comiki

Xe ba gác
Người OF

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thấy nếu lá số ko tương thích với thực tế như về phần mộ phần đất cát tổ tiên, quan hệ cha mẹ, anh em và sai khác nhiều về hình dáng, tính cách bản thân thì nhiều thày tử vi biết thêm tướng số vẫn có nhiều cách để tìm được giờ sinh chính xác mà. Phải ko bác????

Cứ tự tin, lạc quan, ăn chơi vui vẻ, làm việc, chăm lo quan tâm đến bản thân, bố mẹ, anh em rồi có điều kiện hơn thì tham gia giúp đỡ quê hương.
Sớm hay muộn nó là cái duyên nên cứ thư giãn, thoải mái và biết nhược điểm của mình mà tự thay đổi tốt hơn. Ơ mà bà cô sau này thác thiêng lại phù hộ cho con cháu cũng là cái phúc mà nhỉ :P :P :P
Đúng rồi cụ, tử vi có thể kết hợp nhiều môn khác để phối kết hợp chuẩn đoán, thậm chí có thể dùng cả kinh dịch để xem thêm. Các trường hợp sinh đôi, sinh ba là phải dùng thêm các phương pháp khác trước khi trưởng thành, sau khi trưởng thành căn cứ vào vợ con, gia đình bên ngoại để đoán số.
Cái phần lạc quan yêu đời thì tất nhiên rồi, tử vi cũng chỉ là vở kịch thôi, có điều biết rồi thì diễn cho nó đạt hơn thôi. Biết làm điều thiện và tích phúc thì cũng giảm được kha khá tai ương.
À phần làm bà cô thì phải xem từng người, nếu vớt vát được thì vớt vát, xấu quá thì lấy tây, xấu nữa .... thì mới thôi :(.

kamikaze1281

Xe điện
Thày cho em hỏi việc hầu đồng có tác dụng gì và với người có căn nhưng ko muốn ăn lộc bói toán thì có cần thiết phải hầu đồng ko??? Đi mấy lần là ổn bác ơi???
Và việc này mình chỉ tham gia tốn một khoảng thời gian thôi hay phải mất thêm tài chính???
Đây là hình thức mê tín dị đoan đúng nghĩa, mợ cứ sống như bình thường đi, căn với cốt cái gì, linh tinh.

RosemaryCherry

Xe container
Đúng rồi cụ, tử vi có thể kết hợp nhiều môn khác để phối kết hợp chuẩn đoán, thậm chí có thể dùng cả kinh dịch để xem thêm. Các trường hợp sinh đôi, sinh ba là phải dùng thêm các phương pháp khác trước khi trưởng thành, sau khi trưởng thành căn cứ vào vợ con, gia đình bên ngoại để đoán số.
Cái phần lạc quan yêu đời thì tất nhiên rồi, tử vi cũng chỉ là vở kịch thôi, có điều biết rồi thì diễn cho nó đạt hơn thôi. Biết làm điều thiện và tích phúc thì cũng giảm được kha khá tai ương.
À phần làm bà cô thì phải xem từng người, nếu vớt vát được thì vớt vát, xấu quá thì lấy tây, xấu nữa .... thì mới thôi :(.
Đây là hình thức mê tín dị đoan đúng nghĩa, mợ cứ sống như bình thường đi, căn với cốt cái gì, linh tinh.
Không làm những điều ko phù hợp với mình và tỉnh táo để tránh vì nó mà bị người khác như thày bà lợi dụng để chém tiền của mình.

Có nhiều cách giải thích cả khoa học lẫn phi khoa học, những điều mình ko cảm nhận được thì chưa chắc đã ko tồn tại bác ợ. Thế giới tâm linh cũng như vậy.
Còn tử vi và nhân tướng học là các môn khoa học dựa trên thống kê xác xuất, nên có thể ko sai (tất nhiên đúng 100% thì khó).

Bác nghĩ bọn tây mà có hình thức ổn, văn hoá tốt, trình độ ổn, thu nhập tốt mà toàn lấy gái xấu và già sao???? Lạ nhỉ :P :P :P

Hanoi1919

Xe tăng
Thế kỉ 21 rồi mà vẫn có người tin được những thứ nhảm nhí này thì em đến chịu...
Đến Hợp chủng quốc Hoa Kỳ còn in trên đồng tiền của mình và đc lưu hành khắp thế giới, rất rõ ràng:
In God we trust !
Tâm linh vẫn là lĩnh vực mà cả thế giới này còn bàn cãi lâu dài. Tin hay không thì tuỳ mỗi người thôi ~

kamikaze1281

Xe điện
Không làm những điều ko phù hợp với mình và tỉnh táo để tránh vì nó mà bị người khác như thày bà lợi dụng để chém tiền của mình.

Có nhiều cách giải thích cả khoa học lẫn phi khoa học, những điều mình ko cảm nhận được thì chưa chắc đã ko tồn tại bác ợ. Thế giới tâm linh cũng như vậy.
Còn tử vi và nhân tướng học là các môn khoa học dựa trên thống kê xác xuất, nên có thể ko sai (tất nhiên đúng 100% thì khó).

Bác nghĩ bọn tây mà có hình thức ổn, văn hoá tốt, trình độ ổn, thu nhập tốt mà toàn lấy gái xấu và già sao???? Lạ nhỉ :P :P :P
Mợ hiểu nhầm rồi, ngày xưa các cụ coi việc lấy ngoại tộc là xấu, pha trộn dòng máu với ngoại tộc, nay thì khác rồi nhưng có thể dùng việc lấy ngoại tộc để bù cho cung phu thê xấu. Như kiểu đằng nào cũng xấu thì dùng quan niệm xưa áp dụng với nay để triệt tiêu.
tử vi và nhân tướng học thực tế đúng là xác xuất vì nó phụ thuộc nhiều vào hoàn cảnh sống : xưa ít nghề, chỉ có làm quan với vài nghề, thì nay chỉ đoán theo tính chất công việc.
Hoàn cảnh xưa nó không phúc tạp như bây giờ lên nó đúng nhiều trường hợp, nay mà không vận dụng đúng hoàn cảnh thì là sai lè.
Còn cái bộ môn đồng đủng thì chả có một khái niệm khoa học nào và đúng chất mê tín dị đoan vớ vẩn.
Về Tây thì em chỉ biết bọn nó trọng tình cảm thôi còn góc nhìn thẩm mỹ nó cũng khác phương Đông, chả phải gái già đâu, gái trẻ nó cũng chọn toàn em đen với xấu =)).

kamikaze1281

Xe điện
Đến Hợp chủng quốc Hoa Kỳ còn in trên đồng tiền của mình và đc lưu hành khắp thế giới, rất rõ ràng:
In God we trust !
Tâm linh vẫn là lĩnh vực mà cả thế giới này còn bàn cãi lâu dài. Tin hay không thì tuỳ mỗi người thôi ~
Hợp Chủng Quốc không có quyền in tiền cụ ạ, quyền in tiền thuộc về cục dự trữ liên bang ( tên đầy đủ là ngân hàng trung ương tư hữu lần thứ 2).
In God we trust : nó thể hiện là Đức tin, là gia tăng niềm tin, tin vào chính nghĩa, để quyết định hành động.
chứ không hẳn là dị đoan như Việt Nam : gọi người âm, với đi tìm mộ

Hanoi1919

Xe tăng
Hợp Chủng Quốc không có quyền in tiền cụ ạ, quyền in tiền thuộc về cục dự trữ liên bang ( tên đầy đủ là ngân hàng trung ương tư hữu lần thứ 2).
In God we trust : nó thể hiện là Đức tin, là gia tăng niềm tin, tin vào chính nghĩa, để quyết định hành động.
chứ không hẳn là dị đoan như Việt Nam : gọi người âm, với đi tìm mộ
1, Thì Hợp chủng quốc là gọi qg. Cục dự trữ cũng là 1 phần của quốc gia đó như chính phủ, nghị viện, toà án... nói Hợp chủng quốc cũng đâu có gì sai hả cụ? Hay ý cụ là Hợp chủng quốc chỉ là cái chính phủ Hoa kỳ thôi?
2, Nó thể hiện Đức tin - tin vào God. Đó ko là niềm tin vào đấng quyền năng, tâm linh thì là gì?
Mấy cái lễ bái, chi tiết cụ thể của các tôn giáo thì em ko bàn.
3, Thêm nữa là đa số Tổng thống Mỹ khi tuyên thệ nhậm chức đều đặt tay lên Kinh thánh chứ ko phải bản Hiến pháp.

Chỉnh sửa cuối:

kamikaze1281

Xe điện
1, Thì Hợp chủng quốc là gọi qg. Cục dự trữ cũng là 1 phần của quốc gia đó như chính phủ, nghị viện, toà án... nói Hợp chủng quốc cũng đâu có gì sai hả cụ? Hay ý cụ là Hợp chủng quốc chỉ là cái chính phủ Hoa kỳ thôi?
2, Nó thể hiện Đức tin - tin vào God. Đó ko là niềm tin vào đấng quyền năng, tâm linh thì là gì?
Mấy cái lễ bái, chi tiết cụ thể của các tôn giáo thì em ko bàn.
3, Thêm nữa là đa số Tổng thống Mỹ khi tuyên thệ nhậm chức đều đặt tay lên Kinh thánh chứ ko phải bản Hiến pháp.
1. Cục dữ trữ liên bang là của tư nhân cụ ạ. Theo ý em hiểu cụ đang nói đến chính phủ Mỹ.
2. Nó ko mang màu sắc dị đoan như đồng cốt. Người Việt thường hay đánh đồng nó với tâm linh.