[Funland] Giải mã lý do Gareth Bale bị thất sủng ở Real

Happykiss

Xe buýt
Năm 2013 Bale gia nhập giải ngân hà với mức giá 86 triệu bảng. Nói về Bale thì em thực sự yêu thích cầu thủ này. Bale đam mê bóng đá, cống hiến và tài năng.
Năm 17 tuổi cho đến 20 Bale chơi ở vị trí hậu vệ trái. Dần dần Bale làm chủ hoàn toàn cánh trái và là tiền đạo cánh cho đến bây giờ.

Có cụ nào là fan Real lý giải được việc Bale bị thất sủng tại Real không?

Riêng em thì em ko nghĩ là Bale chảnh choẹ.

Happykiss

Xe buýt
Khoảnh khắc đáng nhớ nhất khi ở Real là lúc không có tên trong đội hình xuất phát trận chung kết Champions League mùa 2017-2018, thế nên khi được vào sân và lập ngay cú đúp, góp công quan trọng vào chiến thắng 3-1 trước Liverpool để cùng Real Madrid giành chức vô địch.

Ngần ấy thôi cũng đủ để lột tả hết sự khủng khiếp của Bale.
Chưa kể, tại Real thời gian đầu cậu ấy là thành viên bộ ba tấn công trong mơ B-B-C (Benzema - Bale - Cristiano Ronaldo) gieo rắc kinh hoàng cho mọi hàng phòng ngự để mang về 4 danh hiệu Champions League trong vòng 5 mùa.

nguyenhuy2210

Xe điện
Bale ko dc ăn ảnh lắm

Ko đc lòng Đan Hói thì Bale bật luôn. Thế là thất sủng. Chứ trình Bale e nghĩ còn hơn Neyma ấy chứ. Toàn tỏa sáng trận đấu siêu lớn.
Bale cũng tập luyện các thứ chuẩn châu Âu rất chuyên nghiệp, chỉ vì bị phân biệt đối xử đâm ra chiến nhau thôi

Happykiss

Xe buýt
Bale ko dc ăn ảnh lắm
Haha. Câu nói của cụ làm em nhớ lại hồi xưa khi Real rất muốn sự phục vụ của Ronaldinho. Tuy nhiên ông chủ tịch thời đó phán 1 câu “Anh ta quá xấu” nên phi vụ đó ko bao h thành công và Real mất đi cơ hội được Rô vẩu phục vụ.

Azeglio

Xe điện
Bale tốc độ, đi bóng dài, xộc thẳng vào khu cấm địa. Zidane chủ trương bóng ngắn, trung bình, kỹ thuật. Không hợp thì chia tay thôi.

Chiến thuật là từ từ triển khai đội hình, ông cứ vèo phát bon mie lên tận trên trong khi anh em còn đang bò bên sân nhà thì ông lại bon về à.

Fim

Xe điện
Đơn giản là Bale hơi cá nhân, mà thời đó chiến thuật của Zi hói là tập trung bóng cho Cr7.
Khi bình phục thì đội hình form cứng đang ổn định nên cũng ngồi dự bị tiếp.
Thời đó Bale tính ra chỉ đứng sau CR7 & M10 thôi.

MrTheAnhKia

Xe tải
Em cũng ko hiểu Bale vì sao mà bị thất sủng, trình của Bale ko kém cầu thủ nào của Real, thi đấu và hành sử cũng rất chuyên nghiệp. Em nhớ có thời gian bị thất sủng ko cho tập luyện tại câu lạc bộ nhưng cậu ấy cũng ko chơi bời mà vẫn tự tập luyện

materazzi

Xe hơi
Zidane nhiệm kỳ 2 muốn tao động lực cho đế chế mới nên thanh lý đế chế cũ gồm ronaldo và bale nhưng khó là bale lương cao và không chịu giảm nên mới k đi như cr7 thôi. Xet về độ hữu dụng thì bale vẫn ngon mà

vmanhmta

Xe hơi
Cũng đã từng rất yêu thích anh này. Không hợp chiến thuật thì đi thôi. Hy vọng anh này sang Tot có thể phát triển hơn

nguyenhuy2210

Xe điện
Haha. Câu nói của cụ làm em nhớ lại hồi xưa khi Real rất muốn sự phục vụ của Ronaldinho. Tuy nhiên ông chủ tịch thời đó phán 1 câu “Anh ta quá xấu” nên phi vụ đó ko bao h thành công và Real mất đi cơ hội được Rô vẩu phục vụ.
Thời gian đầu mới qua Bale ko dc fan hâm mộ nhiều, áo đấu bán cũng ít vì cậu ta ko có phong thái hoàng gia mà chỉ là cậu người xứ Wales quê mùa. Sâu xa về chuyên môn hay hợp đồng gì đó thì e ko biết. Trường hợp tương tự như Bale dù chơi rất hay đóng góp nhiều là thủ môn Navas.

Em nghĩ Bale bị "thất sủng" chủ yếu là do xung khắc về văn hóa, ứng xử... với Zidane thôi... Chứ Bale đá vẫn rất hay, tốc độ cực nhanh, chạy khỏe... vẫn thừa sức đá chính ở RM... Em nhiều lần thấy chú Bale này nói năng hơi khệnh khạng, hơi kiêu căng và ko đc khôn ngoan cho lắm...

Em nghĩ Bale bị "thất sủng" chủ yếu là do xung khắc về văn hóa, ứng xử... với Zidane thôi... Chứ Bale đá vẫn rất hay, tốc độ cực nhanh, chạy khỏe... vẫn thừa sức đá chính ở RM... Em nhiều lần thấy chú Bale này nói năng hơi khệnh khạng, hơi kiêu căng và ko đc khôn ngoan cho lắm...
Từ ngày đến RM thì bale ít quan hệ hay nc với ai, cũng ko học tiếng Tây ban nha. Ít ngoại giao. Kiểu người hướng nội ấy, ko hay nc tâm sự. Kiểu Zidan thì là huyền thoại r, lại cái tôi cao ông nào kiểu ko xuống nc là đì cho chết luôn. Có lẽ bị đì cái bale cũng bất cần luôn thích sao thì chơi tới bến. Bale cũng no nê danh hiệu r. Lương đang cao nên sao cũng chiều đc. Lại mê golf nữa nên càng lì.
Bale trên sân thường toàn tự làm tự ăn nên ông cũng đếch quan tâm người khác. Thấy những bàn thắng toàn siêu phẩm , với dốc bóng đẩy bóng dài vượt hậu vệ xâm nhận vòng cấm để cho bàn.
Tuy ko đc vào sân nhưng vẫn tập luyện thể chất rất chuyên nghiệp.
Đánh giá đúng tài năng trong 10 năm gần đây thì bale có lẽ chỉ sau M10 vs Cr7. Còn lại trên hết.

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Em cũng ko hiểu Bale vì sao mà bị thất sủng, trình của Bale ko kém cầu thủ nào của Real, thi đấu và hành sử cũng rất chuyên nghiệp. Em nhớ có thời gian bị thất sủng ko cho tập luyện tại câu lạc bộ nhưng cậu ấy cũng ko chơi bời mà vẫn tự tập luyện
Vấn đề không phải là trình độ cụ ạ. 1 cầu thủ chơi tốt, nhưng ko hợp với chiến thuật của hlv thì cũng ra rìa thôi. Ví dụ 1 ông hlv thích những cầu thủ có sức mạnh, tốc độ, càn quét như 1 chiến binh... thì những cầu thủ có lối đá điềm tĩnh, kỹ thuật... sẽ khó có cửa đá chính.
Ngoài ra thì có những chuyện hậu trường mà chỉ có người trong cuộc mới hiểu, ví dụ như nạn tẩy chay, cô lập vì ko thích điều gì đó. Những cái này chắc chỉ khi nào người ta giải nghệ thì mới nói. Như dạo gần đây em xem phim tài liệu về Nicolas Anelka, ông này tâm sự cũng có thời gian mới chuyển đến Real thì bị đồng đội ghẻ lạnh, xa lánh, đá tập thì ko chuyền bóng cho...
Son Heung-min có lần còn tý bị thủ môn đội nhà tẩn cho lúc nghỉ giữa hiệp 1 chỉ vì tranh cãi về 1 tình huống bóng.
Nói chung môi trường bóng đá của bọn châu âu đỉnh cao thật nhưng cũng khắc nghiệt ko kém.

vandatAT

Xe container
Em nói lý do nhé:
1 thằng éo có tí tóc nào,
Thằng học trò thì 1 đống tóc,
Kẻ ăn ko hết người lần ko ra.
Nó đang ko có tóc, lại cứ trêu ngươi nó thế.
Ko dìm cho chết mới lạ.

coquay

Xe container
cơ bản là ko hợp với phong cách hlv trưởng.

nhpd

Xe hơi
Ngoài lề một chút: 1. Tiếng Tây Ban Nha của Bale cực tệ, do lười học hay lý do gì em ko rõ, nên không hòa nhập nhiều với các cầu thủ.
2. Lịch sinh hoạt rất chuẩn: về nhà trước 10 hay 11h đêm gì đó, không tham gia tiệc tùng( em đọc báo thấy vậy)
3. Ăn nói không khéo nên không được lòng huấn luyện viên.
Em rất thích xem Bale đá, đặc biệt xem Bale bứt tốc ( em Fan Arsenal 20 năm)

G810

[Tịch thu bằng lái]
Bale ham quyền lực quá bác ạ, giống Messi. Cốt lõi vấn đề vẫn là không biết chia bánh chỉ chăm chăm lo phần mình.

Thâu tóm quyền chỉ đạo vị trí trong đội hình, gây áp lực lên việc chuyển nhượng-chỉ những ai mình đồng ý mới được ký hợp đồng với clb.....để cha-bảo mẹ làm đại diện, để con-bảo cái ra làm quảng cáo.....

Tóm lại cứ như Bale mới Messi thì các cầu thủ khác, mọi người khác bốc mứt mà ăn bác ạ.;))

Em mà là chủ tịch Real mí Baca thì Bale mới Messi vào lò lâu rồi, em thật. :D

Đá đấm đếu gì, siêu sao siêu sọt gì mà clb nợ như chúa chổm, dcm bọn phá hoại. =))

Từ ngày đến RM thì bale ít quan hệ hay nc với ai, cũng ko học tiếng Tây ban nha. Ít ngoại giao. Kiểu người hướng nội ấy, ko hay nc tâm sự. Kiểu Zidan thì là huyền thoại r, lại cái tôi cao ông nào kiểu ko xuống nc là đì cho chết luôn. Có lẽ bị đì cái bale cũng bất cần luôn thích sao thì chơi tới bến.
Bale trên sân thường toàn tự làm tự ăn nên ông cũng đếch quan tâm người khác. Thấy những bàn thắng toàn siêu phẩm , với dốc bóng đẩy bóng dài vượt hậu vệ xâm nhận vòng cấm để cho bàn.
Em nhớ mấy lần chú Bale này phát biểu trả lời phỏng vấn:
- Một lần ở EURO 2016, chê bai đội tuyển Anh, nói là đội tuyển Anh ko có cầu thủ nào có đẳng cấp để có thể chơi đc ở RM như anh ta
- Mấy lần khoe khoang đi chơi golf trong khi đang ngồi ghế dự bị ở RM, rồi đăng "status" trên FB/Twitter gì đó nói là golf đc ưu tiên hơn đá bóng ở RM
- Phải ngồi ghế dự bị ở RM thì giả vờ nằm ngủ trong khi đồng đội đang chạy hùng hục - kiểu như để thách thức
...

Kiểu cách ngông nghênh, khệnh khạng như vậy, nếu có xung khắc với Zidane thì chắc là cũng điều dễ hiểu...

Hy vọng trở về Tottenham, anh chàng này sẽ hòa hợp đc với Mourinho...