Giải đua xe địa hình VOC 2014 (Kết quả chung cuộc, ảnh của BTC và các thành viên)

Evolution

Xe điện

Gai Hai phong

Xe máy
Nhìn chung VOC bây gik hừng hực khí thế như hồi VLV 2009 hay nhg năm đầu VOC2010 vì thiếu đi tính chuyên nghiệp của cả xe & cầu thủ như các giải trước nhỉ
E đi c.tác xa k đi xem được trực tiếp, nhg qua xem ảnh & bài các cụ đăng thấy nó cứ thiếu lửa thế nào ấy
Em thấy thiếu nhất là thiếu a Sơn cua. Chứ thiếu xe với các anh kiêu kiêu chuyên nghiệp khác em thấy giải gần gũi quần chúng hơn.
Các anh kia chơi tài quá nên các anh ý tổ chưc sân riêng chơi rồi ko cần nhiều khán giả non nớt quá.

Giabao2012

Xe buýt
Website
ecotravel.vn
Em nói từ nãy đến giờ mà cụ này vãn chưa chịu hiểu cứ bảo thủ ý kiến của mình ạ.
Em nói là:nếu mọi thứ được công bố rõ ràng thì người thi không phải lăn tăn, lại có thêm động lực để phấn đấu. khán giả cũng nắm được. có phải khán giả nào cũng đợi để xem kết quả được như cụ đâu. nhiều cụ đi thi nhiều người đi cổ vũ, nhưng thi xong chả biết cụ ấy đc bao nhiêu điểm, xếp trước hay sau bao nhiêu người ???

x

THANHCOI

Xe hơi
Theo em có một số ý kiến thế này. Dù là giải phong trào nhưng em thấy hoàn toàn xây diwngj và tổ chức chuyên nghiệp hơn, cả người thi lẫn khán giả được thỏa mãn hơn. Lần sau, nên có bảng tổng sắc tại mỗi đường đua. Bên nước ngoài nó hiện đại nó có bảng điện tử, còn mình thì dùng băng cơm. Cho 2 tnv đứng để điền tên đội thi, kết quả và thời gian vào đó.Để anh em còn biết mà phấn đấu bài sau.
Thứ 2: ko biết là vị trọng tài mặc áo vàng này quen biết thế nào với lái xe mà có thể nên nhận giải và ăn mừng như đúng rồi. Đúng là only Vietnam và only Voc. Nước ngoài xem nó lại bảo: viet nam vốn có thói quen vừa đá bóng vừa thổi kèn.

Em xin hết
Dạ.
Em cũng xin chào cụ gia bảo ạ.nói thật với cụ em bên đội Vịt,em cũng đại diện chã cho đội đua đoạt giải 3 lên nhận giải,giải đua này cũng là giải thường niên hàng năm của VOC để tạo sân chơi cho ae có miềm đam mê ợp dốt thôi ạ.
Còn vấn đề trọng tài,em xin thưa với cụ rằng ,đa số trọng tài đều là người của 2 đội pvc và vịt club ạ,khi mình đã nhận trọng trách trọng tài rồi thì mình phải công minh và minh bạch.Em phụ trách đường đua số 3,cụ cứ hỏi tất cả các vận động viên xem em làm đường đua 3 ntn ,trong đó có cả vận động viên PVC,nếu cụ nói như vậy thì trọng tài cũng là thành viên trong PVC club họ cũng vừa đánh trống vừa thổi kèn sao?
Em thấy cụ nói cũng đúng,nhưng cụ đừng nên hồ đồ nói là vừa đánh trống vừa thổi kèn.

Chỉnh sửa cuối:

zumong

Xe đạp
em đồng y voi y kiên của cụ gia bảo

uazcuuthuong

Xe tải
eo.ln sau cc c ng tha t vo Trng em nh.chiu nay i dy thy c no xe trong sn trng 10 hi qu

uazcuuthuong

Xe tải
eo.lần sau các cụ đừng tha đất vào Trương em nhé.chiều nay đi dậy thấy cụ nào đỗ xe trong sân trường 10 hãi quá

PersonaHung

Xe buýt
VOC đến đây là hết rồi, mời các cụ sang thớt Tường thuật sinh nhật chém tiếp ạ :))

Me land dau

Xe hơi
Tổ chức dc như nay là quá hoan nghênh @ giabao góp ý hay kết kuận dở @ Evolution cũng đúng nhưng nóng thế khó tiếp thu lắm Đi thi ai cũng mong thắng nhưng phải tâm phục vì họ giỏi hơn hay hơn nên họ thắng mình e dự chưa ai cay cú lắm đâu chỉ bập phát rồi thôi í mà chúc vui tất cả

Mr.Radio

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cháu bồ hóng ảnh ạ...(like)

Me land dau

Xe hơi

Peto

Xe điện
Cụ ơi, cụ góp ý nghe thiển cận quá cụ ạ. Em góp ý để xây dựng giải mang tính chuyên nghiệp hơn để xây dựng hình ảnh cộng đồng offroad việt nam sánh ngang với các nước khác. Cụ có hiểu tại sao bằng cấp ở Việt Nam là không có giá rị khi đi nước ngoài không ? Đấy là do những người có suy nghĩ kiểu như cụ đấy ạ. Làm việc gì mình cũng phải làm đến nơi đến chốn chứ ạ ?
Em có lí do của mình khi đưa ra góp ý như vậy bởi vì sao ? Những cái trên đều có thể làm và làm triệt để được ?
Bảng kết quả thi đấu là quá đơn giản chỉ cần có các thông tin sau

STT TÊN ĐỘI SBD LÁI CHÍNH LÁI PHỤ ĐƯỜNG ĐUA THỜI GIAN LỖI TRỪ ĐIỂM SỐ

Đội nào thi xong cũng có kết quả ngay, các đội khác nhìn vào thấy :" à, mình cần phải cố gắng hơn nữa. tại sao đội bạn tốt hơn đội mình...?"
Chứ như thế này: các cụ lên xe cứ lao như trâu ấy mà thi xong chả biết mình hiện đang đứng thứ bao nhiêu? Tại sao ?

Đặc biệt là sau 2 ngày vẫn không biết là: mình hết tùng này thời gian vậy đứng thứ bao nhiêu ? điểm số của mình so với các đội thế nào ?
Liệu như vậy có phải là thiếu chuyên nghiệp không ạ ? Em về cuối cùng cũng được nhưng phải biết điểm số của mình để còn đặt mục tiêu chứ ạ ?

Ví dụ ngay bản thân em: lần đàu tham gia em không bietheesnafo là đi nhanh hay chậm, em chọn phương án là đi an toàn ko phạm lõi gì, thời gian hơn 3' em vui vẻ. nhưng về sau thấy các cụ đi toàn 2' tí em mới rút kinh nghiệm là : à, mình cần đi nhanh hơn nữa. Kết thúc đường đua số 1: em đã xác nhận mình là người đi nhanh nhất, em nghĩ mình sẽ được điểm tuyệt đối bài này, vậy mà hôm nay xe khác được điểm tuyệt đối, trong khi em ko biết là em được bao nhiêu điểm nữa. Em nghĩ tất cả mọi người đều thế ko phải riêng mình em đúng ko ạ ? Cái bảng thành tích là điều không thể thiếu trong mọi cuộc thi. là động lực và mục tiêu phấn đấu cho tất cả mọi người.

Về cụ trọng tài kia thì em chỉ mang tính trêu trọc chứ ko phải là chê trách gì, thế nhưng truyền thông tham gia cũng nhiều. thông tin đa chiều mà mình không làm cho tốt thì cũng sẽ bị đánh giá.

Còn em xin lỗi các cụ cứ nói thi cho vui giải quan trọng gì ? Các cụ chơi oản tù tì có mong thắng ko ?
Em cũng thế, không có VOC thì các cụ cũng không thể bắt em thôi không đam mê offroad đươc đâu ạ.
Nhưng mà: nếu bản thân các cụ hay ban tổ chức không nhìn nhận một cách nghiêm túc thì mãi mãi VOC vần chỉ là sân chơi riêng của những người có điều kiện như chúng ta chứ không thể là một giải đấu chính thống được. Tuy nhiên qua cách thay đổi của ban tổ chức năm nay em thấy có dấu hiệu đáng mừng vì đã có sự phổ cập đến rộng hơn người chơi và khán giả. và các quy định về đảm bảo an toàn cho người chơi, khán giả... đấy là cái đáng khen ngợi của cả ban tổ chức.
Trooper chạy lốp MS của cụ gia bảo đây hay sao ý nhể..?

Me land dau

Xe hơi
Game người lớn đúng thật rất người lớn thật tuyệt các cụ các mợ ạ