Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cyber090

Xe hơi
E toàn đổ a95 thôi cụ ợ kô biết xăng của petrolimex với xăng của petrovietnam co khác j nhau kô hả cụ e toàn đổ ở hai cây xăng
Cái đó thì em cũng chịu, vì nhiều cây xăng ko uy tín hay pha trộn. Cách tốt nhất Cụ cứ chạy hết bình xăng cũ, rồi đổ ở 1 cây khác test cho chuẩn!

babyangelhp

Xe hơi
bác sơn cho e hỏi là bộ ba búa e lấy lần trc có khác gì với của bác Tuấn Anh Free ko ah

lionK

Đi bộ
Chào các bác, vợ yêu của em là bé SHi 150 2010.
Xe em mới bị công an hốt 10 ngày, về thì bị luộc cặp phuộc sau, banh nồi ra thì thấy nó đổi hai cái dĩa, hix điên máu ko chịu được, chưa kiểm ra xem nó còn làm gì nữa ko >"<
Giờ tình trạng của xe em hiện giờ, chạy ga nhẹ khoảng 30 - 40, rồi thả ga hoặc đường sốc nhẹ 1 cái thì nó kêu rẹt rẹt, chổ để chân cảm giác rần rần 1 cái, âm thanh giống như là của xe số, khi mà sên nó cạ vào gì đó nhưng nhỏ hơn 1 chút. E rất xót xa và ko biết nó bi gì đây :(.
Xe chạy thì vẫn bốc vẫn êm nhưng em lo quá, dĩ nhiên nó ko bốc bằng lúc mới mua nhưng cũng ko tệ lắm., khá bình thường.

Mong các bác tư vấn cho em, đem vào head thấy nó gà gà sao ấy >"<

anhtu1992

Xe máy
quận 10 TP.HCM Anh em có Off hú 1 phát với nhé!!!
em có 1 thắc mắc này không biết có anh chị nào giống em hông nữa...xe em là sh 209..chạy thì cũng rất là ok.êm và bốc nữa,rút hậu rất nhanh..nhưng sao em thấy bữa đc bữa không dzậy đó..hôm thì êm lắm..có hôm thì xe gào hét chịu hông nỗi..dzậy có khi nào khi mình chạy.mình sốc ga nhìu + kéo ga nhìu làm ảnh hưỡng khiến xe bị gào không..mấy anh cho em thêm ý kiến nha

Cyber090

Xe hơi
em có 1 thắc mắc này không biết có anh chị nào giống em hông nữa...xe em là sh 209..chạy thì cũng rất là ok.êm và bốc nữa,rút hậu rất nhanh..nhưng sao em thấy bữa đc bữa không dzậy đó..hôm thì êm lắm..có hôm thì xe gào hét chịu hông nỗi..dzậy có khi nào khi mình chạy.mình sốc ga nhìu + kéo ga nhìu làm ảnh hưỡng khiến xe bị gào không..mấy anh cho em thêm ý kiến nha
Cái này đôi khi cũng liên quan đến nhiệt độ bên ngoài...và có thể là hệ thống làm mát bên trong,Cụ cứ để ý những hôm có mưa xe chạy ngọt hơn những hôm nóng nhiệt độ cao!

chuanghira

Xe hơi
Xe em hình như bị bó phanh thì phải. Đi cứ như có người kéo lại, dựng chống giữa quay bánh sau bằng tay thì nặng vô cùng. Đi một lúc là khét lẹt ở chỗ cái đĩa phanh sau. Cái này có tự sửa được không các bác nhỉ?

quyetthang

Xe tăng
Nguyên tắc là máy móc phải ngon lành, không ngon hãng phải làm cho ngon thì thôi. Chả lẽ bỏ lẽ một đống tiền để mua bực vào mình à. Xe LX.ie của BX em trước cũng bị lỗi hở cao áp, điện đánh phập phù, nhiều khi đang đi bị chết máy, vào trạm BD, họ nói nếu bị lỗi bộ chế sẽ thay mới, nếu không thì phải tìm ra nguyên nhân và khắc phục. May chỉ hở cao áp nhưng em đi cũng 3-4 nơi mới tìm ra nguồn gốc của bệnh đó ạ.
Tks cụ, cụ sửa em LX nhà cụ ở chỗ nào đấy ạ để em mang qua đó xem sao.

lionK

Đi bộ
Hix ko ai giúp em ah, nay đề máy, nẹt nhẹ cái thì ở chổ cái nồi nó kêu cốc cốc, đau lòng quá :((

Chào các bác, vợ yêu của em là bé SHi 150 2010.
Xe em mới bị công an hốt 10 ngày, về thì bị luộc cặp phuộc sau, banh nồi ra thì thấy nó đổi hai cái dĩa, hix điên máu ko chịu được, chưa kiểm ra xem nó còn làm gì nữa ko >"<
Giờ tình trạng của xe em hiện giờ, chạy ga nhẹ khoảng 30 - 40, rồi thả ga hoặc đường sốc nhẹ 1 cái thì nó kêu rẹt rẹt, chổ để chân cảm giác rần rần 1 cái, âm thanh giống như là của xe số, khi mà sên nó cạ vào gì đó nhưng nhỏ hơn 1 chút. E rất xót xa và ko biết nó bi gì đây :(.
Xe chạy thì vẫn bốc vẫn êm nhưng em lo quá, dĩ nhiên nó ko bốc bằng lúc mới mua nhưng cũng ko tệ lắm., khá bình thường.

Mong các bác tư vấn cho em, đem vào head thấy nó gà gà sao ấy >"<

Cyber090

Xe hơi
Hix ko ai giúp em ah, nay đề máy, nẹt nhẹ cái thì ở chổ cái nồi nó kêu cốc cốc, đau lòng quá :((
Chắc xe của Cụ bị lột sạch cả bộ côn bên trong rồi, Cụ tham khảo Cụ nào uy tín rồi mang ra thay thôi!

minhpavel

Xe tải
mog bác sơn lên nhanh quá để e còn mag cái xe đến bảo dưỡng :)

lionK

Đi bộ
Nghe kinh thế cụ :(( xe em mới chạy đc hơn 7k :((
Có ai bik chỗ nào uy tín ở HCM ko cụ.
Bác sơn có onl giúp e cái :(
Chắc xe của Cụ bị lột sạch cả bộ côn bên trong rồi, Cụ tham khảo Cụ nào uy tín rồi mang ra thay thôi!

tungtommy

Xe đạp
các bác cho e hỏi Em mới mua con sh nhập 150 mới đi đc 500km lúc đầu xe đi rất êm tự đưng bây giờ ở phía trên lốp đằng sau ( chỗ cái cục gì tròn tròn ý ak) nó cứ phát ra tiếng kêu rè rè (xẹt xẹt) càng lúc càng to là sao ak

Chỉnh sửa cuối:

Cyber090

Xe hơi
các bác cho e hỏi Em mới mua con sh nhập 150 mới đi đc 500km lúc đầu xe đi rất êm tự đưng bây giờ ở phía mấy cái máy ở trên lốp đằng sau 1 tý cứ phát ra tiếng kêu rè rè (xẹt xẹt) càng lúc càng to là sao ak
Xe có 1 cái máy mà cụ nói " mấy cái..."...:D Cụ ktra cái chắn bùn xem có lỏng ko?!

Tuongquan

Xe hơi
Bác Sơn ăn rằm nhanh nhanh ra giúp đỡ anh em nào, thấy gọi nhiều quá rồi. He

loi_ro

Đi bộ
Xe em li ie giờ đi có hiện tg máy rất gằn. Thỉnh thoảng đi vào chỗ xóc kêu cạch 1 tiếng. Đuôi xe cảm giác hơi láng. Ko biết có phải dơ bi bạc đỡ máy ko nữa. Anh em tư vấn giúp em

Trạng thái
Thớt đang đóng