Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

innocence_kool

Xe hơi
SH 2008 thả hết ga chết máy. Các bác giúp em!!!

Chào các bác, xe em bản 2008. Đi bình thường tốc độ đều ko sao nhưng khi đang đi nhanh phải phanh gấp, nhả hết ga thì xe chết máy luôn, phải đề lại. thành ra rất bất tiện, nhiều lúc muốn đi nhanh, lướt 1 tý cũng ngại, nhất là lúc dừng đèn đỏ ko dám buôn hết tay ga. Các bác biết bệnh này là bệnh gì ko? Sửa ntnao và chi phí hết tầm bn ạ?
Cảm ơn các bác..

tuanhh

Xe hơi
bác vê sinh kim phun đi,lên bác Sơn ý,thợ ng ta làm quen tay nên yên tâm

tungthieugia

Xe máy
Cái này còn phụ thuộc vào vài yếu tố nên viếc dùng bi nào thì bạn cứ đến gặp trc tiếp bác Sơn trao đổi lúc đó bác sẽ đc tư vấn cụ thể và sẽ quyết định phải làm thế nào.e ko rõ lắm nên ko dám có ý kiến vì độ bi còn phụ thuộc vào mình hay đi thế nào,xe hay gặp vấn đề gì và nhu cầu của cụ là như thế nào...từ đó mới xác định dùng bi gì và bi ntn.
Cám ơn cụ, em phải đến trực tiếp tranh cãi thảo luận xem dư lào :D

anhtu1992

Xe máy
quận 10 TP.HCM Anh em có Off hú 1 phát với nhé!!!
anh sơn cho em hỏi...tình hình là em đã thay bộ bi nồi 20x15-12.5g bên thiên nhẫn rồi...thằng thợ nó kiu là chạy bi này coi chừng hư luôn cục máy..em ko biết nó giỡn hay thiệt nữa...em mún hõi chạy bi đó có sao ko anh..

son-shark

Xe buýt
a son. cho e hoi, xe sh2012 cua em bi xi nhớt phuộc trước rồi, lam sao de khắc phục vậy anh. thay phốt xong có được như cũ không a. xui wa,mới có 321km hà.
Ra hãng bảo hành đi bạn!
Các cụ cho hỏi: Su hào nhà cháu 150i đã đi được 3k5 km, để lâu (khoảng tháng hơn rồi ạ) đề khó nổ, như thế có bình thường không hay có vấn đề về bình rồi ạ? Khi để lâu như thế khởi động như thế nào cho đúng, nhanh nổ ạ? Cám ơn các cụ!
Bình thường thôi bạn! xe để lâu, xăng đóng cặn gây tắc kim phun nên khó nổ! Bạn cần dựng chân chống giữa, kéo nhẹ tay ga và giữ nút đề hơi lâu (3-5") là được thôi!
a ơi cho e hỏi là xe e dạo này có hiện tượng kêu ở đằng sau.đi dưới 20km/h thì nó kêu tạch tạch.đi nhanh hơn tí nữa thì lại k thấy kêu.k biết là kêu lap hay lỗi vành nhỉ? xe em li việt
Có lẽ là lỗi vành thật bạn ạ! Ra hãng kiểm tra, nếu đúng thì họ có trách nhiệm bảo hành - đổi miễn phí cho bạn.
anh sơn cho em hỏi...tình hình là em đã thay bộ bi nồi 20x15-12.5g bên thiên nhẫn rồi...thằng thợ nó kiu là chạy bi này coi chừng hư luôn cục máy..em ko biết nó giỡn hay thiệt nữa...em mún hõi chạy bi đó có sao ko anh..
Dùng bi Dr pulley cần lắp đúng chiều! nếu lắp sai thì nhanh hỏng nồi! Có lẽ em nên kiếm ông thợ khác đi ko có hư thật đấy!

chuanghira

Xe hơi
Anh Sơn ơi xe em đi trên 50km/h là phía trước nó cứ kêu tu tu u u, hình như là tiếng cánh quạt. Như vậy có bình thường không hay phải chỉnh sửa gì ạ? Em đi Sh2011:D

innocence_kool

Xe hơi
Các bác ơi. Xe em sh 2k8 nhả hết ga xe bị chết máy. Hoặc đi nhanh phanh gấp, nhả hết ga thì xe chết máy. Bệnh nó thế nào bác chủ top bảo em với..

son-shark

Xe buýt
Anh Sơn ơi xe em đi trên 50km/h là phía trước nó cứ kêu tu tu u u, hình như là tiếng cánh quạt. Như vậy có bình thường không hay phải chỉnh sửa gì ạ? Em đi Sh2011:D
quạt quay khi nhiệt độ động cơ nóng ( kim chỉ vạch giữa trên đồng hồ nhiệt) và ko phụ thuộc tốc độ! Do vậy, nó kêu mỗi khi chạy trên 50km/h là nguyên nhân khác! bạn cần kiểm tra kỹ!
Các bác ơi. Xe em sh 2k8 nhả hết ga xe bị chết máy. Hoặc đi nhanh phanh gấp, nhả hết ga thì xe chết máy. Bệnh nó thế nào bác chủ top bảo em với..
Bạn vừa ĐT cho mình thì phải! Lỗi này phần nhiều do bộ ECU - phun xăng điện tử!

LoveSSC

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi phát về SH 2012 125i nhé.

1. xe mới lấy, đi đc khoảng 50km. nhưng lúc e dắt trong nhà, yên tĩnh thì nghe thấy khá rõ tiếng như kiểu má phanh chạm vào đĩa ý. ko biết là do lỗi hay xe mới nó thế hay như nào ạ.

2. Về đèn pha.
Dòng này là phải khởi động máy thì đèn mới bật hả các cụ. E thấy như thế, nhưng mà nếu đang để máy, để đèn mà e gạt chân chống thì máy tắt nhưng đèn ko tắt. Sau đó e vẫn để chân chống, e vặn chìa khóa (nhưng không khởi động) thì thấy đèn lại sáng.

Nhờ các cụ tư vấn hộ e xem thế có phải là bình thường không hay như nào ah.

Cảm ơn các cụ nhiều.

innocence_kool

Xe hơi
q

Bạn vừa ĐT cho mình thì phải! Lỗi này phần nhiều do bộ ECU - phun xăng điện tử!
Vâng chính em điện cho bác đấy. Có khi nào tại dây ga để chưa chuẩn ko bác? Em phát hiện ra là đặc biệt khi thả ga hết để trôi dốc thì chết máy ngay, đi chậm hoặc đi đèn đỏ phanh gấp thỉnh thoảng dính chết máy. Bác báo chuẩn bệnh cho em nhé. Em hẹn bác ngày kia qua chỗ bác khám bệnh nhé.

Mr.Nam1987

Xe hơi
Bác cho e hỏi e ở qn cơ em muốn khoan chuôn sh 2010 e mang lên hn cho bác khoan thời gian có lâu ko bác chỉ cần mang chuông thôi ạ. E muốn độ cả bi nữa thì ntn bác cho e xin ý kiến vs ạ

LiemBlue

Xe lăn
Bác cho e hỏi e ở qn cơ em muốn khoan chuôn sh 2010 e mang lên hn cho bác khoan thời gian có lâu ko bác chỉ cần mang chuông thôi ạ. E muốn độ cả bi nữa thì ntn bác cho e xin ý kiến vs ạ
Bác thích thì mua cái chuông khoan sẵn với bộ bi về thay là xong,ship về tận nhà đỡ phải lên bác ạ nếu bác có nhã hứng mời bác lên giao lưu cùng anh em ạ=D>

babyangelhp

Xe hơi
bác Sơn ơi, vụ sh2012 độ nghiên cứu đc chưa hả bác để e vác xe lên :D

Trạng thái
Thớt đang đóng