Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

duytan

Xe đạp
em đi xe sh2010 125cc đc 2 năm, hôm trước kiểm tra thấy dầu ở gần ốc xả nhớt dầu chảy ra nhiều ra thợ kiểm tra thấy vẫn còn lò xo gioăng cao su, xe em đi cẩn thận kh va quệt hay đổ bao giờ, nguyên nhân do đâu bác nhỉ, nếu tốt thì ở đâu xử lý tốt?
Cảm ơn bác!

maithanh85

Xe buýt
A Sơn ơi cho e hỏi chỗ a loại nước làm mát dùng cho xe sh thường là loại nào dùng tốt giá vừa phải.đổ bao nhiều thì đầy và giá cả thế nào ạ

King_Eric

Xe hơi
Cụ chủ thớt cho em hỏi ngu 1 chút.
COn Su Hào của em sắp đi được 500km rồi, phải thay dầu loại nào ạ. Hay là lúc nào mang xe qua cụ xem cho luôn được không ạ
Em thấy anh em đi SH toàn chơi Motul scooter cụ ạ.

son-shark

Xe buýt
Cám ơn bác Sơn nhiều ạ !!!
Dạ! ko có gì!
Dạ không Bác ạ, em ở ngay Mỹ Đình thôi, chiều em đi làm về em qua Bác luôn được không ạ? khoảng 6h ạ.
Ah, cụ cho em cái chi phí mà cụ làm cho con xe ngon lành luôn cụ nhé, để em chuẩn bị xèng chứ hôm nay đi làm mang ít xèng quá sợ qua cụ lại ko đủ thì toi.hê hê.
Bạn qua mình thì ko tốn nhiều xèng đâu ạ! Xem thực tế xong có thể chỉ cần cân chỉnh vài thứ thôi!
Cụ chủ thớt cho em hỏi ngu 1 chút.
COn Su Hào của em sắp đi được 500km rồi, phải thay dầu loại nào ạ. Hay là lúc nào mang xe qua cụ xem cho luôn được không ạ
Dạ vâng! mời cụ qua chơi!
em đi xe sh2010 125cc đc 2 năm, hôm trước kiểm tra thấy dầu ở gần ốc xả nhớt dầu chảy ra nhiều ra thợ kiểm tra thấy vẫn còn lò xo gioăng cao su, xe em đi cẩn thận kh va quệt hay đổ bao giờ, nguyên nhân do đâu bác nhỉ, nếu tốt thì ở đâu xử lý tốt?
Cảm ơn bác!
Chảy dầu ở khu vực đó có 3 nguyên nhân:
- Hỏng gioăng ốc xả dầu.
- Hỏng phớt dầu trục bơm nước.
- Rò rỉ gioăng dây điện từ máy ra!
Tất cả các bệnh trên đều hoàn toàn bình thường của xe sau 1 thời gian sử dụng. Khắc phục đơn giản mà cụ.
A Sơn ơi cho e hỏi chỗ a loại nước làm mát dùng cho xe sh thường là loại nào dùng tốt giá vừa phải.đổ bao nhiều thì đầy và giá cả thế nào ạ
Nước mát của xe SH có thể tích đủ cho cả bình phụ là 1,3l. Loại thường nhất là nước mát hãng, loại tốt nhất là Motul hay vv....... và loại tệ nhất là nước lon. Giá thì từ vài chục đến vài trăm nghìn cụ ạ!

maithanh85

Xe buýt
Bác Sơn ơi con SH VN của e mới đi đc hơn 6000km hôm trc thế nào hứng lên ra cửa hàng gần nhà thay nước làm mát mấy cái lon nc màu xanh.e biết là đã sai lầm,e đang định qua chỗ bác thay lại nước làm mát chuẩn thế cho e hỏi có cần phải xục rửa két nước ko nhỉ,nếu xục rửa thì dùng dung dịch gì nhỉ.lọ nước làm mát của Mutol dùng đc ko bác,chỗ bác bjo rổ giá là bnhieu vậy.

coldblood

Đi bộ
Anh ơi cho em hỏi em muốn lắp quây inox cho ET8 thì chỗ anh có k ạ, bn hả anh . Tiện thể bảo dưỡng luôn. Xe chị em đi lâu k bảo dưỡng chăm chút

son-shark

Xe buýt
Bác Sơn ơi con SH VN của e mới đi đc hơn 6000km hôm trc thế nào hứng lên ra cửa hàng gần nhà thay nước làm mát mấy cái lon nc màu xanh.e biết là đã sai lầm,e đang định qua chỗ bác thay lại nước làm mát chuẩn thế cho e hỏi có cần phải xục rửa két nước ko nhỉ,nếu xục rửa thì dùng dung dịch gì nhỉ.lọ nước làm mát của Mutol dùng đc ko bác,chỗ bác bjo rổ giá là bnhieu vậy.
Nước rởm nó sẽ phai, bám phẩm màu vào thành của bình điều hòa (bình nhựa trắng). Sẽ phải xúc rửa lại toàn bộ hệ thống và đổ nước mới vào. Có nhiều loại nước chuẩn, motul cũng có! giá thì như mình đã viết ở trên! mình ko tiện đưa ra đây vì như vậy sẽ vi phạm tiêu chí của diễn đàn này!
Anh ơi cho em hỏi em muốn lắp quây inox cho ET8 thì chỗ anh có k ạ, bn hả anh . Tiện thể bảo dưỡng luôn. Xe chị em đi lâu k bảo dưỡng chăm chút
Để mai mình hỏi nhà cung cấp đã nhé! mình ko có sẵn!

cusinbs

Đi bộ
Anh Sơn ơi, em đi con Sh 2012 VN 125, đi đc cũng gần 2000 km rồi thì tự dưng dạo gần đây mỗi khi đề pa nước đầu máy nó gằn và rung rung, k biết là mình xe em bị thôi hay là cái dòng nó như vậy nhỉ
mong tin bác

son-shark

Xe buýt
Anh Sơn ơi, em đi con Sh 2012 VN 125, đi đc cũng gần 2000 km rồi thì tự dưng dạo gần đây mỗi khi đề pa nước đầu máy nó gằn và rung rung, k biết là mình xe em bị thôi hay là cái dòng nó như vậy nhỉ
mong tin bác
Nhìn chung, xe đời mới xe nào cũng vậy bạn ạ, kệ nó đi! Còn nếu khó chịu quá thì qua mình độ lại tí là êm thôi mà!

hungmerc

[Tịch thu bằng lái]
Xe em PS 125i đời 2007 đi 45k rồi.Bây h đổ 150k xăng đi được 150km.Vậy làm sao bây h ạ?

lx125

Xe tải
Chào Anh em có con xe zip cũ của vợ mua cũng lâu rồi;độ này có hiện tượng khi bắt đầu đi :đề xe và vặn ga thì xe cứ ì ra và phải một lúc sau như là nóng máy thì xe mới đi đều được;Em định mang qua chỗ anh xem sửa giúp em có được không?Định sửa luôn toàn bộ để xe đi ngon như bình thường.Cảm ơn anh nhiều.

cusinbs

Đi bộ
cảm ơn bác đã tư vấn, tiếc là nhà em ở ĐN chứ k em cũng mang con xe qua bác rồi, k biết ở ĐN có chỗ nào độ xe tốt k nhỉ

son-shark

Xe buýt
Xe em PS 125i đời 2007 đi 45k rồi.Bây h đổ 150k xăng đi được 150km.Vậy làm sao bây h ạ?
Xe bạn ăn hơi nhiều xăng! Thay lọc gió, xúc rửa kim phun, kiểm tra lại côn xem thế nào nhé!
Chào Anh em có con xe zip cũ của vợ mua cũng lâu rồi;độ này có hiện tượng khi bắt đầu đi :đề xe và vặn ga thì xe cứ ì ra và phải một lúc sau như là nóng máy thì xe mới đi đều được;Em định mang qua chỗ anh xem sửa giúp em có được không?Định sửa luôn toàn bộ để xe đi ngon như bình thường.Cảm ơn anh nhiều.
Mời bạn qua nhé!
cảm ơn bác đã tư vấn, tiếc là nhà em ở ĐN chứ k em cũng mang con xe qua bác rồi, k biết ở ĐN có chỗ nào độ xe tốt k nhỉ
Bạn thông cảm, mình ko biết địa chỉ nào tin cậy ở ĐN cả!

biker113

Xe đạp
cho em hỏi xe SH chạy được 1000 km là hết rodai chưa vậy mấy bác?
sao em thấy lúc lên ga vẩn còn sượng và kêu hơi lớn
400 km thì em thay motul scooter đến nay rồi ạ..

trongthinh80

Xe đạp
bác cho em hỏi. Em mới mua chiếc li việt chạy đc 100km rồi hồi mua thì hãng nó bảo là chạy 100km là ra nó thay nhớt nhưng em thấy mới 100km thay thì hơi sớm! Vậy bác cho em hỏi chạy bao lâu thì thay đc ạ? khi thay có cần thay lọc nhớt không và cả nhớt lap nữa, với lại em thấy khuyến cáo của xe là thay nhớt 10w-40 nhưng nhà em đang bán nhớt của total có loại tay ga nhưng thông số là 10w-30 vậy em thay cho con li có đc không ạ? mong bác trả lời sớm giúp em em cảm ơn!

hieuphung

Xe hơi
Em cũng mới thay Motul scooter lúc 500 km, bg chạy được khoảng 600km mà cũng cảm thấy hơi sượng, kêu hơi lớn, lại nghe thấy tiếng hơi hú o o mỗi lần nhả ga như tiếng hú côn là sao hả bác Sơn ơi? Có cần thay luôn nhớt láp không ạ?

biker113

Xe đạp
nhớt lap mình thay motul 300 gear rùi
xong đợt này 1 là xuống CASTROL SCOOTER 2 là lên Mobil 1 Gold lun xem như thế nào

son-shark

Xe buýt
Theo mình thì chưa, bạn nên chạy điềm đạm trong vòng 2000km. Tiếng kêu chủ yếu xuất phát từ bộ côn, bạn cứ chạy hết 2000 km rồi cân chỉnh lại sau!
bác cho em hỏi. Em mới mua chiếc li việt chạy đc 100km rồi hồi mua thì hãng nó bảo là chạy 100km là ra nó thay nhớt nhưng em thấy mới 100km thay thì hơi sớm! Vậy bác cho em hỏi chạy bao lâu thì thay đc ạ? khi thay có cần thay lọc nhớt không và cả nhớt lap nữa, với lại em thấy khuyến cáo của xe là thay nhớt 10w-40 nhưng nhà em đang bán nhớt của total có loại tay ga nhưng thông số là 10w-30 vậy em thay cho con li có đc không ạ? mong bác trả lời sớm giúp em em cảm ơn!
Bạn ko cần thay sớm trước 500km. Lọc dầu và nhớt láp thì mỗi 6000km mới cần thay. Bạn ko nên thay dầu có chỉ số nhớt thấp hơn ...w-40 vì Li làm mát gió, nhiệt độ máy thường cao hơn làm mát nước, nên dầu 10w-30 sẽ ko đảm bảo độ nhớt, gây hư hại, các chi tiết máy nhanh xuống cấp. Bạn nên dùng loại dầu có chỉ số đúng với tiêu chuẩn của NSX nhé!
Em cũng mới thay Motul scooter lúc 500 km, bg chạy được khoảng 600km mà cũng cảm thấy hơi sượng, kêu hơi lớn, lại nghe thấy tiếng hơi hú o o mỗi lần nhả ga như tiếng hú côn là sao hả bác Sơn ơi? Có cần thay luôn nhớt láp không ạ?
Ga hơi sượng, kêu lớn là do bộ côn, tiếng hú mỗi khi nhả ga là tiếng láp. Nếu xe bạn là SH 2011 thì hơi có vấn đề! nếu là SH 2012 thì theo mình là bình thường vì mình thấy hầu như xe nào cũng thế! Bạn cứ yên tâm mà sử dụng!

coldblood

Đi bộ
Để mai mình hỏi nhà cung cấp đã nhé! mình ko có sẵn!
Anh đã hỏi chưa ạ? em muốn chỉnh lại cái phao xăng , tay ga cũng hơi giật nữa. Chỗ anh mấy giờ nghỉ trưa ạ, em chỉ tranh thủ chạy qua lúc trưa được thôi, k phải cuối tuần mới được

anhtu1992

Xe máy
quận 10 TP.HCM Anh em có Off hú 1 phát với nhé!!!
anh Sơn cho em hõi là khi thay dầu máy cho sh thì bao nhiu mới đũ dzậy anh...em thắc mắc giữa 800ml và 1 lít...ko biết thông số nào đúng hơn..anh giúp em nha...hôm bữa thay nhớt castrol phát hiện nhớt giả..tức chết luôn..giờ có cần thay nhớt khác ko hay sao anh Sơn

Trạng thái
Thớt đang đóng