Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

dumamaythangad

Xe đạp
Như vậy là do bệnh chứ k phải bình thường hả bác. Ối zào thế khổ em.

son-shark

Xe buýt
Các bác ạ xe em SH2011 nhập. Chạy đc 5000km rồi mà sao lúc đề pa bị rung đầu quá. Thấy khó chịu mỗi lúc xuống hết ga rồi tăng lên lại là bị. Có bác nào bị như vậy k. Em đem vô Head thì nó bảo xe này là như vậy. Các bác nào biết giải thik hộ em. Thank nhiều
Xe đời mới hay bị bệnh này! phải căn chỉnh vài lần mới khỏi chứ càng thay mới càng bị bạn ạ.
Bác Sơn cho hỏi, xe tôi là SH 2012, khi dựng chống đứng lên và cầm baga phía sau lắc qua lắc lại thì thấy nguyên xe lắc theo trừ cục máy thì đứng yên. Để ý thì thấy phuộc nhúng cũng lắc theo trong khi những xe loại khác thì rất cứng, không lắc như vậy. Điều này là bình thường đối với dòng xe SH mới hay do xe tôi bị lỗi ở phuộc nhúng ạ? Theo tôi thấy, nếu phuộc được bắt cứng thì sẽ nguyên xe sẽ không bị lắc theo. Đã vậy khi chạy vào chổ sốc hay tay ga giãm ga thì ngay chổ phuộc kêu tách tách ( không phải rè rè liên tục) giống như tiếng đóng mở của rờle điện vậy. Nhờ bác tư vấn dùm xem có phải phuộc bị lỗi không? Cám ơn bác Sơn và mọi người trước nha.
Bác thử so sánh vài chiếc cùng đời xem thế nào nhé! Xe mới nên tôi cũng chưa để ý vì ngoài bác ra chưa ai thắc mắc về hiện tượng này!
Bác cho em hỏi: xe em shi 159 sport 2010 đi được 1v8. Hôm vừa rồi thay dầu và nước làm mát. Tưởng thay xg ngon nghẻ, ai dè giờ quạt gió lúc chạy lúc không, chạy khoảng 7-10km thì kim đo nhiệt lên đến 2/3 có lúc gần đến chữ H hãi hồn, sờ vào quạt gió không thấy chạy ga lên 1 lúc lại thấy quạt chạy thì kim đo lại giảm xuống tầm 1/2 giữa C và H 1 lúc sau quạt lại đứng hình (không hiểu sao). Bác khám bệnh giúp em với ... thank bác :(
Hệ thống làm mát nước của SH khá phức tạp! Thay nước mới phải làm đủ các quy trình mới hoàn chỉnh. Xe bạn có khả năng chưa xả hết "Air" nên bị như vậy! Ngoài ra cần phải kiểm tra xem xe có bị hở gioăng quy lát ko nữa!!!!!!!!!!!!!

hieuphung

Xe hơi
Anh Sơn ơi em mới lấy con SHVN2012 chạy mới được 150km hnay tự dưng nghe két két khi phanh phanh trước, nhỏ thôi ạ, thỉnh thoảng kêu khi em bóp phanh trước, kêu nhỏ khi bóp phanh đi thẳng, rõ hơn khi đang rẽ bóp phanh. Em sờ đĩa trước thấy hơi nóng, lo quá. Chắc bị kẹt bố thắng phải không anh? Có cách nào khắc phục không để em mang qua anh giúp em cái.

unoxx

Xe đạp
Tình hìh là xe e. Lên pha lên cos. Chết đèn led vs phanh + phun xăng. Khi bật khoá bg k đề đc. E dự là lúc nãy tay e có mồ hôi dính vào kim loại ở đuôi led cắm vào xe thì nó chập. Bg thì chịu r. A sơn cho hỏi là xe e lsao có phải chết cầu chì k?

vucamry

Xe đạp
sao xe em 2010 bị xì nhớt ngay lốc các bác...xe chưa làm gì hết...:(

luvhoney83

Xe hơi
Bac Sơn cho em hỏi chút:xe em là SH150i nhập 2011 bị hiện tượng chảy dầu dưới gầm máy(ở cái lỗ nhỏ xíu như cái đầu tăm ấy),liệu hiện tượng này có nguy hiểm không ạ,nếu sửa có phải động chạm gì đến bổ máy không ạ.

son-shark

Xe buýt
Anh Sơn ơi em mới lấy con SHVN2012 chạy mới được 150km hnay tự dưng nghe két két khi phanh phanh trước, nhỏ thôi ạ, thỉnh thoảng kêu khi em bóp phanh trước, kêu nhỏ khi bóp phanh đi thẳng, rõ hơn khi đang rẽ bóp phanh. Em sờ đĩa trước thấy hơi nóng, lo quá. Chắc bị kẹt bố thắng phải không anh? Có cách nào khắc phục không để em mang qua anh giúp em cái.
Ko sao đâu bạn! má phanh mới, ăn chưa đều nên vậy thôi! bạn cứ chạy khoảng 1000 km xem thế nào nhé!
Tình hìh là xe e. Lên pha lên cos. Chết đèn led vs phanh + phun xăng. Khi bật khoá bg k đề đc. E dự là lúc nãy tay e có mồ hôi dính vào kim loại ở đuôi led cắm vào xe thì nó chập. Bg thì chịu r. A sơn cho hỏi là xe e lsao có phải chết cầu chì k?
Chắc là chập ở mối nối nào gây đứt cầu chì thôi bạn! Thay cầu chì mới, nếu vẫn đứt - kiểm tra lại toàn bộ mối nối!

sao xe em 2010 bị xì nhớt ngay lốc các bác...xe chưa làm gì hết...:(
Xì ở chỗ nào hả bạn?
Bac Sơn cho em hỏi chút:xe em là SH150i nhập 2011 bị hiện tượng chảy dầu dưới gầm máy(ở cái lỗ nhỏ xíu như cái đầu tăm ấy),liệu hiện tượng này có nguy hiểm không ạ,nếu sửa có phải động chạm gì đến bổ máy không ạ.
Chết phớt dầu của bơm nước. Ko cần tháo nhiều nhưng phải thay cả phớt nước + phớt dầu bạn nhé! Để lâu chảy nhiều dầu - hỏng máy!

luvhoney83

Xe hơi
Chết phớt dầu của bơm nước. Ko cần tháo nhiều nhưng phải thay cả phớt nước + phớt dầu bạn nhé! Để lâu chảy nhiều dầu - hỏng máy!

Vâng nhưng ý em muốn hỏi là có động chạm đến máy không ạ,em sợ động chạm đến máy sau này bán đi nó mất giá trị

pikachu225

Xe tải
Bác Sơn cho hỏi, xe tôi là SH 2012, khi dựng chống đứng lên và cầm baga phía sau lắc qua lắc lại thì thấy nguyên xe lắc theo trừ cục máy thì đứng yên. Để ý thì thấy phuộc nhúng cũng lắc theo trong khi những xe loại khác thì rất cứng, không lắc như vậy. Điều này là bình thường đối với dòng xe SH mới hay do xe tôi bị lỗi ở phuộc nhúng ạ? Theo tôi thấy, nếu phuộc được bắt cứng thì sẽ nguyên xe sẽ không bị lắc theo. Đã vậy khi chạy vào chổ sốc hay tay ga giãm ga thì ngay chổ phuộc kêu tách tách ( không phải rè rè liên tục) giống như tiếng đóng mở của rờle điện vậy. Nhờ bác tư vấn dùm xem có phải phuộc bị lỗi không? Cám ơn bác Sơn và mọi người trước nha.
xe em củng vậy , em thấy xe mới này nó nhẹ và cảm giác yếu mềm như con gái ấy

luvhoney83

Xe hơi
Xe em bị chảy dầu dưới gầm máy,cái lỗ nhỏ nhỏ ấy,em đã hỏi bác và bác có trả lời là em phải thay phốt dầu và phốt nước.
Em đọc thấy mọi người nói lên chỗ bác thay phốt dầu và phốt nước mà không cần tháo bưởng máy nên hôm qua em có qua cửa hàng bác,nhưng mà không gặp bác:( (mặc dù em chưa biết mặt bác nhưng nghe mọi người nói anh Sơn béo mà hôm qua e lên không có ai béo cả:D).Có 1 anh ra tiếp em nhưng anh ấy bảo không sao,cứ về theo dõi thêm nhưng mà em lo lắm,vì em thấy bác nói để như thế đi lâu sẽ bị hỏng máy.Đầu tuần sau em sẽ mang qua chỗ bác lần nữa,bác khắc phục giúp em với nhé!!

Chỉnh sửa cuối:

SH150vN

Xe tải
Bác son-shark cho e hỏi là SH đi từ lúc mới mua thì đến bao nhiêu Km thì phải thay dầu lap? và thay thì vào HEAD thay hay là mua dầu lap loại nào tốt? Htrc e đi sửa xe vs thằng bạn trên Thắng Béo Phủ Doãn thì thấy ngta thay dầu lap của Honda cho khách...chả biết tốt ko?

tuanhm

Xe tải
Bác Sơn cho e hỏi e muốn thay bộ côn cho SH 150i 2008 thì giá bjo là bao nhiêu ợ?Và bác có cái bóng đèn demi của SH 2008 ko xe e bị cháy mất 1 bên như là bị chột ý khó chịu quá :((

Liberty_107

Xe hơi
A Sơn ơi SH 2011 của e mấy hôm nay khi dắt xe nó kêu ziitt bánh trước nhất là khi quành về bên đĩa,e za head họ vệ sinh má phanh rồi nhưng vẫn bị a ạ!!!

son-shark

Xe buýt
xe em củng vậy , em thấy xe mới này nó nhẹ và cảm giác yếu mềm như con gái ấy
Việc này mình đã kiểm tra thực tế vài chiếc 2012. Kết quả - xe nào cũng vậy, có độ lắc ngang nhiều hơn hẳn 2011. Điều này hoàn toàn bình thường vì theo thiết kế máy và khung của 2 đời này hoàn toàn khác nhau! Các bạn cứ yên tâm mà sử dụng nhé!
Xe em bị chảy dầu dưới gầm máy,cái lỗ nhỏ nhỏ ấy,em đã hỏi bác và bác có trả lời là em phải thay phốt dầu và phốt nước.
Em đọc thấy mọi người nói lên chỗ bác thay phốt dầu và phốt nước mà không cần tháo bưởng máy nên hôm qua em có qua cửa hàng bác,nhưng mà không gặp bác:( (mặc dù em chưa biết mặt bác nhưng nghe mọi người nói anh Sơn béo mà hôm qua e lên không có ai béo cả:D).Có 1 anh ra tiếp em nhưng anh ấy bảo không sao,cứ về theo dõi thêm nhưng mà em lo lắm,vì em thấy bác nói để như thế đi lâu sẽ bị hỏng máy.Đầu tuần sau em sẽ mang qua chỗ bác lần nữa,bác khắc phục giúp em với nhé!!
Thợ của mình muốn xác định lại 1 cách chắc chắn thôi! Bạn cứ đi thêm 1 tuần rồi quay lại kiểm tra, nếu vẫn ra dầu chỗ đó thì thay thôi! chuyện thường ấy mà! ko ảnh hưởng tới giá trị của xe đâu bạn nhé!
Bác son-shark cho e hỏi là SH đi từ lúc mới mua thì đến bao nhiêu Km thì phải thay dầu lap? và thay thì vào HEAD thay hay là mua dầu lap loại nào tốt? Htrc e đi sửa xe vs thằng bạn trên Thắng Béo Phủ Doãn thì thấy ngta thay dầu lap của Honda cho khách...chả biết tốt ko?
Nên thay sau 6000km bạn nhé! Bạn cần tìm dầu láp chuẩn như : Sell, Castrol, mobil hay motul nhé! Những tuýp dầu láp màu trắng có ghi honda, sh, hay yamaha hầu hết là dầu rởm! Rất nguy hiểm vì ko đảm bảo độ nhớt cần thiết để bôi trơn - hú láp - 6 củ để thay mới!
Bác Sơn cho e hỏi e muốn thay bộ côn cho SH 150i 2008 thì giá bjo là bao nhiêu ợ?Và bác có cái bóng đèn demi của SH 2008 ko xe e bị cháy mất 1 bên như là bị chột ý khó chịu quá :((
Cái gì cũng có bạn ạ! Mình sẽ PM cho bạn nhé!
A Sơn ơi SH 2011 của e mấy hôm nay khi dắt xe nó kêu ziitt bánh trước nhất là khi quành về bên đĩa,e za head họ vệ sinh má phanh rồi nhưng vẫn bị a ạ!!!
Bạn xem lại trục - vòng bi bánh có bị dơ ko nhé!

kunyeu

Xe đạp
hix con LX em bị thằng nào mất dạy nó cào xước mấy phát sâu quá, nhìn xót hết cả xe. Các bác cho em hỏi sơn dặm chỗ nào ngon bổ giá hợp lý nhỉ? Cám ơn các bác nhiều

Trạng thái
Thớt đang đóng