Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

dozajzaj

Xe đạp
ở dưới hạ long có chi nhánh nào của bác sơn k nhỉ?

Kubisalsa

Xe đạp
Em mới zo nên còn gà lắm , sau khi nghiền mấy topic đọc hàng trăm comemt e cũng biết na ná bệnh của con Liberty của e , hiện tại nó ăn xăng như uống nước lã ấy ạ , xe e cũng mua lâu roài từ 2009 , giờ ăn xăng cỡ phải 5l/100km ngoài ra đi chậm rồi tăng ga là nghe có tiếng ro ro ở máy sau , theo e đoán như bệnh các bác nêu là do bi côn mòn hay day cuarroa j đó gay ra tiếng kêu , còn tốn xăng là do lọc gió , chế ... bị bẩn đúng ko ạ ? Mạn phép cụ cho e hỏi là thay mấy món tình trạng có hết ko ạ và rô rá khoảng khoảng bao nhiêu để e còn bít chuẩn bị ạ , e khách quen của Topcom Le Duẩn giờ các cụ phán chỗ đó kinh lắm nên e hãi , vác xe ra đó nhiều lần rồi mà xem tình trạng ko khá khẩm là mấy ạ , thanks cụ trước ạ ^^

hoanbt

Xe máy
Ừk chán nhỉ.mình định thay pi vs day cudoa.ra hãng thì k thay còn hơn :(
cái này dễ mà cụ . cụ dặt mua 1 bộ của cụ sơn rùi về nhà mang ra tiệm sửa xe lắp .nếu cụ lăn tăn không có tiệm nào tay nghề khá thì mình có thể giới thiệu cho cụ 1 tiệm mình hay sửa . ^^ or mang ra HD nhờ nó thay hộ . mấy ông HD ở hl mình quen mấy ông . nhờ ông thay hộ tính công cũng ok mà :D

Chỉnh sửa cuối:

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Sáng nay vừa qua Cụ Shark tổng vệ sinh, thay dầu, thay bugi, được uống nước trà đặc và ưu ái về phần giá cả. Chúc Cụ và gia đình năm mới An khang, Thịnh Vượng, Vạn sự như ý.

dozajzaj

Xe đạp
cái này dễ mà cụ . cụ dặt mua 1 bộ của cụ sơn rùi về nhà mang ra tiệm sửa xe lắp .nếu cụ lăn tăn không có tiệm nào tay nghề khá thì mình có thể giới thiệu cho cụ 1 tiệm mình hay sửa . ^^ or mang ra HD nhờ nó thay hộ . mấy ông HD ở hl mình quen mấy ông . nhờ ông thay hộ tính công cũng ok mà :D
HD là ở đâu hả bác ^^

seaairland6

Đi bộ
Em mới mua con SH 150i nhập khẩu được 5 ngày, chạy được 60km
Từ hôm mua xe đến h thì chạy rất ng0n ko có vấn đề gì cả.
Chiều nay mang cả bộ khóa Smart Key Litech vừa mua ở ngoài HN về mang ra cho mấy thằng thợ nó lắp. K biết bọn này nó có đấu nhầm dây hay cắt nhầm gì không mà khi lắp xong khóa cứ chạy được một đoạn tăng giảm ga đột ngột hoặc ga yếu cái là bị giật giật rồi chết máy. Sau đó tắt đi nổ máy lại thì đi được một đoạn lại bị thế. Đưa cho thằng thợ thử đi thì k vấn đề gì đến lúc e đi về gần đến nhà thì lại bị.
Mà từ lúc đem xe ra cho bọn nó lắp khóa chống trôm xong đi về mới bị vây.
Bác biết bệnh của xe em thi hướng dẫn e cách khắc phục vs ạ.

babyangelhp

Xe hơi
bác Sơn ơi cái vụ giật với gào của SH2k12 đã xong chưa bác, sắp tết rồi e muốn làm cho e nó tí :(

poloman2612

Đi bộ
chào anh Sơn. mấy hôm trước e mang con LX150 trắng qua nhà bác. cảm ơn anh giúp con xe của e nó ngon lành...đi vi vu tết êm ru , ko phành phạch như trước nữa...may mà thằng bạn nó giới thiệu của hàng anh, ko thì tí e bị bọn TOPCOM chém 4 củ cái chế....tiện thể cho e hỏi LX chế thường có chạy nước làm mát như thằng SH ko anh?

Chỉnh sửa cuối:

son-shark

Xe buýt
E gà mờ chỉ bik đi xe thôi chứ chả biết máy móc rồi xử lý thế nào cả. Nhưng e thấy con ngựa SH 150 2k10 VN của e đi chậm chậm cảm giác đầu hơi rung, lúc đầm 3 kéo ga thì thấy rung mạnh hơn (e nghĩ là do lốp trc bơm căng quá). Như thế là bệnh j hả bác hay là bệnh chung vì e thấy con 125 VN của thằng e e cũng bị như thế ? Con xe nhập của thằng bạn e thì đi ga đầu cảm giác hơi yếu nhưng sau vút lên thì lại k giật vs rung như thế? Liệu có chỉnh được như thế k bác nhỉ?
Chỉnh được bạn ạ!
Anh Sơn cho em hỏi xe em Li S chạy dc 3k dạo này cứ mỗi khi lên ga hoặc nhả ga là phía sau máy phát ra tiếng "cạch", tiếng này khi chạy ngoài đường đông vẫn nghe được anh ạh. Hiện tượng này là xe bị sao vậy anh và cách khắc phục như thế nào mong a hướng dẫn giúp, em ở SG ạh. Cảm ơn anh Sơn
Mình nghĩ là do dây curoa bạn ạ!
ở dưới hạ long có chi nhánh nào của bác sơn k nhỉ?
Qua tết sẽ có bạn nhé!
Em mới zo nên còn gà lắm , sau khi nghiền mấy topic đọc hàng trăm comemt e cũng biết na ná bệnh của con Liberty của e , hiện tại nó ăn xăng như uống nước lã ấy ạ , xe e cũng mua lâu roài từ 2009 , giờ ăn xăng cỡ phải 5l/100km ngoài ra đi chậm rồi tăng ga là nghe có tiếng ro ro ở máy sau , theo e đoán như bệnh các bác nêu là do bi côn mòn hay day cuarroa j đó gay ra tiếng kêu , còn tốn xăng là do lọc gió , chế ... bị bẩn đúng ko ạ ? Mạn phép cụ cho e hỏi là thay mấy món tình trạng có hết ko ạ và rô rá khoảng khoảng bao nhiêu để e còn bít chuẩn bị ạ , e khách quen của Topcom Le Duẩn giờ các cụ phán chỗ đó kinh lắm nên e hãi , vác xe ra đó nhiều lần rồi mà xem tình trạng ko khá khẩm là mấy ạ , thanks cụ trước ạ ^^
Xe li nhập ăn từng ấy cũng ko phải là nhiều bạn nhé! Cũng có cách để nó ăn ít hơn - tầm 4l. Ít quá sẽ ko hay bạn nhé!
Sáng nay vừa qua Cụ Shark tổng vệ sinh, thay dầu, thay bugi, được uống nước trà đặc và ưu ái về phần giá cả. Chúc Cụ và gia đình năm mới An khang, Thịnh Vượng, Vạn sự như ý.
Cảm ơn cụ!
Em mới mua con SH 150i nhập khẩu được 5 ngày, chạy được 60km
Từ hôm mua xe đến h thì chạy rất ng0n ko có vấn đề gì cả.
Chiều nay mang cả bộ khóa Smart Key Litech vừa mua ở ngoài HN về mang ra cho mấy thằng thợ nó lắp. K biết bọn này nó có đấu nhầm dây hay cắt nhầm gì không mà khi lắp xong khóa cứ chạy được một đoạn tăng giảm ga đột ngột hoặc ga yếu cái là bị giật giật rồi chết máy. Sau đó tắt đi nổ máy lại thì đi được một đoạn lại bị thế. Đưa cho thằng thợ thử đi thì k vấn đề gì đến lúc e đi về gần đến nhà thì lại bị.
Mà từ lúc đem xe ra cho bọn nó lắp khóa chống trôm xong đi về mới bị vây.
Bác biết bệnh của xe em thi hướng dẫn e cách khắc phục vs ạ.
Vụ này thì bạn nên hỏi anh Chiến litek 01656531386 nhé!
bác Sơn ơi cái vụ giật với gào của SH2k12 đã xong chưa bác, sắp tết rồi e muốn làm cho e nó tí :(
Có lẽ xong rồi bạn ạ!
Anh sơn ơi...Đợt trước em làm con Li rung giật ở nhà anh về đi ngon lắm..mấy hôm nữa dỗi em qua anh thay cho em 3 cái lò xo ở bộ côn nhé..xe gấu nhà em là Vespa S bị rung giật
Ok!
chào anh Sơn. mấy hôm trước e mang con LX150 trắng qua nhà bác. cảm ơn anh giúp con xe của e nó ngon lành...đi vi vu tết êm ru , ko phành phạch như trước nữa...may mà thằng bạn nó giới thiệu của hàng anh, ko thì tí e bị bọn TOPCOM chém 4 củ cái chế....tiện thể cho e hỏi LX chế thường có chạy nước làm mát như thằng SH ko anh?
Lx làm mát bằng gió , ko có nước mát như SH đâu bạn!

Mr.jun

Xe đạp
Các bro giúp em với . chiều nay đang dắt con xe da bật công tắc nó lên đèn xong em vừa đề 1 cái thì nó tắt bụp cả đèn chiếu sáng lẫn đèn FI . xong em tắt đi bật chìa lại thì nó không lên đèn chiếu sáng lẫn đèn FI đèn đồng hồ gì cả mà nghe thấy tiếng tạch tạch . không đề được . đến lúc tối em bật chìa khóa lên thì tịt ngỏm chẳng thấy tạch tạch nữa không hiểu là bị sao nữa các bác giúp em với T_T

dozajzaj

Xe đạp
khi nào có chi nhánh dưới hạ long inbox cho e cái địa chỉ nhé.he

babyangelhp

Xe hơi
Chỉnh được bạn ạ!

Mình nghĩ là do dây curoa bạn ạ!

Qua tết sẽ có bạn nhé!

Xe li nhập ăn từng ấy cũng ko phải là nhiều bạn nhé! Cũng có cách để nó ăn ít hơn - tầm 4l. Ít quá sẽ ko hay bạn nhé!

Cảm ơn cụ!

Vụ này thì bạn nên hỏi anh Chiến litek 01656531386 nhé!

Có lẽ xong rồi bạn ạ!

Ok!

Lx làm mát bằng gió , ko có nước mát như SH đâu bạn!
thế thì thứ 3 này e lên chỗ bác đc chưa nhỉ, làm những j và mất tầm bao nhiêu để hôm đó e cầm thóc lên bác nhỉ :D

Mr.jun

Xe đạp
chiều vừa gọi cho bác sơn xong , em sạc con ắc qui theo lời bác rồi sáng mai lắp vào rồi phi ra chỗ bác xem thôi

maithanh85

Xe buýt
Hết rung giật và chạy bốc ở bất cứ tốc độ nào.nhanh lên a ơi xe đang sẵn sàng làm chuột bạch cho a đây.
Tình hình hôm nào đến a uống chè hut thuốc nếu đông quá thì e tháo hộ xe cho a chứ ngồi ko ngại lắm toàn ngồi diệt mồi(nước chè) của bác.
Sắp nắm mới chúc a và gia đình mạnh khỏe an khang thịnh vượng và chữa được bách bệnh cho các thượng đế.

cafesuada

Xe điện
Bác sơn shark địa chỉ ở đâu nhỉ có gì em qua xem con vespa rung giật của em.

Trạng thái
Thớt đang đóng