Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

tungps2

Xe tải
tình hình là em vespa s của em lốp yokohama theo xe rất là lởm ạ, đi vài tháng mà đã nứt hết cả, đi rất là trơn, nhất là mùa mưa, ôm cua rất là hãi :D
em nhờ các cụ tư vấn giúp em vespa thì nên thay lốp nào bám đường tốt ạ? giá cả và địa chỉ luôn các cụ nhé, em xin cám ơn ạ :D

DucCao

Đi bộ
Vấn đề này thì chắc là toi doăng nước với phớt dầu rồi bác ạ.
Nước làm mát chứ liên quan gì đến dầu cụ ơi.
Em chỉ nghỉ đơn giản là do két nước (bình chính) làm mát chưa đầy, chưa đủ thì nó hút từ bình phụ vào cho đủ.

Gia_Khanh

Xe điện
Sáng nay e có con LEAD màu trắng bị lội nc mang ra bác Sơn được bác nhiệt tình xử lý nên đã chạy đc bình thường, Cám ơn bác và anh em thợ rất nhiều nhé !
Cũng may cho em, nước ngập đến yên mà ko hỏng hóc lớn! Lần sau đừng để em nó bơi sâu thế nhé!
Bác Sơn ơi con LEAD của e từ hôm lội nước khắc phục xong giờ những lúc đi thật chậm (từ lúc kéo ga bắt đầu lăn bánh ý) nó vẫn hơi giật giật nhẹ sau đó thì hết. Cái này liệu có khắc phục cho hết hẳn đc ko hả anh Sơn, để như vậy đi cũng bình thường nhưng nó hơi giật giật nên cũng thấy hơi khó chịu bác ạ !

volga3110

Xe buýt
Cụ Sơn Shark cho em hỏi là em muốn thay tay xách xủa Zip mới cho Zip cũ vì tay xách mới có chỗ để cầm, tiện khi quay xe. Tuy nhiên em thấy bảo hình như không lắp vừa, cụ có cao kiến gì không ạh? Vì em đã nhìn thấy 1 em Zip cũ thay tay mới rồi. Cám ơn cụ nhiều

LiemBlue

Xe lăn
Nước làm mát chứ liên quan gì đến dầu cụ ơi.
Em chỉ nghỉ đơn giản là do két nước (bình chính) làm mát chưa đầy, chưa đủ thì nó hút từ bình phụ vào cho đủ.
Vâng tùy cụ thôi,thế nước mát nó có chức năng và nhiệm vụ có làm mát máy ko cụ nhỉ ở đây em nói là doăng nước với cả phớt dầu cụ nhé còn nếu nặng thì nó còn thổi doăng quy lát luôn chứ chả chơi.

tiensydien

Xe buýt
NỘI THẤT Ô TÔ TÂN HỘI.số6 cầu dậu linh đàm. 094511
Các kụ cho em hỏi chút.
em có xe AIRBADE đi ngon. Bực cái lá chạy trên đương hay dính đinh tặc có biện pháp nào chống đươc đinh tăc không các cụ.
cảm ơm các cụ trước.

tume169

Xe máy
Các kụ cho em hỏi chút.
em có xe AIRBADE đi ngon. Bực cái lá chạy trên đương hay dính đinh tặc có biện pháp nào chống đươc đinh tăc không các cụ.
cảm ơm các cụ trước.
đổ keo tự vá vào đi cho yên tâm

tiensydien

Xe buýt
đổ keo tự vá vào đi cho yên tâm
các cụ tư vấn rúp.
đổ keo tự vá hơn,hay thay lốp không săm hơn .
thay lốp không săm thì có phải thay lazăng không ợ.
phí của lôp không săm là bao nhiêu k các cụ.

zozo102

Xe máy
cám ơn bác Sơn nhiều...từ hôm bảo dưỡng về xe chạy tít lắm, vít ga cái là phọt đi ngày :D:D:D

Gia_Khanh

Xe điện
Các kụ cho em hỏi chút.
cảm ơm các cụ trước.
Xe cụ chắc là AB đời trc vì từ đời 2011 đã dùng lốp ko săm. E nghe nói AB độ thay vành & lốp ko săm đc đấy, chỉ tội tốn kém thôi nhưng e nghĩ nếu có đk thì nên làm vì đi an toàn hơn !

tiensydien

Xe buýt
Xe cụ chắc là AB đời trc vì từ đời 2011 đã dùng lốp ko săm. E nghe nói AB độ thay vành & lốp ko săm đc đấy, chỉ tội tốn kém thôi nhưng e nghĩ nếu có đk thì nên làm vì đi an toàn hơn !
thanhK cụ .không biêt giá dổ thế nào và ,có chỗ nào tin cậy va ngon bổ rẻ không nhỉ

Xuhao86

Đi bộ
Xin chào anh Sơn,

Anh cho e hỏi với e đang đi ps150 nhưng tầm vài tháng nay tháng nào cũng phải đổ nước mát mà không biết nước mát nó cứ hao đi đâu í. Có hôm đồng hồ nhiệt lên đến chữ H vì cạn hic hic(quạt gió vẫn chạy ầm ầm). A có thể phán bệnh và báo giá cho e để e mang qua cho a khám e nó. Xin cam ơn a trước

cuongvcbhd

Xe đạp
Bác Sơn em Cường Hải Dương Chủ nhật hôm lâu rồi làm full côn chỗ bác (ưu tiên nước hậu) đến nay khoảng 3 tuần, lúc đầu đi bốc, máy êm bây giờ máy có vẻ hơi gào và xuất hiện hiện tượng rung sàn. Bác Sơn bắt bệnh hộ em cái

Gia_Khanh

Xe điện
thanhK cụ .không biêt giá dổ thế nào và ,có chỗ nào tin cậy va ngon bổ rẻ không nhỉ
E cũng ko rành món này, cụ cứ lên hỏi ở các thớt trên này hoặc mở 1 thớt mới hỏi các cụ sẽ tư vấn nhiệt tình. Đợi bác Sơn đi nghỉ về cụ nhờ bác ấy tư vấn cho. E nghĩ là nên thay cho nó an toàn với chắc là cũng ko đắt đến nỗi = 1/3 hay nửa cái xe đâu !

SH6688

Đi bộ
Xin chào đại ca Sơn!
Chẳng là em mới được bà già thải cho con SH thường đời đầu đang có ý định biến nó thành 1 con SH đời trung (2007-2008) Thấy anh em trong OF ca tụng bác kinh lém bây giờ em mới tìm được cái TOPIC này của bác. Bác cho em hỏi có làm được không ạ? mà làm được thì tầm khoảng bao nhiêu ạ? và làm ở đâu ạ?
Mà lúc nào rảnh cũng phải mang em nó ra chỗ bác nhờ bác bảo dưỡng em nó, bà già đi chẳng bảo dưỡng bao giờ đồ nhựa hỏng hết rồi

kh0aikhet

Xe hơi
Con Li việt em mới lấy .. chạy khá là luột ..mỗi tội khi vào ngõ đi dưới 20km/h máy gào thét gớm quá :((

ductho

Xe đạp
Anh Sơn cho em hỏi xe em liberty hôm em sủa cai puly vênh đấy , em đi giờ thi ngon nhung cảm thấy không được thoát xe lắm cảm giác hơi ì , em dựng trống giữa lên nổ garanty thì bánh xe k quay , em lấy tay quay bánh thì cảm giác hơi nặng như bị dít cái gì ý , theo cảm nhận của e k biết có phải k trước em nổ garanty thi banh xe hoi quay thi phải

son-shark

Xe buýt
Báo cáo các cụ, Từ sáng mai, thứ 5 - 28/06 em lại tiếp tục phục vụ các cụ tại 55 Sơn Tây ạ!
Bác Sơn ơi con LEAD của e từ hôm lội nước khắc phục xong giờ những lúc đi thật chậm (từ lúc kéo ga bắt đầu lăn bánh ý) nó vẫn hơi giật giật nhẹ sau đó thì hết. Cái này liệu có khắc phục cho hết hẳn đc ko hả anh Sơn, để như vậy đi cũng bình thường nhưng nó hơi giật giật nên cũng thấy hơi khó chịu bác ạ !
Mang lại anh điều chỉnh lại chút là ổn thôi!
Cụ Sơn Shark cho em hỏi là em muốn thay tay xách xủa Zip mới cho Zip cũ vì tay xách mới có chỗ để cầm, tiện khi quay xe. Tuy nhiên em thấy bảo hình như không lắp vừa, cụ có cao kiến gì không ạh? Vì em đã nhìn thấy 1 em Zip cũ thay tay mới rồi. Cám ơn cụ nhiều
Có lẽ cụ phải tham khảo Mr Hoàng, em không rành lắm về vụ độ vỏ xe!
Xin chào anh Sơn,

Anh cho e hỏi với e đang đi ps150 nhưng tầm vài tháng nay tháng nào cũng phải đổ nước mát mà không biết nước mát nó cứ hao đi đâu í. Có hôm đồng hồ nhiệt lên đến chữ H vì cạn hic hic(quạt gió vẫn chạy ầm ầm). A có thể phán bệnh và báo giá cho e để e mang qua cho a khám e nó. Xin cam ơn a trước
Hệ thống nước làm mát khá phức tạp! Nguyên nhân thì rất nhiều nên tốt nhất bạn mang xe qua chỗ mình khám trực tiếp! Chi phí ko nhiều, chỉ 1 vài k thôi bạn.
Bác Sơn em Cường Hải Dương Chủ nhật hôm lâu rồi làm full côn chỗ bác (ưu tiên nước hậu) đến nay khoảng 3 tuần, lúc đầu đi bốc, máy êm bây giờ máy có vẻ hơi gào và xuất hiện hiện tượng rung sàn. Bác Sơn bắt bệnh hộ em cái
Bạn cứ theo dõi thêm 1 tuần nữa, nếu ko khá lên thì đành chịu khó mang xe lên mình xử lý lại nhé!
Xin chào đại ca Sơn!
Chẳng là em mới được bà già thải cho con SH thường đời đầu đang có ý định biến nó thành 1 con SH đời trung (2007-2008) Thấy anh em trong OF ca tụng bác kinh lém bây giờ em mới tìm được cái TOPIC này của bác. Bác cho em hỏi có làm được không ạ? mà làm được thì tầm khoảng bao nhiêu ạ? và làm ở đâu ạ?
Mà lúc nào rảnh cũng phải mang em nó ra chỗ bác nhờ bác bảo dưỡng em nó, bà già đi chẳng bảo dưỡng bao giờ đồ nhựa hỏng hết rồi
Ở HN thì mình ko biết ở đâu làm nhưng trong SG thì nhiều, họ lên SH 2006 từ @ cơ. Tuy nhiên, theo mình thì lên chuẩn chi phí khá cao - vài chục, còn rẻ chút thì ọp ẹp lắm! Bạn có thể gọi số ĐT này của 1 bạn đã lên SH từ @ để tham khảo nhé! Còn về phần máy thì mình sẵn sàng phục vụ!
Con Li việt em mới lấy .. chạy khá là luột ..mỗi tội khi vào ngõ đi dưới 20km/h máy gào thét gớm quá :((
Bạn cứ chạy thêm đi, đang ro dai mà!
Anh Sơn cho em hỏi xe em liberty hôm em sủa cai puly vênh đấy , em đi giờ thi ngon nhung cảm thấy không được thoát xe lắm cảm giác hơi ì , em dựng trống giữa lên nổ garanty thì bánh xe k quay , em lấy tay quay bánh thì cảm giác hơi nặng như bị dít cái gì ý , theo cảm nhận của e k biết có phải k trước em nổ garanty thi banh xe hoi quay thi phải
Em thử nới bớt phanh ra xem thế nào nhé! Nếu vẫn ỳ thì lên anh xử lý.

Trạng thái
Thớt đang đóng