Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

songbeng

Xe buýt
bboyhl nói:
Vâng. Để 2000km em lên chỗ A thay dầu rồi vệ sinh lại luôn. Đỡ mất công đi đi lại lại ^^
Em dịnh qua thay dầu máy (motul htech100), dầu láp + lọc dầu cho lx125 vịt. Tổng hết bn hả cụ Sơn?

bboyhl

Xe hơi
Em dịnh qua thay dầu máy (motul htech100), dầu láp + lọc dầu cho lx125 vịt. Tổng hết bn hả cụ Sơn?
Motul htech 100 là 250k , dầu lap 1 tuýp 50k + cốc lọc dầu 125k. Bác mua mấy cái này bên chỗ bác MrOil ấy :D

songbeng

Xe buýt
bboyhl nói:
Motul htech 100 là 250k , dầu lap 1 tuýp 50k + cốc lọc dầu 125k. Bác mua mấy cái này bên chỗ bác MrOil ấy :D
Ông oil đang bị các cụ kêu rầm trời bên Thớt dầu nhots 2 bánh.. kia kìa

thanhtn

Xe hơi
Em đánh dấu để hôm nào mang con @ đi bảo dưỡng chỗ bác, dạo này nó hỏng nhiều quá, đi kêu như công nông

DucCao

Đi bộ
Hi a Sơn,
Con SH em mang đến chỗ anh về cơ bản la em happy rồi. Cám ơn anh đã tư vấn và cứu chữa tận tình.
Như em có nói với anh là tay ga con xe của em nó nhẹ quá nhiều lúc đi một tay (do nghe đt chẳng hạn) nó hơi nguy hiểm vì lỏng tay. Nhiều người thích ga nhẹ, riêng em thích nó phải nặng và chắc tay.
Có cách nào xử lý cho tình huống này ko anh??
Problem solved.
Many thanks a Sơn.

12984

Xe hơi
Các bác cho em hỏi sao xe SH của em đi tốc độ chậm tầm 30 40km xe đi cứ dần dần vậy? Có phải do côn không các bác?

Đợt trước em bị mấy lão thợ vườn bổ mất cái bửng xe để khoan to cái lỗ lắp phớt dầu to hơn phớt zin và thay cái trục phớt, Haiz, giờ nếu xe rung rung thế thì nên đem đến đâu để được kiểm tra ạ.

Các bác cho em xin địa chỉ sửa chữa uy tín, giá mềm, sửa xong xe ngon như mới ấy ạ. :(

Đa tạ các bác nhiều !!!!

Xe bạn 90% là lỗi dây curoa, còn 100% phải kiểm tra thực tế mới chuẩn!
Dear anh Sơn !

Em cũng nghĩ là do dây, tiện thể anh cho em hỏi thay dây này hết bao nhiêu?

Ngoài ra hôm trước tháo ra vệ sinh cũng thấy các má côn bị mòn, cũng cần thay rồi, cả bi côn nữa ạ.

Cái em quan tâm nhất là tháo bửng xe rồi và thay trục phớt dầu nhìn ko được xịn cho lắm :|

Anh có thể cho em rổ rá dự đoán cho những cái cần thay ko anh !! Thanks anh !!

tungford

Xe buýt
Hôm qua ra làm con Sh chỗ cụ Sơn mập.
Nhận xét : giá cả hợp lý, thợ làm cẩn thận ,sạch sẽ .
Vote cụ để tiếp tục tư vấn cho ae !

DucCao

Đi bộ
Kính chào ban quản trị và các anh chị em member của diễn đàn OF!
-Trước hết cho tôi xin gửi lời trân trọng cảm ơn tới ban quản trị diễn đàn đã tạo cho anh chị em 1 sân chơi lành mạnh và hữu ích!
-Cảm ơn các chú Liêm bự, Ducanh91, liberty.090.17 vv... rất nhiều anh em đã rất nhiệt tình với mình!
-Xin cảm ơn các bạn đã yêu mến và tin tưởng cửa hàng Sơnshark trong thời gian qua!

Sau gần 1 năm tâm huyết với nghề! có những lúc mình cảm thấy bất lực với 1 căn bệnh nào đó, có những sai sót to nhỏ trong quá trình làm xe! Khi nghĩ ra thấy thật thẹn thùng và áy náy! những lỗi ấy có cả chủ quan lẫn khách quan như tay nghề chưa đến nơi, suy nghĩ chưa thấu đáo, phụ tùng, vật tư thay thế chưa thật chuẩn xác vv ... Khi khách hàng vui thì mình vui gấp bội! Chỉ cần 1 cái cau mày của khách là mình trăn trở ko yên!:-?
Tới ngày hôm nay, tuy trình độ vẫn còn hạn chế nhưng mình muốn lập ra thớt này để chia sẻ, giải đáp các thắc mắc trong sự hiểu biết của mình về các loại bệnh về máy thường gặp của các loại xe ga tiêu biểu như dòng Honda và Piaggio với các bạn!
Những bệnh như máy gào, rung giật, hao xăng ... là bệnh mình nghiên cứu nhiều nhất nên hy vọng mình có thể trực tiếp chia sẻ, trao đổi với các bạn qua topic này, nhất là các bạn ở xa cho chính xác hơn và đỡ tốn tài nguyên diễn đàn!
Rất mong các bạn ủng hộ ý tưởng này để mình luôn phục vụ OF member 1 cách tốt nhất !
Xin chân thành cảm ơn!
TB: Có vấn đề cần tham khảo, xin các bạn ghi rõ giúp mình các thông tin như : xe đời nào, chạy được bao nhiêu km rồi, đã thay thế sửa chữa gì chưa để mình có căn cứ trả lời các bạn 1 cách chính xác nhất! VD: xe mình Lx việt đời đầu biển 30k đã chạy khoảng 1 vạn km, đã rửa chế, thay bi côn vv... nay có hiện tượng ....... Như vậy mình sẽ dễ đoán là xe bị lỗi ở phần nào để trả lời ! Rất mong được sự đóng góp ý kiến từ các bạn!
Mình thì chỉ chuyên về động cơ thôi, còn những vấn đề khác cũng xin giới thiệu với anh em những địa chỉ tin cậy và cập nhật thêm 1 cách từ từ sau khi đã check cẩn thận:
- Khóa chống trộm litek : Anh Chiến ĐT 01656531386 lắp tại địa chỉ khách hàng, chế độ bảo hành tốt , giá hợp lý 750k.
- Độ Bi xe non : Anh Dương ĐT 0912831738. Chất lượng tốt, giá phải chăng, về dzin được khi chán! đã check chuẩn!
- Sơn xe: sơn vành, thụt đen nhám chuẩn, ko bong tróc: anh Ánh Đt 0975873689. vụ này có duyjet 297 bảo lãnh!
- Bọc, nâng các loại yên xe: Chú Cường 12B Hà Trung. Quên mất số ĐT ! Đẹp, chuẩn, bền bảo Sơn shark giới thiệu, giá hợp lý.
- Riêng lên đồ Li nhập thì ko có lý do gì ko nói đến anh Hoàng : 0983.2288.03 "www.hoangliberty.com" tuy chưa gặp nhưng uy tín khá cao trên thị trường! Rất mong được làm quen với bác!
- Những anh em nào muốn độ tay nắm rizoma, thụt , Pô, đĩa ...xịn thì qua bác Minh -28 Phan văn Trị

Nếu ko lên mạng, các bạn có thể gọi cho mình theo số ĐT:
0982396818 Sơn 42t.SN:1970 ( cho dễ xưng hô)
Không thấy địa chỉ uy tín để mua LỐP các cụ nhỉ?

LiemBlue

Xe lăn
Không thấy địa chỉ uy tín để mua LỐP các cụ nhỉ?
Lốp thì hiện nay rất nhiều chủng loại và đa dạng mẫu mã cũng như về giá cả bác ạ,quan trọng là bác thích lốp gì thì em có thể chỉ dẫn cho bác ngay được chứ em chưa thấy ở đâu bán lốp xe ga mà mẫu mã phong phú chất lượng bà giá cả cạnh tranh cả ạ.Hiện có 1 dòng lốp mới này của Đức là Mezteler sản xuất tại Brasil bác nhé mời bác qua đây ngó cho em xem ổn áp lioa hông:D
http://www.otofun.net/threads/377949-them-1-su-lua-chon-cho-cac-ban-di-honda-sh-nua-nhe

son-shark

Xe buýt
Dear anh Sơn !

Em cũng nghĩ là do dây, tiện thể anh cho em hỏi thay dây này hết bao nhiêu?

Ngoài ra hôm trước tháo ra vệ sinh cũng thấy các má côn bị mòn, cũng cần thay rồi, cả bi côn nữa ạ.

Cái em quan tâm nhất là tháo bửng xe rồi và thay trục phớt dầu nhìn ko được xịn cho lắm :|

Anh có thể cho em rổ rá dự đoán cho những cái cần thay ko anh !! Thanks anh !!
Đã PM cho bạn!

ntd186

Xe hơi
tình hình là vợ 2 của em dạo này hành kinh bác sơn ạ. sáng nào cũng thấy một vũng xanh lè. khổ thế chứ. đi cố được ko bác :D

songbeng

Xe buýt
ntd186 nói:
tình hình là vợ 2 của em dạo này hành kinh bác sơn ạ. sáng nào cũng thấy một vũng xanh lè. khổ thế chứ. đi cố được ko bác :D
Chết cười với cụ....e đoán Chắc rò bình nc làm mát rùi

LiemBlue

Xe lăn
Báo cáo cụ Sơn cá mập,tình hình sau khi từ sáng gần trưa nhờ cụ Set lại cái ECU của em hiện thấy ổn áp lắm òi cụ ạ.Tình hình em sẽ Test thêm xem nó có dở chứng gì không rồi em lại báo cáo với cụ nhé,thanhks cụ Sơn cá mập nhiều ạ bây giờ xe đã bốc hơn và sướng hơn rồi đấy cụ ạ=D>

ntd186

Xe hơi

ntd186

Xe hơi
Báo cáo cụ Sơn cá mập,tình hình sau khi từ sáng gần trưa nhờ cụ Set lại cái ECU của em hiện thấy ổn áp lắm òi cụ ạ.Tình hình em sẽ Test thêm xem nó có dở chứng gì không rồi em lại báo cáo với cụ nhé,thanhks cụ Sơn cá mập nhiều ạ bây giờ xe đã bốc hơn và sướng hơn rồi đấy cụ ạ=D>
đúng bệnh rồi :)). chỉ tại cái ECU mà xe cụ đi như 2010 ấy. giờ chác là vợ 2 cụ ngoan và êm ái lắm ợ :D

songbeng

Xe buýt
ntd186 nói:
cụ nói chuẩn quá. vợ người ta hành kinh mấy ngày. đằng này vợ 2 của em cả tháng liền :D.
Úi... Khiếp khiếp là....
Ca này cụ SonS chưa chắc đã nhận... :)

Trạng thái
Thớt đang đóng