Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

LiemBlue

Xe lăn
Em xin lỗi cụ e đang dùng ipad viết nên e o biết cỡ chư to nhỏ thế nào.có gì cụ bỏ qua cho ạ.trở về với câu hỏi của e.như vậy lỗi vành có thể điều trị tận gốc thì e mua xe mới song điều trị ơ đâu vậy a cụ chỉ dup e với.e điều trị song rồi đi trang trí cho nó luôn.nên e cũng o muốn phải tháo ra làm lại nhiều lần cho bất tiện.
Cụ cứ mua đê chứ biết đâu mua đúng xe không bị lỗi vành thì sao nào:P,cụ cứ mua đê nếu lỗi vành em vạch đường chỉ lối cho cụ chữa trị tận gốc nhé=D>

Thanhbeovt

Xe tải
Cụ cứ mua đê chứ biết đâu mua đúng xe không bị lỗi vành thì sao nào:P,cụ cứ mua đê nếu lỗi vành em vạch đường chỉ lối cho cụ chữa trị tận gốc nhé=D>
Dạ vâng.vậy e cảm ơn cụ nhiều ạ.có gì e lại phải làm phiền cụ thêm ạ.em vodka cụ rồi nên o vodka được nữa.cụ cho e nợ lần sau nhé

ducanh91

Xe điện
a.beo ơi ! đang có ca khó đẻ dành cho a đây :D nhưng ko phải xe ga nhóe hehe :(

vt_219

Xe hơi
cho em hỏi với. em chạy SH 2010. biết có phải mình xe em bị không nhưng em cảm nhận thấy phần nhựa phía trc ( yếm ) không đc chắc chắn, lắc thấy độ dơ cao, đi vào sóc phần đầu xe kêu. em đã kiểm tra kỹ thì ôc ếch đều ngon. chưa có dịp lắc thử xe khác

LiemBlue

Xe lăn
cho em hỏi với. em chạy SH 2010. biết có phải mình xe em bị không nhưng em cảm nhận thấy phần nhựa phía trc ( yếm ) không đc chắc chắn, lắc thấy độ dơ cao, đi vào sóc phần đầu xe kêu. em đã kiểm tra kỹ thì ôc ếch đều ngon. chưa có dịp lắc thử xe khác
Không vấn đè gì đâu bác nhé,xe Sh 2010 trở lên đều thế đấy bác ạ do điều kiện đường nên khi di chuyển nó gây ra hiện tượng kêu đấy thôi mà bác.

Thần Tài

Xe điện
Không vấn đè gì đâu bác nhé,xe Sh 2010 trở lên đều thế đấy bác ạ do điều kiện đường nên khi di chuyển nó gây ra hiện tượng kêu đấy thôi mà bác.
Chúc mừng cụ Liêm đổi màu nhé.

Cho em hỏi (Pantheon) giảm xóc trước bị chảy dầu, em đã đi sửa (thay dầu và phớt cả 2 bên luôn) được khoảng 1 tháng. Bây giờ lại thấy chảy dầu, trước chỉ chảy 1 bên, bây giờ cả 2 bên thì nên xử thế nào? Ty nói chung còn bóng đẹp.
Quan trọng nhất là có nên đến chỗ đã sửa cho mình yêu cầu làm lại hay là trình chõ đấy chuối quá đi luôn chỗ khác cho nó lành.

LiemBlue

Xe lăn

Cho em hỏi (Pantheon) giảm xóc trước bị chảy dầu, em đã đi sửa (thay dầu và phớt cả 2 bên luôn) được khoảng 1 tháng. Bây giờ lại thấy chảy dầu, trước chỉ chảy 1 bên, bây giờ cả 2 bên thì nên xử thế nào? Ty nói chung còn bóng đẹp.
Quan trọng nhất là có nên đến chỗ đã sửa cho mình yêu cầu làm lại hay là trình chõ đấy chuối quá đi luôn chỗ khác cho nó lành.
Vâng em chào cụ ạ,cái vấn đề cụ nói thì quan trọng là cái thân của ống giảm sóc khi sờ vào nó có bị gợn không vì nhiều khi vẫn bóng đẹp nhưng nó bị gợn sóng đấy cụ ạ.Đến vấn đề tiếp theo thì có thể do phớt không đúng kích cỡ hoặc khi lắp phớt vào bị cắn mất doăng dưới nên gây ra hiện tượng đấy cụ ạ.

bboyhl

Xe hơi
Bác Sơn cho em hỏi tí. Con Lib của em dạo này cứ đề nó cứ kêu khẹc khẹc 1 phát xong thôi là bị sao hả anh. Tình hình mấy hôm nữa rảnh em mang qua xem xong thay dầu luôn chỗ anh.

kh0aikhet

Xe hơi
Mấy bác cho hỏi bây giờ lấy Li việt liệu có ổn không bác .. 2012 có khác gì các lô hàng đầu không ?

ductho

Xe đạp
Bác cứ lấy đi biết đâu khắc phục được vụ lỗi vành đấy cụ ạ.[/QUO lỗi vành co phải la khi đi nhìn vành sau nó đảo như bị vênh đúng k anh ,xe em bị vậy ma k biết trỗ bác sơn có trị được k hnao co time rồi làm luôn

ductho

Xe đạp
Bác cứ lấy đi biết đâu khắc phục được vụ lỗi vành đấy cụ ạ.
lỗi vành co phải la khi đi nhìn vành sau nó đảo như bị vênh đúng k anh ,xe em bị vậy ma k biết trỗ bác sơn có trị được k hnao co time rồi làm luôn

hoangpham94

Xe đạp
Cũng may cho em, nước ngập đến yên mà ko hỏng hóc lớn! Lần sau đừng để em nó bơi sâu thế nhé!

Đúng vậy, trường hợp này chỉ khi chót lỡ rồi thì phải làm thôi!

Ly nhập mua đắt, bán rẻ, xăng ăn tầm gần 5 lít, ít hỏng vặt hơn và ko phải độ tay xách, vành bánh. Ly Việt mua rẻ hơn, bán ít lỗ hơn, xăng 3 lít, hay hỏng vặt như lỗi vành ... muốn đẹp phải độ thêm tầm gần chục mới có ngoại hình như ly nhập. 2 xe này máy như nhau, khác về dùng chế và phun xăng ĐT thôi bạn!

Thứ 2 mình sẽ gửi đồ cho bạn!

Xe bạn khả năng bị 1 hoặc 2 vấn đề : dây curoa mòn ko đều và puly vênh. Mình đã xử lý 1 trường hợp như bạn.

Tiếng kec kec khi máy nóng thì mình chưa hiểu nó kêu cái gì? phải KT thực tế , còn vụ ga lên giật giật thì đơn giản - do côn bạn à
dạ vầng..cái tiếng kêu kẹc kẹc đó kiểu như lúc máy xe bị ỳ ý bác ah..khi mà e bóp phanh và ga xe lên tiếng kêu đó cũng xuất hiện..e đi thử xe của bạn e thì ko thấy bị..ah bác sơn ah.hay để e gọi cho bác rùi cho bác nghe thử tiếng đó nhé.để cho nó chính xác
Vậy thì xe bạn bị lỏng dây curoa hoặc chai má côn gây trượt - rít lên tiếng két két, rõ nhất khi tải nặng lúc đề pa hoặc lên dốc![/QUOTE]

Bác Sơn gởi cho e đồ gì thế bác !!

kh0aikhet

Xe hơi
Bác Sơn ơi .. Nếu lấy Li việt chạy một time xong qua chỗ bác làm lại liệu xe có bốc như zin không bác ?

DucCao

Đi bộ
Hi a Sơn,
Con SH em mang đến chỗ anh về cơ bản la em happy rồi. Cám ơn anh đã tư vấn và cứu chữa tận tình.
Như em có nói với anh là tay ga con xe của em nó nhẹ quá nhiều lúc đi một tay (do nghe đt chẳng hạn) nó hơi nguy hiểm vì lỏng tay. Nhiều người thích ga nhẹ, riêng em thích nó phải nặng và chắc tay.
Có cách nào xử lý cho tình huống này ko anh??

Thanhbeovt

Xe tải
Ơ anh Liêm lên Chã rồi .. hé hé ... Chúc mừng a nhé :D ... mời a 1 ly (b)(b)
Bác ơi.con lib sport của bác đã bán chưa ạ.e đang định mua mau đen và làm giông như bác.bác có thể chỉ cho e cần phải làm những gì o ạ.cảm ơn bác nhiều ạ

son-shark

Xe buýt

Cái này quan trọng nhất là chất lượng của 2 cái phớt bác à! Hình như bác ở HP nên khó giúp bác được! Bác cứ quay lại yêu cầu họ làm lại, ko nên để lâu vì khi chảy hết dầu sẽ gây xước, hỏng mất ty giảm xóc.
Bác Sơn cho em hỏi tí. Con Lib của em dạo này cứ đề nó cứ kêu khẹc khẹc 1 phát xong thôi là bị sao hả anh. Tình hình mấy hôm nữa rảnh em mang qua xem xong thay dầu luôn chỗ anh.
Nó bẩn 1 tí thôi, hôm nào qua mình vệ sinh chút là hết thôi mà!
Vậy thì xe bạn bị lỏng dây curoa hoặc chai má côn gây trượt - rít lên tiếng két két, rõ nhất khi tải nặng lúc đề pa hoặc lên dốc!
Bác Sơn gởi cho e đồ gì thế bác !![/QUOTE]
Bí mật!
Bác Sơn ơi .. Nếu lấy Li việt chạy một time xong qua chỗ bác làm lại liệu xe có bốc như zin không bác ?
Từ 0 - 100km/h = 2,5s OK?:D
Hi a Sơn,
Con SH em mang đến chỗ anh về cơ bản la em happy rồi. Cám ơn anh đã tư vấn và cứu chữa tận tình.
Như em có nói với anh là tay ga con xe của em nó nhẹ quá nhiều lúc đi một tay (do nghe đt chẳng hạn) nó hơi nguy hiểm vì lỏng tay. Nhiều người thích ga nhẹ, riêng em thích nó phải nặng và chắc tay.
Có cách nào xử lý cho tình huống này ko anh??
Hôm nào rảnh, mang qua mình làm nốt! đơn giản thôi bạn!

Trạng thái
Thớt đang đóng