Giải đáp tất tần tật về chung cư The Emeral (CT8) - KĐT The Manor

thangpv111993

Xe đạp
Các cụ ai hiểu rõ KĐT The Manor có thể vào bóng bàn thớt này,
Mọi người cùng cho ý kiến đóng góp ạ;
Các cụ có ai biết dự án này không,mình cùng trao đổi với nhau ạ:-h:-h:-h

Tinhnt

Xe đạp
Mình cũng đang tìm hiểu dự án này mà chưa có nhiều thì tin về dự án

Tinhnt

Xe đạp
Nghe nói dự án có hệ thống nước sạch uống tại vòi không biết cụ thể thế nào, bác nào có thì tin chia sẻ giúp mình nhé.

vietsimco

Xe hơi
em cũng tìm hiểu mà khu này gần nghĩa trang :D

The Emerald

Đi bộ
Nghe nói dự án có hệ thống nước sạch uống tại vòi không biết cụ thể thế nào, bác nào có thì tin chia sẻ giúp mình nhé.
Em chào chị Tình nhé . chị có cần thông tin chi tiết về dự án chị cho em xin email em gửi thông tin để chị xem ạ

The Emerald

Đi bộ
đúng rồi ạ . dự án có 1 tòa nhìn ra nghĩa trang . nhưng nó lại có điểm mạnh là nhờ gần nghĩa trang nên giá nó sẽ mềm hơn, tuy vậy mà dự án vẫn nằm trong khu đô thị Mỹ đình với rất nhiều tiện ích, cây xanh , không gian rất thoáng mát

Ngocanhqn

Xe buýt
Toàn seeder:)))

mr.chienngo

Xe hơi
E thích ở khu đấy, nhưng đang bị bệnh viêm màng túi :))

Cụ này sợ ma =))=))=)). Em nghĩ đi nghĩ lại bao nhiêu năm nay ko nghĩ ra sợ ma ở điểm nào được. Nên em quay ra sợ người. Mà đúng là người lại đáng sợ hơn thật =))=))=)). Mà chính người tạo ra Ma cơ mà. Sản phẩm của trí tưởng tượng đôi khi cũng đáng sợ CCCM ha . Trước em đi xem, thầy bảo có 1 em 16 tuổi theo (gọi là duyên âm gì gì đó).....kể từ đó.....em ko thấy sợ ma nữa vì cứ ngóng em ấy xuất hiện mà nó chả chịu lên =))=))=))=))=))

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ này sợ ma =))=))=)). Em nghĩ đi nghĩ lại bao nhiêu năm nay ko nghĩ ra sợ ma ở điểm nào được. Nên em quay ra sợ người. Mà đúng là người lại đáng sợ hơn thật =))=))=)). Mà chính người tạo ra Ma cơ mà. Sản
phẩm của trí tưởng tượng đôi khi cũng đáng sợ CCCM ha . Trước em đi xem, thầy bảo có 1 em 16 tuổi theo (gọi là duyên âm gì gì đó).....kể từ đó.....em ko thấy sợ ma nữa vì cứ ngóng em ấy xuất hiện mà nó chả chịu lên =))=))=))=))=))
Lạy cụ. Ma có thật chứ ko phải chuyện tưởng tượng. Cụ chưa gặp đơn giản là chưa đủ duyên với con ma nào

Lạy cụ. Ma có thật chứ ko phải chuyện tưởng tượng. Cụ chưa gặp đơn giản là chưa đủ duyên với con ma nào
Cá nhân em nghĩ nếu có ma thì thế giới thực sao tồn tại nổi. Thêm nữa, em suy luận logic thôi, cái thời điểm mà con ng khẳng định nhìn thấy ma chính là lúc não bị tác động. Nó giống như giấc mơ vậy. Là sản phẩm của trí tưởng tượng. Em nghĩ, nếu 1 người từ lúc sinh ra đến lúc trưởng thành, nếu ko được tiếp cận với khái niệm về ma, họ sẽ ko sợ. Em thật, em đi buổi tối cũng thấy sợ nhưng là sợ cướp giật. Nếu ko muốn sợ ma, CCCM chỉ cần nghĩ như em : nếu gặp nó thật và nó muốn hại mình + nó tồn tại thật thì đằng nào chả tèo. Sợ làm gì nữa =))=))=))=))

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cá nhân em nghĩ nếu có ma thì thế giới thực sao tồn tại nổi. Thêm nữa, em suy luận logic thôi, cái thời điểm mà con ng khẳng định nhìn thấy ma chính là lúc não bị tác động. Nó giống như giấc mơ vậy. Là sản
phẩm của trí tưởng tượng. Em nghĩ, nếu 1 người từ lúc sinh ra đến lúc trưởng thành, nếu ko được tiếp cận với khái niệm về ma, họ sẽ ko sợ. Em thật, em đi buổi tối cũng thấy sợ nhưng là sợ cướp giật. Nếu ko muốn sợ ma, CCCM chỉ cần nghĩ như em : nếu gặp nó thật và nó muốn hại mình + nó tồn tại thật thì đằng nào chả tèo. Sợ làm gì nữa =))=))=))=))
E cũng chả đủ trình độ để giải thích cho cụ hiểu. Chỉ hi vọng cụ gặp 1 lần cho nó thoả mãn =))

vietsimco

Xe hơi
Cụ này sợ ma =))=))=)). Em nghĩ đi nghĩ lại bao nhiêu năm nay ko nghĩ ra sợ ma ở điểm nào được. Nên em quay ra sợ người. Mà đúng là người lại đáng sợ hơn thật =))=))=)). Mà chính người tạo ra Ma cơ mà. Sản phẩm của trí tưởng tượng đôi khi cũng đáng sợ CCCM ha . Trước em đi xem, thầy bảo có 1 em 16 tuổi theo (gọi là duyên âm gì gì đó).....kể từ đó.....em ko thấy sợ ma nữa vì cứ ngóng em ấy xuất hiện mà nó chả chịu lên =))=))=))=))=))
hehe , sợ lắm cụ ạ . Người cũng sợ mà ma cũng sợ cụ ợ :D:D

hehe , sợ lắm cụ ạ . Người cũng sợ mà ma cũng sợ cụ ợ :D:D
Xét theo góc độ duy vật, khoa học, người sợ ma và bóng tối có 2 loại :
1 - Làm việc khuất tất
2 - Sống nội tâm, đa sầu đa cảm, có trí tưởng tượng phong phú (họa sĩ, nhạc sĩ, đạo diễn...)
Cụ không làm việc gì khuất tất chứ =)).
Em fun vậy thôi chứ bảo tránh nghĩa địa thì quá khó. Ở Hà Nội này, em thấy 80% dự án xây gần hoặc xây trên 1 nghĩa địa nào đó. Em nghĩ các cụ bỏ bớt cái tư duy vớ vẩn ấy đi. Cả khu Ciputra xây trên cái nghĩa trang to nhất Hà Nội, cư dân vẫn toàn là những đại gia cấp 1, làm ăn vẫn ổn. Nếu kỹ về mặt duy tâm thì nhập trạch nhờ Thầy về trấn yểm. Ma giời thì Ma em nghĩ cũng thua con người cả. Em thấy bản thân mình ko làm gì khuất tất tự khắc chẳng thấy sợ gì chuyện Ma Quỷ.

Tinhnt

Xe đạp
Dự án này cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng căn hộ sổ đỏ 50 năm hay sở hữu vĩnh viễn a. có văn bản nào của CĐT nói về việc này không CCCM

Antonio Lee

Xe máy
Dự án này cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng căn hộ sổ đỏ 50 năm hay sở hữu vĩnh viễn a. có văn bản nào của CĐT nói về việc này không CCCM
người nước ngoài thì 50 năm cụ ạ, còn người việt thì là vĩnh viễn nhé