[Công nghệ] Giải đáp các thắc mắc về vấn đề điều hòa khi hè đã về ,bằng kinh nghiệm e đã biết

sh150i1980

Xe tăng
các cụ cho em hỏi em định mua em đh 9000 của lg và ss các bác thấy hãng này ổn ko ạ . em dùng một chiều ko a van tơ
có xèng bác chơi hẳn hàng hịn , Carrier, General, Daikin còn xèng ít bác múc em Gree cho em , sai chặt đầu em , chứ mấy ông đoạn giữa mệt lắm

Điều hòa và lọc không khí tổng 0923.839.279
Website
dieuhoagiagoc.net

fantasista

Xe máy
Chắc cụ chưa mua?Ống nó gồm nhiều đoạn nối lại.Chỗ nối các đoạn là nhựa cứng liền .Cắt đúng chỗ đó là đút lồng vào được.
Đoạn dây còn lại nó ngắn lắm, không có chỗ nối cụ ah. Thế mới đau em :(

Tuy nhiên, em cũng đã cố nhét được vào rồi cụ ạ.Vodka cụ.

kienvinh

Xe lăn
Hơi liên quan tý, em hỏi chỗ mua mành (rèm) nhựa ngăn gió điều hòa. Chả là cái phòng lắp điều hòa có cái ô cửa mà không có cửa.

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ cho hỏi con mitsu 1 chiều GH10VA sao cục lạnh là MSY mà cục nóng lại là MUY nhỉ, hàng Thái lan. Cảm ơn cụ.

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Em tự tìm được thông tin con mitsu rồi, do cách đặt tên model nó vậy.

sh150i1980

Xe tăng

sh150i1980

Xe tăng
Bác nào cần mua điều hòa của Midea thì vào đây mà xem , đọc pass bạn SH thê nào cũng rẻ hơn được tí , thằng này trước nó là nhân viên của em
http://www.spcmidea.vn
Còn mua các loại điều hòa khác thì vào đây http://www.dienlanhthienphu.com.vn

THÔNG BÁO KHẨN ( xin phép Mod để chữ to cho các cụ biết )
Hiện nay do tình hình nắng nóng , thợ khan hiếm và chạy sô quá nhiều dẫn đến quá tải , mệt mỏi , và điều hòa nhiều khi lỗi lắp đặt rất nhiều , mà đã có vấn đề thì các cụ bỏ tiền ra mua sẽ mang bực vào mình ,vì đã bị hở gas , mà nạp lại ko hút chân ko , độ lạnh sẽ kém . hay do thợ làm ẩu ko quấn băng dính bịt các đầu đồng khi luồn bảo ôn ,(trong bảo ôn có rất nhiều bột ) và dẫn đến bột đó chui vào ống đồng dẫn đến tắc ẩm rất nhiều và điều hòa chạy một lúc lại ngắt ,xử lí mệt mỏi lắm ,gọi có khi các chú ý cũng chẳng quay lại .
Những điều lưu ý khi lắp điều hòa vào những ngày này
+ Tiền công bây giwof dao động chắc khoảng 300K , đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn , thợ đến pha cho các chú hai cốc nước mát , xong đưa cho các chú ít tiền 1 đến 2 lít trước bảo lát uống bia , và nhắc nhớ làm cẩn thận cho anh nhé .
+ Thợ đến lắp giám sát thợ
- Ống đồng : Có nhiều thợ sẽ không bắt ốc dàn lạnh (gọi là gác co)nối với ống đồng , mà cắt luôn để hàn cái này nhanh nhưng ko tốt vì bụi hàn chui vào ống sẽ gây tắc , về sau tháo ra tháo vào phức tạp và một số hãng sẽ ko bảo hành , bảo thôi các em cố bắt ốc cho anh
- Nhớ dặn thợ lấy băng dính cuộn các đầu ống đồng họ mang đến để lắp cho nhà mình , tránh bụi bẩn chui vào đó
- Dặn thợ đuổi khí trong dàn cho mình (vì nhiều thợ kém , ẩu hay bỏ qua )
- Trước khi thợ xả gas nhắc thọ đấu điện sẵn vì ko may có hở còn hồi gas lại được
- xong lấy nước xà phòng bảo các bác kiểm tra ốc nối dàn lạnh và ốc nối dàn lạnh có hở ko , ko hở mới cho cuốn băng cuốn vào .
Em phải cảnh báo . Vì các bác thợ tay nghề làm nhiều rồi , họ sẽ biết , nắng nóng này thợ xấy , hay thợ điện nước , bác bốc vác cũng đi lắp điều hòa .

Và đây là thợ làm , các bác cứ thích khuyến mại công lắp đặt hoặc trả tiền công lắp đặt giá rẻ thì các em sẽ làm dư này ... làm như vậy tốn tiền ống đồng , độ lạnh sẽ kém hơn

quote cho các bác tham khảo

Hai Long Paper

Xe buýt
Cụ cho em hỏi với. EM có cái điều hòa sanyo chạy 7-8 năm rồi vẫn đang chạy bình thường nhưng đóng cửa bật điều hòa là phòng rất hôi kiểu mùi ẩm mốc. Em đã tháo tung mặt lạnh vác cả máy nén khí vào thổi sạch lau chùi kỹ càng mà vẫn có mùi là sao nhỉ >

duy1811

Xe tải
Nhà e có cái điều hòa Inverter Panasonic, đang dùng bình thường thì tự nhiên nó cứ tự ngắt cụ ạ
Cứ tầm 3 - 5' thì nó lại tự tắt, đèn timer cứ nhấp nháy đỏ liên tục, ko hiểu tại sao.
Cụ có cao kiến gì giúp e với. Em cảm ơn cụ.

Nhà e có cái điều hòa Inverter Panasonic, đang dùng bình thường thì tự nhiên nó cứ tự ngắt cụ ạ
Cứ tầm 3 - 5' thì nó lại tự tắt, đèn timer cứ nhấp nháy đỏ liên tục, ko hiểu tại sao.
Cụ có cao kiến gì giúp e với. Em cảm ơn cụ.
Dòng inverter có kiểm tra được lỗi mà.

qua_khoang

Xe tăng
Cái pana nhà em mua được mấy tháng.Em thấy dàn lạnh trong nhà k êm như mấy cái mitsu,cư kêu u u như muỗi bay.Gọi bảo hành mấy lần đến đều nói bình thường,k vấn đề gì.Liệu tin được các bố đấy không cụ.

sh150i1980

Xe tăng
Cụ cho em hỏi với. EM có cái điều hòa sanyo chạy 7-8 năm rồi vẫn đang chạy bình thường nhưng đóng cửa bật điều hòa là phòng rất hôi kiểu mùi ẩm mốc. Em đã tháo tung mặt lạnh vác cả máy nén khí vào thổi sạch lau chùi kỹ càng mà vẫn có mùi là sao nhỉ >
dùng mấy lọ xịt khử mùi nấm mốc của các bác dọn nội thất xem có hết ko bác , có nhiều hãng khi tắt điều hòa rồi thì quạt gió vẫn chạy để thổi khô dàn lạnh , tránh nấm mốc , giống như bếp từ bác tắt đi rồi quạt vẫn chạy để thổi cho mát bếp , (cụ nào có thói quen rút điện luôn ,thì chuản bị tiền mang đi sưuả nhé)

avn

Xe điện
Em chỉ dùng điều hòa vào mùa đồng.. Mùa hè không dùng vì là bị viêm mũi dị ứng rồi nên cứ bật điều hòa lạnh là sổ mũi..
Điều hòa nhà em nó bị làm sao mà cứ mỗi khi đủ nhiệt nó ngắt thì cái hộp để ngoài trời nó kêu to.. To kinh khủng.
Em đánh dấu topic, nhân tiện góp ý cụ phát: em thấy viêm mũi dị ứng kiểu hắt hơi là do độ ẩm không khí cao (Thường 85-90% trở lên); vậy khi dùng điều hòa (độ ẩm giảm còn 60-70) thì phải đỡ nhiều chứ cụ?

Em cứ về quê mùa hè ko điều hòa là hắt hơi ầm ĩ vì đằng sau nhà có cái hồ, hôm nào nóng ẩm hơi nước bốc ngùn ngụt. Trong khi ở chung cư thì thoát.

Phòng khách nhà em dùng cái điều hòa đời tống này, Hiện giờ, mất điều khiển, dùng cái điều khiển đa năng thì bật lên chạy nhưng ko mát, có vẻ như quạt của cái cục nóng ko chạy. Cụ xem sửa chữa thì hết bao xiền cụ nhỉ!

Hoa Việt

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.dienlanhhoaviet.com
Phòng khách nhà em dùng cái điều hòa đời tống này, Hiện giờ, mất điều khiển, dùng cái điều khiển đa năng thì bật lên chạy nhưng ko mát, có vẻ như quạt của cái cục nóng ko chạy. Cụ xem sửa chữa thì hết bao xiền cụ nhỉ!
Em xin hóng tiếp cao tay kiến của cụ.
Bệnh của máy nhà cụ em cho 1 liều là khỏi khỏe luôn. Cụ tiếc gì 1 cuộc gọi cho kỹ thuật bên em và cụ tự làm là được. Em chỉ xin cụ lời cảm ơn là được cụ nhé. Mời cụ gọi tới sdt 0916786823 và chỉ 15 phút sau là máy nhà cụ sẽ hết mùi.
Cụ có chiếc này mua từ 2007 thì phải? Model này ăn đứt các loại model mới bây giờ. Máy nhà cụ chưa chắc đã hỏng mà có thể lắp lỗi và sử dụng điều khiển sai chức năng.

sh150i1980

Xe tăng
hôm nào trời nắng cụ bật cái lắp mặt lạnh lên , cầm chiếc đũa ấn vào cái nút bật bằng tay xem nó có chạy ko , nếu nó chạy bình thường thì điều khiển kia ko sài được

mát lạnh hp

Xe hơi
cccm có vấn đề gì về điều hoà hỏi e sẽ tư vấn cho các cụ các mợ bằng kinh nghiệm e biết ạ

boulevard2005

Xe hơi