[Thảo luận] 'Giải cứu' 18 ôtô sau 2 đêm chìm dưới hầm chung cư

vauhoi

Xe container
Nhẽ ra thấy nước dâng lên bảo vệ phải báo cho chủ xe đưa đi lánh nạn mới phải chứ, không phải xe của mình nhưng cũng thấy sót của quá !!!

san_ho

Đi bộ
Chia buồn cùng các bác! Em ở nơi chưa biết ngập là gì!! lướt Sóng trên sàn trôi mất 2 bánh rùi!! Nhưng sóng thần chắc trôi luôn!!

Giliflower

Xe hơi
Cũng không có gì để nói hơn là Chia buồn cùng các bác í. Em mà bị như thế chắc em chết theo xe quá :77:

CD125TBL

Xe tải
Thực ra thì cũng nên trách cả mấy ông chủ xe, nơi mình để xe thì đáng lẽ phải biết rõ nhất, cái gì để đảm bảo không lụt, không cháy nổ, vả lại những gì bất thường thì cũng nên xuống xem xét một chút (mưa sầm sập như thế, mỹ đình ngày xưa là nơi ruộng trũng chứ là cái gì ), hay có thể một vài tỉ với họ là muỗi??? theo em phải trách cả hai.

hunter_81

Xe đạp
Các bác đừng la mấy chú e bảo vệ quá. e thì thấy thương hết cả bảo vệ, chủ xe, chủ tòa nhà, nói chung là tất cả người bị thiệt trong vụ này.

Nhưng vấn đề các bác thấy là toàn bộ HN những chỗ ngập là lỗi của ai. lỗi của những người có trách nhiệm thiết kế, tổ chức điều hành đấy thôi. Nhìn ngược vấn đề thì thấy là khu Mỹ Đình hay các khu đang ngập khác có thoát được nước đâu. Tất cả phụ thuộc vào cái trạm bơm yên sở, nếu mà hỏng bơm hoặc đêm nay mà mưa tiếp thì các bác không bị ngập hay sắp bị ngập có chạy vào túi, cứ nhà bác nào chỗ trũng nước nó tràn vào hết........lúc đấy các bác chửi ai nhểy?

Phải nói là, từ quy hoạch thành phố, thiết kế hệ thống cống rãnh mương máng rồi bơm hút, những cái hạ tầng như kít ấy, rồi đến các chú thiết kế khu đô thị thì hạ tầng lởm khởm, tầm nhìn xa 3km2 thì làm sao nước chả không chảy được.

Các bác để ý thấy bên Châu âu hay Mẽo, hạ tầng tốt thế mà đến lúc có mưa bão, chố mẹ nào ngập thì vẫn ngập. có cứu được đâu.

Các chú bảo vệ chỉ là tốt đen, lương tháng 1,5tr thì trách nhiệm chỉ thế thôi. đừng mắng người ta thế đi.

Nếu có mắng thì mắng ngược lên một chút đi.Nhiều vấn đề lắm

Em chả có xe cộ nhưng cũng xót hộ các bác đó. ( 18 con xe này nhằm nhò gì với lượng xe đang nằm trong gara chờ check máy toàn Hà Nội nhi? X5. Porche, Q7, GL 550,ML,SF, CIVIC.......nhiều vô kể?)

maximo

Xe tải
Vấn đề là họ mua xe bằng giá cost còn chúng ta phải mua giá rất cao. Nên thiệt hại của chúng ta lớn hơn gấp 3 lần, và sắc xuất thiệt hại của chúng ta cũng lớn hơn. Thật là tuyệt vời nếu những chủ nhân này được mua lại xe như vậy nhưng không thuế TTĐB. Vì rõ ràng chiếc xe cũ họ đã phải trả thuế này để có quyền SD mà không được sử dụng. Dĩ nhiên áp dụng với nhũng xe hỏng nặng và chấp nhận hủy xe.

Chỉnh sửa cuối:

Pajero4x4

Xe đạp
Hy vọng đợt tới nhà nước giảm thuế nhập khẩu hỗ trợ dân tái nhập xe :41:

TrafficJam

Xe hơi
Xót quá bác các bác nhể. Cái avalon có option đểu nhể. Nhưng em nghĩ các bác chủ xe cũng có cơ may đấy chứ. Biết đâu? Cháy và ngập đều làm hỏng xe mà. Đợt này ban quản lý có thêm nghề mới. BÁN XE NGẬP NƯỚC:)):))
Nước ngập đến nóc thì mờ với không mở có khác gì nhiều đâu cụ:
Con Mẹc đóng kính cúng đầy bùn:

chauchau

Xe điện
Nhìn mà xót hết cả ruột, nhưng mà tại sao khi mưa quá to có hiện tượng nước tràn vào hầm mà chủ xe không chạy xuống hầm kiểm tra xe của mình nhể. Vì em nghĩ nếu để ý đến cái xe của mình thì vẫn có thể đánh đi chỗ khác được.
Xe của em để ngoài bãi khi mưa lâu mà to quá em cũng phải phi ra xem dư lào
Rất đúng với tinh thần chỉ đạo, các bác chủ xe ỷ lại quá...

"...cứ chờ trên về, chờ cung cấp cái này, hỗ trợ cái kia chứ không đem hết sức ra tự làm..."

:)):)):)):)):)):))

TrafficJam

Xe hơi
Chung cư Hà Thành Plaza cũng có 5 ô tô và hàng trăm xe máy bị kẹt trong hầm này các bác, đường Thái Thịnh vẫn còn ngập nặng kô biết đã lôi được xe ra chưa?

Bó tay” với nước lụt tầng hầm cao ốc Hà Thành Plaza
23:39' 02/11/2008 (GMT+7)
- Tòa nhà 102 Thái Thịnh vốn được biết đến là tòa nhà văn phòng và chung cư cao cấp, mang tên Hà Thành Plaza. Tuy nhiên, đến giờ trong hầm có 5 ôtô và hàng trăm xe máy không thể đưa ra khỏi nước ngập....

http://vietnamnet.vn/xahoi/2008/11/811526/

tuananh.com

Xe đạp
Bác vừa ở chợ Mơ về à ? Còn khuya các bác ý mới đền ! Đợi đến 2018 ko phải thuế nhập khẩu nhá ! :)):)):))

Quyt2.4G

Xe tải
Các bác cho em hỏi nếu mua bảo hiểm toàn bộ thì bảo hiểm có đền vì nước vào máy (do lội nước hoặc ngâm xe trong hầm, trong vùng ngập cao...) k các bác?

tuananh.com

Xe đạp
Đừng trách mấy ông chủ đầu tư và mấy ông bảo vệ ! Các bác chủ xe có của phải biết giữ chứ . Toàn xe đẹp mà các bác chẳng có tý trách nhiệm gì cả . Hay tại nhà các bác nhìu xiền ?

ZigZag

Xe tải
Các bác bàn tán nhiều nhưng em vẫn không hiểu ... tóm lại Bảo hiểm hay BQL tòa nhà phải đền những vụ như thế này?

chucan171

Xe đạp
Chẳng ai đền cả...cháu cam đoan đấy... Bảo hiểm thì chắc chắn không giải kuyết các bác ngập nước rồi, còn BQL nhà sẽ chỉ các kụ chủ tầu ngầm đi đền mấy chú bảo vệ tòa nhà đã mất tích, và khuyên các kụ ấy đến mà làm nũng bảo hiểm, rồi biếu mỗi kụ 1 vài triệu là hết cỡ.

chucan171

Xe đạp
Họ trông xe chứ có bảo quản chuyện dính nước hay đất cát, hỏng hóc do thiên tai đâu. Xe còn đó, linh kiện nguyên vẹn, đền cái giề. Phải giở cái hợp đồng ra mà xem, theo cháu thấy chẳng bao giờ nó thiếu cái phần đổ vạ cho thiên tai. Cứ chia buồn cũng các kụ chủ xe trước đã. :'(:'(:'(:'(

pickyguy

[Tịch thu bằng lái]
sau quả này anh em nào có ý định mua xe cũ quên khẩn trương đi nhớ, dễ lĩnh sẹo lém :69:

Piaget

Xe hơi
Như thế này tội vạ đâu do chủ tòa nhà chung cư phải chịu chứ còn gì, mua xe khác tương đương mà đền :^). Khổ thân các bác chủ xe......
Sao lại thế nhỉ? E nhớ cái vụ cãi nhau hồi năm ngoái về giá gửi xe, các cụ ở trên chung cư còn nói là đã mua nhà tức là sở hữu luôn cả tầng hầm và các không gian công cộng cơ mà;
Vụ này ở VN sẽ khó giải quyết đây
Ở bển nó giải quyết bằng bảo hiểm, cái gì cũng mua bảo hiểm