Giấc mơ thành hiện thực. Nhà cháu đã có Accord chạy

kiaspectra

Đi bộ
bác mr.quanganh nhận xét đúng đó à nha.
:21:

Chi Chi

Xe điện
xe này đẹp đấy chứ, em thấy hút mắt (b) Chúc mừng cụ (b)

phuongchi

Xe buýt
Chúc mừng bác có xe đẹp nhé(b)(b)

boom_boom

Xe tải
mừng bác cố thành công (b)
Em lại sắp bán Civic rồi. Cũng chưa biết mua xe gì nữa nhưng chắc là lên 7 chỗ thôi :^)

hachi

Xe tăng
Em thấy các xe của Honda mà mình hay gọi là xuất Mỹ đều được sản xuất tại Mỹ, có đầu số VIN là 1 hoặc 2 cơ mà, (khác với Toyota, Lexus được sản xuất tại Nhật xuất sang Mỹ) Sao xe này lại xuất từ Nhật hả bác?
Huynhc240: EX-L mới có ốp gỗ và ghế da. Còn cái đường chỉ chạy dọc thân xe (chắc giống con Accord trắng ngày xưa của Khôi phệ) là Dealer họ dán thêm cùng với bộ tem vàng theo yêu cầu của khách thôi, xe từ nhà máy ko có. (Lexus cũng có cái đường chỉ này) Còn vụ vỏ mỏng với chạy ồn thì em ko tin đấy là xe Mỹ vì trước em có chạy Accord Mỹ rồi.

Chỉnh sửa cuối:

SteelHeart

Xe máy
Chuc mừng bác có xe đẹp!(b) chả biết bao giờ cháu mới dám mơ nhw bác :102:

Hôm nay nhà cháu đã nhận xe, chạy Hà Nội -> Quảng Ninh ( đường Bắc Ninh - Nội Bài), nhà cháu có chút cảm giác sau:
- Cách âm ở sàn khá tốt , nhà cháu chạy 60km/h qua vạch kẻ trắng ngang đường để hạn chế tốc độ thấy âm thanh vọng lên khá êm, không như Civic
Nếu điều hòa lấy gió ngoài thì nghe rất rõ tiếng gió đập vào 2 bên cột chữ A và 2 bên gương, chạy thử 80 và 120 thì thấy độ ồn như nhau, ( chủ yếu là tiếng gió, chứ cách âm sàn khá chuẩn), . Nếu hút gió trong thì êm hơn rất nhiều, thậm chí cháu cảm thấy đi trên 100km/h còn êm hơn chạy 60, 70km/h ( trên đường cao tốc Bắc Ninh)
Nói chung là về mặt chống ồn thì hơn Civic, 1 bên 7 một bên 10. Nếu so sánh với Camry thì thua kém rõ ràng ( một bên 6, một bên 10)
- Ngoại thất: trẻ trung với những đường gân chay dọc thân xe ( 1 gân lõm chạy bên trên, gần tay nắm. Một gân lồi ở dưới ). lắp Capo kéo dài nhìn rất cách điệu, mông tròn nhìn rất khêu gợi. Nói chung về ngoại thất thì không chê được
- Nội thất: Táp lô được rút ngắn ro với Civic nên mang lại 1 không gian rất rộng rãi, đặc biệt là ghế sau, cốp sau rất rộng, theo cháu phải rộng gấp 1,3 ->1,5 lần Civic. Nhưng ở khu vực hộp số thì không đẹp bằng Camry. Với CD 6 đĩa cho chất lượng âm thanh tạm ổn ( hay hơn nhiều so với Civic 2.0 hoặc CR-V ( cháu đã chạy thử CR-V LD). Nếu cụ nào đã chạy Civic mà chuyển sang Accord thì sẽ thấy cảm giác rất quen thuộc
- Cảm giác lái, động cơ : Không chê vào đâu được ( có thể là do cháu thích nên cháu nói thế ). Tay lái rất nhẹ và nhạy khi chạy trong thành phố. Khi chạy khoảng 80-120 thì rất đầm xe. Động cơ 2.4 rất khỏe ( cái này hơn hản Camry 2.4, cháu chưa được chạy 3.5 ). Khi vượt xe, cháu chỉ đè nhẹ chân ga là ngay lập tức xe gồng lên và lao vút lên ( Camry khi đạp ga thì "lịm" lại một lúc rồi mới tăng lên, nhưng tăng không khỏe)
Nói tóm lại là nhà cháu tương đối vừa ý với chất lượng xe nhưng không vừa ý với giá thành.
Cụ nào đang cân nhắc giữa Accord và Camry thì theo cháu nên lấy Accord. Vì theo cháu Camry ngoài đường chạy nhiều quá rồi ( đây cũng là lý do của nhà cháu )

Chỉnh sửa cuối:

KTSHoangLe

Xe hơi
Chúc mừng bác có xe mới...chắc đang rất phê :21:
Mà bác chê xe kia it it thôi...không em lại buồn :21:

Chỉnh sửa cuối:

training

Xe tăng
chúc mừng bác có vợ 2 đẹp. Đã thế hôm nào bác mang vợ 2 bác ra đua với vợ 2 2.0 của em nhé(b):)):)):))

boom_boom

Xe tải
bác ơi, xe mới đi đường dài ít thôi (y)
hạn chế vượt xe khác liên tục.
Chạy lốt đa cẩn thận thì xe cũng ít hỏng vặt hơn đó :69:

bonbanhloiruong

Xe tăng
Giấc mơ ấp ủ bao lâu nay đã thành hiện thực. 2 bố con cháu đã tìm được 1 em vừa ý. Đã đặt cọc, niêm phong, chờ ngày hoàng đạo lấy xe.
Mời các cụ chiêm ngưỡng.
Có cụ nào cao tay giải thích giúp nhà cháu số V.I.N

Hơi mờ, cháu chụp lại

Theo giấy tờ hải quan thì như này:
Xe sản xuất tại Nhật Bủn, theo tiêu chuẩn Mẽo, xuất sang Mẽo, tại cảng Long Beach
Đây là trái tim em nó. Động cơ 2.4

Chân dài đến "háng"

Vẻ mặt kiêu sa.

Dáng dài thườn thượt

Cháu quên không mang theo súng, nên bắn tạm bằng con điện thoại dởm. hôm nào nhận hàng, cháu post đẹp cho các cụ xem
Cụ ơi, "thanh niên" này là bố cụ hay con cụ đấy ạ?

belancer

Xe buýt
Xe mới nhận mà cụ đã vít 120 thì cũng nể đấy!
Em cũng thích AC hơn CAM.

Hôm nay nhà cháu đã nhận xe, chạy Hà Nội -> Quảng Ninh ( đường Bắc Ninh - Nội Bài), nhà cháu có chút cảm giác sau:
- Cách âm ở sàn khá tốt , nhà cháu chạy 60km/h qua vạch kẻ trắng ngang đường để hạn chế tốc độ thấy âm thanh vọng lên khá êm, không như Civic
Nếu điều hòa lấy gió ngoài thì nghe rất rõ tiếng gió đập vào 2 bên cột chữ A và 2 bên gương, chạy thử 80 và 120 thì thấy độ ồn như nhau, ( chủ yếu là tiếng gió, chứ cách âm sàn khá chuẩn), . Nếu hút gió trong thì êm hơn rất nhiều, thậm chí cháu cảm thấy đi trên 100km/h còn êm hơn chạy 60, 70km/h ( trên đường cao tốc Bắc Ninh)
Nói chung là về mặt chống ồn thì hơn Civic, 1 bên 7 một bên 10. Nếu so sánh với Camry thì thua kém rõ ràng ( một bên 6, một bên 10)
- Ngoại thất: trẻ trung với những đường gân chay dọc thân xe ( 1 gân lõm chạy bên trên, gần tay nắm. Một gân lồi ở dưới ). lắp Capo kéo dài nhìn rất cách điệu, mông tròn nhìn rất khêu gợi. Nói chung về ngoại thất thì không chê được
- Nội thất: Táp lô được rút ngắn ro với Civic nên mang lại 1 không gian rất rộng rãi, đặc biệt là ghế sau, cốp sau rất rộng, theo cháu phải rộng gấp 1,3 ->1,5 lần Civic. Nhưng ở khu vực hộp số thì không đẹp bằng Camry. Với CD 6 đĩa cho chất lượng âm thanh tạm ổn ( hay hơn nhiều so với Civic 2.0 hoặc CR-V ( cháu đã chạy thử CR-V LD). Nếu cụ nào đã chạy Civic mà chuyển sang Accord thì sẽ thấy cảm giác rất quen thuộc
- Cảm giác lái, động cơ : Không chê vào đâu được ( có thể là do cháu thích nên cháu nói thế ). Tay lái rất nhẹ và nhạy khi chạy trong thành phố. Khi chạy khoảng 80-120 thì rất đầm xe. Động cơ 2.4 rất khỏe ( cái này hơn hản Camry 2.4, cháu chưa được chạy 3.5 ). Khi vượt xe, cháu chỉ đè nhẹ chân ga là ngay lập tức xe gồng lên và lao vút lên ( Camry khi đạp ga thì "lịm" lại một lúc rồi mới tăng lên, nhưng tăng không khỏe)
Nói tóm lại là nhà cháu tương đối vừa ý với chất lượng xe nhưng không vừa ý với giá thành.
Cụ nào đang cân nhắc giữa Accord và Camry thì theo cháu nên lấy Accord. Vì theo cháu Camry ngoài đường chạy nhiều quá rồi ( đây cũng là lý do của nhà cháu )

ChiePCW

Xe tăng
Ông chú em cũng từ Civic sang Acc em được chạy thử thấy đúng là một bước lên tiên, chúc mừng cụ nhé (b)(b)(b)(b)
Nhân tiện em muốn hỏi là cụ đã làm cái bảo vệ mặt gương chưa ạ ? Nếu làm rồi thì cụ làm ở đâu đấy cho nhà em biết với. Ông chú em đang bảo em đi làm hộ mà chưa biết chỗ làm, ông ấy muốn làm cả cái dây bảo vệ củ gương luôn ( bẻ được đi chăng nữa cũng không lấy được), cụ nào biết thì bảo nhà cháu với nhé, làm ở HN ấy ạ nhà cháu chân thành cảm ơn + (b) . Hôm nọ hỏi bên cafe chả có cụ nào trả nhời bùn quá hic hic

hungjeon

Xe hơi
Bác đẹp-dzai-giống-bố ơi, em đg tính làm thêm em Acc Ex xuất Mỹ. Bác mua ở garage nào vây? Tổng thiệt hại là bn ạ? Nếu bác cho em xin số phone cậu sale bán xe cho bác thì em xin hậu tạ!(b)

Alfa_Juliet

Xe máy
Bác đẹp-dzai-giống-bố ơi, em đg tính làm thêm em Acc Ex xuất Mỹ. Bác mua ở garage nào vây? Tổng thiệt hại là bn ạ? Nếu bác cho em xin số phone cậu sale bán xe cho bác thì em xin hậu tạ!(b)
Nhà em vừa lấy 1 em Ác cọt EX xuất mỹ màu vàng tại V-Auto club, HN, giá là 62,5k. Ở đấy thì còn 1 em màu bạc giá chắc rẻ hơn chút xíu.

Alfa_Juliet

Xe máy
-Em thấy ở đây bán đắt hơn các chỗ khác.
Em cũng đã đi khảo giá các chỗ khác họ toàn bán 63k (hàng xuất Mỹ) bớt được chút ít gọi là ra lộc, nhưng cũng chỉ có màu đen hoặc bạc, chỗ này còn mỗi màu vàng này ông già em thích thế là chén luôn.

vitcon_docac

Xe đạp
em nói thật!!!nhà bác có điều mới làm con xe hoành tráng đó!!!!nhà em thì móc đâu ra!!!có mỗi con CRV cả nhà cùng đi!!!hôm trước lấy trộm đi thử bị ông già chửi vho vỡ hết cả mồm miệng đây này!!!bao giờ em mới có xe riêng hả zời????:'(:'(:'(:'(