Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

coolpix8700

Xe ngựa
Đất đai - bất động sản thì cũng chỉ có những người vay ngân hàng chạy theo các chung cư "cao cấp", ôm dự án lớn quá nuốt không trôi mới chết, chứ đất thì bao giờ thừa. Chỉ những người bán nhà, bán đất để mua xe thì mới thực sự mất!
Tụi em làm ăn nhỏ, lấy việc trên mặt để nuôi đất thì vô tư, năm năm không xong thì mười năm, mình không xong thì con cháu mình làm tiếp, thêm năm nào thì thêm vốn để lúc bắt đầu đỡ động vào ngân hàng. Mà cơ sở đóng tại nhiều nơi nên cũng chẳng phải bắt đầu đồng loạt, cứ từ từ từng điểm, lúc lên làm, lúc sụt lại nghỉ->rất khoẻ. 2 năm vừa rồi khó khăn mà tụi em cũng thu hồi được lại hơn 6ha bị mấy ông GĐ cũ thời nhà nước để dân lấn chiếm!

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Đất đai - bất động sản thì cũng chỉ có những người vay ngân hàng chạy theo các chung cư "cao cấp", ôm dự án lớn quá nuốt không trôi mới chết, chứ đất thì bao giờ thừa. Chỉ những người bán nhà, bán đất để mua xe thì mới thực sự mất!
Tụi em làm ăn nhỏ, lấy việc trên mặt để nuôi đất thì vô tư, năm năm không xong thì mười năm, mình không xong thì con cháu mình làm tiếp, thêm năm nào thì thêm vốn để lúc bắt đầu đỡ động vào ngân hàng. Mà cơ sở đóng tại nhiều nơi nên cũng chẳng phải bắt đầu đồng loạt, cứ từ từ từng điểm, lúc lên làm, lúc sụt lại nghỉ->rất khoẻ. 2 năm vừa rồi khó khăn mà tụi em cũng thu hồi được lại hơn 6ha bị mấy ông GĐ cũ thời nhà nước để dân lấn chiếm!
Nói chung đầu tư BĐS theo giá trị k phải vay NH là ok, chẳng chết được đâu.

Isu_zu

Tháo bánh
Nói chung đầu tư BĐS theo giá trị k phải vay NH là ok, chẳng chết được đâu.
Ối trời, có BĐS mà chết là mừng :), sợ ko có cái gì mà chết :)). Họ đã dân KD, trước sau họ cũng trở lại, lợi hại hơn xưa. Lo cho mình là hơn :)).

X-trails

Xe cút kít
Và vàng. Hồi 7, 8 năm trc em có nói chuyện với một cụ Trưởng khoa BV Nhi. Cụ ấy nói tớ chẳng cần rõ ls tk thế nào, cứ tiết kiệm bằng vàng theo lời các cụ thôi.:)
Vàng cũng bị làm giá đấy kụ, k có cái vụ vàng tài khoản thì chắc giá cũng k đến mức tăng vọt đột ngột như vậy,

coolpix8700

Xe ngựa
Và vàng. Hồi 7, 8 năm trc em có nói chuyện với một cụ Trưởng khoa BV Nhi. Cụ ấy nói tớ chẳng cần rõ ls tk thế nào, cứ tiết kiệm bằng vàng theo lời các cụ thôi.:)
Vàng vẫn khối người chết bác ạh!

coolpix8700

Xe ngựa
Có tiền mua vàng cất giữ là cách đơn giản nhất, nhưng có tiền mua nhà-đất cho đến ngay cả bây giờ tình hình KD bất động sản đang khủng hoảng nặng vẫn là hiệu quả nhất bác ạh. Kể cả cách tính bằng giá vàng!

Nói nư bác Isu_zu ấy
Họ đã dân KD, trước sau họ cũng trở lại, lợi hại hơn xưa. Lo cho mình là hơn :)).
Bây giờ chỉ là lúc thanh lọc thôi. Ngớ ngẩn cũng buôn nhà đất thì đúng là có những lúc loạn thật!
Có hồi em cũng lang thang và thấy là dù ngớ ngẩn đi buôn đất vẫn hơn vạn lần người bán đất đi để mua ô tô!

Chỉnh sửa cuối:

lapin

Xe container
Có tiền mua vàng cất giữ là cách đơn giản nhất, nhưng có tiền mua nhà-đất cho đến ngay cả bây giờ tình hình KD bất động sản đang khủng hoảng nặng vẫn là hiệu quả nhất bác ạh. Kể cả cách tính bằng giá vàng!
Ấy là cụ Trưởng khoa nói, cụ ý chuyên môn là phẫu thuật nên ý tứ có khác, kô phải tính toán ₫au đầu. Tất nhiên nhiều vàng thì ₫i mua ₫ất chứ giữ mỗi vàng thì kô ổn. Còn em có tí vàng nào đâu:D

RAVA

Xe ba gác

Nói nư bác Isu_zu ấy

Bây giờ chỉ là lúc thanh lọc thôi. Ngớ ngẩn cũng buôn nhà đất thì đúng là có những lúc loạn thật!
Có hồi em cũng lang thang và thấy là dù ngớ ngẩn đi buôn đất vẫn hơn vạn lần người bán đất đi để mua ô tô!
-Úi giời, có vài cái nhà hay mảnh đất thì bán bớt đi mà hưởng thụ, chết có mang đi được đâu? Con cái thì cứ sau khi du học xong bố trí cho mỗi đứa 1 cái nhà và 1 cái 4 bánh làm vốn là đủ, để tự chúng nó còn phấn đấu, chứ cái gì cũng có thì chỉ tổ lười biếng chứ báu bở gì!

002chip

Xe đạp
Em thấy các cụ nói đều có ý đúng. Nói thực tế thì ở VN đa phần quan niệm về xe cũng là một tài sản chứ chưa phải đơn thuần là phương tiện nền xét về kinh tế thì Toy vẫn là tối ưu.

lapin

Xe container
Chuẩn ạ, giống CK hiện giờ. Buôn ₫ất ₫âu có dễ? Từng thủ tục, từng bc rách cviệc lắm. Kô chuyên kô chú tâm kiểu nghiệp dư thì chỉ có mất. Còn bán ₫ất mua ô tô khác gì ₫c ₫ền bù mua xe máy sắm tivi ở quê?
-Úi giời, có vài cái nhà hay mảnh đất thì bán bớt đi mà hưởng thụ, chết có mang đi được đâu? Con cái thì cứ sau khi du học xong bố trí cho mỗi đứa 1 cái nhà và 1 cái 4 bánh làm vốn là đủ, để tự chúng nó còn phấn đấu, chứ cái gì cũng có thì chỉ tổ lười biếng chứ báu bở gì!
Cái này kô ₫ồng ý với cụ. Có thêm tốt hơn là bán đi. Nhìn cách cụ Cool mua xe vá sử dụng thì rõ. Bán dream hay zace đâu có khó? Sử dụng đúng chỗ vẫn có giá trị hơn là bán đi. Kể ra ss cũng không đúng nhưng cụ Cool ý khác cụ!

Blackfish

Xe tăng
Dạo này em khó ngủ, tự dưng mò vào đây đọc phấn khởi luôn :D
Chữ ký cụ lapin hay nhỉ, thế có bị đè không ạ :P

X-trails

Xe cút kít
Kụ nói vậy song k phải vậy phải k kụ,

lapin

Xe container
Dạo này em khó ngủ, tự dưng mò vào đây đọc phấn khởi luôn :D
Chữ ký cụ lapin hay nhỉ, thế có bị đè không ạ :P
Bác hỏi khoai quá, làm sao em nhớ đc? Chỉ nhớ khi chơi phải quán triệt là con hàng xóm trượt đại học sướng hơn con mình đỗ đại học:D

raklei

Xe điện
Con cái thì cứ sau khi du học xong bố trí cho mỗi đứa 1 cái nhà và 1 cái 4 bánh làm vốn là đủ, để tự chúng nó còn phấn đấu, chứ cái gì cũng có thì chỉ tổ lười biếng chứ báu bở gì!
cho cái 4 bánh thì cụ cho cái nào nó hài hòa giữa mục đích và chi phí nhá :D

Ongtrum1309

Xe tải
E đi mitsu vào ga ra các cụ ấy bảo sau này mua xe cứ Toy cho nó lành:((

RAVA

Xe ba gác
cho cái 4 bánh thì cụ cho cái nào nó hài hòa giữa mục đích và chi phí nhá :D
-Em đang nghĩ tới mấy pán:
-Pán 1: Sau khi cân đối các lợi ích trước mắt và lâu dài như: Chi phí đầu tư thấp, khả năng mở rộng mối quan hệ xh cao, thành thạo việc chẩn đoán và sửa chữa nhỏ, nâng cao trình chém gió, xuất phát điểm thấp nên sẽ có xu hướng phát triển nhanh để thoát nghèo...thì Mà tịt là sự lựa chọn. Dưng mà em sợ nhất câu cửa miệng của nó là "heo mi" thì bỏ mợ?:))
-Pán 2: Chi phí đầu tư cao hơn nhưng sợ cháu nó chỉ biết mỗi đổ xăng thay dầu thì lại sinh lười, có việc thì chui vô Hãng hết ko nâng cao được trình độ, mới đi làm chẳng may gặp mấy "người tiêu dùng thông minh" thì mệt lắm?:D