Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

Luu Lehong

Xe container
VIOS khôn hơn FFC hơn Sonata, Forte.EQUUS nữa. Thế này TOY nó lấy Lex ra cạnh tranh mấy cụ xe Đức làm gì, mang VIOS ra cho nó nhanh. :D
Đang tranh luận nghiêm túc bác lại quay ra nói dỗi, hờn mát thế mất cả vui :D
Mà cũng lạ nhể, nhà bác có cả nhật lẫn hàn mà sao lại cố tình đi ngược lại sự thật là có ý gì, mem mới vào đọc cứ thấy bụi hỏa mù thế thì biết đâu mà lần :D

lapin

Xe container
Cụ nói thế nào ý chứ :))

Ca lăng CR-V Đài Loan đợt 2008 nó theo form HKS gì đấy chứ có gắn logo BMW gì đâu mà cụ tỉa như thế nhỉ? :D nó vẫn có logo Honda ở trước, sau chứ chả phải độ lên logo gì sất nhé :D
Bao giờ cụ thấy xe Honda có logo Audi, BMW, Lexus, Bentley, Jaguar chưa? Đố cụ tìm được đấy :))
Nhận diện thương hiệu với bỉm đâu cần lô gô hở cụ:21:

RAVA

Xe ba gác
Nhận diện thương hiệu với bỉm đâu cần lô gô hở cụ:21:
-Thời buổi này thật giả lẫn lộn lắm, nếu chỉ nhìn qua thì mấy chú xe Khựa trông cứ như Bim với Lex ấy, thậm chí nhìn ko kỹ thì cái logo con BYD trông cũng chả khác Bim là mấy!:-o

lapin

Xe container
-Thời buổi này thật giả lẫn lộn lắm, nếu chỉ nhìn qua thì mấy chú xe Khựa trông cứ như Bim với Lex ấy, thậm chí nhìn ko kỹ thì cái logo con BYD trông cũng chả khác Bim là mấy!:-o
Ý cụ nếu tây nói tiếng Việt thì hán, hản, hãn, hạn nghe như nhau chứ gì? Khiếp quá:21:

Hằng Lê

Xe tăng
Cụ nói thế nào ý chứ :))

Ca lăng CR-V Đài Loan đợt 2008 nó theo form HKS gì đấy chứ có gắn logo BMW gì đâu mà cụ tỉa như thế nhỉ? :D nó vẫn có logo Honda ở trước, sau chứ chả phải độ lên logo gì sất nhé :D

Bao giờ cụ thấy xe Honda có logo Audi, BMW, Lexus, Bentley, Jaguar chưa? Đố cụ tìm được đấy :))
Em đang định lắp lô gô ê quít đây :D

DangHoangDe

Xe điện
Đang tranh luận nghiêm túc bác lại quay ra nói dỗi, hờn mát thế mất cả vui :D
Mà cũng lạ nhể, nhà bác có cả nhật lẫn hàn mà sao lại cố tình đi ngược lại sự thật là có ý gì, mem mới vào đọc cứ thấy bụi hỏa mù thế thì biết đâu mà lần :D
E nói thật chứ hờn dỗi như cụ đâu. Vì e làm gì có Vios. Cũng ko có Sonata,Forte, Equus.
Nhật Hàn có cả cụ ạ, trước e đi CAM 2.4G đời 2003, các cụ bên cruze Club đều bít e bán T7/2011 được 600 củ khoai, đủ mua Cruze mới luôn :D. Nhà e chạy xe khách và xe khách thì toàn HÀN, các cụ, anh chị e chú bác đều đi xe Nhật( TOY và Honda) .Còn e ghét nhất 2 cái xe là VIOS và Verna.:D Nên các cụ khen nó , bảo nó hơn Accent,FFC,Sonata có mà loạn.
Còn xe nào cũng có giá của nó. Xe cứ giá cao hơn là ngon hơn, ko nhẽ xe dởm hơn lại đắt thì ai mua.
Ví dụ: CAM e thấy hơn Sonata,Teana,Mondeo, ko bằng Accord.
Altis hơn FFC,LAC,Forte về giữ giá, ít hỏng vặt. Lái ko sướng bằng mấy e kia. Đi ko đầm bằng.
VIOS e ghét nên ko bàn.
Fortuner ko so được Santafe....

Chỉnh sửa cuối:

fantome524292

Xe buýt
minh họa cho lời của các cụ cao tuổi

xe tải BMW=))=))=))

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
E nói thật chứ hờn dỗi như cụ đâu. Vì e làm gì có Vios. Cũng ko có Sonata,Forte, Equus.
Nhật Hàn có cả cụ ạ, trước e đi CAM 2.4G đời 2003, các cụ bên cruze Club đều bít e bán T7/2011 được 600 củ khoai, đủ mua Cruze mới luôn :D. Nhà e chạy xe khách và xe khách thì toàn HÀN, các cụ, anh chị e chú bác đều đi xe Nhật( TOY và Honda) .Còn e ghét nhất 2 cái xe là VIOS và Verna.:D Nên các cụ khen nó , bảo nó hơn Accent,FFC,Sonata có mà loạn.
Còn xe nào cũng có giá của nó. Xe cứ giá cao hơn là ngon hơn, ko nhẽ xe dởm hơn lại đắt thì ai mua.
Altis hơn FFC,LAC,Forte về giữ giá, ít hỏng vặt. Lái ko sướng bằng mấy e kia. Đi ko đầm bằng.
VIOS e ghét nên ko bàn.
Kụ này có vẻ khách quan đới, chẳng sales gì cả chỉ là người sử dụng như iem thui.

miuzicar

Xe tải
VIOS e ghét nên ko bàn.
Không có thì chỉ là chém gió thôi...
Altis mà lại đi kô đầm bằng Lac với Forte?Forte là cái xe có ngoại thất khá ổn nhưng chạy thì cũng như Vios.
E chạy mấy e Hàn thì thấy có điểm khác là tiếng động cơ nó cứ đưa nên đầu còn Nhật thì động cơ nó kêu ở dưới chân nên đi dài nó đỡ mệt hơn.
Mỗi người có quan điểm khác nhau,e thì quan tâm đầu tiên là độ ồn của xe,Cam thì ốp sừn kô bằng Accord nhưng chống ồn tốt hơn.
Vios G nếu để ý thì nó ưa nhìn hơn Verna,accent( chắc chắn nó xẽ kô lỗi mốt như mấy e kia)

DangHoangDe

Xe điện
Không có thì chỉ là chém gió thôi...
Altis mà lại đi kô đầm bằng Lac với Forte?Forte là cái xe có ngoại thất khá ổn nhưng chạy thì cũng như Vios.
E chạy mấy e Hàn thì thấy có điểm khác là tiếng động cơ nó cứ đưa nên đầu còn Nhật thì động cơ nó kêu ở dưới chân nên đi dài nó đỡ mệt hơn.
Mỗi người có quan điểm khác nhau,e thì quan tâm đầu tiên là độ ồn của xe,Cam thì ốp sừn kô bằng Accord nhưng chống ồn tốt hơn.
Vios G nếu để ý thì nó ưa nhìn hơn Verna,accent( chắc chắn nó xẽ kô lỗi mốt như mấy e kia)
:D :D :D Đến chiu.

Luu Lehong

Xe container
Em chỉ cơ bản nhất trí cái dòng xanh với bác, chứ cái dòng đỏ ko thuyết phục lắm. Bởi nhận xét Forte đi đầm và sướng hơn Altis nó hơi phi thực tế!
Tiện hỏi quan điểm bác nhé: Mon mới hạ giá thấp hơn Altis cũng chẳng ai mua thế là sao?
Tức là Mon không bằng Altis đúng không?

fadco

Xe container
Em chỉ cơ bản nhất trí cái dòng xanh với bác, chứ cái dòng đỏ ko thuyết phục lắm. Bởi nhận xét Forte đi đầm và sướng hơn Altis nó hơi phi thực tế!
Tiện hỏi quan điểm bác nhé: Mon mới hạ giá thấp hơn Altis cũng chẳng ai mua thế là sao?

Mon còn chả bằng vios nói gì altis,khú khú

DangHoangDe

Xe điện
Cụ chưa lái mấy xe đấy nên cụ ko đồng ý e cũng chịu. Nó nặng hơn, bánh đường kính to hơn, bề ngang lớn hơn ( lốp béo hơn ) mà ko đầm hơn mới lạ.
MON ko bằng altis là đúng rùi. VN mà.
Các nước khác có ở đâu MON rẻ hơn Altis ko?:D
Vios còn hơn FFC mà.

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Mon đi k những ngon hơn Altis mà còn chẳng kém Camry, thấy Tây nó bẩu thế. Song k có nghĩa như vậy là nó bán chạy kụ ahf, lý do đơn giản là dân mềnh thích ăn chắc mặc bền, cứ cái gì bền bỉ, tiết kiệm nhiên liệu, chi phí vận hành thấp . . .bán lại được giá là đổ xô vào mua. Cũng vì thế mà Mon bị đánh giá thấp hơn và mất giá.