Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
K cần hỏi đâu cụ ạ. Cụ k thấy đã nhẩy sổ vào roài đấy sao?:))
Lần này kụ phải rất cẩn thận đấy nhé, kẻo đám trâu bò lợn gà ùa ra uýnh trộm kụ mà xung lên là trúng kế đó, hehe

danhthem1van

Xe máy
Ở các nc tư bổn, phí kiểm định xe sẽ tăng cao theo tuổi xe. Nên đến thời gian nào đó họ phải mang ra bãi hủy xe với chi phí vài trăm usd. Và sau đó họ mua xe mới với giá xe rẻ hơn Việt Nam nhiều.
Ở Việt Nam, phí kiểm định ko đổi. Thời gian sử dụng dài, xe ô tô giá đắt là tài sản nên phải mua tài sản bền là đúng rồi

coolpix8700

Xe ngựa
Ở các nc tư bổn, phí kiểm định xe sẽ tăng cao theo tuổi xe. Nên đến thời gian nào đó họ phải mang ra bãi hủy xe với chi phí vài trăm usd. Và sau đó họ mua xe mới với giá xe rẻ hơn Việt Nam nhiều.
Ở Việt Nam, phí kiểm định ko đổi. Thời gian sử dụng dài, xe ô tô giá đắt là tài sản nên phải mua tài sản bền là đúng rồi
Bác kể cụ thể cho em biết là các nước tư bản nào đánh phí kiểm định theo tuổi xe đấy ạh?

Ngọc HoàngĐế

[Tịch thu bằng lái]
Lần này kụ phải rất cẩn thận đấy nhé, kẻo đám trâu bò lợn gà ùa ra uýnh trộm kụ mà xung lên là trúng kế đó, hehe
Đám này thì ko sợ, hiền lắm cụ ơi! Chỉ ngại đàn Rex thôi!:)) hung hăng và nguy hiểm lắm.

1.6gli

Xe container
Hì cảm ơn cụ nhắc! Thi thoảng quăng tý mồi nhử tý cho nhao lên mới xôm cụ ạ.:D

raklei

Xe điện
Dạo này lượn ra lượn vào nhìn các cụ có xèng đặt mua Vios thèm quá, nhỏ hết cả dãi ra, ko biết bao giờ đến lượt mình :))

Luu Lehong

Xe container
Dạo này lượn ra lượn vào nhìn các cụ có xèng đặt mua Vios thèm quá, nhỏ hết cả dãi ra, ko biết bao giờ đến lượt mình :))
Bác nói thế nào ý chứ, toàn xe đắt ko đúng giá trị thực thì các bạn thông thái mua làm gì:D

Chỉnh sửa cuối:

1.6gli

Xe container
Ném 20 chệu vèo phát qua cửa sổ rồi nhận cục tức do sâu toy khuyến mại cho k sùi bọt mới là lạ:))

CR-Vic

Xe container
hôm nọ em dẫn mấy đứa cháu ở quê ra xem xiếc ở Rạp Xiếc. Phải nói là mấy con chó được huấn luyện giỏi thật: biết nhảy múa theo nhạc, biết lắc vòng và NHẤT là bọn đấy biết làm toán đơn giản kiểu cộng trừ nhân chia học sinh lớp 1 đâu ra đấy! Thế đếch nào có con linh cẩu trong này chưa được huấn luyện hay sao mà lú lẫn cộng trừ thế không biết???

Luu Lehong

Xe container
Ném 20 chệu vèo phát qua cửa sổ rồi nhận cục tức do sâu toy khuyến mại cho k sùi bọt mới là lạ:))
Công nhận tức thật!
Cũng cái xe mình ra sức chê mà thiên hạ cứ lao vào mua thì cay thật, quá cay đến sùi bọt ý chứ :D

RAVA

Xe ba gác
Công nhận tức thật!
Cũng cái xe mình ra sức chê mà thiên hạ cứ lao vào mua thì cay thật, quá cay đến sùi bọt ý chứ :D
-Sùi bọt mép, sủa bậy và cắn lung tung là biểu hiện của bệnh "dại", em tiên đoán từ lâu rồi!:))

1.6gli

Xe container
Công nhận tức thật!
Họ mua họ mất xiền họ chứ có mất của mình đâu bác? Bác tức làm chi khéo tăng xông lại khổ vợ khổ con:))
Nhà có cẩu dại bác phải rọ *** vào chứ ai lại để khách đến chơi nhà mà choá cứ ăng ẳng nhặng xị lên thế bác?:D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Nhưng nó bán chạy trong khi xe mình ko bán được là cũng không xong rồi :-s
kụ cứ nói quá chứ trong này ae phần lớn toàn OF sử dụng thôi, TOY bán chạy thì kệ TOY bán chạy chứ ảnh hưởng gì, còn việc chê thì cái đáng chê (theo quan điểm cá nhân) vẫn cứ chê bình thường,

Luu Lehong

Xe container
kụ cứ nói quá chứ trong này ae phần lớn toàn OF sử dụng thôi, TOY bán chạy thì kệ TOY bán chạy chứ ảnh hưởng gì, còn việc chê thì cái đáng chê (theo quan điểm cá nhân) vẫn cứ chê bình thường,
Thế sao chả thấy bác chê khi Nis trông xe qua đêm 700k, xóa cái lỗi vớ vỉn 1 củ nhể :D