Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

1.6gli

Xe container

RAVA

Xe ba gác
Chuyện mấy ông sâu Toy "quay" khách hàng thì vẫn nối tiếng rất lâu rồi!
-Sâu Toy "quay" khách thì nhiều người biết vì xe Toy nó bán chạy nên hay va phải thôi, em đi mua và xem xe nhiều nên thấy các Hãng khác cũng chả kém, như Ford, Honda...thậm chí đến cả Bim, Mec. Nhất là những lúc có xe mới ra hay tầm cuối năm, thuế má hay chế độ cs thay đổi thì cứ gọi là loạn luôn. Tuy vậy đối với những ai hiểu biết chút thì cũng thấy tự bản thân sâu cũng chả quyết được cái gì to tát, số lượng xe thì phụ thuộc vào nơi sx, đơn đặt hàng của từng ĐL hay tầm nhìn của xếp, trò nâng giá hay tạo hiệu ứng khan hàng...thì mấy thằng quản lý nó chơi chứ sale chỉ là loại thực hiện thôi. :-?

coolpix8700

Xe ngựa
Hãng hay cả showrooom thay đổi khó hơn là mấy ông nhân viên (rồi cả sâu). Hôm nay chỗ này ngày mai lại chỗ khàc. Nhưng vẫn phải công nhận cách thức quản lý nhân viên bán hàng của Toy chưa tốt!

RAVA

Xe ba gác
Hãng hay cả showrooom thay đổi khó hơn là mấy ông nhân viên (rồi cả sâu). Hôm nay chỗ này ngày mai lại chỗ khàc. Nhưng vẫn phải công nhận cách thức quản lý nhân viên bán hàng của Toy chưa tốt!
-Em thì lại ko nghĩ vậy, về đào tạo nhân viên hay đội ngũ kt thì Toy làm tốt phết, tuy vậy bác cũng nên hiểu là Toy hay bất kỳ ĐL bán xe và làm service của các hãng khác cũng đều là của tư nhân, làm việc theo kiểu mua đứt bán đoạn, nó cũng chả khác gì mấy ông bán xe máy nhưng ở cấp cao hơn thôi. Về quy mô và mẫu showroom, nhà xưởng cho đến các quy trình về dịch vụ và kỹ thuật...thì đều theo tc và được kiểm soát bởi Hãng mẹ nhưng về việc bán hàng thì toàn theo kiểu Anamit toòng, tuy có giá đề xuất của Hãng nhưng tùy vào đk thị trường mà lúc giảm khi tăng, bao năm nay có thay đổi gì đâu, chán!:D

1.6gli

Xe container
Hi vọng tới đây toy xứng tầm số một ở Viêtn Nam.:))

Screenoto

Xe máy
Dạ. ngu ý của em thế này
quả là khi mua vào thì giá toy hơi đắt một chút so với các xe cùng phân khúc.

Ví dụ như Camry tầm 1 tỷ - 1 tỷ 200 trong khi mondeo tầm 900 triệu; thậm chí merc C200 và BMW320i cũng chỉ tầm tỷ 300 mà đi khác hẳn.

Nhưng sau 10 năm (hoặc hơn) sử dụng, đến khi các bác thanh lý để đổi xe mới thì mới thấy là toy tuyệt vời các bác ạ.

Ví dụ như đợt năm ngoái nhà em bán em Zace (10 tuổi) giá 350 triệu mà điện thoại gọi hỏi mua rồi xem xe liên tục. Trong khi em C180 Kompressor thì rao mãi chả ai ngó ngàng, có người đến xem xong cũng không trở lại ... bh vẫn đang nằm nhà .. hic

Chú thích là em zace kia cũng ko phải nhà em mua mới mà cũng chỉ mua lại của 1 người khác (tức là cũng phải qua tay 2-3 lần rồi), còn em C180 là nhà em mua cáu cạnh, dùng cẩn thận
:(
Đã mua xe mới thì mua xong đã mất giá tôi mà

Screenoto

Xe máy
ơ cái cuTrongjkhanh09 mua xe về để đi hay để mấy năm sau bán cho dễ, cụ đi mẹc sướng như thế sao cụ không phát biểu, lại còn khen em zace đời tống mới chết. Theo em thì đúng là cái xe Toy giá toàn trên trời, cerato, accent, kiểu dáng đẹp, option tốt mà giá không quá 600 củ, trong khi em Vios thì 600, em A2 thì tận 770, giá thế cao ngất cành quất các cụ ơi
Giá cả có cao thì là do ông thuế đấy mà nhìn sang hàng xóm mà thấy buồn ( Thái - Indo )

matiz19

Xe tăng
Dạo này k hỉu sao iem toàn thấy Sâu TOY gọi điện chào mời, nhìn lên trời cứ tưởng có bão, hóa ra bình thường đấy chứ, hehe
Làm ăn, lãnh đạo toàn đi lên từ Hai Lúa thì được mấy hơi đâu cụ. Cả một thể chế chính trị còn chưa chắc đã giữ được ấy chứ :D

arsenelupin

Xe buýt
Có con cẩu dại ở đâu nhảy vào, e thả ngay Cẩu Tặc Rex ra chiến luôn nào.:))

arsenelupin

Xe buýt
Con nhà cụ em nghi giống pitbull vì nó hung dữ quá chứ không phải rex đâu :))
Nó cứ tỏ ra khôn, nên e đặt tên là REX cụ ạ. Chứ nói thật, nó hay cắn càn lắm. Còn nó giống gì, ở đâu, còn lâu e mới nói. Nói để các cụ mua àh.:))

1.6gli

Xe container
Dạo này k hỉu sao iem toàn thấy Sâu TOY gọi điện chào mời, nhìn lên trời cứ tưởng có bão, hóa ra bình thường đấy chứ, hehe
Toy giờ cũng cách tân, đổi mới rồi mà cụ:)):))

cua window

Xe buýt
Website
www.vietphatwindow.com
giá cả chất lượng,đồ thay phổ biến và rẻ.hợp với nước đang phát triển