Thảo luận Giá xe bán tải tăng??? Các pro cho em thông tin xác thực với ạ.

Nhomkinhhungphat

Xe tải
Cái này có thánh mới biết được. Nhưng ở ta mà lên như đồn thì lại ế sml ngày. Số người thích bán tải hoặc số ng dùng cho công việc k nhiêud. Đa phần là thích gầm cao mà suv thì lại đắt. Giờ lên thuế như suv thì mua suv đi cho nó truất :))

fordtot_dongever

Xe buýt
Theo em nhận định thì kiểu gì cũng lên, sớm hay muộn thôi. Trước bán tải đc hỗ trợ khi nó còn ít, nhưng giờ các cụ thấy nó phát triển nhanh quá nên tăng phí để kìm lại cũng là điều dễ đoán thôi ạ.
EM nghe đâu đó còn có lập luận bán tải kthuoc lớn tốn diện tích khi lưu thông nên sẽ bị hạn chế cơ :D
Đúng sai thì sau mới rõ, cơ mà tình hình hiện tại là thế.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Theo em nhận định thì kiểu gì cũng lên, sớm hay muộn thôi. Trước bán tải đc hỗ trợ khi nó còn ít, nhưng giờ các cụ thấy nó phát triển nhanh quá nên tăng phí để kìm lại cũng là điều dễ đoán thôi ạ.
EM nghe đâu đó còn có lập luận bán tải kthuoc lớn tốn diện tích khi lưu thông nên sẽ bị hạn chế cơ :D
Đúng sai thì sau mới rõ, cơ mà tình hình hiện tại là thế.
Lập luận kích thước thì ngu quá, nói thế con Lx570 với Cadillac Escalate và mấy con MPV cũng phải cho nghỉ hết cụ nhỉ :D

fordtot_dongever

Xe buýt
Lập luận kích thước thì ngu quá, nói thế con Lx570 với Cadillac Escalate và mấy con MPV cũng phải cho nghỉ hết cụ nhỉ :D
Nó cũng k chạy nhiều như bán tải bây giờ. Mà các ổng đã muốn tăng thì lập luận gọi là có thôi cụ ơi :3 ahihi

fordtot_dongever

Xe buýt
mà thuế, phí của tụi đó cũng đâu có ít cụ :3, bằng mấy con pickup ấy chứ

khachuy225

Xe tải
em chả biết có tăng hay không nhưng em hóng được những tin như này để các cụ tham khảo :
- Thuế trước bạ sẽ tăng ( tăng bao nhiêu và vào lúc nào thì chưa rõ )
- Do hệ quả "coi" xe Bán tải như xe con dẫn đến việc áp dụng giá thuế nhập khẩu theo khung như xe con . Vậy với những xe từ 3.0 trở lên sẽ chịu áp thuế cao hơn bây giờ ---> Nếu chiếc xe bán tải 3.2 thì dự kiến tổng thành có thể trên 1 tỏi
Với giá đó thì dòng bán tải khó mà cạnh tranh nổi với các dòng xe cùng tầm giá .Vì vậy , số phận của các dòng bán tải từ 3.0 còn bỏ ngỏ ( có thể ko nhập về VN nữa )
Trên đây chỉ là những góp nhặt thông chưa kiểm chứng để các cụ tham khảo , còn thực hư như thế nào thì đợi "Hạ Hồi Phân Giải "
Chúc cccm có quyết định thông minh nhất để mua đc chiếc xe ưng ý với giá cả phải chăng nhất

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
em chả biết có tăng hay không nhưng em hóng được những tin như này để các cụ tham khảo :
- Thuế trước bạ sẽ tăng ( tăng bao nhiêu và vào lúc nào thì chưa rõ )
- Do hệ quả "coi" xe Bán tải như xe con dẫn đến việc áp dụng giá thuế nhập khẩu theo khung như xe con . Vậy với những xe từ 3.0 trở lên sẽ chịu áp thuế cao hơn bây giờ ---> Nếu chiếc xe bán tải 3.2 thì dự kiến tổng thành có thể trên 1 tỏi
Với giá đó thì dòng bán tải khó mà cạnh tranh nổi với các dòng xe cùng tầm giá .Vì vậy , số phận của các dòng bán tải từ 3.0 còn bỏ ngỏ ( có thể ko nhập về VN nữa )
Trên đây chỉ là những góp nhặt thông chưa kiểm chứng để các cụ tham khảo , còn thực hư như thế nào thì đợi "Hạ Hồi Phân Giải "
Chúc cccm có quyết định thông minh nhất để mua đc chiếc xe ưng ý với giá cả phải chăng nhất
Nếu WT lên tầm gần 1 tỏi thì vẫn sẽ có khách hàng. Vì SUV tầm 1 tỏi ko được như WT, chỉ sợ lên quá 1 tỏi thì mới khó.

Biển thì chuẩn rồi, nhưng cái 6% có sure ko cụ sâu? nghe giang hồ đồn là ko có sở cứ để lên mốc đó..
cũng chưa biết được cụ ạ, chính sách thay đổi từng ngày, khi nào giấy trắng mực đen đóng dấu vào mới tin,

akay911

Xe hơi
mua bán tải thì múc luôn đi cụ. sang năm có giảm thuế cũng ko ảnh hưởng nhiều

fordtot_dongever

Xe buýt

Liebe Auto

Xe máy
- năm 2018 Ford VN ko nhập bản 3.2 do chính sách thuế,
- chính sách thuế trước bạ tăng.
=> giá xe chắc chắn tăng, có điều ít hay nhiều thôi.
( em cóp nhặt đc vậy nên góp ý cho đủ góc cạnh )

Nhomkinhhungphat

Xe tải
- năm 2018 Ford VN ko nhập bản 3.2 do chính sách thuế,
- chính sách thuế trước bạ tăng.
=> giá xe chắc chắn tăng, có điều ít hay nhiều thôi.
( em cóp nhặt đc vậy nên góp ý cho đủ góc cạnh )
Thế thì chắc là tăng thật rồi. Tăng thuế thế thì lại ế thôi. Quay sang suv :))

khachuy225

Xe tải
Thế thì chắc là tăng thật rồi. Tăng thuế thế thì lại ế thôi. Quay sang suv :))
E chả hiểu sao cụ nghĩ là bán tải tăng giá sẽ ế nhỉ, nhìn lại thời gian đầu tiên bán tải Ranger 3.2 mới về vn giá là 833 triệu và sau 3 năm giá niêm yết đã lên 925 T mà kh vẫn tin tưởng để tìm mua . Tất nhiên cùng tủy vào mục đích sử dụng để lựa chọn xe , thiết nghĩ với cơ sở hạ tầng đường xá của vn thì bán tải cũng có những thế mạnh riêng , bên cạnh đó với những ưu thế về thuế trong thời điểm hiện tại cũng là điểm cộng đê kh lựa chọn dòng bán tải

Nhomkinhhungphat

Xe tải
E chả hiểu sao cụ nghĩ là bán tải tăng giá sẽ ế nhỉ, nhìn lại thời gian đầu tiên bán tải Ranger 3.2 mới về vn giá là 833 triệu và sau 3 năm giá niêm yết đã lên 925 T mà kh vẫn tin tưởng để tìm mua . Tất nhiên cùng tủy vào mục đích sử dụng để lựa chọn xe , thiết nghĩ với cơ sở hạ tầng đường xá của vn thì bán tải cũng có những thế mạnh riêng , bên cạnh đó với những ưu thế về thuế trong thời điểm hiện tại cũng là điểm cộng đê kh lựa chọn dòng bán tải
:)) số ng yêu và cần thực sự k nhiều. Nghe đâu thêm trăm mấy 200 tỏi nữa thì đi pajero cho mát :))