Giá trị thật của xe Vespa 946

Sad Angel

Xe tải
Em nghĩ bản thân người Việt đâu có chuộng hàng hand-made lắm, nên hàng hand-made ở VN ko hề phát triển, chủ yếu là phương Tây họ thích và đặt gia công vì nhân lực rẻ.
Mình vẫn đang trong thời kì cần công năng nhiều hơn là vẻ đẹp, nên nếu một người phải lựa chọn giữa ô tô và con này thì đương nhiên là nên chọn ô tô.
Chỉ những người thừa tiền họ mới bỏ tiền ra mua 1 em này, vì ôtô họ ko thiếu.

speed race

Xe hơi
Mua thì theo sở thích mà, hôm mới vè báo chả chộp bác nào đi con này, nhưng em thấy 10 cái bình luận thì 9 cái soi đôi dép của bác đi xe, chắc là do đẳng cấp gì đấy.... mà đi xe này mưa ko cần trú đâu nhỉ? 300tr mà mưa phải trú thì mất hết đẳng cấp!

robocop

Xe buýt
Báo chí nói đầy đấy bác Robocop ợ. Mỹ chưa tới 10k obama, Nhật 11k8 obama. Ấn độ còn rẻ hơn, nhưng em nghĩ Bản ấn sẽ bị cắt giảm bớt công nghệ.

Xe đang được ARAI (Hiệp hội Nghiên cứu máy móc tự động của Ấn Độ) xác nhận sẽ ra mắt ở Ấn và sẽ mất từ 3 đến 4 tháng để hoàn thành quá trình này", Ravi Chopra, Chủ tịch Piaggio Ấn Độ cho biết. Thời điểm sớm nhất 946 có thể xuất hiện tại Ấn Độ cũng phải đến cuối năm nay. Mức giá dự kiến khoảng 3.300 USD dưới dạng nhập khẩu nguyên chiếc, chưa rõ các thông số kỹ thuật để lý giải tại sao xe lại rẻ hơn các thị trường khác nhiều đến vậy. Hiện một chiếc Vespa LX125 tại Ấn Độ chỉ có giá khoảng 1.100 USD, bằng một phần ba Việt Nam. Vật liệu giá rẻ, trang bị đơn giản là cách Piaggio xây dựng mức giá thấp tại đây.
Chiếc scooter cao cấp với thiết kế khác biệt, cá tính cùng số lượng sản xuất giới hạn và giá bán ngất ngưởng được ví như mẫu siêu sang Rolls-Royce trong dòng scooter. Xe sử dụng động cơ 3 van dung tích 125 phân khối cho công suất 11,7 mã lực tại vòng tua máy 8.250 vòng/phút và mô-men xoắn 10,3 Nm tại vòng tua 7.000 vòng/phút.
Tại Việt Nam, Vespa 946 đã ra mắt người hâm mộ vào ngày 12/7 với mức giá bán 340 triệu đồng, tương đương một chiếc Kia Morning và trang trang bị các công nghệ tiên tiến như giảm sóc khí nén phía sau, đèn pha công nghệ LED toàn phần và hệ thống kiểm soát lực kéo điện tử ASR.

chuyện 946 3300USD ở Ấn Độ thì chắc sẽ không bao giờ có.

Thứ 1, xe cao cấp không phải sản xuất đại trà không cần giá thấp

Thứ 2, xe Vespa thường ở Ấn Độ đã bị cắt sạch rồi, không phun xăng, không phuộc xịn, không mâm alloy, không code, chả có gì hết. 946 cắt hết vậy thì còn gì là 946. trong khi vespa làm ra 946 không chỉ là 1 biểu tượng về thời trang, vẻ đẹp mà còn là công nghệ

thứ 3, 1 công ty làm ăn bài bản như Vespa sẽ không có 1 động thái như vậy, bác cứ nghĩ đến giá trị thương hiệu 946 bị giảm như thế nào khi tự nhiên xe bị giảm giá

thứ 4, 946 không bao giờ được sản xuất đại trà, chỉ sx theo đơn đặt hàng, và đến cuối năm 2013 là ngưng sx, sẽ không còn 946 nào được sx nữa, chính cái này cũng là 1 phần độc đáo của 946

1/5 choáng thật. Nhưng vụ LX sản xuất tại VN bán giá 80 củ, sau khi xuất từ VN sang Indo chỉ 61 củ thì đại diện Pi đã công nhận.
cái này thì bình thường, do thuế ở người ta nhẹ nhàng còn thuế của mình dù đánh trên sản phẩm sx trong nước vẫn cao hơn người ta ạ =DDD

Chỉnh sửa cuối:

QuangPham.

Xe máy
Thôi e làm e bốn bánh đi cho lành.

lpz

Xe tải
E hỏi thật, các cụ đánh giá tnào về mấy cái tranh theo trg phái trừu tượng? E nói là cá nhân e cũng chả hỉu dc mấy cái tranh ấy, thế mà nó vẫn dc bán với giá cả chục triệu obama đấy thôi và nó cũng chẳng vì mấy lời của 1số cụ mà mảy may giảm đi 1tí gtrị vật chất hay thẩm mĩ nào cả. 946 cũng thế, cái xe sx với ý nghĩa biểu tượng và kỉ niệm, khi chưa thể thoát ra khỏi những sngĩ củi gạo mắm muối sẽ khó mà đánh giá khák quan về giá trị thẩm mĩ đâu ạ. Cthể e nói chưa thuyết phục lắm n ssánh tnày cho dễ nhé: chân dung Mona Lisa và bkì 1hót girl nào mà các cụ thík, ai xinh đẹp, bắt mắt hơn ạ? Sẽ nhìu cụ lưạ chọn vế 2 n xin thưa là khuôn mặt nàng Mona Lisa mới là khuôn mặt đạt tỉ lệ vàng hoàn mĩ mà cả nhân loại fải tôn vinh đấy ạ. Để sx 1sp đại diện cho gtrị thương hiệu gần 100năm ng ta cũng fải tập trung nhiều trí tuệ lắm lắm, ngoài ra, cũng mong đừng quên 946 là j: 1946- bnhiêu thế hệ ng ta công nhận gtrị của nó rồi đấy ạ, e 8x thôi và cũng tự nhận tầm hỉu bít có hạn n e thấy nó đẹp và nếu có đkiện e cũng muốn dc sở hữu 1tp nghệ thuật nthế. TÁC PHẨM NGHỆ THUẬT chứ k fải MỘT CÁI XE MÁY

langtu_2804

Xe máy
Cái gì cũng có giá của nó cả đấy...

Sad Angel

Xe tải
E hỏi thật, các cụ đánh giá tnào về mấy cái tranh theo trg phái trừu tượng? E nói là cá nhân e cũng chả hỉu dc mấy cái tranh ấy, thế mà nó vẫn dc bán với giá cả chục triệu obama đấy thôi và nó cũng chẳng vì mấy lời của 1số cụ mà mảy may giảm đi 1tí gtrị vật chất hay thẩm mĩ nào cả. 946 cũng thế, cái xe sx với ý nghĩa biểu tượng và kỉ niệm, khi chưa thể thoát ra khỏi những sngĩ củi gạo mắm muối sẽ khó mà đánh giá khák quan về giá trị thẩm mĩ đâu ạ. Cthể e nói chưa thuyết phục lắm n ssánh tnày cho dễ nhé: chân dung Mona Lisa và bkì 1hót girl nào mà các cụ thík, ai xinh đẹp, bắt mắt hơn ạ? Sẽ nhìu cụ lưạ chọn vế 2 n xin thưa là khuôn mặt nàng Mona Lisa mới là khuôn mặt đạt tỉ lệ vàng hoàn mĩ mà cả nhân loại fải tôn vinh đấy ạ. Để sx 1sp đại diện cho gtrị thương hiệu gần 100năm ng ta cũng fải tập trung nhiều trí tuệ lắm lắm, ngoài ra, cũng mong đừng quên 946 là j: 1946- bnhiêu thế hệ ng ta công nhận gtrị của nó rồi đấy ạ, e 8x thôi và cũng tự nhận tầm hỉu bít có hạn n e thấy nó đẹp và nếu có đkiện e cũng muốn dc sở hữu 1tp nghệ thuật nthế. TÁC PHẨM NGHỆ THUẬT chứ k fải MỘT CÁI XE MÁY
em biết là cụ đề cao nghệ thuật, nhưng nàng mona lisa giá trị ở tỉ lệ vàng khuôn mặt thì ... bức tranh đó ko có giá bằng 1 phần nghìn bây giờ đâu cụ ơi :))

cuongpc126

Xe buýt
Chưa thấy nó ở ngoài nhưng có tiền thì em vẫn chiến đấy. So sánh 2 bánh với 4 bánh thì khập khễnh lắm. Cái gì cũng có giá trị nhất định của nó :D

mr.gokku

Xe tải
Cụ so sánh khập khễnh thế :D

lpz

Xe tải
em biết là cụ đề cao nghệ thuật, nhưng nàng mona lisa giá trị ở tỉ lệ vàng khuôn mặt thì ... bức tranh đó ko có giá bằng 1 phần nghìn bây giờ đâu cụ ơi :))
hê, cụ đừng quên nhiều tphẩm khác cùng tgiả cũng k gtrị và dc đánh giá cao như "nàng"

tuanquang105

Xe tải
hê, cụ đừng quên nhiều tphẩm khác cùng tgiả cũng k gtrị và dc đánh giá cao như "nàng"
Các bác ví làm gì mai lại lên củ cải báo là vespa so với lisa. :D nó đắt là việc của phòng kinh doanh và nó đẹp là việc đội thiết kế. Ko bao giờ liên quan ạ =))