[Thảo luận] Gia tăng tình trạng phụ nữ đi 2b sai luật và gây nguy hiểm

viciv

Xe buýt
Báo cáo các cụ, e tổng kết trong gần 1 tháng nay thì em thấy rằng dạo này những trường hợp đi 2B gây nguy hiểm gia tăng, đặc biệt là xuất hiện rất nhiều chị em đi 2B vô cùng nguy hiểm.

Những thằng trai đi ngổ ngáo thì ai cũng biết cả rồi, và e thấy dù đi ngổ ngáo chúng nó cũng rất biết giữ thân, nghĩa là rất sợ 4B đâm vào. Nên dù có lạng lách chúng nó cũng có nhìn ( tuy nhiên từ nhìn cho đến nghĩ và xử lý còn cả một vấn đề lớn)

Nhưng, có rất nhiều chị em phụ nữ đi 2b, ngổ ngáo không kém, mà lại coi 4B như gấu bông, chẳng thèm nhìn luôn, chắc các chị nghĩ nó có đâm vào thì cũng như gấu bông đâm vào mình thôi nên deck sợ thì phải. E nói dại, những con gấu bông toàn hơn một tấn cho đến 8 tấn nó ÔM thì các chị các chả cảm nhận được sự dịu dàng đâu.

Các cụ có thấy vậy ko ạ ?

Dunga

Xe buýt
Dạ em thấy ạ, nhưng em là boy!

Emchaien

Xe buýt
Tâm lý những người đi xe máy là ôtô phải tránh mình nên cứ thế đi kể cả tạt đầu,giỡn trước mặt,sang đường không thèm nhìn...À thêm cả mấy vị đi bộ cứ lững thững đi mặc kệ còi,nếu bấm còi nhiều hoặc đi nhanh là bị chửi ngay mặc dù các vị đang đi giữa đường,vì một điều đương nhiên là nó phải tránh mình

3_banh

Xe điện
chung quy cũng là tại hoàn cảnh thôi, đường tắc thì phải đi liều, đi liều 1 lần thì tự nhiên có bản lĩnh, tự tin nên liều thường xuyên; đến khi dính chưởng thì khổ cả 2 bên, 4b bao giờ cũng chịu thiệt, lên OF thì bị chửi là đi ẩu, ko có tinh thần OF, xxx thì quy là ko làm chủ tốc độ...

TonHanhGia

Xe hơi
Em thấy cụ chủ thớt nói hơi bị đúng. Bây chừ ra đường nhiều chị em chẳng thấy nữ tính đâu nữa chỉ thấy ngổ ngáo tính mà thôi. Ối, ối, x. lõi các mợ, trên đầu thì trùm kín mít rồi, đi đứng thì ngổ ngáo, xử thế thì đáo để. Nếu ko có cái váy ngăn ngắn thì thiên hạ nhầm ra hổ báo ấy chứ. Có lần cách đây khoảng 3 tháng, em đi 2b dùng đèn đỏ được khoảng 10s chân trái chống xuống đường, bổng thấy đau nhói bàn chân. Một em đi 2b phi từ phía sau lên tỳ bánh trước lên bàn chân em rồi phanh khự lại luôn. Đau nhói lên em quay sang thấy một mợ ở tuổi xồn xồn nên không nói gì chỉ lừ mắt một cái vậy mà mợ chơi luôn một bài: - lần sau dừng xe thì đừng dạng cái chân ra, v.v..... Em thấy nóng hết cả người: - Đè lên chân người ta ko một lời xin lỗi lại còn lắm miệng. Vậy là mợ lên mặt hùng hổ cả một thôi một hồi những ngôn ngữ ngổ ngáo. Lúc đó cũng đã đến đèn xanh, em chẳng chấp nữa đi luôn cho thông đường. Bực mình nên ko thấy đau chân nữa, nhưng vè nhà 3 tuần sau 2 ngón chân vẫn chưa khỏi đau.
Còn khi đi 4b thì có nhiều chuyện chưa hầu các cụ được, khi kahsc có thời gian ạ

One_force

Xe đạp
Em thì thấy hơi khác các cụ. Ra đường thì nhường:
1. Chó (dog).
2. Trẻ em.
3. Phụ nữ.
Chấp gì, bình tĩnh các cụ nhé. Đôi khi có những em "gái" chỉ muốn họ lượn lờ trước 4b trên cả quãng đường dài. Thấy quên cả mệt.

coolpix8700

Xe ngựa
Em thì thấy hơi khác các cụ. Ra đường thì nhường:
1. Chó (dog).
2. Trẻ em.
3. Phụ nữ.
Chấp gì, bình tĩnh các cụ nhé. Đôi khi có những em "gái" chỉ muốn họ lượn lờ trước 4b trên cả quãng đường dài. Thấy quên cả mệt.
Bác thuộc trường phái ga lăng, còn tụi em ra đường chỉ lo đi đến nơi, về đến chốn, chẳng muốn động chạm gì đến luạt pháp.
Có lần em chờ đèn đỏ, đến lúc đèn xanh, rẽ sang trái đang phải chờ nhưng cái xe đi thẳng cố qua đèn vàng, thấy 1 cái SH vẫn lao vun vút sau mình. 2 Em gái, em lái xe tay vẫn đang bấm điện thoại. Em bóp còi, nhưng hình nhưng tiếng còi không gây được tác động gì và uỳnh!!! cái SH ngã quay ra. Nhưng em cũng không có thời gian nhảy ra khỏi xe để giúp họ. vì cũng rất nhanh như lúc phi vào xe em, họ dựng xe lên và phóng tiếp. May xe em có cái cản sau, nó chỉ hơi lõm vào một chút. Nhưng có việc gì thì máy anh xxx ở đầu phố không kết tội em về "không làm chủ tốc độ" vì xe đang dừng thì cũng ghép được tội "thiếu quan sát"!
Còn cũng lần káhc đi qua Trần Đại Nghĩa đoạn đầu gần mấy cái khu giảng đưuờng và ký túc xá Bách Khoa. Biết quãng đó có nhiều sinh viên rất thiếu ý thức khi tham gia giao thông cho nên khi qua cái ngã 3 từ phía Đại Cồ Việt em đi chậm, bỗng thoáng xoạt xoạt bên kia đường, em liếc nhanh thì ra có 1 cô bé, chắc vượt 1 cái 2B khác trong cái ngõ ấy đi ra, nhưng tay lái yếu xe bị lạng nên ngã, cả cái xe và cô gái lướt băng qua đường và bánh trước khi chui vào gầm xe em mới chịu dừng lại. Nhưng cũng như trường hợp trên, cô bé đứng dậy rất nhanh, chạy lại kéo cái xe ra, quay lại nhìn em, mặt vênh vênh lên (nhưng cũng tái nhợt) nổ máy rồi phi đi rất nhanh. Em cũng hú vía, đi chậm hay đi nhanh hơn một chút thì mình đều chẹt lên cái xe máy ấy!
Có những người vô ý thức như vậy khi tham gia giao thông, họ không chỉ coi thường tính mạng của chính họ mà còn của cả những người khác!

Chỉnh sửa cuối:

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Chiều tối hôm kia em cũng bị một phen hú hồn ở ngã ba Giải Phóng - Kim Đồng. Lúc đó trời mưa to lại chập choạng tối nên khả năng quan sát rất hạn chế, em dừng ở làn thứ 2 để đi thẳng, đèn vừa xanh em đi thì bất ngờ một mợ chạy 2B tạt đầu, lúc em phát hiện ra thì mợ đã ở giữa đầu xe, may là không có va chạm. Lúc đây mà hứng chí đạp ga mạnh hơn một tý thì không biết thế nào. Những cú tạt đầu gây giật mình như thế này em gặp nhiều rồi, không chỉ các mợ mà cả các cụ 2B. Mà ở những chỗ giao cắt mình phái quan sát tứ phía chứ đâu có thể chỉ chăm chăm vào đằng trước được. Nói chung đến chỗ giao cắt ae mình phải cố gắng bình tĩnh đi thật chậm thôi.

Hai cang

Xe buýt
Hik, hôm nay E cũng mới huých vào một chị SCR (LEAD)
đường đang nhích chút một, chút một, E đang ở làn ngoài cùng rồi thì chị ý từ bên trái lách ngay vào đầu xe E rồi dừng lại vì không đi được nữa. Thế là rằng mà E nhả phanh ra một cái là huých vào ống xả của chị ý. May mà chẳng ai làm sao cả, chị ý nghiêng xe chút chút thôi.

micraft

Xe tải
em đi đường ngại nhất mấy cô mấy mợ đi 2b mà tây lái cứ rung rung, run run rẩy rẩy, lại còn phóng tốc đọ cao, luồn lách lại tạt đầu. cứ thấy mấy cụ đấy là em phải chạy chậm lại, nhường các vị thôi

Bus_nhanh

Xe điện
Chả riêng chị em đâu ...mà có đầy đủ các thành phần từ ông già đến cô trẻ !

Vuvit

Xe tăng
Thôi thì nhường là thượng sách, chứ chấp thì chấp cả ngày hả bác....

quangdieu05

Xe buýt
Xem cái clip của cụ Thích Là Bụp, bảo sao mấy ông xe to toàn chơi còi hơi, bóp phát nào là giật bắn mình, bố ai dám đè đầu các ông ấy mà đi.

CIB

Xe điện
Mới hôm qua thôi cháu đang ngồi vểnh râu chờ đèn xanh ở ngã 3 Giải Phóng rẽ vào Linh Đàm, đột nhiên thấy huỵch xoẹt cái giật cả mình, thì ra là một mợ xồn xồn đi 2b, đường đã đông mà cố vượt, chắc là quá tay ga phi vào con Taxi Matiz văng cả lazăng ra đường sau đó lao vào xe cháu làm xước một vệt dài trên cửa bên lái, xuýt nữa gãy cả gương, Nhìn vẻ mặt của mợ ý cháu quá ngán ngẩm, vừa lúc đèn xanh thôi đành ngậm bồ hòn đi luôn không lại gây tắc đường

soiconngongac

Xe đạp
Em lạy các chị, các cô. Tạt đầu, hục đuôi, chèn ép xe ô tô như thú vui vậy.

Hà Minh Hiệp

Xe tải
Clip của cụ Thích Là Bụp hay quá. Các bác đi xe thường theo tâm lý đi theo số đông ấy mà khi 1 người len qua được thì những người sau nối đuôi luôn,Em thấy quả phi lên chặn luôn đầu con dream của chị kia của cụ pro quá, là em thì chẳng dám vì em lái còn non nhỡ đâu:-s

Chỉnh sửa cuối:

Meow

Xe điện
Chuẩn đấy ah, nhưng ko phải mỗi phụ nữ, nhiều ông đi chối ko thể chấp nhận đc.
Sáng nào em cũng đi làm 15km, toàn tuyến hot bao gồm Cầu Chương Dương - Văn Miếu- Giảng Võ - Láng Hạ- Huỳnh Thúc Kháng- Cầu Trung Hòa, ức chế kinh khủng.
Như hôm nay, nếu ngày mấy quệt cung đường này chắc em hưu sớm :-s

Truongvk

Xe tải

thrang

Xe tải
các boy cũng đi ẩu chẳng kém nhưng tay lái họ khá hơn và cũng rành luật hơn chút ít thôi nên đỡ bị va chạm hơn chứ ý thức thì ngang nhau cơ mà đi trên đường hay ở trên gi` thì phụ nữ luôn luôn cho là mình đúng