Giá phải trả cho Vios G nếu muốn lấy trong tháng 4 là đây.

ltrphuc

Xe tăng
E thấy cũng hơi bất hợp lý thật nhưng đành phải chịu thôi!vì Toyota là thế mà chứ chúng e đâu có muốn thế đâu ạ
vậy tình trạng găm xe giữ hàng rồi ép KH phải lắp thêm đồ với giá trên giời là hoàn toàn do Toyota VN chứ không phải do các show tự ý hả cụ

june13

Xe hơi
vậy tình trạng găm xe giữ hàng rồi ép KH phải lắp thêm đồ với giá trên giời là hoàn toàn do Toyota VN chứ không phải do các show tự ý hả cụ
Cũng không hẳn vậy đâu bác, Với năng lực sản xuất chỉ có hơn 600 xe/ tháng mà có rất nhiều yếu tố khiến cho lượng cầu tại thời điểm hiện tại cao hơn rất nhiều nên mới xảy ra tình trạng vậy.
chứ các bác đợi đến tháng 8-9 thì các bác lại về ngay vị trí thượng đế mà

coolpix8700

Xe ngựa
Nhiều người thích viết mấy chữ "găm hàng"!
Như đợt tháng 6 năm ngoái, Honda vừa tung cái City ra, ngay trong tháng đã nói có hơn 1000 đơn đặt hàng. Con số 1000 thì phải hơn 4 tháng sau Honda mới giao đủ được cho khách. Honda cũng găm hàng để chờ cái Vios này nó ra hay sao. Găm để hầu như phải dừng bán cái Civic mới (có tháng còn giao 33 cái và tháng 3 vừa rồi cũng chỉ nâng được lên đến con số 66)!!!!
Con số 540 xe, thì có gần 510 Vios 2014 được giao chỉ trong có 10 ngày cuối tháng 3. Chắc TMV cũng chẳng chuẩn bị xây dựng 1 hệ thống quy mô như vậy để chờ hoạt động 1/3 công suất trong cả năm!

Mấy cách gán ghép như thế này cũng giống in hệt như bảo họ khai khống số lượng xe bán ra để PR trong khi thuế đánh vào xe ô tô ở VN cộng đủ gần bằng 200% giá trị cái xe. Khai thừa 1 cái thôi thì người ta sẽ phải làm ra bao nhiêu cái để bù cho đủ thuế?

Chỉnh sửa cuối:

SirDat

Xe buýt
làm sao ma kìm hãm được sự sung sướng lại hả các cụ :)) trừ khi ko đủ lực còn có thì .... :))

ltrphuc

Xe tăng
Nhiều người thích viết mấy chữ "găm hàng"!
Như đợt tháng 6 năm ngoái, Honda vừa tung cái City ra, ngay trong tháng đã nói có hơn 1000 đơn đặt hàng. Con số 1000 thì phải hơn 4 tháng sau Honda mới giao đủ được cho khách. Honda cũng găm hàng để chờ cái Vios này nó ra hay sao. Găm để hầu như phải dừng bán cái Civic mới (có tháng còn giao 33 cái và tháng 3 vừa rồi cũng chỉ nâng được lên đến con số 66)!!!!
Con số 540 xe, thì có gần 510 Vios 2014 được giao chỉ trong có 10 ngày cuối tháng 3. Chắc TMV cũng chẳng chuẩn bị xây dựng 1 hệ thống quy mô như vậy để chờ hoạt động 1/3 công suất trong cả năm!

Mấy cách gán ghép như thế này cũng giống in hệt như bảo họ khai khống số lượng xe bán ra để PR trong khi thuế đánh vào xe ô tô ở VN cộng đủ gần bằng 200% giá trị cái xe. Khai thừa 1 cái thôi thì người ta sẽ phải làm ra bao nhiêu cái để bù cho đủ thuế?
thế theo cụ không phải "găm hàng" thì là gì ạ :)
Thứ nhất em đang đặt câu hỏi xem có đúng là "găm hàng" hay không chứ có khẳng định đâu mà cụ xù lông nhanh thế :D
Thứ hai mong cụ giải thích giúp em: Các show không phải không có xe giao ngay cho KH (bằng chứng là nếu chấp nhận lắp 1 mớ phụ kiện rởm với giá trên trời thì vẫn lấy được xe ngay). Như vậy kết luận là vẫn có xe, mặc dù không đủ theo nhu cầu đặt mua của khách, các show đã được đà ép KH trả giá cao hơn so với quy định để được lấy xe ngay. Điều này gọi là gì nếu không phải găn hàng đẩy giá lên cao????
Nếu như Honda City, không khác gì tình trạng Vios mới ra như bây giờ đều là hàng cung không đủ cầu của KH. Nhưng không đủ thì thôi, đề nghị KH đặt cọc và cứ theo thứ tự hợp đồng đặt cọc xe về đến đâu giao cho KH đến đó, đợi 2 3 tháng cũng được nhưng phải đúng thứ tự đặt cọc và đúng giá bán xe. Chứ cái trò thấy lượng cầu cao mà găm hàng lại không bán ra để đội giá lên mà cụ ủng hộ thì coi như phải trả tiền ngu thôi ạ :)
Ở VN có trường hợp này chứ nếu hội bảo vệ người tiêu dùng mà hoạt động hiểu quả như bên mấy nước phát triển thì các show cạp đất mà ăn lâu rồi

coolpix8700

Xe ngựa
thế theo cụ không phải "găm hàng" thì là gì ạ :)...
Thế nào là găm hàng?

Honda để dồn cho City đang mất thêm thị phần của Civic. Trong khi, mà cũng đừng nói đến 19/3/014 Honda mới biết được là sẽ có cái Vios 2014!!!
Dẫn chứng như thế mà bác chưa chưa hiểu sao?

Chỉnh sửa cuối:

honda city

Xe tải
@@~...cụ nào chờ k được vios qua em cưới em city nhá...>.<...

anhngoc12

Đi bộ
Cụ Honda cho thông tin City giá tốt tại thời điểm này nhé.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
D m bọn toy lúc trước em hỏi mua fortuner cũng bị ép thêm 40t vào năm 2009.em ghét thái độ tranh làm thượng đế với em nên e múc everet đi vừa sướng vừa đỡ khó chịu thái độ lũ bán hàng toy:D
ngày trước cháu mua altis cũng thế, bắt chờ rồi thêm 30 củ lấy xe nhanh cháu ghét cái thái độ vì xiền của mình cần líu gì phải xin, vác tiền ra chén Cerato luôn và cảm nhận là không sai lầm, tiền mình sướng mình chứ không phải ạ thằng bỏ *** nào hết

lmessi

Xe hơi
Tiền đó để đi taxi 1 thời gian nữa rồi mua vẫn còn lãi cụ ơi, toshiba cái bọn sâu bán hàng kiểu này

Lucky

Xe tăng
Nhưng mà cảm giác mua được cái xe mà nhiều ngừoi ao ước phải đợi cũng khó tả lắm nên nhiều cụ mới máu vậy. E thì chưa bao h mua xe các thêm tiền hoặc mua phụ kiện dù thich đến mấy, những phụ kiện kèm thêm em thấy nó tàu không xứng với xe. Ngày nay người tiêu dùng VN cũng không còn bảo thủ nữa rồi, ra đường rất phong phú các loại xe, các xe của Hàn Quốc một thời vô danh tiểu tốt giờ phổ biến không kém xe Nhật. Ngừoi Nhật có vẻ đang quá bảo thủ trong kinh doanh và có phần coi thường khách hàng VN vì thế đang mất dần thị trường vào tay người Hàn kể cả từ lĩnh vực ô tô cho đến đồ điện tử ...

SirDat

Xe buýt
Nhưng mà cảm giác mua được cái xe mà nhiều ngừoi ao ước phải đợi cũng khó tả lắm nên nhiều cụ mới máu vậy. E thì chưa bao h mua xe các thêm tiền hoặc mua phụ kiện dù thich đến mấy, những phụ kiện kèm thêm em thấy nó tàu không xứng với xe. Ngày nay người tiêu dùng VN cũng không còn bảo thủ nữa rồi, ra đường rất phong phú các loại xe, các xe của Hàn Quốc một thời vô danh tiểu tốt giờ phổ biến không kém xe Nhật. Ngừoi Nhật có vẻ đang quá bảo thủ trong kinh doanh và có phần coi thường khách hàng VN vì thế đang mất dần thị trường vào tay người Hàn kể cả từ lĩnh vực ô tô cho đến đồ điện tử ...
Mặc dù ko thích xe hàn nhưng đồng quan điểm vs cụ. Xe hàn long lanh bao nhiêu xe nhật thì mãi ko chịu thẩm mỹ cho đẹp cả trong lẫn ngoài

kankyovietnam

Xe hơi
48TT8B khu đô thị Văn Quán Hà Đông Hà Nội
Website
www.kankyo.com.vn
Quy luật cung cầu và do mấy cụ đại lý thôi, chứ Toy nó k làm vậy đâu...

Em đang chạy Vios thật đấy nhưng mà Toy làm ăn thế này thì chán thật. Lắp thêm toàn thứ linh tinh mà chém kinh thế. Thà lắp cái DVD với Cam lùi Cam hành trình còn thiết thực hơn.

Ballantine

Xe hơi
Nghe nói đã có hơn 1.500 đơn đặt hàng Vios rồi, có vẻ vẫn rất nóng.

speed9

Xe hơi
Các cụ ơi cứ đua nhau mua Vios làm gì cho khổ. Máy móc công nghệ vẫn loại cũ rích có cải tiến gì đâu.

honda city

Xe tải
xe đang chờ lâu cụ nào muốn đổi gió qua city alo e nhé...^^

dennytran

Xe hơi
trước bảo các cụ đặt thì các cụ ko đặt, các cụ không tin, giờ niềm tin đã có giá
Cần gì phải thế, các cụ vẫn có lựa chọn là không mua nữa mà??? Việc gì phải tự đẩy mình vào thế bí rồi phàn nàn này nọ!

dennytran

Xe hơi
Quy luật cung cầu và do mấy cụ đại lý thôi, chứ Toy nó k làm vậy đâu...
Em cũng nghĩ việc này do đại lý và mấy anh sêu kiếm chác thôi. Toy là cty đa quốc gia, ai làm lèm nhèm thế. Các bác cứ kiên nhẫn đợi, đừng có nôn nóng mà bị chèn ép. Hoặc thẳng thừng từ chối đi, vẫn còn nhiều lựa chọn cơ mà. Em cũng chúa ghét kiểu đi mua bán bị ép mua phụ kiện như vậy. Chả ra dáng thượng đế tí đệch nào!

Mít_xinh

Xe hơi
Thuận mua vừa bán thôi, chứ thời đại này ai ép được ai. Chắc cụ chủ muốn lấy xe sớm, biết đâu thêm 28 củ này, có xe sớm cụ chủ lại thu được quả khác to hơn:)
Cái gì cũng có lý do của nó mà.