Giá phải trả cho Vios G nếu muốn lấy trong tháng 4 là đây.

danhvinh

Xe hơi
em thấy toy mđ ổn mà. sale tư vấn khá nhiệt tình. e chỉ định op chứ k bị ép

LifeArt

Xe tải
Ôii, sang quá. Đi xe như thế này chắc sang hẳn cái thằng người lên các cụ nhỉ [-O<

Bummer9332

Xe buýt
Trước CRV mới ra, e ra Honda MĐ có chú Sale bảo e xe a ký 6tháng mới có, rồi hsau mật báo a đưa e 20 củ e lấy xe ngay cho a, Tức ói máu, e cứ ậm ờ cho nó chết tiền điện thoại, để rồi khi đến khi lấy e còn được KM 5củ, còn chú sale e cho bye luôn, kinh nghiệm là đừng sốt sắng, tự nhiêu show nó sẽ sốt sắng săn đón mình ngay các cụ ah

Chỉnh sửa cuối:

ltrphuc

Xe tăng
cái này cũng giống các cụ mua iPhone lúc nó mới ra 25 30 củ đây mà. muốn sở hữu hàng Hot trước thì đương nhiên chịu mất thêm xèng ạ :)) đợi 1 2 tháng sau về đúng giá ngay các cụ việc gì phải vội. còn nếu muốn mua luôn thì chuyển ngay qua Honda hoặc Mazda, Sunny. kém gì con Vios đâu

trinhleminh

Xe tăng
Bố của xấu, thế này mà nó cũng ốp lên xe được, thẩm mỹ ko hiểu để đâu.

greenbanana

Xe buýt
Các hãng khác quả là trả kém j như cụ nói, nhưng kém mỗi khoản giữ giá. Thế mới chết cụ ah

cái này cũng giống các cụ mua iPhone lúc nó mới ra 25 30 củ đây mà. muốn sở hữu hàng Hot trước thì đương nhiên chịu mất thêm xèng ạ :)) đợi 1 2 tháng sau về đúng giá ngay các cụ việc gì phải vội. còn nếu muốn mua luôn thì chuyển ngay qua Honda hoặc Mazda, Sunny. kém gì con Vios đâu

tuanzinzin

Xe đạp
theo e là city. chứ chú VIos này mồm rộng quá :))) hay lấy luôn con Altis 1.8MT như e đi cho lành nè ;))

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
đạm cà mau bọn toi, đúng là toi có khác, ở nước ngoài thì khách hàng là thượng đế,mặc cả giảm giá xe,khuyến mại tùm lum,nhiệt tình với khách hàng,đây thì bắt mua mấy cái đồ vớ va vớ vẩn để lấy xe nhanh,lấy xe thì phai chờ đợi,cứ như đi xin xỏ chúng nó bán cho vậy

Cherry_Cherry

Xe hơi
Cũng chẳng phải như vậy!
Nhưng hình như cách bán hàng của nhà máy đến các showroom là mua đứt-bán đoạn, quản lý hãng đã khoán trắng cho showroom.
Cách quản lý lỏng lẻo với các đại lý này đã để sâu mặc sức quay khách hàng, ảnh hưởng không nhỏ đến uy tín của hãng!
Cụ nghe cụ tuananhkudo nói chuẩn đó :P
ăn chơi ko sợ mưa rơi cụ ak :)).......... Ô tô có toy... xe máy có hon... thôi thì cái phận ở VN bị mấy bọn gần như độc quyền nó làm giá lừ phải chịu.........

h_mdc

Xe điện
Năm 2008 em định mua con Vios G, lúc ấy chưa sẵn, ra cửa hàng nó bảo chờ 3 tháng + phải lắp thêm này nọ. Em goodbye khẩn trương mua của hãng khác thay thế ngay. Em chẳng là tín đồ của hãng nào, ưng em lấy, làm cao em biến.
Bây giờ thay thế Vios có City hay Sunny, nữa thì xe Hàn, cứ gì phải Toy cho bọn nó vặt. Mấy cái mới này chạy taxi cũng OK, còn chạy xe nhà 10 năm các bác chẳng phải động đến cái gì, trừ xăng dầu.

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ nghe cụ tuananhkudo nói chuẩn đó :P
Bác thử suy nghĩ thêm một chút trước khi giới thiệu người khác "nghe" được không?
Toy độc quyền ở cái gì vậy, bán xe toy hay bán ô tô nói chung. Ngay bán xe Toy cũng đâu chỉ riêng mấy cái đại lý của Toy!

Lucky

Xe tăng
Bác thử suy nghĩ thêm một chút trước khi giới thiệu người khác "nghe" được không?
Toy độc quyền ở cái gì vậy, bán xe toy hay bán ô tô nói chung. Ngay bán xe Toy cũng đâu chỉ riêng mấy cái đại lý của Toy!
Toy VN độc quyền bán xe Toy ở VN. Trước khi có thông tư 20 ít ra các cụ hâm mộ Toy cũng dễ dàng mua được xe Toy, và các đại lý Toy hồi đó phải mềm với khách hàng hơn nhiều

Cherry_Cherry

Xe hơi
Cụ nghe tiếp các cụ ấy nói đi, em chả fan của hãng xe nào cả, cứ ngon bổ rẻ hợp túi tiền và điều kiện của em thì em múc thôi:)
Toy VN độc quyền bán xe Toy ở VN. Trước khi có thông tư 20 ít ra các cụ hâm mộ Toy cũng dễ dàng mua được xe Toy, và các đại lý Toy hồi đó phải mềm với khách hàng hơn nhiều

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ nghe tiếp các cụ ấy nói đi, em chả fan của hãng xe nào cả, cứ ngon bổ rẻ hợp túi tiền và điều kiện của em thì em múc thôi:)
Bác ra ngoài đường nhìn lại xem, dù ít hơn vẫn thấy những cái xe Toy mà Toy VN không phân phối đang chạy, kể cả sau khi có TT20. Còn giá, hay ngon hay bổ hay rẻ lại là việc khác. Còn họ là Toy, dù là Toy VN, phân phối như thế nào là do hãng Toy toàn cầu họ quy định theo định hướng kinh doanh của họ. Nếu họ không muốn họ hoàn toàn có quyền cấp hay không cái giấy cho phù hợp với TT20. Nhưng nếu Toy toàn cầu có muốn cấp thì Toy VN chẳng cản được!
Nói theo kiểu như bác và mấy bác kia thì tụi em cũng đang "độc quyền" với cái mặt hàng do cty em làm ra (có dán nhãn trên vỏ bao bì)!!!

Chỉnh sửa cuối:

dngduc

Xe điện
Lý luận gì đi nữa thì cách bán hàng kiểu "bia kèm lạc mốc" cũng không thể chấp nhận được ở xã hội này ! Sớm hay muộn cũng phải thay đổi hoặc bị đào thải !

coolpix8700

Xe ngựa
Lý luận gì đi nữa thì cách bán hàng kiểu "bia kèm lạc mốc" cũng không thể chấp nhận được ở xã hội này ! Sớm hay muộn cũng phải thay đổi hoặc bị đào thải !
Việc bán hàng như vậy thì em phản đối ngay ở trang đầu.
Nếu chê họ độc quyền với hàng của họ thì nghe rất buồn cười, ở dòng trên đặt dấu hỏi nhưng em không nghĩ các bác ấy quy kết như vậy!!!

Chỉnh sửa cuối:

Cherry_Cherry

Xe hơi
Bác ra ngoài đường nhìn lại xem, dù ít hơn vẫn thấy những cái xe Toy mà Toy VN không phân phối đang chạy, kể cả sau khi có TT20. Còn giá, hay ngon hay bổ hay rẻ lại là việc khác. Còn họ là Toy, dù là Toy VN, phân phối như thế nào là do hãng Toy toàn cầu họ quy định theo định hướng kinh doanh của họ. Nếu họ không muốn họ hoàn toàn có quyền cấp hay không cái giấy cho phù hợp với TT20. Nhưng nếu Toy toàn cầu có muốn cấp thì Toy VN chẳng cản được!
Nói theo kiểu như bác và mấy bác kia thì tụi em cũng đang "độc quyền" với cái mặt hàng do cty em làm ra (có dán nhãn trên vỏ bao bì)!!!
Vâng em ko tranh cãi, có thể chữ độc quyền chưa chuẩn nhưng cũng có thể em với cụ chưa hiểu ý nhau, còn em mặc kệ hãng nào thế nào, vừa xiền là em múc theo sở thích + điều kiện của em, nhiều khi FUN ko hợp thì dừng cụ nhé, suy nghĩ nhiều hại não lắm nên em ko muốn để đi quá xa :)

Chỉnh sửa cuối: