[Funland] Giá phải trả cho hổ báo chống lực lượng phòng chống dịch bệnh.

Bố 3 con

Xe tải
Đưa thông tin cẩn thận có trách nhiệm cụ nhé. Cụ cho xem bằng chứng dân trốn chạy, khóc lóc thảm thiết như đi vào cửa tử thực sự và số liệu về thông tin đa phần lúc về còn có lọ tro.

Nếu không là cụ đang cố tình bịa đặt với mục đích không tốt.
E nhớ có mấy video vùng vẫy, bám víu vào bất cứ thứ gì bám víu được, và rồi vẫn bị kéo chân đi như con gì gì

Bố 3 con

Xe tải
Trên quán có mấy thớt toàn các cụ F1 đang truyền hình trực tiếp trong khu cách ly đấy, cụ vào mà đọc cho trực quan. Toàn các cụ lên tuổi ông tuổi bà rồi, nhưng tinh thần còn hơn gấp vạn lần các thanh niên hay lý sự.

Bẩn thì dọn cho sạch sẽ, quan trọng nhất là tinh thần lạc quan chiến đấu với dịch bệnh.

Vâng e cũng xem kha khá clip rồi ah. Và cũng chả mong gì vào đấy. Cụ cứ lạc quan tếu đi

kienvinh

Xe lăn
Em thấy 2 lần đều chở cháu bé theo. Sao mẹ nào mà lại hành xử như thế trước mặt con nhỉ? Cháu bé chắc cũng hoang mang và tổn thương lắm. Tội cho cháu bé
Đây là một người bị vấn đề sức khỏe tâm lý rồi, dễ hiểu vì giãn cách, phong tỏa dài ngày; giảm thậm chí mất thu nhập; không có người trông con chứ không ai muốn chở con ra đường đi nắng cả...

Bên Tây, Mỹ nó còn đánh cảnh sát. Dẫn chứng rất nhiều.

Tôi không nói rằng chị phụ nữ đúng. Tôi luận vì sao có hành động đó thoai.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
chưa thấy ai đăng cụ già phang mũ cối vào mặt công an nhỉ ?? nhiều cụ tuổi già nhưng nhân cách trẻ con vãi .. :)) :)) :)) :))

Quân khu có nghề, kiểu dử mũ cối để đập chắc sợ thất truyền nên phải thực hành đưa lên mạng lưu vết mãi mãi.

Chỉnh sửa cuối:

Azeglio

Xe điện
E nhớ có mấy video vùng vẫy, bám víu vào bất cứ thứ gì bám víu được, và rồi vẫn bị kéo chân đi như con gì gì
Đừng chống đối Chính quyền và Pháp luật. Rượu mời không uống thì uống rượu phạt. "Con gì gì" à? Không bị xử tại chỗ là may rồi đấy.

Muốn chống đối Chính quyền thì kiểu này 4 nghìn năm nữa, nhé.

Chopchopchop

Xe buýt
Đây là một người bị vấn đề sức khỏe tâm lý rồi, dễ hiểu vì giãn cách, phong tỏa dài ngày; giảm thậm chí mất thu nhập; không có người trông con chứ không ai muốn chở con ra đường đi nắng cả...

Bên Tây, Mỹ nó còn đánh cảnh sát. Dẫn chứng rất nhiều.

Tôi không nói rằng chị phụ nữ đúng. Tôi luận vì sao có hành động đó thoai.
Vầng. Em chỉ thấy tội cho cháu bé. Trong tình cảnh như vậy sẽ rất hoang mang và mất phương hướng

LePower

Xe buýt
HN cũng nên nghêm túc xem xét (điều kiện và cách thức kiểm soát) việc cách lý F1 tại nhà vì với số ca F0 tăng như hiện nay ( ví dụ tính từ đêm 29/7 đến trưa ngày 30-7 là 78 ca F0 -> sẽ có khoảng ít nhất khoảng 300 F1 tương ứng) thì lấy đâu ra chỗ cách ly.

Bố 3 con

Xe tải
Đừng chống đối Chính quyền và Pháp luật. Rượu mời không uống thì uống rượu phạt. "Con gì gì" à? Không bị xử tại chỗ là may rồi đấy.

Muốn chống đối Chính quyền thì kiểu này 4 nghìn năm nữa, nhé.
Thì e bảo có videos như thế mà. Cụ lại bảo 4000 năm gì nhỉ. Ở Tq hồi năm ngoái ấy, cụ chắc vẫn chả tin

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ làm như ở đấy mọi người chan hòa yêu quý đồng thuận lắm. Nói chuyện còn chả dám, cách nhau 2m còn sợ thì lấy đâu ra người lãnh đạo phân công, chia sẻ công việc. Cụ nghĩ ai sẽ là người thui thủi tự giác đi dọn dẹp nhà vệ sinh của hàng trăm con người khác??? Cụ cứ va vào phần lớn cái nhà văn hóa quận nào ở Hn mà chui vào nhà vệ sinh thì thấy gớm, đấy là còn có người được chỉ định thi thoảng đi dọn. Hay chỉ có em thấy gớm nhỉ.
Không phải chém chứ em mà bị vào đấy là em dọn ngay cụ ạ - ít nhất là dọn để dùng đã.
Khi em làm rồi và nói thêm với mọi người em nghĩ thế nào cũng có người làm cùng. Mà không làm thì cũng chả biết làm gì khác cho hết hai chục ngày.

kienvinh

Xe lăn
Vầng. Em chỉ thấy tội cho cháu bé. Trong tình cảnh như vậy sẽ rất hoang mang và mất phương hướng
Vầng bác. Khổ cháu bé. Chị phụ nữ phải chịu phạt cho hành vi của mình thì cháu bé kia cũng khổ thêm.

Nhiều người xem clip thấy hả hê, tôi chỉ thấy lo nhỡ đến lúc nào đó thôn mình xã mình cũng đầy những người như vậy.

Bố 3 con

Xe tải
Không phải chém chứ em mà bị vào đấy là em dọn ngay cụ ạ - ít nhất là dọn để dùng đã.
Khi em làm rồi và nói thêm với mọi người em nghĩ thế nào cũng có người làm cùng. Mà không làm thì cũng chả biết làm gì khác cho hết hai chục ngày.
E hoan nghênh cụ. E cũng sẽ dọn nếu là phòng 4 hay 8 người. Nhưng cụ đã xem clip khu cách ly ở trường Tiểu Học gì gì chưa ạ. Ở ngay cạnh chỗ nằm rác còn đầy không ai dọn mang đi, người f1 không mang đi được. Toilet không thấy quay phim, nhưng họ tả là ngập đầu, hàng trăm người dùng thì e nghĩ chắc cụ phải là siêu nhân mới dọn được ấy. Đây là ý kiến cá nhân nhé

toxic82

Xe điện
Dịch bệnh thế này thì ở nhà cho lành, tuân thủ pháp luật, húng chó lúc này thì giời cứu :(

Xechaybangcom

Xe điện
Thay vì cưỡng chế lôi đi, vừa tốn kém vừa này nọ thì phóng to cái thông báo bà ấy là F1, là diện cần phải cách ly.. dán ngay đầu ngõ phố hoặc khu nhà đó. Đảm bảo với tinh thần chống dịch như chống giặc của quân và dân ta hiện nay thì chắc chậm nhất là đến hôm sau, bà í xin đc đi cách ly tập trung thôi 🤓
Nhưng lúc bị vác loa, chị í sẽ bảo không nhân văn. Bệnh nhân người ta còn không bêu tên, chị là F1 sao lại bêu tên chị í.

Còn cách của cụ thì Hưng Yên đúng là đang áp dụng, cho các trường hợp là F2. Nhà của F2 sẽ có một biển đỏ đóng khung ngay ngoài cổng, và định kì ngày 3 lần có loa thông báo gđ anh x, chị y hiện đang cách ly tại nhà, bà con hàng xóm để ý giúp đỡ anh chị í nếu có khó khăn gì 😍

so6_a2

Xe hơi
Thay vì cưỡng chế lôi đi, vừa tốn kém vừa này nọ thì phóng to cái thông báo bà ấy là F1, là diện cần phải cách ly.. dán ngay đầu ngõ phố hoặc khu nhà đó. Đảm bảo với tinh thần chống dịch như chống giặc của quân và dân ta hiện nay thì chắc chậm nhất là đến hôm sau, bà í xin đc đi cách ly tập trung thôi 🤓
Cụ ơi cụ quên là chủng delta nó nguy hiểm ntn ạ, bà này chỉ cần chạm vào thang máy là có nguy cơ lây cho ối người nếu bà ấy chuyển sang F0 rồi. Cả 1 tòa chung cư mà dính thì số người bệnh nó nhiều lắm cụ ạ. 45 tầng x 20 nhà x 4 người = 3600 người đó ạ, chưa cần kể đến lây sang những tòa khác vì có những người là bác sĩ, dược sĩ, shiper các kiểu trong tòa đó.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Khu cách ly là gì...?
Là khu tập trung những người nghi vấn, có khả năng bị nhiễm bệnh.( Đó chỉ là nghi ngờ)
Có những quy trình CQ làm bị cứng nhắc, chúng ta đang thiếu rất nhiều chỗ điều trị cho những người đã xác định bị nhiễm bệnh.
Trường hợp của Mợ trên, vài ngày qua chưa có biểu hiện phát bệnh, nên chăng cho cách ly tại nhà. Tránh trường hợp đúng là Họ không bị nhiễm Vr, nhưng khi vào khu cách ly dễ bị lây chéo, như vậy ta lại tạo thêm cơ hội cho Vr.
Vài ngày gần đây số ca nhiễm trong khu cách ly lên rất cao, nhiều khả năng những người sức khỏe Bt bị nhiễm trong đó. Cần phân loại, giãn cách trong khu cách ly, phân cấp tùy từng trường hợp.
Tốt nhất mai cụ làm cmn dự án chống dịch gửi lên TT chống dịch đi, trên đấy người ta sẽ hỗ trợ cụ thực hiện đấy. Cụ cứ mạnh dạn bảo đám chống dịch mà cho đi cách ly là rất ngu, vì có thể lây chéo nên cho hết chúng nó ở nhà sinh hoạt bình thường theo cách riêng của cụ sẽ đỡ dịch hơn. Sao lắm thằng trình độ lý luận thì abc mà trình độ chính trị 2 con dê qua cầu mà hay tỏ ra nguy hiểm thế nhỉ.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Em ủng hộ phương án này. Viết luôn trên thông báo là cư dân có thể tự xử lý trường hợp này theo ý muốn của mình. Mỗi hộ cứ ra 1 người nhổ nước bọt cũng đủ chết cmn rồi. Lằng nhằng với cái loại này nó nhờn.

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
E hoan nghênh cụ. E cũng sẽ dọn nếu là phòng 4 hay 8 người. Nhưng cụ đã xem clip khu cách ly ở trường Tiểu Học gì gì chưa ạ. Ở ngay cạnh chỗ nằm rác còn đầy không ai dọn mang đi, người f1 không mang đi được. Toilet không thấy quay phim, nhưng họ tả là ngập đầu, hàng trăm người dùng thì e nghĩ chắc cụ phải là siêu nhân mới dọn được ấy. Đây là ý kiến cá nhân nhé
Em xem rồi và em cũng xem cả những clip về các khu cách ly khác nữa cụ ạ.
Như clip cụ nói thì vấn đề nó còn nằm ở ngay chính những người nằm cạnh rác nữa, có khi chính họ là người xả ra không biết chừng? - Đấy là ý kiến của cá nhân em nhận sau khi xem cái clip đó.
Túm lại là trong hoàn cảnh nào thì cố gắng cho nó phù hợp chứ đòi hỏi theo ý mình thì e khó được đáp ứng đủ.

nidea

Xe tăng
Hà Nội nên như HCM, chứ vào khu cách ly gặp toàn F1 với nhau, với chủng Delta như hiện nay, nếu vào cảnh đó các cụ có an tâm không.
Cụ đừng nói HN nên như SG. SG cho cách ly tại nhà vì dek còn chỗ chứa chứ chả phải là muốn thế đâu mà như này với như ki.