[Funland] Già như em đi học Tiếng Anh liệu có vào không các cụ?

cafesuada

Xe điện
Cụ chịu khó nghe nhạc, xem film tiếng Anh nhiều vào ợ, khả năng nghe sẽ tăng cường cao. Nếu học với người nước ngoài cứ nói càng nhiều càng tốt đừng ngại nói sai, học nhóm ko nên quá nhiều (2 -3 người là đươc vì sẽ ít cơ hội nói với GV. Học tại TT thì nên chọn học bằng TOEIC - tiếng Anh giao tiếp cho người đi làm, ko ngại học với F1 mà học đúng từ đúng ngữ cảnh để áp dụng cv. Và điều quan trọng, học mỗi ngày, học mọi lúc, mọi nơi với mọi hình thức nghe, nhìn, nói.. chứ đừng đợi đến giờ học có GV mới học thì khó đạt lắm ạ! Em cũng đang định mở lớp dạy kèm để làm thêm đây hi hi
Cụ này ko tìm được cho e cuốn sách Đ C V L à ? =))

emdenmuon

Xe buýt
Về cơ bản đã có khoảng hơn 10 cụ đăng ký học :D, vấn đề giờ chỉ còn là thiếu địa điểm nữa ạ, cụ nào có địa điểm thì cho mượn hoặc cho thuê luôn rồi mọi người cùng share chi phí :) 10 người học tính ra vô cùng rẻ ạ.
Cho em đăng ký với ạ.

wb_adb

Xe tải
Báo cáo các cụ/ mợ rằng thì là nhà cháu đang rục rịch thực hiện kế hoạch mới. Cháu thì cũng ngoài băm và đã quyết định cắp ca táp đi học tiếng Anh, cháu phải đến học tận nhà cô giáo người Philipin để học. Lúc đầu thì chưa hiểu nhau nên phải nhờ cái anh Gúc gồ dịch, may sao cũng đã qua được 3 buổi học. Nhưng mà cháu thấy có vẻ gian nan quá. Các cụ/ mợ nào đã có kinh nghiệm thì cho cháu cái phương pháp học hiệu quả nhất được không ạ? Mục tiêu của cháu là học để có thể nhập hàng và làm việc trực tiếp với đối tác nước ngoài ạ.

Cháu chuẩn bị vodka rồi ạ :D
Miễn là có động lực. Truyền thông vừa đưa tin cụ gi 53 tuổi thi đỗ đại hoc vì cụ ấy muốn cho con cái thấy một khi có quyết tâm thì mọi việc đều có thể.

Trường hợp em 37 tuổi mới học tin học Microsoft Office, 39 tuổi học tiếng Đức, 42 tuổi học tiếng Anh (hồi đại học học tiếng Nga), và bây giờ làm việc bằng tiếng Anh hoặc Đức. Tiếng ANh tự học, vì có tham gia mấy khóa kể ở các trung tâm cả language link nhưng bỏ dở vì không hợp với tuổi tác và công việc của mình.

Đô Rê Ta

Xe tăng
Website
tula.com.vn
Ôi dời em khuyên các cụ giải tán cho nhanh, hội họp mất thời gian lắm. Em chứng kiến bao nhiêu vụ tụ tập quyết tâm học tiếng Anh rồi sau 1 tháng giải tán hết.
3 năm sau trình độ vẫn chả tiến được 1 cm nào :D
Cụ làm em nhụt trí.
Miễn là có động lực. Truyền thông vừa đưa tin cụ gi 53 tuổi thi đỗ đại hoc vì cụ ấy muốn cho con cái thấy một khi có quyết tâm thì mọi việc đều có thể.

Trường hợp em 37 tuổi mới học tin học Microsoft Office, 39 tuổi học tiếng Đức, 42 tuổi học tiếng Anh (hồi đại học học tiếng Nga), và bây giờ làm việc bằng tiếng Anh hoặc Đức. Tiếng ANh tự học, vì có tham gia mấy khóa kể ở các trung tâm cả language link nhưng bỏ dở vì không hợp với tuổi tác và công việc của mình.
Cụ làm tăng cho em nghị lực học :D tks!

amunike

Xe tăng
Các cụ tổ chức lớp cho em theo với nhé, đầu năm ra trung tâm học với các cháu mà không vào đc vì mình tiếp thu chậm hơn :3

emdenmuon

Xe buýt
Các cụ tổ chức lớp cho em theo với nhé, đầu năm ra trung tâm học với các cháu mà không vào đc vì mình tiếp thu chậm hơn :3
Chờ các Cụ tổ chức lớp lâu quá, em tạm tìm một Cụ người Úc để hàng ngày nói chuyện rồi. Nhưng em vẫn xin đăng ký 01 suất ạ.

mezzo forte

Xe buýt
Tuổi nào học chả được hả cụ, về căn bản tiếng Anh không khó đâu, nó giống như có 1 nút thắt, tháo được là thông suốt ngay. Hồi còn đi học năm lớp 10, học kỳ I môn AV em được có 5 phẩy, đi học thêm gặp đúng thầy 1 phát Học kỳ II được 9 phẩy luôn.
Học tiếng Anh muốn giao tiếp tốt phải nói nhiều và bạo dạn nói. Cách tốt nhất nói tiếng Anh một cách bạo dạn là cụ làm cho em mấy chai bia :)) xong là nói như gió luôn. Em nói thật đó- nói mà thấy người ta hiểu được là tự nhiên mình tự tin lên hẵn

hacide

Xe tăng
Về cơ bản đã có khoảng hơn 10 cụ đăng ký học :D, vấn đề giờ chỉ còn là thiếu địa điểm nữa ạ, cụ nào có địa điểm thì cho mượn hoặc cho thuê luôn rồi mọi người cùng share chi phí :) 10 người học tính ra vô cùng rẻ ạ.
Cụ cho E đăng ký nhé!
Tel: 0975581919
Cụ cho xin số cầm chân để ll nhé!!!

truong_ton

Xe hơi
Công nhận tuổi tác cũng ảnh hưởng nhiều đấy cụ. Trước tiên cụ phải nghe được sau mới nói rồi mới đến đọc và viết. Ở VN mình thường đọc viết xong mới luyện nghe nói (e nói các TT tiếng E). Tây nó tính để trẻ nhỏ thạo được E phải trong vòng 7 năm (trong môi trường nghe nói đọc viết E).

Quan trọng là cái mục đích học là gì, học cho vui hoặc chả có mục đích gì, thấy mọi người học tiếng Anh cũng đi học thì chả bao giờ có kết quả tốt :)

Các cụ muốn và quyết tâm học thì thiếu gì cách, chả cứ phải đến lớp, trên youtube đầy những khóa học miễn phí, mà nếu không phải khóa học thì cũng có những video dạy một số thứ: Phát âm, ngữ pháp, nghe, nói... cứ chịu khó nghe cũng ổn.

Một số kênh Youtube có thể có ích cho các cụ:

http://www.youtube.com/user/ajhoge?feature=watch
http://www.youtube.com/channel/UC1ZSvn6VIWqM68J_2USwH3Q
http://www.youtube.com/channel/UCuGO8lsFvLlB_6r2eCEp3cw
http://www.youtube.com/channel/UCwA7Aepp7nRUJNa8roQ-6Bw
http://www.youtube.com/channel/UCvn_XCl_mgQmt3sD753zdJA
http://www.youtube.com/channel/UC8pPDhxSn1nee70LRKJ0p3g

sidecardesigner

Xe điện
Trình tiếng anh của em cũng loại Siêu còi, chỉ đủ để hế nhô mới nghe Khách trả giá :)) hôm qua túi oăn hăng đờ rựt đô lờ mà nó rả em có thoen ty đô, em bẩu luôn : gút bai :)) vì ếch biết nói : ko bán mặc cả thế nào :((
Hụ hụ... Các cụ mợ mở lớp em hóng mí, kiểu rì cũng phải đi học, đi học ở Trung tâm suốt toàn học mới hội lít Nhít suốt mà em cứ dăm bữa lại bỏ vì ... Không theo kịp và các cháu cứ cười em :()

K.P.T 74

Xe buýt
Trình tiếng anh của em cũng loại Siêu còi, chỉ đủ để hế nhô mới nghe Khách trả giá :)) hôm qua túi oăn hăng đờ rựt đô lờ mà nó rả em có thoen ty đô, em bẩu luôn : gút bai :)) vì ếch biết nói : ko bán mặc cả thế nào :((
Hụ hụ... Các cụ mợ mở lớp em hóng mí, kiểu rì cũng phải đi học, đi học ở Trung tâm suốt toàn học mới hội lít Nhít suốt mà em cứ dăm bữa lại bỏ vì ... Không theo kịp và các cháu cứ cười em :()
Chết thật, mợ nên thuê một gia sư đến bổ sung thêm chút TA để bán hàng đi, chỉ cần dạy 1-2 buổi là ok, in sẵn ra tờ giấy thi thoảng đọc, để sẵn ở cửa hàng khi cần nói mà ko nhớ ra thì chỉ cho khách xem... Chứ trả lời như mợ là tây nó hẫng lắm đấy.

Kill dragon

Xe buýt
Em cung đa băm một nhát. Tói nào cũng cắp cặp đi học tiếng Anh!

Bác em cách đay 10 năm tối nào cũng cắp cặp đi họctiếng anh với luật đấy. Mà lúc đấy là cấp vụ rồi đấy nhé.
Học có bao giờ thừa đâu!

tungwalkalone

Xe tăng
Em cũng muốn học với Tây mà thấy lớp chục người có vẻ hơi đông các cụ nhỉ!?

sidecardesigner

Xe điện
Chết thật, mợ nên thuê một gia sư đến bổ sung thêm chút TA để bán hàng đi, chỉ cần dạy 1-2 buổi là ok, in sẵn ra tờ giấy thi thoảng đọc, để sẵn ở cửa hàng khi cần nói mà ko nhớ ra thì chỉ cho khách xem... Chứ trả lời như mợ là tây nó hẫng lắm đấy.
Dạ,em cũng đang tính phương án đấy và đi học ạ. Hồi xưa e học Khá phết mà h luẩn quân thế nào nghe thì hiểu mà chả bIết nói gì với Ngta cả :(

antidau

Xe container
Ba xịch học tốt,
căn bản là phải có phương pháp

Ông bà già nhà em ba bốn xịch mới đi học tiếng Anh ở trung tâm,
sau đó về hành tỏi bắt con cái học, vì ông già muốn con học tiếng Anh để làm với Tây lương cao
Rốt cuộc thì tiếng Anh vẫn biết nhưng đi làm toàn với VN lương phọt phẹt

xuhacaro

Xe hơi
Nói túm lại là thế nào các kụ nhỉ, setup xong lớp chưa ?