[Funland] Giá nhà chung cư hà nội hạ nhiệt ???

Weblist

Xe máy
Thực tế thì em thấy giá nhà giao đã hạ nhiệt một chút, số lượng bài đăng và tương tác bán nhà ít đi nhiều, giờ chủ yếu là tin bài cho thuê

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Theo em giá chung cư khó hạ vì hiện tại ít dự án mới được đưa vào sử dụng. Cụ có tài chính thì xúc tầm này là ngon rồi.

Trước đây mình mình đã từng ở nhà đất (47m2 xây 4 tầng ở Tứ Hiệp) mình đi làm ở khu Láng Hạ. Nói thật 2 vợ chồng để dành cũng đủ để mua con City đi lại cho đỡ mưa gió nhưng mà nhà cách ngõ ô tô hơn 100m rồi phải gửi ở ngoài trời nữa nên cũng không muốn mua. Nghĩ đến cảnh leo lên leo xuống cái cầu thang dốc đến khổ, rồi ngày nắng ráo thì không sao, nhưng mà đợt mưa gió triền miên thì đúng là khổ cực với cái cảnh nồm ẩm trong nhà, rồi côn trùng các kiểu. Nhà mình sạch nhưng nó toàn bay từ nhà khác sang hay sao ấy. Hai vợ chồng bàn nhau bán căn nhà đó đi rồi chuyển lên chung cư ở rồi tậu thêm cái xe oto đi. Đến giờ cũng được hơn 3 năm ở chung cư rồi, thấy quyết định chuyển lên chung cư vẫn hợp lý.
Trước e ở nhà ngõ. chưa mua ô tô được vì nhà không để được xe với ngõ cũng nhỏ nhưng thông 2 đầu. đi đâu phải gọi taxi, hôm chơi tối ở time về, trời thì mưa to, taxi mất dạy bảo nó đi vào trong ngõ giúp thì nó không chịu, đứng ở mái hiên của 1 nhà ngoài ngõ gần 1 tiếng. cú quá bán nhà lên chung cư 3 năm rồi. giờ ô tô chui hầm, nắng mưa không tới đầu.

JCory

Xe hơi
Ngôn ngữ không phù hợp - Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 13/2/23)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Xediduongxa

Xe buýt
Em vào đây một thời gian ngắn mà em cảm tưởng bất cứ tin gì cũng kết luận là giá nhà sắp tăng được. Thật kỳ diệu.
Vậy lý do gì để giảm hả cụ, suy thoái kinh tế chưa chạm mức, vẫn cầm chừng, đánh nhau thì vẫn giằng co, lạm phát đang kiểm soát tốt, covid thì gần như ko thấy tin tức. Các ghế lung lay thì sập mấy cty cốp lớn, em chỉ thấy đầu tư công đẩy mạnh, thông tuyến một số nơi là lại có cớ đất lên thôi.

TorienT

Xe container
Vậy lý do gì để giảm hả cụ, suy thoái kinh tế chưa chạm mức, vẫn cầm chừng, đánh nhau thì vẫn giằng co, lạm phát đang kiểm soát tốt, covid thì gần như ko thấy tin tức. Các ghế lung lay thì sập mấy cty cốp lớn, em chỉ thấy đầu tư công đẩy mạnh, thông tuyến một số nơi là lại có cớ đất lên thôi.
Vâng, em cũng hy vọng là đất lên mãi mãi.

Xediduongxa

Xe buýt
Vâng, em cũng hy vọng là đất lên mãi mãi.
Có tăng giá thì sẽ có giảm giá, nhưng nó sẽ có biên độ thôi cụ. Ông nào rao ngáo giá quá thì 1 tg sẽ về đúng giá trị thực của nó. Ví dụ chung cư LGJ em đang làm việc, Căn 2pn giá trước đó là 3.05 tỷ, giờ chủ nhà giảm còn 2.85 tỷ, căn 2Pn+1 trước giá 3.4 tỷ, giờ xuống còn 3.2 tỷ ( đã bán). Còn lại thì vẫn ngáo nên chưa bán được.

BivaMin

Xe buýt
Chẳng hiểu kiểu gì mà cứ lấy mốc 5-7 năm chung cư ra doạ nhau thế cụ. Cụ cứ làm như người ta xây bằng tre với nứa ấy.
Báo cáo cụ là em đang ở 1 căn bàn giao 2017, 1 căn cho thuê bàn giao từ tận quãng 2005 mà chưa thấy biết tay hay biết chân gì cả :))
Tư duy nó phải đổi mới. Cứ lối mòn theo người già thì khá làm sao được.

Vervada

Xe hơi
Tư duy nó phải đổi mới. Cứ lối mòn theo người già thì khá làm sao được.
Căn bản là phải kiếm đc cc chất lượng và cdt bảo trì tốt cơ cụ, về khoản này e thấy mấy căn thời 2010 đổ về trc làm lại ngon hơn gần đây, chất lượng xây tốt, ko ăn bớt không gian để tăng lợi nhuận. Mấy căn sau này khéo không bằng đc

Mathce

Xe tải
Từ từ ngấm lãi suất ngân hàng, đánh thuế bds cao hơn, ban hành chung cư chỉ sở hữu 50 năm, làm laik thị trường rõ ràng để ko bị môi giới thao túng ... thì từ từ khác phải nhả sản phẩm bán ra thị trường, càng ôm càng chết. Quả bóng bds thổi to lắm rồi, lương người bình thường làm 80 năm ko mua nổi thì cho nó vỡ đi chứ cứu gì.

Cukhoai9

Xe buýt
Từ từ ngấm lãi suất ngân hàng, đánh thuế bds cao hơn, ban hành chung cư chỉ sở hữu 50 năm, làm laik thị trường rõ ràng để ko bị môi giới thao túng ... thì từ từ khác phải nhả sản phẩm bán ra thị trường, càng ôm càng chết. Quả bóng bds thổi to lắm rồi, lương người bình thường làm 80 năm ko mua nổi thì cho nó vỡ đi chứ cứu gì.
Bds vỡ NN không bán được đất cụ ơi, ngân sách nhiều nơi trông vào đấy cả

Mathce

Xe tải
Bds vỡ NN không bán được đất cụ ơi, ngân sách nhiều nơi trông vào đấy cả
Nn cũng đau đầu lắm. Giờ chỉ còn một vài cty lãi mấy trăm tỉ một ngày thôi. Dân và NN thực ra khổ. Nhưng thà để vỡ còn hơn cứ bơm vào nữa thì còn nát nữa.

Cukhoai9

Xe buýt
Nn cũng đau đầu lắm. Giờ chỉ còn một vài cty lãi mấy trăm tỉ một ngày thôi. Dân và NN thực ra khổ. Nhưng thà để vỡ còn hơn cứ bơm vào nữa thì còn nát nữa.
Pháp lý chồng chéo, ai tháo gỡ dễ được mời cơm free
Không điều chỉnh quy hoạch lời lãi gì, nhà đầu tư ngó lơ, trả hay thu hồi
Đấu thầu đất vỡ
Tiền không múa thì chúa cười làm sao, còn dân ăn nhiều chứ ở mấy

Mathce

Xe tải
Pháp lý chồng chéo, ai tháo gỡ dễ được mời cơm free
Không điều chỉnh quy hoạch lời lãi gì, nhà đầu tư ngó lơ, trả hay thu hồi
Đấu thầu đất vỡ
Tiền không múa thì chúa cười làm sao, còn dân ăn nhiều chứ ở mấy
Chứ các bác lúc thu mua thì đất rẻ như bèo, xây chung cư chất lượng kém rồi nghĩ 1 cái tên mỹ miều vào rồi bán cho dân toàn giá 40 50tr m2, thiết lập mặt bằng giá mới tại khu khỉ ho cò gáy kéo theo hàng loạt khu khác tăng theo. Lúc bán thì kéo ông ngân hàng vào để bán cho nhanh. Ông ngân hàng thì cũng gật gù. Cuối cùng chỉ mấy công ty đó là lãi nhờ đất. Còn gánh nợ bong bóng thì chỉ dân và ngân hàng tự ôm với nhau

Coxetang

Xe tải
Chung cư và nhà đất vẫn là chủ đề muôn thở nhỉ các cụ. Nếu cùng tiền mua thì chung cư em thấy ở vẫn hơn. Trước em cũng ở nhà đất một thời gian

caisua

Xe lăn
Căn bản là phải kiếm đc cc chất lượng và cdt bảo trì tốt cơ cụ, về khoản này e thấy mấy căn thời 2010 đổ về trc làm lại ngon hơn gần đây, chất lượng xây tốt, ko ăn bớt không gian để tăng lợi nhuận. Mấy căn sau này khéo không bằng đc
Thế nên cò vạc mới phải dựng chuyện chung cư 10 năm là cũ nát để còn bán cho nhanh bọn lởm hơn mới ra chứ người hiểu có mua đâu

Coxetang

Xe tải
Thế nên cò vạc mới phải dựng chuyện chung cư 10 năm là cũ nát để còn bán cho nhanh bọn lởm hơn mới ra chứ người hiểu có mua đâu
Chung cư 10 năm về trước, chung cư càng cao làm càng ẩu các bác. Tòa nào làm càng nhanh thì càng ẩu

Nam.pt

Xe tải
Chúc mừng cụ nhé! Cụ mua bên Imperia giá bao nhiêu 1m2 đấy ạ?
3,5 tỷ cho căn 75m2, nội thất ko có gì có mỗi cái bếp bằng nhựa an cường km đc cái máy giặt vs máy sấy. Căn vẫn chưa có note để ô tô. Con gais em cũng đang học mong sao 1 năm sau nó co bằng rồi có note để xe

Xediduongxa

Xe buýt
Chắc phải dài dài nữa thì may ra có. Chứ ngắn hạn cỡ năm nay tới năm sau. Dù có đánh thuế thì giá giờ neo rất cao, sau này có thêm thì vẫn cứ cao nhưng sẽ bớt ngáo giá.

Nam.pt

Xe tải
Cụ chủ thớt mua Impe giá bao nhiêu thế ạ, em cũng đang tìm hiểu :D
3,5 tỷ 75m2 có sẵn bếp an cường, km chủ cũ để lại máy giặt máy sây , điều hoà âm trần thì chắc của cdt. H chủ nhà họ bán tính cả phần nội thất chứ có căn nào ko có đồ đâu bác